[Funland] Hỏi về ăn uống "tự chữa lành cơ thể"

hanoi beer

Xe điện
Dạo này nhiều người bị bọn bán sách , lang băm và bọn bán thực phẩm chức năng ... trên cõi mạng nó dắt mũi nghê quá .

beSuSu

Xe điện
Nhiều ng chưa trải nghiệm chưa thử nhưng phê phán, ko hiểu dựa trên cái gì.

Em trước bụng như cái trống và sau khi thay đổi chế độ ăn thì nó như này.

Em 40 tuổi.
Em chỉ góp ý như này cụ chủ tự hiểu.
Ai ko đứng 1 chân đc quá 20s thì chỉ mong cái lý thuyết đứng 1 chân kiểm tra nguy cơ đột quỵ là nhảm nhỉ, ko cơ sở để mặc nhiên mình an toàn.

Ai ko ăn thực vật thì muốn nhưng ng ăn thực vật gặp vấn đề sức khoẻ.

Và khi ng ta ko thích thì nhiều chiêu như nâng quan điểm, phủ nhận vô căn cứ lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Sống thọ một phần còn do gien di truyền và sống điều độ:

mazda929

Xe tăng
Ngày ăn chay tối lại ngủ mặn thì dinh dưỡng sao đủ cho đc cụ, em đc biết ông Nguyên Vũ trc bị bệnh khá nặng dạng ung thư sau ổng vào rừng sống trong vách đá chỉ ăn chay trường k tiếp xúc với thế giới bên ngoài đặc biệt là vợ sau này khi ổng khoẻ lại thì xảy ra vụ ly hôn đình đám cũng một phần nguyên do bà vợ bảo rằng từ khi ông vô rừng là ổng xa lánh vợ tính khí thay đổi hoàn toàn k giống như trc kia( quay lại câu chuyện ăn chay để tự chữa bệnh thì nghe nói 1 nhà khoa học Nga nghiên cứu rằng thức ăn của tế bào ưng thư là nhờ có tinh chất đường trong cơ thể để loại bỏ đường thì gần như phải tuyệt thực trong thời gian dài chỉ uống nước và ngồi thiền, đâu đó ông NV bế quan tu luyện cũng cỡ phải 3- 5 năm)

xukthal

Xe lăn
Đợt này em đàn tìm hiểu món ăn theo chê độ chỉ ăn hoa quả, rau củ. Cơm gạo thịt cá trứng sữa em đang bỏ dần.
Cụ đã thuộc diện 2 tạ thóc chưa mà ăn kiểu này? Ko sản sinh ra Testosterone lại khóc rưng rức ;))

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Đợt này em đàn tìm hiểu món ăn theo chê độ chỉ ăn hoa quả, rau củ. Cơm gạo thịt cá trứng sữa em đang bỏ dần.
Có cụ nào đã thành công chưa ạ?
Em tập mà khó quá. Đến bữa thèm cơm thèm thịt quá mà chưa thấy gì khác biệt.
Chắc ăn kiêu này gầy đi quá.
hy vọng trên này có cụ nào đã trải nghiệm rồi cho xin ý kiến
Cụ nào chưa nghe thì Google nhé vì nó quá dài dòng. Ăn uông sinh hoạt để thải độc và tự chữa lành nôm na là ăn chay. Không có thịt cá. Ko nhậu nhẹt....
Nhảm nhí . Tôi cả đời chưa thấy ai bú vang ăn bò kobe lại yếu hơn thằng ăn rau mún chấm tương cả. vớ vẩn thật :))

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Ngày ăn chay tối lại ngủ mặn thì dinh dưỡng sao đủ cho đc cụ, em đc biết ông Nguyên Vũ trc bị bệnh khá nặng dạng ung thư sau ổng vào rừng sống trong vách đá chỉ ăn chay trường k tiếp xúc với thế giới bên ngoài đặc biệt là vợ sau này khi ổng khoẻ lại thì xảy ra vụ ly hôn đình đám cũng một phần nguyên do bà vợ bảo rằng từ khi ông vô rừng là ổng xa lánh vợ tính khí thay đổi hoàn toàn k giống như trc kia( quay lại câu chuyện ăn chay để tự chữa bệnh thì nghe nói 1 nhà khoa học Nga nghiên cứu rằng thức ăn của tế bào ưng thư là nhờ có tinh chất đường trong cơ thể để loại bỏ đường thì gần như phải tuyệt thực trong thời gian dài chỉ uống nước và ngồi thiền, đâu đó ông NV bế quan tu luyện cũng cỡ phải 3- 5 năm)
Nếu đơn giản như cụ nói thì người bệnh họ lên rừng hết chứ không ai chui vô viện K làm gì cả, đỡ bao công sức gia đình chạy chữa tốn kém.
Cái nghiên cứu của ông Nga nào đó cũng hết sức nực cười, các tế bào trong cơ thể cả thường lần ác tính đều sống dựa vào nguồn dinh dưỡng chuyển hóa thành đường được đưa vào cơ thể. Không ăn thì cái nào chết trước tùy người.

mazda929

Xe tăng
Nếu đơn giản như cụ nói thì người bệnh họ lên rừng hết chứ không ai chui vô viện K làm gì cả, đỡ bao công sức gia đình chạy chữa tốn kém.
Cái nghiên cứu của ông Nga nào đó cũng hết sức nực cười, các tế bào trong cơ thể cả thường lần ác tính đều sống dựa vào nguồn dinh dưỡng chuyển hóa thành đường được đưa vào cơ thể. Không ăn thì cái nào chết trước tùy người.
Trước em xem thời sự có trương hợp động đất sập nhà có cậu bé bị kẹt dưới đống đổ và chỉ uống nc sống đc cả tháng trc khi cưu hộ đưa cậu bé ra ngoài. Cụ đã nghe nói đến thuật tự ướp xác trong phật giáo chưa, một nhà sư muốn thành công phải nhịn ăn lúa gạo và ngũ cốc chỉ uống nc và ăn các loại hạt 1000 ngày và 1000 ngày tiếp theo thì họ ăn lá và vỏ cây ( giai đoạn này là nạp chất độc vào cơ thể để khi chết k có vi khuẩn nào sâm phạm vào cơ thể đc) và dĩ nhiên tỷ lệ thành công sau khi viên tịch là rất thấp. Điều này em muốn nói rằng k phải ai tu luyện cũng thành công bởi phải dựa vào rất nhiều yếu tố như thời điểm bệnh, chủng loại bệnh, cơ địa của cơ thể và cả sự quyết tâm kiên trì nữa k có gì là k thể cụ ah

belo

Xe điện
Em mà làm bên thực phẩm chức năng, em cũng khuyên các cụ ăn chay ngay vì ăn chay rất tốt cho công việc kinh doanh của em. Có nhiều chất cần thiết cho cơ thể khoẻ mạnh, không tồn tại trong thực vật, ví dụ B12. Khi các cụ ăn chay, mà không đủ kiến thức bài bản để cân bằng lượng tình bột, đạm, béo cần thiết cho cơ thể, chỉ cần các cụ dùng thêm vào viên thuốc bổ của bên em bán các cụ sẽ thấy nó hiệu quả tuyệt vời, và em lại bán tiếp được hàng.
Nên các cụ cứ ăn chay đi nhé, em thích ăn cả chay lẫn mặn, chỉ cần sạch là được.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều ng chưa trải nghiệm chưa thử nhưng phê phán, ko hiểu dựa trên cái gì.

Em trước bụng như cái trống và sau khi thay đổi chế độ ăn thì nó như này.

Em 40 tuổi.
Em chỉ góp ý như này cụ chủ tự hiểu.
Ai ko đứng 1 chân đc quá 20s thì chỉ mong cái lý thuyết đứng 1 chân kiểm tra nguy cơ đột quỵ là nhảm nhỉ, ko cơ sở để mặc nhiên mình an toàn.

Ai ko ăn thực vật thì muốn nhưng ng ăn thực vật gặp vấn đề sức khoẻ.

Và khi ng ta ko thích thì nhiều chiêu như nâng quan điểm, phủ nhận vô căn cứ lắm.
Body cụ chuẩn quá. Cụ cho em xin menu và chương trình tập nhé.

bomong

Xe điện
Con bò đực nhà em chỉ nhai rơm khô, uống nước thôi mà một ngày cày dc 5 sào ruộng và cai quản 10 con bò cái đấy, ăn chay yên tâm là đủ chất.

văn Mười

Xe tải
Tầm này ăn gì , uống gì cũng đều có độc hết : rau củ quả thì có thuốc bvtv...., ăn thịt cá thì có tăng trọng.... ăn đồ chay thì có hoá chất làm giòn làm dai.... Thế nên Em nghĩ ăn chay hay ăn mặn giống nhau hết !

TranHoan.Qn

Xe công OF
Cụ nào chưa nghe thì Google nhé vì nó quá dài dòng. Ăn uông sinh hoạt để thải độc và tự chữa lành nôm na là ăn chay. Không có thịt cá. Ko nhậu nhẹt....
Cụ ra viện Dinh Dưỡng hỏi cho chắc :D

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Trước em xem thời sự có trương hợp động đất sập nhà có cậu bé bị kẹt dưới đống đổ và chỉ uống nc sống đc cả tháng trc khi cưu hộ đưa cậu bé ra ngoài. Cụ đã nghe nói đến thuật tự ướp xác trong phật giáo chưa, một nhà sư muốn thành công phải nhịn ăn lúa gạo và ngũ cốc chỉ uống nc và ăn các loại hạt 1000 ngày và 1000 ngày tiếp theo thì họ ăn lá và vỏ cây ( giai đoạn này là nạp chất độc vào cơ thể để khi chết k có vi khuẩn nào sâm phạm vào cơ thể đc) và dĩ nhiên tỷ lệ thành công sau khi viên tịch là rất thấp. Điều này em muốn nói rằng k phải ai tu luyện cũng thành công bởi phải dựa vào rất nhiều yếu tố như thời điểm bệnh, chủng loại bệnh, cơ địa của cơ thể và cả sự quyết tâm kiên trì nữa k có gì là k thể cụ ah
Vâng em cũng nói là tùy người chứ ko thể số đông được.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Em thấy anh Job ăn chay trường, không biết hiệu quả thanh lọc ra sao. Chỉ thấy kết quả là anh ấy gầy nhom và ra đi sớm vì trứng ung. Có thể anh ấy đã ăn khá nhiều rau củ được trồng theo phương pháp tiên tiến của VN.
Cấp dưới em có 1 bạn sinh năm 90, tự lên thực đơn ăn chay trường. Cậu em này tính khá khá lập dị, không yêu đương, không giao lưu nhiều với đồng nghiệp, đá bóng 2 lần ngất tại sân, không rõ nguyên nhân nhưng chắc không phải do ăn chay.

maximax903

Xe điện
Mua chay fake về ăn thì cũng rước bệnh vào người

thientudolong

Xe container
ăn này là ăn ngu chứ ko phải ăn khỏe đâu cụ, tin google hơn bác sỹ với chuyên gia dinh dưỡng thì sớm gặp ô bà lắm

Sư phụ

Xe tải
Tôn nó ăn hoa quả nhưng toàn hàng cao cấp,khủng,rượu hịn tu cả vò,thực phẩm khô đóng viên ăn cả vốc đấy thôi...cơ mà may nó chưa rụng đuôi như chúng ta...
Vấn đề này thì nên để đồ đệ Tôn Ngộ Không của bần tăng vào xác nhận rõ với các thí chủ