[Hội SH bản Việt Nam 2012] Report - Báo cáo - Đánh giá - Góp ý

Trạng thái
Thớt đang đóng

o0gau_abu0o

Xe buýt
Em thấy xấu cho 1 em hàng nhái sh, quan trong nhất là cái máy vẫn ko phải là máy sh mà là máy của PCX.

Ô tô điên

Xe tăng
Em thấy các bác tranh luận găy gắt quá, có cái xe máy nếu so sánh thì chỉ nên so sánh 1 tổng quát chứ ko nên mang ý kiến cá nhân ra áp đặt làm gì, rồi lại cãi nhau, làm mất tinh thần otofun.
em có vài dòng muốn nói với các bác, ai hiểu được thì hiểu, ko hiểu được thì thôi.
xe máy, ô tô là vật tiêu sản nên rất hiểu bác gì ấy nói thu nhập 100tr nhưng vẫn đi xe bình thường. Có rất nhiều bác mua xe đẹp, xe sang nhưng khi đi bị xứoc tý sơn là lại phải lo rối cả lên :D
có rất nhiều bác thu nhập rất cao nhưng trong ví chỉ có vài trăm K đủ với mức sống ( cái này mình biết ) lý do vì tiền bác ấy ko thích để 1 chỗ mà chỉ thích " chuyển động " vì trong đầu bác ấy đặt ra 1 mục tiêu cao hơn và phải bỏ đi 1 số thứ nhỏ nhặt để hướng tới cái cao hơn, chẳng phải ngày xưa Lưu Bang lấy được Hàm Dương mà bỏ cả cung điện, bỏ cả mỹ nhân để thống nhất đất nước, ngày nay thì có warrent buffet, Mark Zuckerberg, Billgate,....
và nói chung những người kiếm được tiền từ chính bàn tay và mồ hôi, công sức của mình thì bao giờ sử dụng đồng tiền vẫn hiệu quả hơn là những người sử dụng đồng tiền từ người khác hoặc kiếm nó 1 cách dễ dàng...
Em thấy các bác mua xe đi thấy thoải mái là được rồi, chứ làm sao mà tránh được miệng lưỡi của thiên hạ.

theanh fe AT

Xe tải
]

Vodka cụ. Cụ nói chuẩn em cũng đã đi nhiều đời xe kể cả xế hộp đến xe máy,nhưng sắp tới em vẫn mua xe này,em đã đi PCX rất thích công nghệ mới nhưng vì thiết kế ko cân đối,bánh bé.

Nuzoom

Xe đạp
Bác chủ cho hỏi, phần tản nhiệt bây giờ dời xuống phía dưới thì mưa gió đi có dễ lọt vô ko ạh? vệ sinh kiểu nào? em chỉ lăn tăn mỗi khoản này..tks..Y_Y

Chỉnh sửa cuối:

Maserati90

Xe tải
có 1 điều ko nên làm ở mạng ảo là khoe thu nhập. Người dễ tính tin thì ko sao, nhưng người khó tính lại thấy phản cảm, lại thấy kiểu " anh hùng internet " ( mà cái này lại là đa số ).

Còn mấy cụ đã và sẽ mua em SH vn 2012 này, sao cứ phải kiếm đủ mọi lí do xăng cộ, rồi SH nhập - việt, LX, LIB, thuế má này nọ vào để nâng tầm xe mình hạ thấp tầm xe người khác làm gì. Sao mua xe để dùng thôi mà lăn tăn thế. 70 củ vẫn là 70 củ, hơn trăm củ vẫn là hơn trăm củ, cái nào cũng có " giá " của nó. Đó là điều thực tế em nhận ra sau những lần đổi xe cả nhập cả việt. Nói thẳng, tiền mình bỏ ra bao nhiêu thì sẽ nhận lại được bấy nhiêu, từ sự hài lòng, an tâm về chât lượng cái xe cho đến cả khâu " OAI ". Tự tin lên, đừng mặc cảm trên mọi nẻo đường :)) em fun thôi ạ :D
tặng bác 1 rổ vodka nhé:))

chungcaptain

Đi bộ
- "Thu nhập trung bình khoảng 100 triệu VND" và ổn định thì sẽ không tội gì phải đi WaveS. Bởi vì mình nghĩ làm ra đồng tiền cũng chỉ với mục đích làm cho cuộc sống của bản thân và gia đình thêm chất lượng. Khi đó tất nhiên cũng phải làm con tầm Air Blade đi cho nó thoải mái và sướng hơn chứ.
- Thu nhập 100 triệu VND thì cũng phải nghĩ đến chuyện xăng dầu chứ. Ai làm ra đồng tiền chân chính dù ít hay nhiều thì cũng đều phải đổ mồ hôi công sức, vì vậy đều biết quý trọng đồng tiền và biết sử dụng đồng tiền để phục vụ nhu cầu của bản thân một cách hợp lý. Bên cạnh đó, các nhu cầu trong cuộc sống còn rất nhiều nên với mỗi nhu cầu bạn sử dụng đúng cách thì 100 triệu của bạn sẽ giúp bạn phục vụ được nhiều nhu cầu hơn.
- Còn chuyện bạn hungitv gì đó nêu thu nhập và các tài sản của mình nên đây mình nghĩ cũng không phải là bạn ấy muốn khoe mẽ gì đâu mà quan trọng bạn ấy muốn khuyên một số bạn nên sử dụng đồng tiền mình kiếm được (dù là bao nhiêu) một cách hợp lý hơn.
- Còn về vấn đề con SH 2012 này, một số bạn cứ chỉ trích này nọ nhưng mình nghĩ vấn đề quan trọng nhất là hiện tại chúng ta chưa biết chất lượng thực sự của xe đặc biệt là động cơ như thế nào. Chứ về hình thức các bạn có thể độ lại cho nó đẹp hơn cơ mà. Về đầu xe, cái chỗ tản nhiệt mình nghĩ nếu bạn đang không sử dụng SH nhập hoặc SHVN2011 thì bạn sẽ không thực sự quan tâm đến nó đâu, quan trọng là nó có còn đảm nhận tốt vai trò tản nhiệt của nó hay không thôi. Còn về mức giá 66 triệu cho bản 125cc và 80 triệu cho bản 150cc thì quá hợp lý cho một chiếc xe mang thương hiệu SH rồi. Một số bạn nói là máy xe này giống máy PCX, nếu thực sự động cơ SH2012VN được như chất lượng động cơ PCX thì mình nghĩ việc mua con SH2012 này là không phải nghĩ nhiều.
- Như vậy, chốt lại vấn đề lớn nhất hiện nay về con SH2012 này mình nghĩ là chất lượng động cơ chưa được kiểm chứng thôi. Về vấn đề này rất cần các bác "chuột bạch" nhiệt tình chia sẻ. Mình vodka các bác 1 thùng vodka

Maserati90

Xe tải
- "Thu nhập trung bình khoảng 100 triệu VND" và ổn định thì sẽ không tội gì phải đi WaveS. Bởi vì mình nghĩ làm ra đồng tiền cũng chỉ với mục đích làm cho cuộc sống của bản thân và gia đình thêm chất lượng. Khi đó tất nhiên cũng phải làm con tầm Air Blade đi cho nó thoải mái và sướng hơn chứ.
- Thu nhập 100 triệu VND thì cũng phải nghĩ đến chuyện xăng dầu chứ. Ai làm ra đồng tiền chân chính dù ít hay nhiều thì cũng đều phải đổ mồ hôi công sức, vì vậy đều biết quý trọng đồng tiền và biết sử dụng đồng tiền để phục vụ nhu cầu của bản thân một cách hợp lý. Bên cạnh đó, các nhu cầu trong cuộc sống còn rất nhiều nên với mỗi nhu cầu bạn sử dụng đúng cách thì 100 triệu của bạn sẽ giúp bạn phục vụ được nhiều nhu cầu hơn.
- Còn chuyện bạn hungitv gì đó nêu thu nhập và các tài sản của mình nên đây mình nghĩ cũng không phải là bạn ấy muốn khoe mẽ gì đâu mà quan trọng bạn ấy muốn khuyên một số bạn nên sử dụng đồng tiền mình kiếm được (dù là bao nhiêu) một cách hợp lý hơn.
- Còn về vấn đề con SH 2012 này, một số bạn cứ chỉ trích này nọ nhưng mình nghĩ vấn đề quan trọng nhất là hiện tại chúng ta chưa biết chất lượng thực sự của xe đặc biệt là động cơ như thế nào. Chứ về hình thức các bạn có thể độ lại cho nó đẹp hơn cơ mà. Về đầu xe, cái chỗ tản nhiệt mình nghĩ nếu bạn đang không sử dụng SH nhập hoặc SHVN2011 thì bạn sẽ không thực sự quan tâm đến nó đâu, quan trọng là nó có còn đảm nhận tốt vai trò tản nhiệt của nó hay không thôi. Còn về mức giá 66 triệu cho bản 125cc và 80 triệu cho bản 150cc thì quá hợp lý cho một chiếc xe mang thương hiệu SH rồi. Một số bạn nói là máy xe này giống máy PCX, nếu thực sự động cơ SH2012VN được như chất lượng động cơ PCX thì mình nghĩ việc mua con SH2012 này là không phải nghĩ nhiều.
- Như vậy, chốt lại vấn đề lớn nhất hiện nay về con SH2012 này mình nghĩ là chất lượng động cơ chưa được kiểm chứng thôi. Về vấn đề này rất cần các bác "chuột bạch" nhiệt tình chia sẻ. Mình vodka các bác 1 thùng vodka
Nếu là máy của PCX khác gì HDVN treo đầu dê bán thịt chó ạ :(

techoruan

Xe đạp
có 1 điều ko nên làm ở mạng ảo là khoe thu nhập. Người dễ tính tin thì ko sao, nhưng người khó tính lại thấy phản cảm, lại thấy kiểu " anh hùng internet " ( mà cái này lại là đa số ).

Còn mấy cụ đã và sẽ mua em SH vn 2012 này, sao cứ phải kiếm đủ mọi lí do xăng cộ, rồi SH nhập - việt, LX, LIB, thuế má này nọ vào để nâng tầm xe mình hạ thấp tầm xe người khác làm gì. Sao mua xe để dùng thôi mà lăn tăn thế. 70 củ vẫn là 70 củ, hơn trăm củ vẫn là hơn trăm củ, cái nào cũng có " giá " của nó. Đó là điều thực tế em nhận ra sau những lần đổi xe cả nhập cả việt. Nói thẳng, tiền mình bỏ ra bao nhiêu thì sẽ nhận lại được bấy nhiêu, từ sự hài lòng, an tâm về chât lượng cái xe cho đến cả khâu " OAI ". Tự tin lên, đừng mặc cảm trên mọi nẻo đường :)) em fun thôi ạ :D
Chuẩn men

ngocbeo003

Xe đạp
E nói thật với bác nội địa hóa thì cũng toàn hàng China với Ấn độ v.v thôi. Xe mới mua thì kể cả con Wave Tàu đi cũng sướng và bốc chứ nói gì đến cái dòng xe mấy chục chai côca như thế này. Cái gì cũng cần phải có thời gian để kiểm chứng thôi, ý kiến nhận xét riêng không ném đá hay nói xấu gì mấy cụ nhé. Lựa chọn là do sở thích của từng người mà. Đi vài năm thì biết nhau ngay
=D> Bác nói quá "chuẩn men"

mycar123

[Tịch thu bằng lái]
cho e hỏi ngu tý
giá cả SH bây giờ bọn hít bán ra ntn ạ...........

ShenLong

Xe máy
dị ứng với mấy ông tướng khoe mẽ thu nhập trên mạng ảo
chả hiểu khoe thế có sang hơn đc tí nào ko

Chỉnh sửa cuối:

cupheu

Xe tăng
đến h e vẫn ko hiểu,tại sao gọi là SH 2012 mà lại bê nguyên cái cục máy của PCX sang,phải chăng máy PCX ngon hơn dòng SH đời trước hả các cụ ???

wtpwt

Xe điện
Hqua em ra head ngó. Trông cũng đẹp phết. Lại chạy đầy đường ngay thôi mà. Lead xấu ma chê quỷ hờn mà còn hot đến thế. @@

vipkoj

Xe máy
em ko hiểu các bác nghĩ thế nào mà bảo hàng chất lượng thấp. mua mấy cái xe tầm 20 - 40 triệu đi 5,6 năm còn chẳng bị làm sao. mua cái xe 70-80 triệu thì nhanh hỏng chắc. mà mấy ai đã đi xe đến 5 năm đâu. 3 năm chắc đổi con khác rồi. với cái giá 70-80 triệu em nghĩ nó cũng chẳng đến nỗi nào đâu. sẽ đầy đường thôi

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Chiều e cũng ra quất 1 em, đặt màu trắng 150i mà ít thế! E quan tâm tới giá trị sử dụng và giá cả của nó chứ đẳng cấp đẳng cẹo là 1 phần thôi. Trước kia đú đởn đi đủ cả SH nhập, Sh VN, 125, 150, đời 2008, 2009 (cứ bán rùi đổi :D, chứ e nghèo lắm). Sau cần tiền làm ăn lại bán rồi mua Lx ie, đang êm mông, sang đi Lx nó cứ nảy tưng tưng, đi nhiều đau lưng cực kỳ (tối về ko trả bài dc lại bị gấu hắt hủi :( ).
Hôm qua vừa tiễn em Lx ie lên đường để đón em này về. Cảm ơn bác chủ top, e sẽ sớm có report góp vui cùng các bác :D

luuc0ngtu

Xe hơi
ở cái cốp xe có 1 chỗ vặn ốc ra...có phải để đổ thêm nước làm mát như chỗ của con Lead ko nhỉ các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng