[Hội SH bản Việt Nam 2012] Report - Báo cáo - Đánh giá - Góp ý

Trạng thái
Thớt đang đóng

Maserati90

Xe tải
Còn có bạn lại nói là: "Chả cần phải quan tâm ai nghĩ gì về mình" thì mình pó tay rồi :))
hungthangitv đã sửa : 01-08-2012 lúc 23:32

Tin hay ko thì tùy bác.
Mặc xác chả thèm quan tâm :))
hungthangitv đã sửa : 02-08-2012 lúc 01:31

câu trước đá câu sau thế bác:D

tatthanh_it

Xe hơi
Sôi nổi quá. Giờ mới ngó qua topic này. Mình thấy nếu so sánh về đẳng cấp thì ko nên so sánh ở đây. Vì topic này mở màn là về việc Sh 2012 VN. Vậy mà lại liên miên đi đâu ý. Vì đẳng cấp chả thể đánh giá qua mấy cái này ạ. Mà nó còn có quá nhiều thứ đi theo cơ ^^

Cá nhân mỗi ng có con mắt nhìn sản phẩm khác nhau. Người ta làm ra sản phẩm ko phải để các bác chê xấu. Mà vì các bác chưa nhìn thấy đẹp thôi. Chứ bao kỹ sư ng ta thiết kế lại kém con mắt của bác chắc. Vì thế đánh giá khách quan là tùy thuộc vào mỗi con người thôi

Còn về máy móc,Em xin khẳng định là về công nghệ các con cũ sao có cửa so sánh với con mới. Còn về VN sản xuất sao phải kém hơn so với các nước khác,các bác suy nghĩ như thế thì làm sao VN ko thể phát triển đc là phải. Honda ng ta sản xuất cho ng Vnam sài,tức là cũng phải nghiên cứu chán về các điều kiện khách quan rồi. Chứ đâu phải cứ rẻ mà làm đâu...

Em xin lỗi chứ mấy bác có khi sài đời SH trước,thấy con này rẻ,vì thế đâm ra bực. Chứ liệu đã ngồi lên em nó đâu mà đánh giá. Hãy đọc và cảm nhận những người người ta sử dụng rồi. Chứ chỉ có đánh giá theo cảm quan thì em nghĩ chả hợp lý tý nào cả.

Cá nhân em thấy đến bây giờ không có gì phải hối hận khi mua con Sh này.Với số tiền thế này là hợp lý

/// Em xin có ý ngoài lề chút : Mấy bác lắm tiền,cứ muốn cái phải đắt cơ,đắt làm gì khi nó không đúng giá trị thực. Các bác để tiền đó mà làm phúc cho đời,có lẽ sẽ tốt hơn ạ. Còn nhiều tiền thật sự nữa thì qua 4 bánh nhá. Chứ hai bánh thì cũng là bình thường mà.

Hãy đánh giá thực tiễn bằng hành động. Đừng có ngồi đó nhìn phiến diện. Em xin hết.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

dungbin91

Xe hơi
em ko bàn nhiều về cái xe, nhưng đọc hết cái review em thấy cụ chủ thớt nặng nhẹ vấn đề " người ta nhìn tôi " quá ;;), mỗi lần update là 1 lần " Có thể 1 số bác sẽ nói em nhà quê ". Xe mình mình yêu, cụ xoắn làm gì. Cá nhân em thấy nó đẹp và hợp lí trong tầm tiền !

LiemBlue

Xe lăn
Em mở lại thớt cho các bác bình luận tiếp nhé,nếu bác nào còn cãi nhau hay có nhưng lời lẽ thiếu tôn trọng nhau thì sẽ nhận hình thức phạt theo quy định nội quy OF.

dungthannong

Xe hơi
- Tôi là thành viên mới. Chào các bác. Lướt qua nhiều trang thấy nhiều bác cãi nhau quá.
- Sh 2012 phải nói là đẹp, kết từ cái nhìn đầu tiên.
- Tiêu hao nhiên liệu: theo thông tin từ PCX 150 của Thái Lan thì con này chạy được 49 km/lít, nếu nội ô thì 44.5km/lít xăng đấy. Nếu nói SH mới có máy giống PCX 150 thì quá tuyệt về tiết kiệm xăng.

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Các bác tranh luận sôi nổi qua', thớt nóng hẵn lên. theo mình nên bàn nhiều hơn về máy móc, chất lượng tiêu hau nhiên liệu để cho anh em dang có dự tính mua biết ma` tham khảo. chứ xe có tốt mấy, đắt hay rẻ cũng chỉ la` phương tiện đi lại thôi. em có xem qua rồi nhưng thấy ko chất cho lắm thấy ko xứng với giá 92 tr của nó ( giá bị đội lên) chưa biết động cơ ra sao?
Ôi giá đã đội lên 92tr rồi ah bác?
Đấy là cả đăng ký ấy ah?

duongtu81

Xe tải
Tâm lý mọi người đang đi xe nào thì đều nêu ra mọi lý lẽ để chê xe khác và bảo vệ xe mình mua cả(không tính a e bạn bè ngồi tâm sự với nhau thì mới nói thật những bất cập về xế của mình).Nên sẽ không chánh được sẽ nổ ra những quan điểm khác nhau về xe.Nhất là những xe mới ra bao giờ cũng vấp phải những khen chê khác nhau.E đồng ý với quan điểm của cụ hungthangitv mỗi hoàn cảnh và cách kiếm tiền sẽ quyết định cách chi tiêu khác nhau.Không phải ai có nhiều tiền đều tiêu hoang hay không nghĩ ngợi gì cả.Đa phần với những người phải đổ mồi hôi để kiếm đồng tiền thì khi chi tiêu họ đều phải nghĩ có hợp lý hay không?Còn những người có hoàn cảnh gia đình có điều kiện từ nhỏ thì ít ai nghĩ nhiều khi tiêu đồng tiền.Ý e không phải là lên án họ mà cuộc sống của nó từ bé đã thế thì suy nghĩ họ như thế.Còn về còn SHVN e thấy HD ra thế là hợp lý vì dòng xe này là một lỗ hổng của HDVN đang bị dòng xe li, lx...chiếm mất.Họ ra là qua hợp lý và đánh đúng và nhu cầu cũng như phù hợp với kinh tế VN ở các thành phố lớn.Còn xét về mặt bằng chung của người dân VN thì cũng ít người mua được xe máy tầm giá này phải không các cụ.

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Còn có bạn lại nói là: "Chả cần phải quan tâm ai nghĩ gì về mình" thì mình pó tay rồi :))
hungthangitv đã sửa : 01-08-2012 lúc 23:32

Tin hay ko thì tùy bác.
Mặc xác chả thèm quan tâm :))
hungthangitv đã sửa : 02-08-2012 lúc 01:31

câu trước đá câu sau thế bác:D
Quan tâm hay ko cũng tùy vấn đề thôi.

Thân ái và tạm biệt bác nhé!

Giờ có nói nữa đây cũng ko muốn trả lời :)

(P/S: Để BQT không close topic rồi còn có chỗ mà để mọi người giao lưu.)

Chỉnh sửa cuối:

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Sôi nổi quá. Giờ mới ngó qua topic này. Mình thấy nếu so sánh về đẳng cấp thì ko nên so sánh ở đây. Vì topic này mở màn là về việc Sh 2012 VN. Vậy mà lại liên miên đi đâu ý. Vì đẳng cấp chả thể đánh giá qua mấy cái này ạ. Mà nó còn có quá nhiều thứ đi theo cơ ^^

Cá nhân mỗi ng có con mắt nhìn sản phẩm khác nhau. Người ta làm ra sản phẩm ko phải để các bác chê xấu. Mà vì các bác chưa nhìn thấy đẹp thôi. Chứ bao kỹ sư ng ta thiết kế lại kém con mắt của bác chắc. Vì thế đánh giá khách quan là tùy thuộc vào mỗi con người thôi

Còn về máy móc,Em xin khẳng định là về công nghệ các con cũ sao có cửa so sánh với con mới. Còn về VN sản xuất sao phải kém hơn so với các nước khác,các bác suy nghĩ như thế thì làm sao VN ko thể phát triển đc là phải. Honda ng ta sản xuất cho ng Vnam sài,tức là cũng phải nghiên cứu chán về các điều kiện khách quan rồi. Chứ đâu phải cứ rẻ mà làm đâu...

Em xin lỗi chứ mấy bác có khi sài đời SH trước,thấy con này rẻ,vì thế đâm ra bực. Chứ liệu đã ngồi lên em nó đâu mà đánh giá. Hãy đọc và cảm nhận những người người ta sử dụng rồi. Chứ chỉ có đánh giá theo cảm quan thì em nghĩ chả hợp lý tý nào cả.

Cá nhân em thấy đến bây giờ không có gì phải hối hận khi mua con Sh này.Với số tiền thế này là hợp lý

/// Em xin có ý ngoài lề chút : Mấy bác lắm tiền,cứ muốn cái phải đắt cơ,đắt làm gì khi nó không đúng giá trị thực. Các bác để tiền đó mà làm phúc cho đời,có lẽ sẽ tốt hơn ạ. Còn nhiều tiền thật sự nữa thì qua 4 bánh nhá. Chứ hai bánh thì cũng là bình thường mà.

Hãy đánh giá thực tiễn bằng hành động. Đừng có ngồi đó nhìn phiến diện. Em xin hết.
Vodka cụ :D

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
em ko bàn nhiều về cái xe, nhưng đọc hết cái review em thấy cụ chủ thớt nặng nhẹ vấn đề " người ta nhìn tôi " quá ;;), mỗi lần update là 1 lần " Có thể 1 số bác sẽ nói em nhà quê ". Xe mình mình yêu, cụ xoắn làm gì. Cá nhân em thấy nó đẹp và hợp lí trong tầm tiền !
Vì mình ko muốn họ cứ nặng nhẹ vấn đề "nhà quê" và "thành phố" với mình.
Nên tự nhận mình là nhà quê để các bác ấy tập trung vào vụ kỹ thuật cho lành.
Ấy thế mà vẫn có bác chém vì mấy cái vụ này đấy.
Chứ nếu mà ko nói thì chắc topic này cũng phải cả chục cái comment kiểu:
"Chắc chưa đi xe gas bao giờ nên thấy thế là đúng rồi" =))
Mình cũng mới vào OF ko lâu nhưng mà đọc mấy cái thể loại khinh người khi "họ cũng chẳng bằng ai" thế này cũng có ở nhiều topic lắm.
Nên muốn mọi người vào góp ý kỹ thuật và góc nhìn hay thẩm mĩ thôi.

Gia_Khanh

Xe điện
E thì chỉ thấy SH có 1 nhược điểm là cốp bé quá, hình như cốp xe mới này ko to hơn xe cũ là bao (hoặc = nhau)

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Tâm lý mọi người đang đi xe nào thì đều nêu ra mọi lý lẽ để chê xe khác và bảo vệ xe mình mua cả(không tính a e bạn bè ngồi tâm sự với nhau thì mới nói thật những bất cập về xế của mình).Nên sẽ không chánh được sẽ nổ ra những quan điểm khác nhau về xe.Nhất là những xe mới ra bao giờ cũng vấp phải những khen chê khác nhau.E đồng ý với quan điểm của cụ hungthangitv mỗi hoàn cảnh và cách kiếm tiền sẽ quyết định cách chi tiêu khác nhau.Không phải ai có nhiều tiền đều tiêu hoang hay không nghĩ ngợi gì cả.Đa phần với những người phải đổ mồi hôi để kiếm đồng tiền thì khi chi tiêu họ đều phải nghĩ có hợp lý hay không?Còn những người có hoàn cảnh gia đình có điều kiện từ nhỏ thì ít ai nghĩ nhiều khi tiêu đồng tiền.Ý e không phải là lên án họ mà cuộc sống của nó từ bé đã thế thì suy nghĩ họ như thế.Còn về còn SHVN e thấy HD ra thế là hợp lý vì dòng xe này là một lỗ hổng của HDVN đang bị dòng xe li, lx...chiếm mất.Họ ra là qua hợp lý và đánh đúng và nhu cầu cũng như phù hợp với kinh tế VN ở các thành phố lớn.Còn xét về mặt bằng chung của người dân VN thì cũng ít người mua được xe máy tầm giá này phải không các cụ.
Vodka cụ nhé!

Thật ra trong xã hội từ trước đến nay ai có tiền người đó tiêu.
Chỉ có điều là đừng nghĩ mình "đẳng cấp hơn người" mà có quyền xỉa xói, coi thường hoặc hạ thấp người ta...
Con người hơn nhau ở tình cảm và ý thức.
Cứ coi như 2 người giàu như sau thì người mà thân thiện và hay giúp đỡ người xung quanh sẽ "đẳng cấp" hơn hay người cưỡi lên con xe rồi vênh mặt với đời nhìn người khác bằng nửa con mắt "đẳng cấp" hơn.
Cũng là 1 từ đẳng cấp nhưng mỗi người hiểu theo 1 ý chứ chưa nói gì tới 1 con xe phải ko các bác :).

