[Hội SH bản Việt Nam 2012] Report - Báo cáo - Đánh giá - Góp ý

Trạng thái
Thớt đang đóng

ultra

Xe buýt
không phải em bênh SH nhập chê SH2012 hay bênh nó đâu dù SH nhập bên nước ngoài có 3125$ và về việt nam mình phải mua cái giá bóp cổ như vậy. " Nhưng " các cụ có công nhận SH nhập từ con ốc nước sơn đến cái lốp chứ chưa nói đến máy nó đã hơn SHVN không ạ. Nên SH việt thì cũng chỉ xứng đáng với từng đấy tiền mình bỏ ra và khi mình sở hữu nó mình cảm thấy được là được. Còn về chất lượng em không dám so sánh vì có người đi xe dữ có người đi xe phá làm sao mà biết được. Và con SH2012 này thì cứ từ từ để 1 tg cho mọi nguòi đi và cảm nhận ah đừng vội kết tội nó. 1 số bác trước kia ra sức chê SH2011 VN bgio lại chê em này không bằng SH2011VN em xin thưa là em trai em đang đi SHVN 2011 ạ sau có hơn 1 năm thôi ạ chán gần chết máy thì ỳ chưa kể 1 số thứ v v......Nên 1 số bác có ý định mua SHVN 2011 đừng để chúng nó khen hay rồi làm giá mất đôi củ ạ " hồi chưa ra 2012 ế lòi mắt không ai mua đấy ạ " . Cá nhân em thấy các cụ trên này nói đúng " Đường dài mới biết ngựa hay " tuy em cũng đang nghía con 2012 này nhung kết luận " NHập vẫn là Nhập còn Việt vẫn là Việt " . Thân !
Giữ chứ không phải dữ tợn=))

wanlu

Xe hơi
quả này shack ế rôi` . cố tí mua sh125 :))

rgvmen

Xe container
Mấy bác giỏi kinh tài tính hộ xem con SH này ra thì honda nó lãi được nhiu, giá thành nhiu, hay là bán giá cắt lỗ, ho ho =))
Nhìn kỹ thì thấy đầu giống SCR vs Shark, đuôi SH, vành hayate, máy PCX.... đúng là kiểu dáng toàn cầu rồi :D
Túm lại tiền nào của nấy, của mua là của được, ai chả cho la mình hay, mình giỏi, nhờ :D

chungcaptain

Đi bộ
Mình nghĩ về hình thức SH2012 có thể xấu hơn SH nhập và SHVN2011, tuy nhiên so với Shark hoặc Excel... thì ăn đứt rồi còn gì.
Còn về chất lượng vỏ và máy xe thì với mức giá như vậy thì cũng chỉ được như thế thôi các bạn ạ. Mà mức giá ở đây mình nghĩ là đã có cả tiền thương hiệu rồi.
Bác nào mua thì cứ yên tâm đi được một thời gian sẽ rõ. Ngay cả con SHVN2011 đi còn chán nữa mà.
Từ trước đến nay, mình thấy các xe Việt Nam (đặc biệt là động cơ do VN tự sản xuất) đều rất chán.
Mà bọn HD giờ có thấy thương người tiêu dùng đâu (bọn nó chuyên tạo đk cho các head làm giá), mà chất lượng ngày càng đi xuống với mọi nhãn xe.
Nói chung, nếu bác nào mà thích sở hữu SH thì mua cũng được ( chứ mình thấy con SHVN2011 125cc cũng khoảng 113 triệu mà cũng chẳng hơn được mấy)

chungcaptain

Đi bộ
Còn nếu bác nào không quá quan tâm đến thương hiệu thì các bác thử nghía sang con People16Fi của Kymco xem, em đảm bảo các bác sẽ thích.
Đợt trước em mua cho vợ đi, cả đăng ký khoảng 50 triệu. Hình như giờ Kường Ngân bán có gần 45 triệu cả đăng ký thì phải.
Xe vợ em đi được khoảng nửa năm rồi, rất ổn định lại không tốn xăng, hình thức tương đối đẹp (khoảng 2,3-2,4l /100 km)
Bảo hành, bảo dưỡng ở HN có 176 Trần Duy Hưng - làm ăn rất cẩn thận.

Lavender_li

Xe tăng
Bạn nói chuẩn! SH nhập bọn nó nhập có 3125$ vậy mà tới tay người tiêu dùng thì sao?
+ bạn nói chuẩn, 3125$ chỉ vì thuế ở Vn quá cao nên chúng ta mới phải mua với giá 7000~7500$- gần như nhập ô tô nguyên chiếc vậy.Nhưng với tiêu chuẩn CHÂU ÂU khác hẳn với tiêu chuẩn VN. ko thể chê máy móc và linh kiện của họ đc.
SH 2012 trừ mọi chi phí sx chỉ hết khoảng 40~45tr quy đổi khoảng 2100$ -( nước họ sx ra SH nhập chắc cũng ko xê dịch nhiều như xe vn mình đâu ah) nhưng chúng ta mua với giá 66tr (3200$) suy ra bằng đúng với giá con SH nhập bên Ý, nhưng sx tại vn, nội địa hóa 93%. Trình độ chúng ta chỉ đc vậy thôi,nếu thật sự đẳng cấp thì mình đã sx đc những xe Ý như FIAT, alfa romeo đã là quá ngon lành rồi chứ chưa nói tới Lambor,ferrari,hay Maserati/.//v.v
Tất cả là do công nghệ và trình độ.Mong các cụ thông cảm cho hàng " made in vietnam" nhé,khó đòi hỏi hơn đc nữa,giá đó theo em cũng hợp lý rồi

kaka1102

Xe hơi
Nếu chủ topic vẫn trẻ thì màu này ko hợp lắm :))

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Theo em thì bao giờ cũng có quan niệm tiền nào của nấy thôi, thừa tiền ai chả thích đi xe nhập , chất lượng tốt,chứ còn để mà nói so sánh như mấy thằng trẻ trâu mở mồm ra bảo đi SH nhập mới là đẳng cấp, xin lỗi mấy cái ông mở mồm ra nói mấy cái câu đấy mới là ko cùng đẳng cấp, éo tính tiền thế cho nhanh

Maserati90

Xe tải
+ bạn nói chuẩn, 3125$ chỉ vì thuế ở Vn quá cao nên chúng ta mới phải mua với giá 7000~7500$- gần như nhập ô tô nguyên chiếc vậy.Nhưng với tiêu chuẩn CHÂU ÂU khác hẳn với tiêu chuẩn VN. ko thể chê máy móc và linh kiện của họ đc.
SH 2012 trừ mọi chi phí sx chỉ hết khoảng 40~45tr quy đổi khoảng 2100$ -( nước họ sx ra SH nhập chắc cũng ko xê dịch nhiều như xe vn mình đâu ah) nhưng chúng ta mua với giá 66tr (3200$) suy ra bằng đúng với giá con SH nhập bên Ý, nhưng sx tại vn, nội địa hóa 93%. Trình độ chúng ta chỉ đc vậy thôi,nếu thật sự đẳng cấp thì mình đã sx đc những xe Ý như FIAT, alfa romeo đã là quá ngon lành rồi chứ chưa nói tới Lambor,ferrari,hay Maserati/.//v.v
Tất cả là do công nghệ và trình độ.Mong các cụ thông cảm cho hàng " made in vietnam" nhé,khó đòi hỏi hơn đc nữa,giá đó theo em cũng hợp lý rồi
thề vs bác là bác phân tích e thấy rất hợp lý.vodka cho người hiểu biết nào :x

KuAnh

Xe tăng
quá hợp lý ah vodka cụ ah

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Gớm, đến bác Vinaxuki hứa lên hứa xuống tự sx 1 cái xe hơi made in VN mà form còn nhái của khựa mãi chưa đc sx nữa là sx xe Ý.

heomegai

Xe hơi
Chốt hạ
1. Sh việt thì k thể tốt = Sh nhập được ( miễn bàn )
2. Đẳng cấp thì k thể hiện ở con xe ( ko tính trẻ trâu hiếu động )
3. Đừng mang Việt ra so sánh với Nhập ( ai nói = vả vỡ mồm )
4. Nhiều $ chơi Nhập ít tiền chơi Việt ( tâm lý chung rồi các cụ đừng có bảo thủ nhé ai cũng vậy thôi có tiền tội gì mà k sướng )
5. Giá thành đi đôi chất lượng nhé ( tiền ít thì ko thể hít được đồ ngon rồi )

KuAnh

Xe tăng
Chốt hạ
4. Nhiều $ chơi Nhập ít tiền chơi Việt ( tâm lý chung rồi các cụ đừng có bảo thủ nhé ai cũng vậy thôi có tiền tội gì mà k sướng )
Chuẩn không cần chỉnh mà chỉnh là hỏng bét ạ

techoruan

Xe đạp
Bạn nói chuẩn! SH nhập bọn nó nhập có 3125$ vậy mà tới tay người tiêu dùng thì sao?
Thế ông đợi bao h Việt Nam sản xuất được ôtô thì hãy mua nhé đừng mua ôtô nhập khẩu

krei_zie

Xe máy
Cứ ra Lx giá rẻ, Sh giá rẻ thì xe máy mới trở về đúng chức năng "làm phương tiện giao thông".

Maserati90

Xe tải
Chốt hạ
cụ nói quá đúng luôn.theo e thế này là đủ r.Ko cần bổ sung gì luôn :)

Maserati90

Xe tải
em đồng ý với cụ nhưng rẻ quá thì không còn đẳng cấp nữa
Quan trọng là mình thích thôi.đẳng cấp gì đâu cụ.xe máy bây giờ phổ biến rồi ko như ngày xưa.Sh bây giờ ra đường nhiều hơn lợn con:))

duongtu81

Xe tải
SH chả phải đẳng cấp gì, nếu thật sự là đẳng cấp về xe máy có đầy xe máy vài trục kìn $ đấy mới là đẳng cấp.Còn con SH hơn trăm củ thì đẳng cấp gì cụ.Giờ ở VN có ai gọi là triệu phú đâu giờ tỷ phú rồi.Chẳng qua tiền có nhưng nhu cầu họ không muốn mua hoặc họ không qua coi trọng hình thức.Thật ra mà nói chỉ có ngoài bắc mình hay coi trọng nhiều về hình thức còn dân trong sài gòn họ coi đó chỉ là phương tiện.Cụ nào vào công tác trong sài gòn sẽ thấy xe máy trong đó đa dạng thế nào.

bokeoxe

Xe tải
bạn có biết SH nhập 1 cont đóng đủ 76 chiếc nó khuyến mại cho 3 chiếc ko =))
giá 3125 usd 1 chiếc nhé =))))
và bạn vẫn nghĩ là SH nhập của bạn là nhập từ italia về cơ ah =))
và bạn có biết 3125 usd nhân ra là bao nhiêu tiền VN ko ??? và nó phải đóng bao nhiêu thuế , và bị cửa hàng nhập xe nâng giá lên bao nhiêu tiền ko =))
bạn nguy hiểm khủng khiếp =))
với 1 chiếc xe được trả về đúng với giá trị của nó thì đó là 1 điều đáng mừng , chứ ko phải cứ ít tiền là bị coi ko ra gì đâu =))
chắc 1 người công nhân đi chiếc wave hơn chục triệu thì sẽ bị coi là rẻ rách , cùi bắp , bẩn thỉu ah =))
trẩu tre quá :)
1 container nó đóng được có 38 cái sh thôi cụ ợ =)) nhưng mà thuế má xong còn rẻ, về cửa hàng lên khiếp nữa mới có giá đến tay người tiêu dùng VN đấy ạ :D Nhưng mà công nhận VN làm gì cũng lởm :( AB Việt 2011 đi kêu ầm ĩ, xấu nữa chứ - so với AB Thái thì khác hoàn toàn. Thôi cứ để thời gian sẽ trả lời :) các cụ cãi nhau làm gì, rẻ thì đại trà đi, ai có tiền thì mua SH nhập nhưng mà em vẫn không đồng ý bỏ quá nhiều tiền cho bọn ở giữa đâu :D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng