[Hội SH bản Việt Nam 2012] Report - Báo cáo - Đánh giá - Góp ý

Trạng thái
Thớt đang đóng

quanduihoa

Xe hơi
Ở nhà mẹ em vẫn dạy là "tiền nào của ấy", bao đời nay vẫn vậy, ứ có gì sai

tmh1234

Đi bộ
Thế ông đợi bao h Việt Nam sản xuất được ôtô thì hãy mua nhé đừng mua ôtô nhập khẩu
Đúng là hài ước không hiểu ý lại còn xen vào!tôi xin nói với bạn rằng tôi đang làm chuyên viên bên sở tài chính, nước ta thâm hụt thương mại rất lớn vì thế tôi không có ý định mua xe nhập,hiện tại tôi chỉ đi Sh nội và camry nội tuy chỉ lắp ráp nhưng cũng do Việt Nam sản xuất,rất ít nước họ tự mình sản xuất từ A-->Z hẳn 1 cái ô tô nhé bạn thử tìm hiểu trên mạng sẽ biết!

trungnguyen1505

Xe tải
Còn nếu bác nào không quá quan tâm đến thương hiệu thì các bác thử nghía sang con People16Fi của Kymco xem, em đảm bảo các bác sẽ thích.
Đợt trước em mua cho vợ đi, cả đăng ký khoảng 50 triệu. Hình như giờ Kường Ngân bán có gần 45 triệu cả đăng ký thì phải.
Xe vợ em đi được khoảng nửa năm rồi, rất ổn định lại không tốn xăng, hình thức tương đối đẹp (khoảng 2,3-2,4l /100 km)
Bảo hành, bảo dưỡng ở HN có 176 Trần Duy Hưng - làm ăn rất cẩn thận.
Tưởng anh ý mua cho vợ mec hay bim icic, mồm cứ chê sh việt này nọ hóa ra cả nhà đi xe kymco chán đời cho mấy bác nhà lính tính nhà quan

zipvn85

Xe đạp
rất ủng hộ nhưng ai tâm huyết như bác..em đang đi liberty việt mua được 3 tháng..tiếc quá..không em cũng mua em này...

techoruan

Xe đạp
Đúng là hài ước không hiểu ý lại còn xen vào!tôi xin nói với bạn rằng tôi đang làm chuyên viên bên sở tài chính, nước ta thâm hụt thương mại rất lớn vì thế tôi không có ý định mua xe nhập,hiện tại tôi chỉ đi Sh nội và camry nội tuy chỉ lắp ráp nhưng cũng do Việt Nam sản xuất,rất ít nước họ tự mình sản xuất từ A-->Z hẳn 1 cái ô tô nhé bạn thử tìm hiểu trên mạng sẽ biết!
Ý tôi là nếu bạn mua ôtô bạn vẫn chấp nhận với cái thuế gần 3 lần như thế thì thuế của SH nhập như vậy quá là bình thường cân đường hộp sữa . Bạn hiểu ý mình không ?

Alituti

Xe tải
Nói đến tầm này thì chết ở cái "Thương Hiệu SH" mà thôi! Nó mà có cái tên khác nhưng mà vẫn là của HDVN thì cũng không đến mức độ "huynh đệ tương tàn" như thế này :D

akiyama_6868

Xe buýt
Chốt hạ
1. Sh việt thì k thể tốt = Sh nhập được ( miễn bàn )
2. Đẳng cấp thì k thể hiện ở con xe ( ko tính trẻ trâu hiếu động )
3. Đừng mang Việt ra so sánh với Nhập ( ai nói = vả vỡ mồm )
4. Nhiều $ chơi Nhập ít tiền chơi Việt ( tâm lý chung rồi các cụ đừng có bảo thủ nhé ai cũng vậy thôi có tiền tội gì mà k sướng )
5. Giá thành đi đôi chất lượng nhé ( tiền ít thì ko thể hít được đồ ngon rồi )
Vote cụ câu chốt hạ hay và chuẩn khỏi cần chỉnh, chỉnh là mất chuẩn ngay :))

tmh1234

Đi bộ
Ý tôi là nếu bạn mua ôtô bạn vẫn chấp nhận với cái thuế gần 3 lần như thế thì thuế của SH nhập như vậy quá là bình thường cân đường hộp sữa . Bạn hiểu ý mình không ?
Ban đầu ý tôi nói là những người bán xe họ làm giá ko khác gì HEAD cả..bạn lại suy diễn ra vấn đề khác!Dù sao cũng được làm quen với bạn!;)

miwon

Xe tăng
tuyền các cụ đi xe đạp với đi bộ vào đây cãi nhau :)) chết cười

mrailen

Xe đạp
:"> bác nào chê SH Việt thì post thử xem đang đi xe gi` cho mọi người xem
em đồng ý quan điểm " tiền nào của đấy" nhưng phải xem xét lại : tâm lí người việt " đắt cũng kêu- rẻ quá thì nghi ngờ " .e thử hỏi các pác nhé HONDA + PIAGIO ở VN nó xuất khẩu bao nhiêu % hay 100% xe nó sx ra chỉ tiêu thụ tại thị trường việt nam ???
em vẫn mang ơn HD VN khi lân` đâu` tiên ra WAVE 100 made in VN ma` giá thì = LIFAN,LONCIN ( em nhớ ~ 11tr ) sao lúc đấy mọi người không đắn đo chất lượng ma` lao vào mua xe HDVN ( thời ấy con LIFAN-LONCIN của TÀU KHỰA hàng đợt đầu khoảng 17tr,rôi` giá giảm dần đến lúc WAVE VN ra la` khoảng 10tr ),ai đã từng thấy xe TQ oanh tạc thị trường VN như thế nào cũng đủ hiểu.
ai xính đồ nhập thì cứ xính,em ủng hộ made in VN ( :-" ma` mấy ông lấy xừ vợ Tây đi-đảm bảo hàng họ chất hơn hàng VN nhiều )
nếu có điều kiện em cũng mơ được rước em 150I về

xoavabop

Xe hơi
Bác ới sao em ra mấy cửa hàng honda uỷ nhiệm giá toàn nâng lên từ 6 đến 8 triệu là sao?

superpaint2008

Xe đạp
vodka cho bác. không phải e chê hàng nội nhưng nước ta còn kém pt, doanh nghiệp trong nước chỉ chăm chăm làm gia công đi xuất khẩu, không quan tâm đến thị trường trong nước. Tiêu chuẩn hàng tiêu dùng ở VN hiện nay kém bên Thái rất nhiều (bác nào sang Thái sẽ thấy quần áo, đồ ăn và xe máy cùng 1 loại với VN nhưng dùng tốt hơn hẳn) chư chưa nói đến so sánh bên EU, US.
Thiết nghĩ các doanh nghiệp nên đầu tư nâng cao chất lượng hàng trong nước,lúc đó ng tiêu dùng sẽ lại quay lại với hàng nội thôi.

Còn con SH này với giá 60tr thì là ngon trong tầm giá, chẳng biết đẳng cấp gì ở cái SH, qua rồi cái thời đi xe tay ga hơn 100tr mà cả đường phải ngoái lại nhìn rồi.

quanduihoa

Xe hơi
Vodka cụ superpaint2008 nhá,

hong2412

Xe buýt
Xe này e chán mỗi cái mặt tiền của e nó, hix.

luanthieugia

Xe hơi
:"> bác nào chê SH Việt thì post thử xem đang đi xe gi` cho mọi người xem
em đồng ý quan điểm " tiền nào của đấy" nhưng phải xem xét lại : tâm lí người việt " đắt cũng kêu- rẻ quá thì nghi ngờ " .e thử hỏi các pác nhé HONDA + PIAGIO ở VN nó xuất khẩu bao nhiêu % hay 100% xe nó sx ra chỉ tiêu thụ tại thị trường việt nam ???
em vẫn mang ơn HD VN khi lân` đâu` tiên ra WAVE 100 made in VN ma` giá thì = LIFAN,LONCIN ( em nhớ ~ 11tr ) sao lúc đấy mọi người không đắn đo chất lượng ma` lao vào mua xe HDVN ( thời ấy con LIFAN-LONCIN của TÀU KHỰA hàng đợt đầu khoảng 17tr,rôi` giá giảm dần đến lúc WAVE VN ra la` khoảng 10tr ),ai đã từng thấy xe TQ oanh tạc thị trường VN như thế nào cũng đủ hiểu.
ai xính đồ nhập thì cứ xính,em ủng hộ made in VN ( :-" ma` mấy ông lấy xừ vợ Tây đi-đảm bảo hàng họ chất hơn hàng VN nhiều )
nếu có điều kiện em cũng mơ được rước em 150I về
cụ nói chuận luôn :D cái hồi wave vn ra thì các cụ lao vào mua ầm ầm, wave cờ từng 1 thời làm mưa làm gió là gì :D ôi nhớ ngày xưa anh hùng hehe

