[Hội SH bản Việt Nam 2012] Report - Báo cáo - Đánh giá - Góp ý

Trạng thái
Thớt đang đóng

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Đúng là thừa sức nhét IPAD bạn ah.
Nhưng ko nhét đc Laptop 14inch đâu, tớ thử rồi.
Điều mà mình lại cần nhất mới đau :((
Đi xe cứ phải để cặp Lap ở chân bẩn hết cả cặp... đeo trên lưng thì mình lại ko có thói quen, với cả đi trời nắng nóng vô cùng và khó chịu...
Và thật ra trong cốp nóng cũng tùy ngày thôi bạn.
Hôm vừa rồi trời nắng cũng ác phết, tớ nhét mấy đồ trong cốp đi về Hà Tây chơi cách nhà tầm 40km mà về tới đó mở ra vẫn thấy bình thường nếu có thì hơi ấm 1 chút thôi bạn ah.
Cốp đấy cũng nhét được khá nhiều đồ đấy chứ cũng ko hẳn siêu bé như bác tưởng tượng đâu hè :P.
Mình khuyên bạn nên ra các cửa hàng HD ấy, họ cho xem thử, sờ thử... thoải mái mà.
Cái gì cũng phải tận mắt nó mới thật ban ah.
Chính vì thế nên ai cũng chê vỏ nó ọp ẹp này nọ.
Tối sau hôm mua xe về tớ cũng sờ nắn và thấy 1 số chỗ ọp ẹp thật nên hơi run...
Nhưng ngay hôm qua mình tiện qua lấy hóa đơn ở HD Hồng Hạnh Phố Huế nên đã thử sờ nắn lại.
Chỗ nào mà ko ọp thì cả xe SH bản trước lẫn bản này đều ko ọp ẹp.
Nhưng chỗ nào cần phải ọp ẹp (đàn hồi) thì cả 2 cũng đều như nhau.
Nói chung là nhựa xe bao giờ cũng cần có tính đàn hồi.
Như thế với va chạm nhẹ thì nó vân ngon, và giảm được rủi ro hơn với người sử dụng.
Giống kiểu là sút vào quả bóng bơm căng với quả bóng hơi non 1 chút thì quả nào đau chân hơn ấy ahm.
(P/s: Tớ giải thích có thể sai, có thể chưa đủ, bạn nào góp ý bổ sung giúp nhé!)
Bởi thế nên mà nhựa yếm mấy em Wave lại ko ăn được nhựa yếm của cái xe Dream là điều dễ thấy.
Nhà mình có con Dream đi gần chục năm nay, đổ và ngã vô số lần thế mà yếm mãi chả làm sao...
Nên không phải cứ "cứng" mới là chắc chắn nhé!
Còn tương lai xa thì ko biết thế nào hè... ^^

Bác học IT Hàng Hải ah?
Oh, sao bạn biết giỏi thế? :D

Chỉnh sửa cuối:

aday84

Xe hơi
Đúng là thừa sức nhét IPAD bạn ah.
Nhưng ko nhét đc Laptop 14inch đâu, tớ thử rồi.
Điều mà mình lại cần nhất mới đau :((
Đi xe cứ phải để cặp Lap ở chân bẩn hết cả cặp... đeo trên lưng thì mình lại ko có thói quen, với cả đi trời nắng nóng vô cùng và khó chịu...
Và thật ra trong cốp nóng cũng tùy ngày thôi bạn.
Hôm vừa rồi trời nắng cũng ác phết, tớ nhét mấy đồ trong cốp đi về Hà Tây chơi cách nhà tầm 40km mà về tới đó mở ra vẫn thấy bình thường nếu có thì hơi ấm 1 chút thôi bạn ah.
Cốp đấy cũng nhét được khá nhiều đồ đấy chứ cũng ko hẳn siêu bé như bác tưởng tượng đâu hè :P.
Mình khuyên bạn nên ra các cửa hàng HD ấy, họ cho xem thử, sờ thử... thoải mái mà.
Cái gì cũng phải tận mắt nó mới thật ban ah.
Chính vì thế nên ai cũng chê vỏ nó ọp ẹp này nọ.
Tối sau hôm mua xe về tớ cũng sờ nắn và thấy 1 số chỗ ọp ẹp thật nên hơi run...
Nhưng ngay hôm qua mình tiện qua lấy hóa đơn ở HD Hồng Hạnh Phố Huế nên đã thử sờ nắn lại.
Chỗ nào mà ko ọp thì cả xe SH bản trước lẫn bản này đều ko ọp ẹp.
Nhưng chỗ nào cần phải ọp ẹp (đàn hồi) thì cả 2 cũng đều như nhau.
Nói chung là nhựa xe bao giờ cũng cần có tính đàn hồi.
Như thế với va chạm nhẹ thì nó vân ngon, và giảm được rủi ro hơn với người sử dụng.
Giống kiểu là sút vào quả bóng bơm căng với quả bóng hơi non 1 chút thì quả nào đau chân hơn ấy ahm.
(P/s: Tớ giải thích có thể sai, có thể chưa đủ, bạn nào góp ý bổ sung giúp nhé!)
Bởi thế nên mà nhựa yếm mấy em Wave lại ko ăn được nhựa yếm của cái xe Dream là điều dễ thấy.
Nhà mình có con Dream đi gần chục năm nay, đổ và ngã vô số lần thế mà yếm mãi chả làm sao...
Nên không phải cứ "cứng" mới là chắc chắn nhé!
Còn tương lai xa thì ko biết thế nào hè... ^^

Oh, sao bạn biết giỏi thế? :D
Bác học khóa bao nhiêu thế? :D

Gia_Khanh

Xe điện
Uhm đúng rồi, xe cũng ko phải là bé mà cốp có khi chỉ ngang với AB thôi bạn ah.

Có lẽ vì nó đồ sộ bởi máy móc, linh phụ kiện và cái bình xăng 7l+0.5...

Nhưng với mình cốp cũng quan trọng lắm.

Đi Lead thì toàn để như cái tủ di động luôn =))
Cốp bằng dc AB đã tốt, bạn này chắc chưa nhìn cái cốp AB bao giờ, nó ko sâu nhưng dài, để đc 2 mũ BH hoặc 1 cái vợt Tenniss

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Mình học khóa 45 bạn ah.
Thấy ở TK của bạn là 84 thì chắc bạn còn học khóa 44 hơn mình 1 khóa rồi :P.
Đoán thế nếu bác cũng học HH hè...

tuanna711

Xe đạp
Cốp bằng dc AB đã tốt, bạn này chắc chưa nhìn cái cốp AB bao giờ, nó ko sâu nhưng dài, để đc 2 mũ BH hoặc 1 cái vợt Tenniss
Ko để được vợt tennis đâu bác ơi. Hồi trước em có kế hoạch trốn làm buổi trưa đi đánh tennis nên nhét thử vào rồi, ko vừa đâu bác. Vợt Cầu lông thì chắc được

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Không hẳn đâu bác.
Nhà mình cũng có con AB.
Nhưng cũng chỉ chủ yếu đựng ít đồ ở chỗ trũng, còn cái khu dốc bên trên thì cũng ko hay sử dụng, lại ko chơi tennis nên nói tạm nó ngang nhau thôi.
Có gì các bác nào xác định mua và cần tìm hiểu kỹ thì họ cứ mục sở thị là sẽ rõ ahm.
Còn bạn đừng phán thế đọc mà thấy buồn và tức mắt gây mất hòa khí nhé bác ;)

IZZ

Xe tăng
Cả nhà em có mỗi 1 cái LX 125ie VN, giờ thấy xe này lại máu máu dù cả tuần đi xe máy 1-2 lần là cùng :D

Nói chung sơ bộ em thấy hợp lý, bác nào thấy phù hợp cứ múc, có vấn đề gì đã có bảo hành, sao phải xoắn.

akiyama_6868

Xe buýt
Vì mình ko muốn họ cứ nặng nhẹ vấn đề "nhà quê" và "thành phố" với mình.
Nên tự nhận mình là nhà quê để các bác ấy tập trung vào vụ kỹ thuật cho lành.
Ấy thế mà vẫn có bác chém vì mấy cái vụ này đấy.
Chứ nếu mà ko nói thì chắc topic này cũng phải cả chục cái comment kiểu:
"Chắc chưa đi xe gas bao giờ nên thấy thế là đúng rồi" =))
Mình cũng mới vào OF ko lâu nhưng mà đọc mấy cái thể loại khinh người khi "họ cũng chẳng bằng ai" thế này cũng có ở nhiều topic lắm.
Nên muốn mọi người vào góp ý kỹ thuật và góc nhìn hay thẩm mĩ thôi.
bác kệ họ chứ, cứ tiêp tục Rì Pọt về xe bác mới mua cho ae OF biết. E là em ủng hộ b :D

aday84

Xe hơi
Mình học khóa 45 bạn ah.
Thấy ở TK của bạn là 84 thì chắc bạn còn học khóa 44 hơn mình 1 khóa rồi :P.
Đoán thế nếu bác cũng học HH hè...
chuẩn cnt43-dh bac nhé, mô hình đào tạo của bạn ổn đấy chúc mừng nhé

Mình cũng lấy một con 2012 - đúng ngày 29-07 :D, ra xem cái múc luôn

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
chuẩn cnt43-dh bac nhé, mô hình đào tạo của bạn ổn đấy chúc mừng nhé

Mình cũng lấy một con 2012 - đúng ngày 29-07 :D, ra xem cái múc luôn
Cảm ơn bác nhé!
Có lẽ bác hơn tuổi em.
Em cũng làm việc cho nước ngoài 3 năm về lập trình, leader và thương mại điện tử.
Cũng đào tạo cho học viện NIIT 2 năm về các mảng này.
Sau đó em áp dụng tất cả để xây dựng lên hệ thống htvsite.com này và kết hợp làm cho vài công ty cũng ở vị trí TMĐT.
Nhiều ông anh cùng công ty nước ngoài lập trình cũng giỏi lắm, vị trí cũng cao...
Hay mấy anh em giảng viên dạy cùng dạy cũng rất kinh nghiệm và giỏi
Cũng mở lớp nhưng không tìm được nguồn sinh viên.
Còn nguồn chính của em lại là từ Google vì em từng thâm niên làm SEO và E-marketing cho nước ngoài mấy năm trước nên có cái để áp dụng kiến thức của mình thôi :).
Cũng là 1 cách chứng minh cho các học sinh trên lớp ^^

Còn vụ con SH thì tới giờ e cũng vẫn chưa có cảm giác gì là hối hận cả... ^^

quanduihoa

Xe hơi
Em cũng ủng hộ cụ chủ thớt. Chúc cụ sức khỏe và luôn report cho anh em về chiếc Sh2012 này để anh em OF tham khảo.
Mấy bác chơi Piaggio, ném đá HOnDa thì xin mời ngậm tăm ngồi xem, chứ đừng đổ dầu vào lửa ạ.
Mấy bác thích khoe mình đẳng cấp thì chạy ferrari thôi, đừng chạy SH, vì nó chả có gì đẳng cấp đâu.
MẤy bác thích khoe nhiều tiền nhiều của thì cứ xe đắt tiền mà mua rồi xăng đầy bình mà chạy hóng gió.
---------------------—-----------------------------------
Em xin hỏi cụ chủ thớt là em cao 1m65 thì có chống chân dc kg cụ nhỉ?

Mr_Kid

Xe tăng
bạn có biết SH nhập 1 cont đóng đủ 76 chiếc nó khuyến mại cho 3 chiếc ko =))
giá 3125 usd 1 chiếc nhé =))))
và bạn vẫn nghĩ là SH nhập của bạn là nhập từ italia về cơ ah =))
và bạn có biết 3125 usd nhân ra là bao nhiêu tiền VN ko ??? và nó phải đóng bao nhiêu thuế , và bị cửa hàng nhập xe nâng giá lên bao nhiêu tiền ko =))
bạn nguy hiểm khủng khiếp =))
với 1 chiếc xe được trả về đúng với giá trị của nó thì đó là 1 điều đáng mừng , chứ ko phải cứ ít tiền là bị coi ko ra gì đâu =))
chắc 1 người công nhân đi chiếc wave hơn chục triệu thì sẽ bị coi là rẻ rách , cùi bắp , bẩn thỉu ah =))
trẩu tre quá :)
E mua SH125VN, đời 2011 với giá là 109tr. Đây là giá thấp hơn giá niêm yết. E cũng chẳng oai gì với cái SH này đâu, chẳng qua nhà có 1 chút điều kiện nên đc mua. E chỉ muốn hỏi là cái giá 109tr này có hợp lý không ạ.

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Em cũng ủng hộ cụ chủ thớt. Chúc cụ sức khỏe và luôn report cho anh em về chiếc Sh2012 này để anh em OF tham khảo.
Mấy bác chơi Piaggio, ném đá HOnDa thì xin mời ngậm tăm ngồi xem, chứ đừng đổ dầu vào lửa ạ.
Mấy bác thích khoe mình đẳng cấp thì chạy ferrari thôi, đừng chạy SH, vì nó chả có gì đẳng cấp đâu.
MẤy bác thích khoe nhiều tiền nhiều của thì cứ xe đắt tiền mà mua rồi xăng đầy bình mà chạy hóng gió.
---------------------—-----------------------------------
Em xin hỏi cụ chủ thớt là em cao 1m65 thì có chống chân dc kg cụ nhỉ?
Chống được đấy bạn ah.
Như mình cao 1m70 thì chống được 2/3 bàn chân xuống đường nếu chống cân 2 bên.
Còn nếu nghiêng 1 chút thì 1 chân đủ, 1 chân tầm khoảng gần 1/2.
Và mình ngồi khá sâu vào trong yên.

Vợ mình cao 1m65 chống ok và đi cũng ok dù là con gái chân yếu tay mềm.

Nên nếu bác có ý định mua thì cứ tiếp tục theo dõi và quyết định nhé!

Không cần lăn tăn vụ cao thấp đâu ;).

aladin_co

Xe buýt
Ơ thớt này lại được mở khóa à, hôm qua type xong định post vào đây nhưng bị khóa mất đành post sang thớt khác, nay xin phép Mod copy lại cho anh em tham khảo thêm view cá nhân của em;

Định post bài này bên thớt của bác Hungthangitv thì lại bị khóa nên sang đây post nhờ cho đỡ phí công type từ nãy mới lại cũng thêm view cho anh em.

Em cũng xin góp tý cho thớt thêm phần sôi động:
Về hình thức xe SH, em thấy cái này là nhạy cảm và mang tính chủ quan của từng người, người thấy xấu người thấy đẹp là bình thường. Kinh nghiệm cá nhân em thì như này: cuối 2005 đầu 2006 Shi mới ra thay cho Sh thường và em đã chọn mua SHi với giá rẻ bằng 2/3 Sh thường thời điểm đầu 2006 (Shi là 6500$ và Sh thường là 9500$ cho màu đen), nhiều người cũng chê bai hình thức xấu này nọ và bảo em là sao ko cố mà lấy SH thường chạy chế hòa khí cho sướng, phun xăng điện tử chả biết thế nào, có người còn bảo em dại thế sao khôgn mua Dylan cho nó đẹp..v..v...Xong em vẫn quyết lấy SHi vì vừa rẻ hơn được ối xiền mà lại được hưởng công nghệ mới, hơn nữa em thích dáng SHi 2006. Và đúng là đến thời điểm em bán xe Shi06 sau này thì giá xe em lại được gấp rưỡi cái SH thường mua cùng đợt em mua (thật là funny). Sau đó đến 2009 Shi đời mới bắt đầu ra và mọi người lại tiếp tục chê bai về mặt hình thức của xe đời mới. Sau đó Sh Việt nam ra, em bán xe 2006 thêm 20tr mua Shi Việt Nam đúng đợt sốt SHi cũ (sau này không thể bán được giá như em bán vì hết sốt). Nhiều người lại bảo, úi giời xe đời trước đẹp thế sao bán đi. Em lại thấy cái đời sau đẹp hơn, thêm tý tội gì ko dùng cái mới tinh, cái kia hết khấu hao rồi còn bán được trăm triệu tội gì ko đổi. Giờ thì mọi người lại thấy Sh 2009 nhìn vừa mắt mà ko xấu. Đến lượt SH 2012 này ra, cá nhân em lại thích nó rồi. Đuơng nhiên loại mới này chưa có hàng nhập nên em sẽ bán Sh2009 của em để mua Sh VN, thừa ra được khối tiền lại được hưởng thụ cái mới, công nghệ mới, xe cũ cũng sắp được 2 năm rồi, mình hưởng thế đủ rồi cho người khác hưởng nữa chứ. Và cũng đi vài năm lại đổi tiếp thế hệ mới....tội gì. Bởi xe máy giờ ko phải vấn đề quá lớn với nhiều người.
Như vậy tóm lại về mặt hình thức thì thường là mới ra hay bị chê bai, sau nhìn quen mới thấy đẹp. Hồi sh thường và Shi mới ra 2005 nhiều người còn bảo xấu hơn @, Dylan nhiều. Chuyện bình thường, quan điểm thẩm mỹ của họ có thể thay đổi. Tuy nhiên điều đáng nói ở đây là có một bộ phận dân buôn xe dựa vào tâm lý này của người dân để tạo dư luận bằng nhiều cách, đẩy giá của những chiếc xe thế hệ cũ còn sót lại lên cao hòng trục lợi, và họ vẫn thường thành công và thiệt hại đuơng nhiên luôn nằm về phía người tiêu dùng. Trong khi ở nước ngoài thì model cũ thường sẽ được bán giảm giá khi có một model mới ra mắt, đuơng nhiên ở cùng phân khúc và chất lượng.
Tiếp đến, về chất lượng xe nhập so với xe trong nước thì theo lẽ thông thường xe nhập là tốt hơn vì tiêu chuẩn chất lượng của họ vốn cao hơn. Tuy nhiên cũng có một số trường hợp đặc biệt ở phân khúc cao cấp sẽ có thể khác. Cá nhân em không đặt vấn đề quá nặng với sản phẩm cao cấp của Honda. Mình cũng chỉ đi vài ba năm rồi lại thanh lý. Chỉ có số ít người mới đi một con xe đến hàng chục năm.
Tóm lại, với số tiền 80tr cho xe 150 và 66tr cho xe 125 thì em sẽ chọn mua nó sớm khi em thanh lý xong chú Sh150i đời 2009 của em (mua 2010) . HIện đã có nhiều gạch từ bạn bè người quen đặt mua lại. Hôm nay cũng đã tham quan qua xe mới rồi, nói chung thấy ổn, hôm nào hàng về sẽ post ảnh lên hầu các cụ chém và ném đá.
Tiện đây cũng cảm ơn chủ thớt hungthangitv rất là nhiệt tình post bài rì viu cũng là cái để em và các cụ sắp mua tham khảo thêm. Nhớ cho em xin rượu đấy!

Last edited by aladin_co; 02-08-2012 at 01:04.

cool.boy_aye

Xe đạp
Chốt hạ
1. Sh việt thì k thể tốt = Sh nhập được ( miễn bàn )
2. Đẳng cấp thì k thể hiện ở con xe ( ko tính trẻ trâu hiếu động )
3. Đừng mang Việt ra so sánh với Nhập ( ai nói = vả vỡ mồm )
4. Nhiều $ chơi Nhập ít tiền chơi Việt ( tâm lý chung rồi các cụ đừng có bảo thủ nhé ai cũng vậy thôi có tiền tội gì mà k sướng )
5. Giá thành đi đôi chất lượng nhé ( tiền ít thì ko thể hít được đồ ngon rồi )
Khá là đồng ý với bạn ^^ Xin bổ sung thêm là sh2012 phù hợp nhất với các bác độ tuổi trung niên chỉ dùng làm phượng tiện đi lại và các bạn trẻ còn dùng để đi chơi và 1 số việc khác của giới trẻ thì k hay ( trừ 1 số bạn tự cho rằng suy nghĩ và con người mình đã kinh như người 40 hahaha )

Thêm 1 điều nữa là cũng có bác cứ phải thêm câu thu nhập tháng 100 triệu đi ôtô này nọ vào đây dẫn chứng ji` k hiểu nữa...nếu dẫn chứng ôtô thì mời các bác đem xe nhà vào mục BMW với FERRARI mà khoe :">

ultra

Xe buýt
Bác Hungthangitv chả hiểu có chém gió hay không mà 100 triệu 1 tháng không đủ tiền đổ xăng =)) phải mua cái xe này để tiết kiệm. Em tưởng bác thu nhập cũng bình thường chứ 100 triệu thì phải đẳng cấp khác chứ =). E lương chỉ có 1/10 bác mà đổ Liberty đều đều =). 100 triệu 1 tháng mà bác làm ngay quả link quảng cáo để anh em bấm vào kiếm mấy đô lẻ =). Còn nói về đẳng cấp. Xe cộ , điện thoại, nhà cửa sao không nói lên đẳng cấp.

Bác ở biệt thự hơn đứt ở nhà cấp 4 mặc dù đều là nhà để ở.

Bác đi Lexus hơn đứt đi Matiz vì xe rẻ tiền sao đọ được vs xe hàng tỷ.

Bác đi SH đương nhiên hơn wave ở mặt đẳng cấp.

Còn dùng Iphone 4s chắc chắn hơn đứt 1202 =))

Cả đời con người phấn đấu vì cái gì. Vì có cuộc sống tốt hơn, tiện nghi hơn đẳng cấp hơn. Những thứ trên ai chả muốn có và khi khoác hết tất cả lên thì mình thành người giàu và mình sẽ khác hẳn và đấy cũng là minh chứng cho sự thành công trong công việc lẫn cuộc sống của mình . Còn giọng điệu so sánh đẳng cấp hay không chẳng qua là ít tiền cay cú thôi :)).

Nói thật là bác đừng bao biện tại xe đã mua rồi thì cũng phải bảo vệ xe thôi :)).

Còn mua ô tô thích thì mua chứ chả có cớ gì nhà chật. Khu em đầy người đi ô tô nhưng họ gửi gara hết và đi bộ về :)).

SH Việt này chất lượng cũng same same Liberty Việt, LX Việt thôi chứ hơn thế nào mà hơn. Tất cả đều là đồ trong nước có gì mà hơn , gia công thì xấu có gì mà hơn :))

Còn nói về thẩm mỹ thì Liberty và LX hơn hẳn bác nhé :)).

Xe này chỉ dành cho U50 và các Bác thần tượng hóa Honda thôi :)).

Honda làm cho SH mất hết cả chất rồi :))
Không muốn topic trở nên loãng vì cãi nhau như cũng góp ý với cụ tí. Đừng nhìn vào vẻ bề ngoài như anh mặc cái gì đi xe gì để đánh giá con người; có người đi xe hơi ở biệt thự nhưng nợ nần chồng chất phá sản trắng tay cũng chỉ trong tích tắc. Hay cũng có người sống giản dị như bà Năm trong SG có cả nghìn tỉ trong tay. Mình cũng biết xu thế hiện này là lấy xe lấy nhà ra để lòe bịp thiên hạ tạo dựng uy tín; gần đây mấy vụ tín dụng đen vỡ lở ra thì họ cũng dùng chiêu này mà thôi; chỉ tội nhiều người đôi khi mờ mắt vì tiền mà nhẹ dạ cả tin.

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Khá là đồng ý với bạn ^^ Xin bổ sung thêm là sh2012 phù hợp nhất với các bác độ tuổi trung niên chỉ dùng làm phượng tiện đi lại và các bạn trẻ còn dùng để đi chơi và 1 số việc khác của giới trẻ thì k hay ( trừ 1 số bạn tự cho rằng suy nghĩ và con người mình đã kinh như người 40 hahaha )

Thêm 1 điều nữa là cũng có bác cứ phải thêm câu thu nhập tháng 100 triệu đi ôtô này nọ vào đây dẫn chứng ji` k hiểu nữa...nếu dẫn chứng ôtô thì mời các bác đem xe nhà vào mục BMW với FERRARI mà khoe :">
Report thẳng với BQT là từ đầu khi lập thớt tới giờ mặc dù chưa chạm chán với bạn cool.boy_aye này bao giờ nhưng mà giọng điệu hết sức muốn ném **** vào hội nghị chứ chả phải ném đá đâu.

Em kính mong BQT xem xét lời lẽ bạn này từ đầu tới giờ ạ!

Chỉ report thế để mọi người xem xét còn lại chả hằn thù gì với bạn cool.boy_aye cả.

Chúc mừng bác giàu bác đi hàng "nhập" cho trẻ.

Nhường lại chỗ cho các ông già như gần 30 trang thảo luận của chúng em...

Chỉnh sửa cuối:

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Không muốn topic trở nên loãng vì cãi nhau như cũng góp ý với cụ tí. Đừng nhìn vào vẻ bề ngoài như anh mặc cái gì đi xe gì để đánh giá con người; có người đi xe hơi ở biệt thự nhưng nợ nần chồng chất phá sản trắng tay cũng chỉ trong tích tắc. Hay cũng có người sống giản dị như bà Năm trong SG có cả nghìn tỉ trong tay. Mình cũng biết xu thế hiện này là lấy xe lấy nhà ra để lòe bịp thiên hạ tạo dựng uy tín; gần đây mấy vụ tín dụng đen vỡ lở ra thì họ cũng dùng chiêu này mà thôi; chỉ tội nhiều người đôi khi mờ mắt vì tiền mà nhẹ dạ cả tin.
Vodka cụ cả thùng luôn!

Đúng là nhận thức thời đại ngày nay của những con người có học thức, đạo đức xã hội và từng trải ;)

Gần đây lại đang có nhiều cụ sập tiệm vì vỡ nợ ngân hàng đấy... không biết con cái các cụ ấy có ung dung mà vào chém mấy topic này không nhỉ???

Ngày mình còn bé nhà mình cũng abc... xyz... mình cũng chơi, cũng nghịch... mặc dù nhỏ tuổi nhưng chẳng mấy khi ở nhà mà toàn điện tử, bi a và ra quán truyện...

Mình thay đổi nhận thức từ khi bố mẹ mình sập tiệm và nghèo kiết xác không còn 1 xu cũng chỉ vì đất, vì nhà, vì cái mà người ta gọi là BĐS...

Và vì cả những khoản nợ đầm đìa cho cái sự ăn chơi của bố mình...

Đời thế nào thì phải 30 năm trở ra mới tỏ 1/3... thôi các bác ợ... :)

Chỉnh sửa cuối:

oaint

Xe hơi
Report thẳng với BQT là từ đầu khi lập thớt tới giờ mặc dù chưa chạm chán với bạn cool.boy_aye này bao giờ nhưng mà giọng điệu hết sức muốn ném **** vào hội nghị chứ chả phải ném đá đâu.

Em kính mong BQT xem xét lời lẽ bạn này từ đầu tới giờ ạ!

Chỉ report thế để mọi người xem xét còn lại chả hằn thù gì với bạn cool.boy_aye cả.

Chúc mừng bác giàu bác đi hàng "nhập" cho trẻ.

Nhường lại chỗ cho các ông già như gần 30 trang thảo luận của chúng em...
Cứ bình tĩnh nào cụ ^^ Em mời cự uống cốc trà đá giải nhiệt :x

Hai_Cẳng

Xe hơi
Thú thực nhà em cũng hơi có chút buồn buồn về mẫu mã mới của SH 2012, nhất là phần đầu của xe so với mẫu 2011 thì thua hẳn về thẩm mỹ...nhưng về giá cả, các tính năng và chế độ tiết kiệm nhiên liệu của PCX thì trong thời buổi khó khăn như thế này thì hoàn toàn hợp lý với người tiêu dùng mặt hàng chất lượng hoàn toàn Việt.
Như cụ nói xe máy cũng chỉ là phương tiện, không phải là tài sản và cũng ko đồng nghĩa với "đẳng cấp" cái mà mọi người nhìn nhận thật hão huyền, em hoàn toàn đồng ý và cùng ý kiến với bác:) Vodka.
Vodka bác chủ threat và chúc bác ngày càng hài lòng với quyết định đúng đắn của mình.

Trạng thái
Thớt đang đóng