[Hội SH bản Việt Nam 2012] Report - Báo cáo - Đánh giá - Góp ý

Trạng thái
Thớt đang đóng

connected

Xe tải
Theo mình khi nói về vấn đề sản xuất thì mình có chút ý kiến như sau không biết đúng hay sai có gì các bác lượng thứ nhé:
1. Dây truyền sx máy móc, robot... tất cả cũng có lẽ do Honda Nhật Bản hoặc Ý nó mang sang VN lắp thôi chứ VN chưa đủ trình độ sản xuất máy móc và Robot.
2. Cái kém ở đây không phải là về máy móc mà là về chất liệu xây dựng lên thành phẩm. Có thể thép tỉ lệ này nọ tốt ít đi, nhựa tỉ lệ này nọ ít đi...
3. KCS của Việt Nam cũng không thể khắt khe bằng nước ngoài nên có lẽ 1 sản phẩm mà nước ngoài đạt 99% mới đc xuất xưởng thì ở VN chỉ cần đạt 80 -> 90% cũng là ok rồi. Còn dưới 80% thì chắc là ko thể đâu nhé!
Vì mình từng để ý mấy dây truyền may mặc hay dày dép Made in Việt Nam sản xuất cho tiêu dùng trong nước mà cũng khắt khe đến từng mũi kim sợi chỉ chứ chưa nói tới vụ cái xe cả nửa trăm triệu đến cả trăm triệu này đâu.

Vi
1. Bác đã tận mắt nhìn thấy làm ra linh kiện 1 con xe máy honda chưa?
2. Bác có hiểu doanh nghiệp trong KCX nó là gì chưa?

Nếu chưa thì em trả nhời hộ bác
1. Máy móc, robot nhập ở đâu thì cũng thế thôi bác ạ. . Máy móc hay robot thì cũng do con người đkhien hết.
Cái chính là tiêu chuẩn chất lượng nó dư lào thôi. Em có 2 năm tự tay sản xuất linh kiện cho honda rồi bác ạ (khuôn mẫu chứ hem có phải trực tiếp làm ra sản phẩm nên em có thừa kĩ thuật và kinh nghiệm để biết linh kiện sx ra tốt đến đâu). Linh kiện xe máy đạt 99% và 100% nó khác nhau nhiều lắm lắm.
2. Doanh nghiệp trong KCX cái tên nó đã nói lên rồi: nhập nguyên liệu nc ngoài - > SX tại VN -> Xuat ra nc ngoài, cái nhà nc đc hưởng là giải quyết đc việc làm và thuế doanh thu còn chả đc xu nào từ thuế xnk cả (mà nó chuyển giá thì lỗ ầm ầm). Nó mà bán vào thị trường nội đia: Bị đánh thuế như nhập từ nước ngoài về.
3. hàng xuất nc ngoài con ốc xiết bao nhiêu vòng, lực bao nhiêu nó còn phải lấy máy ra mà đo. Còn bán nội địa thì thợ lắp ráp nhiều lúc theo cảm tính, cứ cạch 1 cái coi như là chặt

Chỉnh sửa cuối:

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
1. Bác đã tận mắt nhìn thấy làm ra linh kiện 1 con xe máy honda chưa?
2. Bác có hiểu doanh nghiệp trong KCX nó là gì chưa?

Nếu chưa thì em trả nhời hộ bác
1. Máy móc, robot nhập ở đâu thì cũng thế thôi bác ạ. . Máy móc hay robot thì cũng do con người đkhien hết.
Cái chính là tiêu chuẩn chất lượng nó dư lào thôi. Em có 2 năm tự tay sản xuất linh kiện cho honda rồi bác ạ (khuôn mẫu chứ hem có phải trực tiếp làm ra sản phẩm nên em có thừa kĩ thuật và kinh nghiệm để biết linh kiện sx ra tốt đến đâu). Linh kiện xe máy đạt 99% và 100% nó khác nhau nhiều lắm lắm.
2. Doanh nghiệp trong KCX cái tên nó đã nói lên rồi: nhập nguyên liệu nc ngoài - > SX tại VN -> Xuat ra nc ngoài, cái nhà nc đc hưởng là giải quyết đc việc làm và thuế doanh thu còn chả đc xu nào từ thuế xnk cả (mà nó chuyển giá thì lỗ ầm ầm). Nó mà bán vào thị trường nội đia: Bị đánh thuế như nhập từ nước ngoài về.
3. hàng xuất nc ngoài con ốc xiết bao nhiêu vòng, lực bao nhiêu nó còn phải lấy máy ra mà đo. Còn bán nội địa thì thợ lắp ráp nhiều lúc theo cảm tính, cứ cạch 1 cái coi như là chặt
Xin hỏi cái KCX ở đây bác nói ý là gì đấy.
Bác đang bổ sung cho ý của tôi hay công kích mà nghe có vẻ 2 dòng sông nhưng chung 1 nguồn và cùng đổ xuống 1 thác thế???
Thế mà đặt câu hỏi rõ nguy hiểm, lại còn bôi đỏ và bold lên nhìn rõ sợ...

Đã nói trước là "không biết đúng hay sai nên ý kiến thế" vậy mà bạn phải tỏ ra nguy hiểm thế làm gì???

Hỏi nhìn rõ là phản cảm...

aliviss

Xe hơi
Theo mình khi nói về vấn đề sản xuất thì mình có chút ý kiến như sau không biết đúng hay sai có gì các bác lượng thứ nhé:
1. Dây truyền sx máy móc, robot... tất cả cũng có lẽ do Honda Nhật Bản hoặc Ý nó mang sang VN lắp thôi chứ VN chưa đủ trình độ sản xuất máy móc và Robot.
2. Cái kém ở đây không phải là về máy móc mà là về chất liệu xây dựng lên thành phẩm. Có thể thép tỉ lệ này nọ tốt ít đi, nhựa tỉ lệ này nọ ít đi...
3. KCS của Việt Nam cũng không thể khắt khe bằng nước ngoài nên có lẽ 1 sản phẩm mà nước ngoài đạt 99% mới đc xuất xưởng thì ở VN chỉ cần đạt 80 -> 90% cũng là ok rồi. Còn dưới 80% thì chắc là ko thể đâu nhé!
Vì mình từng để ý mấy dây truyền may mặc hay dày dép Made in Việt Nam sản xuất cho tiêu dùng trong nước mà cũng khắt khe đến từng mũi kim sợi chỉ chứ chưa nói tới vụ cái xe cả nửa trăm triệu đến cả trăm triệu này đâu.

Việt Nam ta mang tiếng "tiết kiệm" nên cái gì mà làm chuẩn 100% theo quy định nước ngoài thì nghĩa là đạt được tầm bằng 60 -> 80% hàng nhập khẩu. Trong khi đó vì dân ta vốn "tiết kiệm" nên đạt được giỏi lắm 70% của nước ngoài là cùng thôi.

Xe nhập đi 10 năm mới hỏng thì ta đây hi vọng 5 năm là được rồi phải không các bác.

Xe cũng chỉ là phương tiện đi lại, miễn sao nó tiết kiệm xăng là được.

Xe là thể hiện đẳng cấp với những người "cần đẳng cấp".

Chứ với những người đâm đầu vào làm với kiếm tiền, càng nhiều tiền càng tốt thì đẳng cấp lại thể hiện ở việc ai là người "giỏi kiếm tiền" và giỏi tính toán để quay vòng đồng tiền hơn cơ.

Một số bạn tớ "đẳng cấp quá" nên sau vụ Chứng khoán và Bất động sản tan tành làm cho bố mẹ các bạn ấy cũng tan theo rồi nhà bán sạch trốn chui chốn lủi nhà trọ ko có mà ở chẳng dám về nhìn mặt bạn bè đầy kia kìa.

Con trai thì mất hút ko dám nhìn mặt ai vì "đẳng cấp" nó quen rồi mà... :)

Con gái thì cố tự tử để đỡ bị bạn bè, thiên hạ nó cười...

Theo mình thì có 2 kiểu đẳng cấp:
1. Ai tự làm ra tiền và ham mê kiếm tiền thì chả thèm đếm xỉa vào mấy cái vụ xét đẳng cấp của mình và người khác thông qua vật chất làm gì.
Nên cũng coi xe pháo hay vật chất là phương tiện đi lại.
Miễn sao Hơi ngon - Hơi bổ - Hơi rẻ + Không quá tốn xăng mà vẫn đi cái xe ngon hơn mấy xe giá thấp hơn phía dưới như AB, Lead... là được.

Lương + Mọi khoản thu nhập + đầu tư của tôi 1 tháng gần 100tr tôi có thừa tiền mua oto nhưng vì nhà không có chỗ đỗ xe nên chưa mua.

Tôi cũng thừa tiền mua SH nhập nhưng vì bạn bè anh em đi SH, LX, Li rồi thì ai cũng bảo em SH Việt này đỡ tốn xăng hơn.

Và tôi chọn em nó vì cái sự Hơi ngon - Hơi bổ - Hơi rẻ + đỡ tốn xăng + vẫn được cái xe hơn Lead, AB, Lib, Lx về khá nhiều mặt... (Mặc dù có mặt này, mặt kia...)

Còn lắm bác cũng chỉ làm tháng chục triệu thôi xin thêm bố mẹ mới đủ tiền mua được cái xe nhập chứ bao nhiêu mà mở miệng ra là: "đẳng cấp".

Bao giờ tự làm, tự mua hãng hay nhé!

Mà tôi thề là bạn mà tự làm, tự mua được cái SH nhập và không phải bằng cách "buôn lậu, hay làm giàu không khó" thì lúc ấy sẽ lại có suy nghĩ giống tôi bây giờ
thôi.

Không bao giờ mở miệng nói 2 từ "đẳng cấp" đầy nông nổi nữa đâu... :)

2. Một số bạn tiêu tiền trên trời rơi xuống, tiêu tiền của bố mẹ và tiêu tiền từ các phương pháp "làm giàu không khó"... Thì luôn quan tâm đến "đẳng cấp".
Vì người thèm kiếm tiền thì mối quan tâm chính là "kiếm sao cho nhiều tiền" cũng đã chiếm hết cả suy nghĩ hàng ngày rồi còn đâu.
Âu thì cũng là con gà tranh nhau cất tiếng gáy thôi, gáy chán thì cũng thôi chứ "đẳng cấp để được gì".
Hay là chỉ để sĩ diện với mấy em chân dài?
Sĩ diện với mấy người thấp kém hơn mình về kinh tế.

Chốt 1 câu về "đẳng cấp" thế này các bác xem có đúng không nhé:
"Khi bạn giàu mà bạn ko quá kiêu ngạo, giản dị trong cử chỉ, hành động và lời nói (giờ thì ko ai giản dị trong ăn mặc và vật chất nữa rồi nhỉ ^^) bạn nhìn mọi người với con mắt thân thiện và trìu mến thì ai cũng quý, cũng yêu, cũng phục, cũng nể và cũng trọng.
Còn kể cả bạn có giàu như Billgate mà ra đường cứ nhìn người bằng nửa con mắt thì bạn có tin là kể cả 1 thằng móc cống, 1 ông đạp xích lô hay hàng trăm người tiếp xúc với bạn vẫn chửi sau lưng bạn là: Bố cái thằng, có được 1 tí thì tưởng hơn người không?"

Các bạn muốn người khác nghĩ sao về các bạn thì các bạn hãy ứng xử xã hội cho đúng với vị thế và 2 chữ "con người" của mình.

Còn có bạn lại nói là: "Chả cần phải quan tâm ai nghĩ gì về mình" thì mình pó tay rồi =)).
e vote cho bác nhưng e xin ý kiến là bác kiếm 100T 1 tháng thì nên bỏ cái adf.ly ở chữ ký để a e có thể vào xem những update về SH 2012 cho thoải mái + nhanh bác ạ chứ 1000 view để đổi lấy mấy $ lẻ thì để làm gì đâu

Chỉnh sửa cuối:

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Report lần 1 về xăng:

Như đã nói ở trên là mình quả thực hơi "ngố" khi mà bên công ty họ bán sẵn cho 2l xăng, mình lại chạy ra cây mua 100k tiền xăng sau đó.
Thôi thì có sao mình report thế và tính toán cộng trừ tí cho các bác dễ đọc vậy.

Hôm nay thì đã đi đổ đầy để kiểm tra lần 2 rồi.

Nhưng Report của mình về lần 1 là như sau:

Bình xăng của SHVN là 7l + 0.5 (0.5 ở đây là bình dự trữ sẽ sử dụng trong trường hợp hết xăng và không có chỗ đổ).
Như vậy mình mua 100k tiền xăng sẽ được 4.76l (Với giá lúc đó là 21k / 1 lít).
Cộng với 2l lúc trước ở c.ty mà mình mua xe là: 6.76l.
Trừ đi 0.5 dự trữ trong bình là: 6.26l
Mình đi được 200km thì có cảm giác chỉ còn khoảng 1, 2km nữa là chắc chắn hết xăng ở bình chính.
Như vậy Với 200km xe này ngốn 6.26l xăng => 1 lít xe này đi được 32km.
Hay tính theo 100km như 1 số bạn tính thì sẽ tốn hết: 3.1l xăng.

Nhưng mình cũng xin đính chính 1 chút vấn đề như sau:

Trong lúc đi mình cố tình đi theo kiểu nghịch ngợm kéo ga hết cỡ rồi lại nhả ra không dưới 15 đến 20 lần như thế trong 3 ngày đi xe.

Ngoài ra mình bị tắc đường khá nặng cũng đến 4 lần và khoảng cách đường tắc cũng phải tầm vài trăm mét cho mỗi lần tắc.

Đã thế xe mới nên nhiều người còn dựng lên nổ máy xem thử thế này thế kia, tắt đi rồi lại nổ lại...

Chốt lại mình có cảm giác là 100k xe chỉ tốn hết trong tầm 2l8 đến 3l.

Các bác thấy điều này thế nào???

Và có phải khi chạy Rot da thì xe đỡ tốn xăng không các bác???

Nguy cơ sau khi chạy Rot da các bác dự đoán sẽ thế nào???

Bác nào rành kỹ thuật và về các loại xe làm ơn trả lời em sẽ update lên đây cho mọi người tham khảo nhé!

Chỉnh sửa cuối:

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
e vote cho bác nhưng e xin ý kiến là bác kiếm 100T 1 tháng thì nên bỏ cái adf.ly ở chữ ký để a e có thể vào xem những update về SH 2012 cho thoải mái + nhanh bác ạ chứ 1000 view để đổi lấy mấy $ lẻ thì để làm gì đâu
Cái này bạn hiểu lầm mình rồi.
Chỉ vì diễn đàn cho chữ ký ngắn mà mình lại muốn viết cả mấy cụm từ trên nên nếu copy nguyên link của diễn đàn vào thì bị thông báo lỗi là vượt quá giới hạn cho phép...
Nên đành phải chơi trò này dựa theo kiến thức công nghệ của mình thôi.

heomegai

Xe hơi
Report lần 1 về xăng:

Như đã nói ở trên là mình quả thực hơi "ngố" khi mà bên công ty họ bán sẵn cho 2l xăng, mình lại chạy ra cây mua 100k tiền xăng sau đó.
Thôi thì có sao mình report thế và tính toán cộng trừ tí cho các bác dễ đọc vậy.

Hôm nay thì đã đi đổ đầy để kiểm tra lần 2 rồi.

Nhưng Report của mình về lần 1 là như sau:

Bình xăng của SHVN là 7l + 0.5 (0.5 ở đây là bình dự trữ sẽ sử dụng trong trường hợp hết xăng và không có chỗ đổ).
Như vậy mình mua 100k tiền xăng sẽ được 4.76l (Với giá lúc đó là 21k / 1 lít).
Cộng với 2l lúc trước ở c.ty mà mình mua xe là: 6.76l.
Trừ đi 0.5 dự trữ trong bình là: 6.26l
Mình đi được 200km thì có cảm giác chỉ còn khoảng 1, 2km nữa là chắc chắn hết xăng ở bình chính.
Như vậy Với 200km xe này ngốn 6.26l xăng => 1 lít xe này đi được 32km.
Hay tính theo 100km như 1 số bạn tính thì sẽ tốn hết: 3.1l xăng.

Nhưng mình cũng xin đính chính 1 chút vấn đề như sau:

Trong lúc đi mình cố tình đi theo kiểu nghịch ngợm kéo ga hết cỡ rồi lại nhả ra không dưới 15 đến 20 lần như thế trong 3 ngày đi xe.

Ngoài ra mình bị tắc đường khá nặng cũng đến 4 lần và khoảng cách đường tắc cũng phải tầm vài trăm mét cho mỗi lần tắc.

Đã thế xe mới nên nhiều người còn dựng lên nổ máy xem thử thế này thế kia, tắt đi rồi lại nổ lại...

Chốt lại mình có cảm giác là 100k xe chỉ tốn hết trong tầm 2l8 đến 3l.

Các bác thấy điều này thế nào???

Và có phải khi chạy Rot da thì xe đỡ tốn xăng không các bác???

Nguy cơ sau khi chạy Rot da các bác dự đoán sẽ thế nào???

Bác nào rành kỹ thuật và về các loại xe làm ơn trả lời em sẽ update lên đây cho mọi người tham khảo nhé!
nếu vậy thì cũng k tiết kiệm hơn với phiên bản cũ nhiều
xe của em là sh nhập 2011 3l/100km đi ở hn có cả tắc đường cả vít các kiểu
động cơ yếu hơn mà ăn xăng cũng k ít hơn có vẻ hiệu quả k như mong đợi rồi

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Sao xe ông anh ở c.ty mình đi cũng mua năm ngoái xe nhập mà lại đi hết 3l5 / 100km bạn nhỉ :(.
Mới chiều nay ông ấy nói xong.

Ah mà xe mình là 150i nhé!

Xe bạn là bao nhiêu?

Chỉnh sửa cuối:

MinPrince

Xe buýt
Bác Hungthangitv chả hiểu có chém gió hay không mà 100 triệu 1 tháng không đủ tiền đổ xăng =)) phải mua cái xe này để tiết kiệm. Em tưởng bác thu nhập cũng bình thường chứ 100 triệu thì phải đẳng cấp khác chứ =). E lương chỉ có 1/10 bác mà đổ Liberty đều đều =). 100 triệu 1 tháng mà bác làm ngay quả link quảng cáo để anh em bấm vào kiếm mấy đô lẻ =). Còn nói về đẳng cấp. Xe cộ , điện thoại, nhà cửa sao không nói lên đẳng cấp.

Bác ở biệt thự hơn đứt ở nhà cấp 4 mặc dù đều là nhà để ở.

Bác đi Lexus hơn đứt đi Matiz vì xe rẻ tiền sao đọ được vs xe hàng tỷ.

Bác đi SH đương nhiên hơn wave ở mặt đẳng cấp.

Còn dùng Iphone 4s chắc chắn hơn đứt 1202 =))

Cả đời con người phấn đấu vì cái gì. Vì có cuộc sống tốt hơn, tiện nghi hơn đẳng cấp hơn. Những thứ trên ai chả muốn có và khi khoác hết tất cả lên thì mình thành người giàu và mình sẽ khác hẳn và đấy cũng là minh chứng cho sự thành công trong công việc lẫn cuộc sống của mình . Còn giọng điệu so sánh đẳng cấp hay không chẳng qua là ít tiền cay cú thôi :)).

Nói thật là bác đừng bao biện tại xe đã mua rồi thì cũng phải bảo vệ xe thôi :)).

Còn mua ô tô thích thì mua chứ chả có cớ gì nhà chật. Khu em đầy người đi ô tô nhưng họ gửi gara hết và đi bộ về :)).

SH Việt này chất lượng cũng same same Liberty Việt, LX Việt thôi chứ hơn thế nào mà hơn. Tất cả đều là đồ trong nước có gì mà hơn , gia công thì xấu có gì mà hơn :))

Còn nói về thẩm mỹ thì Liberty và LX hơn hẳn bác nhé :)).

Xe này chỉ dành cho U50 và các Bác thần tượng hóa Honda thôi :)).

Honda làm cho SH mất hết cả chất rồi :))

heomegai

Xe hơi
Sao xe ông anh ở c.ty mình đi cũng mua năm ngoái xe nhập mà lại đi hết 3l5 / 100km bạn nhỉ :(.
Mới chiều nay ông ấy nói xong.
Em k biết nhưng chuẩn Sh thì chỉ 3l hoặc hơn chút thôi chứ 3l5 thì nhiều quá ( hoặc có thể anh của bác đo sai )
vì khi về tới vạch đỏ trong bình sẽ còn tầm 2 lít xăng nữa
em cứ đổ đầy bình đi đến vạch đỏ ( tức còn 2 lít ) thì đồng hồ hành trình em test chạy được ~190km

heomegai

Xe hơi
Bác Hungthangitv chả hiểu có chém gió hay không mà 100 triệu 1 tháng không đủ tiền đổ xăng =)) phải mua cái xe này để tiết kiệm. Em tưởng bác thu nhập cũng bình thường chứ 100 triệu thì phải đẳng cấp khác chứ =). E lương chỉ có 1/10 bác mà đổ Liberty đều đều =). 100 triệu 1 tháng mà bác làm ngay quả link quảng cáo để anh em bấm vào kiếm mấy đô lẻ =). Còn nói về đẳng cấp. Xe cộ , điện thoại, nhà cửa sao không nói lên đẳng cấp.

Cả đời con người phấn đấu vì cái gì. Vì có cuộc sống tốt hơn, tiện nghi hơn đẳng cấp hơn. Những thứ trên ai chả muốn có và khi khoác hết tất cả lên thì mình thành người giàu và mình sẽ khác hẳn và đấy cũng là minh chứng cho sự thành công trong công việc lẫn cuộc sống của mình . Còn giọng điệu so sánh đẳng cấp hay không chẳng qua là ít tiền cay cú thôi :)).

Nói thật là bác đừng bao biện tại xe đã mua rồi thì cũng phải bảo vệ xe thôi :)).

Còn mua ô tô thích thì mua chứ chả có cớ gì nhà chật. Khu em đầy người đi ô tô nhưng họ gửi gara hết và đi bộ về :)).

SH Việt này chất lượng cũng same same Liberty Việt, LX Việt thôi chứ hơn thế nào mà hơn. Tất cả đều là đồ trong nước có gì mà hơn , gia công thì xấu có gì mà hơn :))

Theo ngu ý em thì chính đồng tiền quyết định chỗ đứng của sản phẩm ( Sh 2012 giá 66 và 80 thì nó chỉ cùng phân khúc với Lx và Li thôi chứ cho đứng cùng phân khúc với Sh 2009 2010 2011 thì hơi tự đề cao nó quá )
Còn đẳng cấp của 1 con người thì nên để mọi người công nhận nó mình chỉ tạo ra nó thôi phải k các bác:D

Chỉnh sửa cuối:

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com

Tin hay ko thì tùy bác.
Mặc xác chả thèm quan tâm :)).
Vì chả liên quan gì tới bác cả...
Mỗi người 1 quan điểm sống.
Còn cái link adf.ly là vì đây nhé: (khỏi phải giải thích lại)

Cái này bạn hiểu lầm mình rồi.
Chỉ vì diễn đàn cho chữ ký ngắn mà mình lại muốn viết cả mấy cụm từ trên nên nếu copy nguyên link của diễn đàn vào thì bị thông báo lỗi là vượt quá giới hạn cho phép...
Nên đành phải chơi trò này dựa theo kiến thức công nghệ của mình thôi.
Đã thế khỏi đặt link nữa cho đỡ lắm chuyện...

Tôi vào đây ko phải để khoe của, cũng chả bảo vệ cái củ toi gì sớt...

Khoe với các bác thì tôi được khen ah? Khoe thì tôi được béo hơn ah? Khoe thì các bác mang tiền đến nhà tôi cho ah? Hay khoe xong mai tôi thành người nổi tiếng???

Chẳng qua con người có sao nói thế, làm ra như vậy, nghĩ như vậy thì nói như vậy thôi.

Thà bạn cứ nói thẳng 1 câu: "Làm ra tiền nhưng mà suy nghĩ còn nhà quê lắm..."

thì tôi cũng xin cảm ơn bạn rằng suy nghĩ éo nói lên cái gì cả đấy :).

Quan trọng thằng nào kiếm đc nhiều $$$ hơn mà ko phải "buôn gian bán lận, làm ăn phi pháp" là đc thôi.

Giỏi mấy thì cũng chung quy lại là kiếm $$$. Và có muốn tiêu mấy thì chung quy lại cũng là phải kiếm $$$.

Bác lương 10tr đi Lib thế đã có vợ con chưa???

Hay còn ở với bố mẹ?

Hoặc có vợ con rồi thì nhà có phải do mình tự mua ko hay là lại ở nhờ hoặc xin bố mẹ???

Bác có phải nuôi vợ con và bố mẹ già ko hay là làm rồi lo cho riêng cái thân mình???

10tr của bác tích cóp mà ko phải "ăn nhờ ở đậu bố mẹ" thì đến bao giờ mới góp để mua đc 1 con Lib mà đi?

Bác mà phải góp từng đồng lại để mua con Lib ấy thì mới biết thế nào là giá trị của "10tr" bác ợ...

Còn tôi, có sao nói đó để xem mọi người nói gì về nó rồi thì biết đâu có kinh nghiệm gì hay để về mà tự ý thức đi lại cho nó yên tâm hơn thôi.

Cái cần thì đếch nói toàn đi nói cái đâu đâu...

Hay tại vì avatar bác là Li nên thế.

Vậy nếu có gì mạo phạm đến Li của bác thì cho em xin lỗi nhé!

Chào thân ái bác và tạm biệt cho nó nhanh!

Chả đóng góp gì thì thôi còn vào "chém bẩn" :)

Còn thích thì nói, ko thích thì phắn... chả làm quái gì đc nhau cả... làm sao phải xoắn nhau thế nhỉ... :)

P/S: Nếu thích chứng minh tài chính thì gặp nhau cái nhỉ.
1 Sổ đỏ 300m2 Nguyễn Văn Cừ cho không bác cũng 30tr / 1m.
1 Tài khoản VCB đưa thẳng ra trước mặt bác mang ra chi nhánh VCB xem hàng tháng nộp tiền thế nào...

Thôi thì tôi chấp nhận nhà nghèo ko mua đc cái "Chung cư" mà đi ô tô, đành phải ở cái nhà 300m2 trong ngõ.

Chứ còn cái vụ SH nhập ấy thì đừng bàn nhé :).

Chỉnh sửa cuối:

LiemBlue

Xe lăn
Các bác nên bình tĩnh ngẫm nghĩ đã rồi comment đâu có muộn,có khi cãi nhau um tỏi trên này ra ngoài đời quý nhau như gì ý chứ chả nhẽ phát động cuộc offline bàn luận trên tinh thần bia đổ vào bụng xăng đổ vào xe nhá:))

TheQueen

Xe điện
Xăng vừa tăng giá nên cãi nhau ít thôi lo mà đi kiếm xèng đổ xăng đi các cụ
Xe thì nó cũng chỉ là phương tiện để ta đi lại kiếm tiền và làm giàu mà thôi

Yinny

Xe tải
Cái thread lại nóng lên như hồi mới ra con Li việt rồi
Các bác tranh cãi nhau nhiều chứng tỏ quan tâm em nó cũng nhiều rồi. Xuôi xuôi bớt đi ạ #-o

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Theo ngu ý em thì chính đồng tiền quyết định chỗ đứng của sản phẩm ( Sh 2012 giá 66 và 80 thì nó chỉ cùng phân khúc với Lx và Li thôi chứ cho đứng cùng phân khúc với Sh 2009 2010 2011 thì hơi tự đề cao nó quá )
Còn đẳng cấp của 1 con người thì nên để mọi người công nhận nó mình chỉ tạo ra nó thôi phải k các bác:D
Cũng chỉ muốn so giá mua và độ ăn xăng để tiết kiệm xăng trong cái thời đại "bão giá" này thôi chứ cũng chả thể so nổi chất lượng được.

Còn Li và Lx thì mình không đi mà chỉ nghe chính bạn bè anh em đi rồi chê hoài chứ ko thì cũng chốt lấy mấy con này lâu rồi chứ chả phải ngồi đây lập topic cho các bác vào chém thế này.

Muốn đẳng cấp thì về quê mà thể hiện chứ thể hiện gì ở cái đất "Giám đốc xe bus" giả vờ đi bus rồi luồn ra cửa sau đón xe con, hay xxx đột lốt Ăn xin này...
Chả biết mèo nào hơn mỉu nào đâu mà nhiều bác cứ thích ý kiến... :)

Vì thế nên rất đồng tình với cả 2 ý kiến của bạn!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Yinny

Xe tải
Cũng chỉ muốn so giá mua và độ ăn xăng để tiết kiệm xăng trong cái thời đại "bão giá" này thôi chứ cũng chả thể so nổi chất lượng được.

Còn Li và Lx thì mình không đi mà chỉ nghe chính bạn bè anh em đi rồi chê hoài chứ ko thì cũng chốt lấy mấy con này lâu rồi chứ chả phải ngồi đây lập topic cho các bác vào chém thế này.

Muốn đẳng cấp thì về quê mà thể hiện chứ thể hiện gì ở cái đất "Giám đốc xe bus" giả vờ đi bus rồi luồn ra cửa sau đón xe con, hay xxx đột lốt Ăn xin này...
Chả biết mèo nào hơn mỉu nào đâu mà nhiều bác cứ thích ý kiến... :)

Vì thế nên rất đồng tình với cả 2 ý kiến của bạn!
Chính xác thì con SH này ăn bn xăng /100km hả cụ [-(

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

MinPrince

Xe buýt
Bác ơi em đi làm từ hồi mới vào đại học, đến nay thâm niên của em đã là 5-6 năm rồi :)). Chả phải ăn bám ai hết. Bố mẹ em cũng điều kiện kinh tế bình thường nên tất cả các thứ trên người em, kể cả cái xe bác thấy ở avatar đều là em tự kiếm tiền mua :)). Đương nhiên là em chả có vợ con gì cả và cuộc sống cũng có chút hưởng thụ :)). Em chả phải khoe gì nhưng đấy là thu nhập trung bình :)). Em làm tư nên có lúc nhảy , có lúc trúng quả thì mua xe là chuyện bình thường mà :)).

Chả ai bảo bác khoe nhưng với cái thu nhập bác tự nói ra thì em mới thắc mắc sao bác không làm con nhập mà đi mà mua xe này :)). Còn bác đừng lí do là buôn gian bán lận, tiền bố mẹ cho v...v để khinh thường những người như thế =). Bố mẹ nó giàu nó sướng là điều đương nhiên. Hồi xưa lúc em không có tiền em cũng tị nạnh bọn bạn là như thế nhưng suy cho cùng mình xuất phát thấp hơn bọn nó, nhà không điều kiện bằng bọn nó thì đấy là điểu hiển nhiên và mình càng phải cố gắng hơn thôi.

Tất cả những gì em viết chả có gì là ném đá :)). Chỉ là phân tích xem sự thật là nó như nào. Tại nghe bác bảo xe SH mới ra đẹp hơn LXie vs Liberty nên em mới góp ý tí thôi ;)). Nó cũng same same nhau mà bác :))

Còn Liberty và LX muốn dùng ngon thì phải bảo dưỡng đều đặn. Em và bạn em đi 1 nhập 1 Việt bảo dưỡng định kì xe nhích nhẹ cái bay mất xác. ha ha

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Bác ơi em đi làm từ hồi mới vào đại học, đến nay thâm niên của em đã là 5-6 năm rồi :)). Chả phải ăn bám ai hết. Bố mẹ em cũng điều kiện kinh tế bình thường nên tất cả các thứ trên người em, kể cả cái xe bác thấy ở avatar đều là em tự kiếm tiền mua :)). Đương nhiên là em chả có vợ con gì cả và cuộc sống cũng có chút hưởng thụ :)). Em chả phải khoe gì nhưng đấy là thu nhập trung bình :)). Em làm tư nên có lúc nhảy , có lúc trúng quả thì mua xe là chuyện bình thường mà :)).
Chả ai bảo bác khoe nhưng với cái thu nhập bác tự nói ra thì em mới thắc mắc sao bác không làm con nhập mà đi mà mua xe này :)). Còn bác đừng lí do là buôn gian bán lận, tiền bố mẹ cho v...v để khinh thường những người như thế =). Bố mẹ nó giàu nó sướng là điều đương nhiên. Hồi xưa lúc em không có tiền em cũng tị nạnh bọn bạn là như thế nhưng suy cho cùng mình xuất phát thấp hơn bọn nó, nhà không điều kiện bằng bọn nó thì đấy là điểu hiển nhiên và mình càng phải cố gắng hơn thôi.

Tất cả những gì em viết chả có gì là ném đá :)). Chỉ là phân tích xem sự thật là nó như nào. Tại nghe bác bảo xe SH mới ra đẹp hơn LXie vs Liberty nên em mới góp ý tí thôi ;)). Nó cũng same same nhau mà bác :))

Còn Liberty và LX muốn dùng ngon thì phải bảo dưỡng đều đặn. Em và bạn em đi 1 nhập 1 Việt bảo dưỡng định kì xe nhích nhẹ cái bay mất xác. ha ha

Nói thật là đọc cái comment trên mấy comment trước của bác ko ai ko bảo là bác đang có ý chém tôi về "đẳng cấp" và về vấn đề bảo vệ SH với Li cả.

P/S: Nếu thích chứng minh tài chính thì gặp nhau cái nhỉ.
1 Sổ đỏ 300m2 Nguyễn Văn Cừ cho không bác cũng 30tr / 1m.
1 Tài khoản VCB đưa thẳng ra trước mặt bác mang ra chi nhánh VCB xem hàng tháng nộp tiền thế nào...

Thôi thì tôi chấp nhận nhà nghèo ko mua đc cái "Chung cư" mà đi ô tô, đành phải ở cái nhà 300m2 trong ngõ.

Chứ còn cái vụ SH nhập hay Li ấy thì đừng bàn về đẳng với chả cấp với tôi nhé :).

Chốt lại ở đây là bác nói gì tôi sẽ để ngoài tai!

Chỉnh sửa cuối:

ttn2009

Xe tải
Các bác tranh luận sôi nổi qua', thớt nóng hẵn lên. theo mình nên bàn nhiều hơn về máy móc, chất lượng tiêu hau nhiên liệu để cho anh em dang có dự tính mua biết ma` tham khảo. chứ xe có tốt mấy, đắt hay rẻ cũng chỉ la` phương tiện đi lại thôi. em có xem qua rồi nhưng thấy ko chất cho lắm thấy ko xứng với giá 92 tr của nó ( giá bị đội lên) chưa biết động cơ ra sao?

Trạng thái
Thớt đang đóng