danmexe

Xe điện
Giờ em vưỡn đang đi Wawe màu cờ - được 7 năm roài chẳng hỏng hóc gì cả. Xe bền tại người thôi...Biết cách sử dụng cũng như những thứ khác hì cái xe sẽ bền theo thời gian...

mrailen

Xe đạp
:-" phú quý sinh lễ nghĩa-bg có tiền rôi` thì chê -nhớ ngày xưa vụ WAVE VN ra trong vòng chưa tới 1 năm xe tàu khựa chết ngắc.hết chê LX việt,LIB việt, bg chê SH việt.
e nói thế này nhé: thằng SAM SUNG nó sx GALAXY s3 ở BẮC NINH đấy ,sao dân công nghệ mua ầm ầm,sắp tới NOKIA cũng sx ở VN đấy,như các pác nói chắc e tẩy chay SS+ NOKIA quá

Maserati90

Xe tải
:-" phú quý sinh lễ nghĩa-bg có tiền rôi` thì chê -nhớ ngày xưa vụ WAVE VN ra trong vòng chưa tới 1 năm xe tàu khựa chết ngắc.hết chê LX việt,LIB việt, bg chê SH việt.
e nói thế này nhé: thằng SAM SUNG nó sx GALAXY s3 ở BẮC NINH đấy ,sao dân công nghệ mua ầm ầm,sắp tới NOKIA cũng sx ở VN đấy,như các pác nói chắc e tẩy chay SS+ NOKIA quá
bác xem lại cm từ đầu đi nhé.đừng nói lung tung.ng ta cười cho đấy!

chảnh.boy

Xe buýt
buồn quá :)) bác so sánh cái xe máy vs cái đt :)) cái dây truyền sx đấy của nó là nó bê thẳng từ bên kia về , ;)) thế cái samsung s3 sản suất ở Bắc Ninh giá 7triệu hay là 15 16 tr , :))

Chỉnh sửa cuối:

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Theo mình khi nói về vấn đề sản xuất thì mình có chút ý kiến như sau không biết đúng hay sai có gì các bác lượng thứ nhé:
1. Dây truyền sx máy móc, robot... tất cả cũng có lẽ do Honda Nhật Bản hoặc Ý nó mang sang VN lắp thôi chứ VN chưa đủ trình độ sản xuất máy móc và Robot.
2. Cái kém ở đây không phải là về máy móc mà là về chất liệu xây dựng lên thành phẩm. Có thể thép tỉ lệ này nọ tốt ít đi, nhựa tỉ lệ này nọ ít đi...
3. KCS của Việt Nam cũng không thể khắt khe bằng nước ngoài nên có lẽ 1 sản phẩm mà nước ngoài đạt 99% mới đc xuất xưởng thì ở VN chỉ cần đạt 80 -> 90% cũng là ok rồi. Còn dưới 80% thì chắc là ko thể đâu nhé!
Vì mình từng để ý mấy dây truyền may mặc hay dày dép Made in Việt Nam sản xuất cho tiêu dùng trong nước mà cũng khắt khe đến từng mũi kim sợi chỉ chứ chưa nói tới vụ cái xe cả nửa trăm triệu đến cả trăm triệu này đâu.

Việt Nam ta mang tiếng "tiết kiệm" nên cái gì mà làm chuẩn 100% theo quy định nước ngoài thì nghĩa là đạt được tầm bằng 60 -> 80% hàng nhập khẩu. Trong khi đó vì dân ta vốn "tiết kiệm" nên đạt được giỏi lắm 70% của nước ngoài là cùng thôi.

Xe nhập đi 10 năm mới hỏng thì ta đây hi vọng 5 năm là được rồi phải không các bác.

Xe cũng chỉ là phương tiện đi lại, miễn sao nó tiết kiệm xăng là được.

Xe là thể hiện đẳng cấp với những người "cần đẳng cấp".

Chứ với những người đâm đầu vào làm với kiếm tiền, càng nhiều tiền càng tốt thì đẳng cấp lại thể hiện ở việc ai là người "giỏi kiếm tiền" và giỏi tính toán để quay vòng đồng tiền hơn cơ.

Một số bạn tớ "đẳng cấp quá" nên sau vụ Chứng khoán và Bất động sản tan tành làm cho bố mẹ các bạn ấy cũng tan theo rồi nhà bán sạch trốn chui chốn lủi nhà trọ ko có mà ở chẳng dám về nhìn mặt bạn bè đầy kia kìa.

Con trai thì mất hút ko dám nhìn mặt ai vì "đẳng cấp" nó quen rồi mà... :)

Con gái thì cố tự tử để đỡ bị bạn bè, thiên hạ nó cười...

Theo mình thì có 2 kiểu đẳng cấp:
1. Ai tự làm ra tiền và ham mê kiếm tiền thì chả thèm đếm xỉa vào mấy cái vụ xét đẳng cấp của mình và người khác thông qua vật chất làm gì.
Nên cũng coi xe pháo hay vật chất là phương tiện đi lại.
Miễn sao Hơi ngon - Hơi bổ - Hơi rẻ + Không quá tốn xăng mà vẫn đi cái xe ngon hơn mấy xe giá thấp hơn phía dưới như AB, Lead... là được.

Và tôi chọn em nó vì cái sự Hơi ngon - Hơi bổ - Hơi rẻ + đỡ tốn xăng + vẫn được cái xe hơn Lead, AB, Lib, Lx về khá nhiều mặt... (Mặc dù có mặt này, mặt kia...)

Còn lắm bác cũng chỉ làm tháng chục triệu thôi xin thêm bố mẹ mới đủ tiền mua được cái xe nhập chứ bao nhiêu mà mở miệng ra là: "đẳng cấp".

Bao giờ tự làm, tự mua hãng hay nhé!

Mà tôi thề là bạn mà tự làm, tự mua được cái SH nhập và không phải bằng cách "buôn lậu, hay làm giàu không khó" thì lúc ấy sẽ lại có suy nghĩ giống tôi bây giờ
thôi.

Không bao giờ mở miệng nói 2 từ "đẳng cấp" đầy nông nổi nữa đâu... :)

2. Một số bạn tiêu tiền trên trời rơi xuống, tiêu tiền của bố mẹ và tiêu tiền từ các phương pháp "làm giàu không khó"... Thì luôn quan tâm đến "đẳng cấp".
Vì người thèm kiếm tiền thì mối quan tâm chính là "kiếm sao cho nhiều tiền" cũng đã chiếm hết cả suy nghĩ hàng ngày rồi còn đâu.
Âu thì cũng là con gà tranh nhau cất tiếng gáy thôi, gáy chán thì cũng thôi chứ "đẳng cấp để được gì".
Hay là chỉ để sĩ diện với mấy em chân dài?
Sĩ diện với mấy người thấp kém hơn mình về kinh tế.

Chốt 1 câu về "đẳng cấp" thế này các bác xem có đúng không nhé:
"Khi bạn giàu mà bạn ko quá kiêu ngạo, giản dị trong cử chỉ, hành động và lời nói (giờ thì ko ai giản dị trong ăn mặc và vật chất nữa rồi nhỉ ^^) bạn nhìn mọi người với con mắt thân thiện và trìu mến thì ai cũng quý, cũng yêu, cũng phục, cũng nể và cũng trọng.
Còn kể cả bạn có giàu như Billgate mà ra đường cứ nhìn người bằng nửa con mắt thì bạn có tin là kể cả 1 thằng móc cống, 1 ông đạp xích lô hay hàng trăm người tiếp xúc với bạn vẫn chửi sau lưng bạn là: Bố cái thằng, có được 1 tí thì tưởng hơn người không?"

Các bạn muốn người khác nghĩ sao về các bạn thì các bạn hãy ứng xử xã hội cho đúng với vị thế và 2 chữ "con người" của mình.

Còn có bạn lại nói là: "Chả cần phải quan tâm ai nghĩ gì về mình" thì mình pó tay rồi =)).

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng