Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

F.I.A.T

Xe điện
Hịn của nó là cái tấm mút ấy nằm giữa 2 cái xương nẹp nhựa cụ ạ. cái mút zin của em nó bị rách, nói chung cái mút ấy là lọc thô nhưng cũng chả lọc được cái giề vì cái lỗ nó to tổ bố

ninhcd

Xe tăng
Các Cụ hội thảo e vụ này với: Xe đứng im thì ko sap nhưng cứ hề chuyển động thì muốn về Số 1 rất Nặng, có cụ nào bị vậy chưa và như thế là bị làm sao các cụ nhỉ :-??

F.I.A.T

Xe điện
Hic. Cụ ninhcd hỏi như đúng rồi, xe nào mà chả thế, để nó bảo vệ cái hộp số ấy mà, với lại số 1 thường chỉ dùng cho khởi hành thôi, khi xe chạy rất chậm, bò bò từng tý 1 cụ vào số 1 nó còn hơi vướng nữa, chứ chạy nhanh tý em nghĩ là còn ko vào được ấy chứ (em chưa thử)

ninhcd

Xe tăng
Hic. Cụ ninhcd hỏi như đúng rồi, xe nào mà chả thế, để nó bảo vệ cái hộp số ấy mà, với lại số 1 thường chỉ dùng cho khởi hành thôi, khi xe chạy rất chậm, bò bò từng tý 1 cụ vào số 1 nó còn hơi vướng nữa, chứ chạy nhanh tý em nghĩ là còn ko vào được ấy chứ (em chưa thử)
--
Có thể Cụ F.I hỉu hơi nhầm ý em. E ví dụ cụ thể nhé, xe e đang chạy, gặp 1 con dốc vừa cao vừa cua gấp (từ đường nhánh lên đướng lớn) e phải về số từ 2 về 1, lúc đó xe vẫn đang chuyển động dù rất chậm, nhưng về số 1 lúc này rất khó. E ? trong trường hợp này có cụ nào bị như e ko.

congnhuanphat

Xe điện
--
Có thể Cụ F.I hỉu hơi nhầm ý em. E ví dụ cụ thể nhé, xe e đang chạy, gặp 1 con dốc vừa cao vừa cua gấp (từ đường nhánh lên đướng lớn) e phải về số từ 2 về 1, lúc đó xe vẫn đang chuyển động dù rất chậm, nhưng về số 1 lúc này rất khó. E ? trong trường hợp này có cụ nào bị như e ko.[/QUOTE
Xe em nó cũng vậy, Cụ càng chạy nhanh càng khó vào

F.I.A.T

Xe điện
--
Có thể Cụ F.I hỉu hơi nhầm ý em. E ví dụ cụ thể nhé, xe e đang chạy, gặp 1 con dốc vừa cao vừa cua gấp (từ đường nhánh lên đướng lớn) e phải về số từ 2 về 1, lúc đó xe vẫn đang chuyển động dù rất chậm, nhưng về số 1 lúc này rất khó. E ? trong trường hợp này có cụ nào bị như e ko.
Xe nào cũng thế cụ ạ, em chạy cũng thế mà.

Hôm qua chứ đâu em rẽ từ đường thanh niên vào sofitel khi vào cổng gặp cái dốc dựng đứng ngay sảnh, xe chạy 3 người, em đang ở số 2 phải phanh chậm lại ở chân dốc, rồi về số 1 bò lên. dĩ nhiên kiểu gì khi xe đang chạy chậm về số 1 nó vẫn gượng chứ ko trơn được

siena_one

Đi bộ
Kụ cứ đạp phanh cái hự, đảm bảo vào số 1 ngọt như lúc vào phút thứ 5 ...
:D Em đùa, xe em cũng thế, và theo em xe nào cũng thế -> bảo vệ hộp số như kụ F.I.A.T nói

ninhcd

Xe tăng
Kụ cứ đạp phanh cái hự, đảm bảo vào số 1 ngọt như lúc vào phút thứ 5 ...
:D Em đùa, xe em cũng thế, và theo em xe nào cũng thế -> bảo vệ hộp số như kụ F.I.A.T nói
---
Hơ Hơ, vậy là Cụ nèo cũng thía hử, vậy nhà cháo yên xờ tâm òy, tưởng có mình nhà cháo thì mới phải qua gặp cụ miu chứ cả làng cùng vậy thì chào thui hok qua nữa. tks các cụ nhìu nhá

dienvuquang

Xe tải
---
Hơ Hơ, vậy là Cụ nèo cũng thía hử, vậy nhà cháo yên xờ tâm òy, tưởng có mình nhà cháo thì mới phải qua gặp cụ miu chứ cả làng cùng vậy thì chào thui hok qua nữa. tks các cụ nhìu nhá
Cụ cắt côn, mồi ga tí rồi chuyển số, lúc ra côn lại thì hơi xoa tí chắc k giật đâu, cháu nói vậy chả bít có đúng k, mong các cụ chỉ giáo

dienvuquang

Xe tải
Khà khà, Cu nhớn mua xe chưa mà loạng quạng vào đây thế.

Sao lại bị đỏ hết cả *** thế kia
Cũng đang tính đây, xem con nào hợp lý hơn, k múc đc em fiat nào thì chắc vẫn múc E Vit kia thôi, E Vit này thì đặt gạch rồi chờ ra tết họ nhận xe mới là mình lấy chạy thôi.
Đang leo lên đây nhờ các cụ trên này ném cho mấy hòn đá để học hỏi đây

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Bác tháo jack anten, lấy chìa khóa thường tra vào ổ khóa, đừng bật công tắc vội. Khởi động nóng theo sách hướng dẫn :
1 - Đạp chân gaz
2 - Giữ chân gaz đồng thời bật công tác, đèn báo phun nhiên liệu bật sáng (bên trái mặt đèn hiện thị)
3 - Giữ chân gaz cho đến khi đèn báo phun nhiên liệu tắt, thả liền chân gaz, đèn báo phun nhiên liệu sẽ chớp tắt theo từng số mã CODE mà bác có, Ví dụ : 5 4 4 3 2, số 5 trước, đèn chớp tắt 4 lần tới lần thứ 5 đèn vừa tắt bác đạp liền chân gaz, đèn lại sáng 1 lúc rồi tắt , bác lại nhả chân gaz để đèn phun nhiên liệu chớp tiếp tới số 4, và cứ thế làm tiếp tục cho đến khi hết 5 số thì đèn CODE hiện lên, bác khởi động được. Quá trình thao tác mất khỏang 2 phút để khởi động được máy, hơi phiền phức nhưng còn hơn không đề máy được.
Cái đoạn này em copy bên OS bác nào thử vụ này chưa? kể mà lấy được mã CODE theo cách này thì cũng hay nhỉ?

cominup

Xe hơi
Cái giảm xóc sau của em làm sao mà mấy hôm nay nó cót két? Em đu lên thử thì thấy vẫn nhún lên xuống ngon lắm, chỉ mỗi tội kêu thôi. Hay là do giời ẩm nhể? Nó hơi rỉ tí nên cót két?

Làm nén hương .. cúng đúng bài xem dư lào đê :-bd

cominup

Xe hơi
Thế làm nén hương xong rồi thì khấn gọi ai đây cụ ới? Sắp đc 4 vạn rồi, chắc lại chạy qua anh tý. Tiện thể check lại luôn hệ thống điều hòa, giời lại sắp vào hè rồi. Tiện thể thay đôi lốp. hức! Nhìn quanh cũng ra đi cỡ 5 củ roài. Tầm này em mới thấy thư giãn khi lái xe, nhưng ra cao tốc vẫn hơi ca mơ run anh ah. Chắc tại ít đi đường trường.

F.I.A.T

Xe điện
Thế làm nén hương xong rồi thì khấn gọi ai đây cụ ới? Sắp đc 4 vạn rồi, chắc lại chạy qua anh tý. Tiện thể check lại luôn hệ thống điều hòa, giời lại sắp vào hè rồi. Tiện thể thay đôi lốp. hức! Nhìn quanh cũng ra đi cỡ 5 củ roài. Tầm này em mới thấy thư giãn khi lái xe, nhưng ra cao tốc vẫn hơi ca mơ run anh ah. Chắc tại ít đi đường trường.
Cụ thắp nén hương rồi khấn:"con lạy cụ Fiat, con ạ cụ albea, xong.......vv...vv có việc gì thì cụ tiếp" thế là ra bịnh ngay.
Cụ ko biết à, cụ mèo khám xe cho EA trước khi khám đều chạy vào trong thắp hương khấn như vậy đóa.=))
Xe cụ chạy ít nhể, mới có 4 vạn thôi à

cominup

Xe hơi
Em ko biết, thấy cụ mèo cắm đồng hồ vào xong rồi bảo thế :-bd

Càng đi càng phê anh ah. Mấy hôm nay dở chứng đi lốp non non tí, êm hơn là cân đủ 2.3 cân. Hí hí! Dưng hôm qua thấy có tay hàng xóm khoe chạy xe Li` xợt, đi từ đây vào Thanh rồi lộn ra hết có 4 lít xăng, hỏi ra thì hóa ra là Hybrid, híc! Chả hiểu có phải bốc phét không.

@Mèo: Anh cũng nghiên cứu môn Hybrid đi, chả mấy mà anh em đi xe đấy đầy đường đấy. Nói chung là phải đi tắt dón đầu chứ nhể.

siena hlx 1.6

Xe đạp
các kụ ơi cho iem hỏi tí:
ông bạn đi thử xe của em, nói là bộ chia điện hoặc hệ thống đánh lửa không phù hợp, hiện tượng xảy ra yếu máy, rung xe (Không đến nỗi nhảy cẫng lên như bỏ máy đâu). Bây giờ phải chỉnh lại ntn đây?
Xe iem là siena HLX 1.6 (đã đôi lẫn đến với bác Mòe thiêu roài đới)
Nho
ờ các Kụ chỉ bảu.
Cám ơn nhều nhều.

F.I.A.T

Xe điện
Cái bệnh nó ko rõ ràng như vậy lại liên quan đến lửa với điện thì chỉ vác máy ra đo đếm chứ chém thế thì khó trúng lắm cụ ạ