P/S: Mình cũng ko có ý nói chê bai gì các bạn tiêu tiền của bố mẹ ở topic trên.
Mà chỉ chê bai những người tiêu tiền của bố mẹ nhưng coi thường người khác thôi.
Người mà coi thường người khác thì tiêu tiền của mình cũng còn bị chê chứ đừng nói là của bố mẹ.

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
E thì chỉ thấy SH có 1 nhược điểm là cốp bé quá, hình như cốp xe mới này ko to hơn xe cũ là bao (hoặc = nhau)
Uhm đúng rồi, xe cũng ko phải là bé mà cốp có khi chỉ ngang với AB thôi bạn ah.

Có lẽ vì nó đồ sộ bởi máy móc, linh phụ kiện và cái bình xăng 7l+0.5...

Nhưng với mình cốp cũng quan trọng lắm.

Đi Lead thì toàn để như cái tủ di động luôn =))

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Em mở lại thớt cho các bác bình luận tiếp nhé,nếu bác nào còn cãi nhau hay có nhưng lời lẽ thiếu tôn trọng nhau thì sẽ nhận hình thức phạt theo quy định nội quy OF.
Xin lỗi bác, từ giờ ko lý sự mấy vụ kiểu thế này nữa!

Mệt người và suy lại giờ cũng chả được gì.

Chẳng lẽ lại xóa hết đi để mọi người dễ theo dõi thông tin đánh giá kỹ thuật ^^

rgvmen

Xe container
Vãi lái mấy cụ này, đang từ SH giá rẻ chuyển ngay sang chứng minh thu nhập với sổ đỏ sổ đen, của mua là của được, chủ thớt cứ hưởng thụ đi cãi nhau làm gì cho chóng hỏng bàn phím =))

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Vãi lái mấy cụ này, đang từ SH giá rẻ chuyển ngay sang chứng minh thu nhập với sổ đỏ sổ đen, của mua là của được, chủ thớt cứ hưởng thụ đi cãi nhau làm gì cho chóng hỏng bàn phím =))
Vodka cụ nhé!
Mình cũng ko định nói đến chủ đề này nhưng có người chém hoài nên buộc phải lên tiếng thôi.
Chứ mặc dù từ đầu topic lúc nào cũng tự nhận mình là nhà quê vì sinh ra đã ở Nguyễn Văn Cừ rồi nên ko dám nhận mình là thành phố để các bác ấy đỡ chém, thế mà vẫn bị chém.
Phiền thật...

agucasmie

Xe đạp
sao mấy bác đi piaggio vào đây chê ác liệt thế :( sh lúc nào mới ra cũng bị chê con gì , từ đời 2006 đến nay đều thế nhưng sau vẫn luôn hot mà , phải nghĩ tích cực lên chứ ai lại tiêu cực như thế thì mất vui ;)

tuanna711

Xe đạp
Uhm đúng rồi, xe cũng ko phải là bé mà cốp có khi chỉ ngang với AB thôi bạn ah.

Có lẽ vì nó đồ sộ bởi máy móc, linh phụ kiện và cái bình xăng 7l+0.5...

Nhưng với mình cốp cũng quan trọng lắm.

Đi Lead thì toàn để như cái tủ di động luôn =))
Ngang với Air Blade hả cụ ?? em chưa đi bao giờ nhưng nhìn ảnh thì thấy nhỏ hơn cốp AirBlade nhiều chứ nhỉ

Có cụ nào đi rồi cho em hỏi là có nhét được cái Ipad vào cốp ko ạ ?? Vì em ngày nào cũng phải mang đi mang về

chuanghira

Xe hơi
Ngang với Air Blade hả cụ ?? em chưa đi bao giờ nhưng nhìn ảnh thì thấy nhỏ hơn cốp AirBlade nhiều chứ nhỉ

Có cụ nào đi rồi cho em hỏi là có nhét được cái Ipad vào cốp ko ạ ?? Vì em ngày nào cũng phải mang đi mang về
Nhét được chứ bác, nhưng cốp SH nóng vô cùng.

aday84

Xe hơi
Vodka cụ nhé!
Mình cũng ko định nói đến chủ đề này nhưng có người chém hoài nên buộc phải lên tiếng thôi.
Chứ mặc dù từ đầu topic lúc nào cũng tự nhận mình là nhà quê vì sinh ra đã ở Nguyễn Văn Cừ rồi nên ko dám nhận mình là thành phố để các bác ấy đỡ chém, thế mà vẫn bị chém.
Phiền thật...
Bác học IT Hàng Hải ah?

Trạng thái
Thớt đang đóng