[Funland] Hỏi về đáp án trắc nghiệm toán lớp 6 ?

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
E là trai cụ ơi,con e chưa học lớp 6,nhưng thời phổ thông e cũng cố gắng được giải toán toàn quốc,cụ nói vào đề đi,hỏi vậy để thể hiện cái gì?
Tôi hỏi vậy vì bác đang áp đặt tư duy của bác (một người trưởng thành) cho một học sinh lớp 6.
Bác phải đang có con học lớp 6 và kèm con học hàng ngày, thì mới hiểu đúng tư duy của học sinh lớp 6 và cách dạy hiện nay ở trường học.

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Cho đến hết học kỳ 1, học sinh lớp 6 vẫn chưa biết ông Euclid là ông nào nhé.
Cho nên xin các bác xếp xó các kiến thức hình học cao hơn Euclid nhé.

Hôngcquy1988

Xe đạp
Tôi hỏi vậy vì bác đang áp đặt tư duy của bác (một người trưởng thành) cho một học sinh lớp 6.
Bác phải đang có con học lớp 6 và kèm con học hàng ngày, thì mới hiểu đúng tư duy của học sinh lớp 6 và cách dạy hiện nay ở trường học.
E xuất thân từ dân toán,cũng trải qua thời học sinh,trong toán học cái gì đúng là đúng mà sai là sai,cụ chỉ hộ e trường hợp toán cấp 2 sai mà lên đại học thành đúng không cụ.Còn với bài toán trên cũng không có gì quá cao siêu khi mà cụ bảo như vậy,cái này là cách chơi chữ thôi.

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
E xuất thân từ dân toán,cũng trải qua thời học sinh,trong toán học cái gì đúng là đúng mà sai là sai,cụ chỉ hộ e trường hợp toán cấp 2 sai mà lên đại học thành đúng không cụ.Còn với bài toán trên cũng không có gì quá cao siêu khi mà cụ bảo như vậy,cái này là cách chơi chữ thôi.
Bác có thể sử dụng kiến thức hình học thấp hơn tiên đề Euclid để chứng minh đúng/sai được không ?
Lưu ý là các con lớp 6 hoàn toàn sơ khai về hình học nhé (chưa hề biết gì về Euclid).

Hôngcquy1988

Xe đạp
Bác có thể sử dụng kiến thức hình học thấp hơn tiên đề Euclid để chứng minh đúng/sai được không ?
Lưu ý là các con lớp 6 hoàn toàn sơ khai về hình học nhé (chưa hề biết gì về Euclid).
Cụ đọc lại comment của e chưa?không hề có tiên đề euclid trong đấy mà cụ?

emyeugrandis

Xe tải
Bác cho xin ảnh chụp nguyên bản câu hỏi trắc nghiệm.
Các con học lớp 6, cho đến hết học kỳ 1, môn toán vẫn chưa học : mệnh đề, tiên đề ... gì hết nhé.
Ngôn ngữ mà bác sử dụng không phải của toán lớp 6 (cho đến thời điểm này, học kỳ 1).
Em thấy cụ thiên về câu chữ quá, cụ đi vào trọng tâm đi, em dùng từ mệnh đề hay câu gì đi nữa cũng có quan trọng và ảnh hưởng gì đến kết quả đâu.
Em cũng là dân chuyên toán cấp 2 cho đến hết phổ thông, cũng thi thố nhiều và từng có giải quốc gia vì thế em tin rằng kiến thức về toán của em không tồi. Em hỏi khí không phải cụ làm về ngành gì ạ ? Em thấy cụ thích áp đặt tư duy của cụ lên người khác (nói như cụ nào đó là cụ nhét chữ vào mồm của khác), em nói có gì không phải mong cụ bỏ qua !

Em nghĩ em ko cần chụp hình đề của F1 gì cả.

Hôngcquy1988

Xe đạp
Em thấy cụ thiên về câu chữ quá, cụ đi vào trọng tâm đi, em dùng từ mệnh đề hay câu gì đi nữa cũng có quan trọng và ảnh hưởng gì đến kết quả đâu.
Em cũng là dân chuyên toán cấp 2 cho đến hết phổ thông, cũng thi thố nhiều và từng có giải quốc gia vì thế em tin rằng kiến thức về toán của em không tồi. Em hỏi khí không phải cụ làm về ngành gì ạ ? Em thấy cụ thích áp đặt tư duy của cụ lên người khác (nói như cụ nào đó là cụ nhét chữ vào mồm của khác), em nói có gì không phải mong cụ bỏ qua !

Chuẩn cụ,theo cụ câu trên cô đúng hay sai nhỉ?

ACDELCO434

Xe điện
Với kiến thức của đại học thì dễ dàng chứng minh được cô giáo sai bằng cách chuyển mệnh đề thành phép toán logic
x là số đường thẳng đi qua 2 điểm A,B phân biệt

x >= 1 đúng hay sai ?

Có lẽ cô giáo nên học lại môn toán đại cương ở bậc đại học vì đấy là môn bắt buộc :D
Viết như Cụ thì cả nhà cô giáo cãi nhau, cả hội OF chửi nhau. :))

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ

Bác nghĩ là không quan trọng, nhưng thực ra rất quan trọng đấy bác ạ.
Các con chưa học kiến thức nào, thì chưa được sử dụng kiến thức đó để giải toán nhé bác.
Tôi hàng ngày phải kèm F1 học và phải sử dụng đúng những kiến thức các con đã học để giải toán (không được sử dụng kiến thức cao hơn).

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Các con lớp 6, hết học kỳ 1, chỉ được học thế này :

"Có một đường thẳng và chỉ một đường thẳng đi qua hai điểm A và B" - Hết trích (Toán lớp 6, tập 1, trang 108).

Mời các bác chỉ sử dụng kiến thức như vậy để chứng minh đúng/sai.

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Theo em phải là đáp án "Đúng" cụ à, và nếu cô chọn "Sai" cô sẽ gặp những phản biện của học sinh giỏi mà không đủ lý lẽ để giải thích.
Bác có thể đưa ra phản biện, theo bác là "của học sinh giỏi" được không ?
Lưu ý là chỉ sử dụng những kiến thức toán từ học kỳ 1 lớp 6 trở xuống nhé.

emyeugrandis

Xe tải
Bác có thể đưa ra phản biện, theo bác là "của học sinh giỏi" được không ?
Lưu ý là chỉ sử dụng những kiến thức toán từ học kỳ 1 lớp 6 trở xuống nhé.
Học sinh giỏi là những học sinh mà không phải cô giáo nói gì cũng gật hết cụ à.

Kuu

Xe lăn
Các con lớp 6, hết học kỳ 1, chỉ được học thế này :

"Có một đường thẳng và chỉ một đường thẳng đi qua hai điểm A và B" - Hết trích (Toán lớp 6, tập 1, trang 108).

Mời các bác chỉ sử dụng kiến thức như vậy để chứng minh đúng/sai.
Giải thích đến thế mà các Cụ í vẫn không hiểu thì có cố gắng đến đâu cũng bằng thừa!

One-77

Xe cút kít
"Ít nhất có một đường thẳng đi qua hai điểm A và B"
cô giáo đúng bác ạ, vì theo câu hỏi đang dùng "ÍT NHẤT" nên đúng là "DUY NHẤT" ngoài ra không có câu trả lời nào khác.
Cụ chuẩn ạ :)

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Học sinh giỏi là những học sinh mà không phải cô giáo nói gì cũng gật hết cụ à.
Tôi muốn nghe về phản biện của "học sinh giỏi".
Không tranh luận về "gật" hay "không gật".
Nếu bác có phản biện thì đưa ra, đơn giản thế thôi.