[Funland] Hỏi về ăn uống "tự chữa lành cơ thể"

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Lại Bác sỹ Google.

Gì cũng ăn, k kiếng abc xyz gì cả là khỏe ạ

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Bà của gấu e năm nay 95t, vẫn đi lại, minh mẫn, xem TV, dùng di động. Cả đời không tập thể thao, ăn uống vô tội vạ.
E chả tin mấy cái thanh lọc với chế độ ăn abc.

safedrive

Xe tải
Đợt này em đàn tìm hiểu món ăn theo chê độ chỉ ăn hoa quả, rau củ. Cơm gạo thịt cá trứng sữa em đang bỏ dần.
Có cụ nào đã thành công chưa ạ?
Em tập mà khó quá. Đến bữa thèm cơm thèm thịt quá mà chưa thấy gì khác biệt.
Chắc ăn kiêu này gầy đi quá.
hy vọng trên này có cụ nào đã trải nghiệm rồi cho xin ý kiến
Cụ nào chưa nghe thì Google nhé vì nó quá dài dòng. Ăn uông sinh hoạt để thải độc và tự chữa lành nôm na là ăn chay. Không có thịt cá. Ko nhậu nhẹt....
Cụ đang thấy thế nào? Em chay trường thấy mọi thứ tốt lên.

zitaicrazy

Xe buýt
Ngày ăn chay đêm ngủ mặn mí khỏe đc cụ nhé.

VB2016

Xe hơi
Ăn không có thịt cũng khó chịu, như thiếu chất, nhưng thi thoảng, 1 tuần 1 lần thì chắc ko sao đâ

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Tunglong88bg

Xe máy
Tháng làm bữa chay thanh lọc là đc cụ ah, dân lao động thì theo ko nổi đc 3 ngày đâu cụ

safedrive

Xe tải
Thực đơn của bác là gì? Tốt lên vấn đề gì ạ?
Em ăn uống tùy hứng, tùy màu, ko ngày nào giống hoàn toàn ngày nào, chọn từ thực phẩm sạch. Thành phần thích dùng và thấy thanh lọc nhất là:
- nước ép rau củ sống màu xanh (cải cay, chân vịt, dưa leo, đậu cove, sup lơ...), màu đỏ (củ dền, carot), màu vàng (dứa, cam, táo, chuối...)
- gạo lứt rang ko tẩm gia vị
- gạo trắng nấu với đậu đỏ, đậu xanh, hạt sen, đậu gà...
- các loại khoai
- các loại rau sống + nấm + rong biển

Kết quả thấy thoải mái hàng ngày, thể thao dỏe dai hơn, trẻ hơn. Những người xung quanh ko lo ngại yếu sức khỏe vì em đi khám sức khỏe tổng quát hàng năm thấy mọi vấn đề mỡ mấu , gút, đường máu... các chỉ số bị cảnh báo khác biến mất sau chỉ có 1 năm kể từ khi cơ thể từ chối thức ăn động vật, bia rượu, xì gà như đã từng dùng thường xuyên trước đây.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em ăn uống tùy hứng, tùy màu, ko ngày nào giống hoàn toàn ngày nào, chọn từ thực phẩm sạch. Thành phần thích dùng và thấy thanh lọc nhất là:
- nước ép rau củ sống màu xanh (cải cay, chân vịt, dưa leo, đậu cove, sup lơ...), màu đỏ (củ dền, carot), màu vàng (dứa, cam, táo, chuối...)
- gạo lứt rang ko tẩm gia vị
- gạo trắng nấu với đậu đỏ, đậu xanh, hạt sen, đậu gà...
- các loại khoai
- các loại rau sống + nấm + rong biển

Kết quả thấy thoải mái hàng ngày, thể thao dỏe dai hơn, trẻ hơn. Những người xung quanh ko lo ngại yếu sức khỏe vì em đi khám sức khỏe tổng quát hàng năm thấy mọi vấn đề mỡ mấu , gút, đường máu... các chỉ số bị cảnh báo khác biến mất sau chỉ có 1 năm kể từ khi cơ thể từ chối thức ăn động vật, bia rượu, xì gà như đã từng dùng thường xuyên trước đây.
Em hỏi thêm chút! Bác bao tuổi,thể trạng thế nào( cao,nặng,công việc trí óc hay vận động) xin lỗi vì hỏi bác hơi khiếm nhã.

safedrive

Xe tải
Em hỏi thêm chút! Bác bao tuổi,thể trạng thế nào( cao,nặng,công việc trí óc hay vận động) xin lỗi vì hỏi bác hơi khiếm nhã.
Em Sn 78, làm việc qua nhiều ngành nghề, từ sales chạy long rong cả ngày (trước đây) đến làm việc online trong nhà theo giờ hành chính (hiện nay). Nhỏ người ko đạt mức trung bình của lứa tuổi vì dưới 1m65, dưới 60kg. Thể trạng hiện nay bất kỳ lúc nào cùng chạy đc liên tục 10km trở lên.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em Sn 78, làm việc qua nhiều ngành nghề, từ sales chạy long rong cả ngày (trước đây) đến làm việc online trong nhà theo giờ hành chính (hiện nay). Nhỏ người ko đạt mức trung bình của lứa tuổi vì dưới 1m65, dưới 60kg. Thể trạng hiện nay bất kỳ lúc nào cùng chạy đc liên tục 10km trở lên.
Em cũng 78,cũng dưới 60kg cao 168. Cv em phải đi bộ nhiều( giám sát công trình) cùng với phải suy nghĩ nhiều. Không biết áp dụng ăn uống vậy có tốt không nhỉ? Có thời điểm vào dự án mới 1 tuần là râu,tóc bạc rất nhiều,qua thời gian đó thì lại bạc chậm hơn. À. 1 ngày em ngủ có 5 tiếng đêm,40p trưa thôi.

Ocdaonho

Xe tải
Các cụ đừng phản bác theo kiểu 100% cái gi tốt 100% cái gì xấu, quan trọng là ăn chay đúng thôi ạ.

Cô giáo Yoga em biết, ăn chay trường 5 năm rồi. Ngày vận động liên tục với các lớp yoga, pilates, sáng chạy bộ đều đặn, thêm cả viết sách...
Hoạt động thể chất lẫn đầu óc liên tục.
Vẫn khoẻ và đep ngời ngời. Nhưng để ăn chay được đúng thì phải tìm hiểu rất kĩ, ăn đúng ăn đủ chứ ko phải quanh năm ăn mỗi rau củ quả.

Riêng em thì có thời gian sợ thịt, chỉ muốn ăn rau quả, lại có thời gian ăn gì cũng ngon. Cứ thuận theo cơ thể mà ăn thôi, em nghĩ cơ thể mình mệt không tiêu được thịt nên sợ, thì sẽ từ chối thịt và thèm rau củ quả nhiều, lúc nào khoẻ lại thấy ngon miệng, lại ăn thịt bình thường...Ăn ngon miệng là khoẻ. Ngoài ra để cân đối thì nên ăn...ít thôi, với phụ nữ như em mỗi bữa 1 bát cơm đủ dinh dưỡng là được. Chứ có thời bữa em ăn 2/3 bát mặc dù ko béo nhưng người cứ ậm ạch mệt mỏi. Giờ ăn ít lại thấy người nhẹ nhàng hơn, sắp đến giờ ăn bụng thấy đói là vừa ngon miệng.

tuyenxdgtnd

Xe hơi
Quan trọng phải đủ tứ khoái cụ ạ

xebetong

Xe container
Trên 40 sọi không ăn thịt thì khỏi chịch luôn, dưng mà dừng chịch mà không bị thèm thì cũng không thấy khó chịu!

Lucky.Cat

Xe buýt
Vấn đề ăn uống nên nghe theo cơ thể mình, em là người không thích ăn thịt, cá ... và nghĩ rằng mình sẽ ăn theo chế độ thực dưỡng được nhưng để làm được cũng khó vì cần nhiều thời gian chuẩn bị và chế biến. Nếu không chế biến được thì chỉ ăn được 2 - 3 bữa là ngán lắm.
Hiện tại thì em đang giảm ăn thịt, cá ..., vừa ăn thực dưỡng vừa lắng nghe cơ thể mình để điều chỉnh cho phù hợp.

KMS

Xe container
Trâu bò chỉ ăn cỏ ăn rơm mà béo khoẻ. Ngựa chỉ ăn cỏ + thóc lúa ngô mà chạy khoẻ ấy cũng khoẻ các cụ nhể :))

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thịt cung cấp protein, cta tiến hóa để hấp thụ thịt, năng lượng, răng nanh sinh ra cũng với nhiệm vụ chính là xé thịt, ghét nhất mấy bọn tuyên truyền rằng chỉ only rau là tốt, nhìn Tây chúng nó ăn rau, nhưng rau chất lượng + nhiều bữa + nhiều thuốc bổ protein + ... ti tỉ loại vitamin khác bổ sung thay thịt;
Vì thịt nó quá quan trọng để duy trì năng lượng.
Mấy mẹ chay trường, đói thối mồm ăn mỗi rau không, nhìn da dẻ vàng vọt, mặt thiếu sức sống. Tất nhiên đấy là lựa chọn của riêng mấy mẹ, nhưng đừng có đi tuyên truyền rằng ăn thịt thế lọ thế chai!