Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

ninhcd

Xe tăng
Xe em không bị thế, em ra vào lúc sáng, khởi động máy rồi cầm cái chổi lông gà đi vòng quang xe 1 vòng, lên xe đi luôn, xe vẫn bốc. Tối đi về thì lên xe khởi động xong chạy luôn, cũng vẫn bốc. Đề nghị các cụ vào góp ý trên tinh thần xây dựng, cấm dìm hàng nhá =))
---
Nghe cụ tả cảnh mà e cứ ngỡ gặp Cụ Khổng Minh đời nhà Thanh, thấy tao nhã và nhẹ nhàng quá các cụ nhảy ;)

congnhuanphat

Xe điện
---
E ko rõ xe e đời 2002 thì giờ đăng kiểm đc bao lâu nữa.
Về vụ thời tiết mấy hum rùi quá lạnh như cụ Ocha nói thì xe e cũng bị i như vậy, vào số 1, 2 cảm giác như bị hơi "giắt số", hơi cứng, các số cao có đỡ hơn chút nhưng thốc ga để tăng tốc máy hơi khựng lại như bị thiếu xăng. Chạy 1 lúc máy nóng lên thì quất 100km lại ok bình thường, e bị đúng lúc vừa nhận xe từ chỗ cụ vòi ra - e cho xe đi Rửa máy. Sau 1 hồi theo dõi và hỏi han thì hóa ra là do thời tiết quá lạnh lên vậy chứ hok cóa seo cả :-??
202 em vừa đăng kiểm vẫn 6 tháng cụ ơi
Trời lạnh công nhận chạy tốn xăng hơn chút thì phải
@MQC xe vữn ngon lâu ko thấy cụ họp hành gì?

ELX1.3

Xe buýt
Xe em chưa bị vù ga bao giờ, dạo trước có đi vệ sinh cổ hút chỗ cụ Mèo-Autocare, các cụ ấy xịt cái lọ dung dịch chuyên cho rửa chế cụ ạ, bẩn kinh người, cụ nên rửa bằng dung dịch ấy, rửa bằng khí nén ko sạch bằng đâu.

Cụ thử rửa bằng dung dịch và chạy xăng A95 xem nó dư lào, em thấy có cụ trên này thay cái cảm biến ga có mấy trăm thôi, Mk nó tháo hai cái cảm biến ra thay 2 cái khác vào chứ không thay nguyên cục. Ko hiểu cụ tỷ ra sao
E lấy RT7 xịt, xong dùng xịt hơi thổi hết ra, tháo ra như tháo chế ấy, bôi keo rồi lắp kín lại... chả đỡ gì! Nếu thay có mấy trăm khìn vnđ thì e cũng đi thay ngay! Không hiểu có hết không thôi... đi thế này nhiều lúc ức chế lắm cụ ah! Nhất là lúc đường đông! Hazzzz

tranhainam

Xe điện
Khớ khớ, các cụ cứ nói quá,
Em tưởng đi fiat thì sáng nào cũng phải cong mông lên ủn, đến lúc nổ đc máy thì người nóng là vừa

JetMatiz

Xe buýt
Khớ khớ, các cụ cứ nói quá,
Em tưởng đi fiat thì sáng nào cũng phải cong mông lên ủn, đến lúc nổ đc máy thì người nóng là vừa
Em chả hiểu kụ nói giề?

Đi Phi Ắc sướn lắm đới he he!

tranhainam

Xe điện

MQC

Xe buýt
---
Nghe cụ tả cảnh mà e cứ ngỡ gặp Cụ Khổng Minh đời nhà Thanh, thấy tao nhã và nhẹ nhàng quá các cụ nhảy ;)
Phải khai báo trước với tinh thần xây dựng như em, chứ không nói là có mấy cụ vào dìm hàng rồi =)) Không hiểu sau cuộc dìm hàng của cụ Mèo, cụ NinhCD, cụ TranhaiNam thì xe của em không biết có Tết này có bán được hơn trym không ? hay lại mấy xịch cũng nên. Em cứ PR thế để đủn cho dễ =))

JetMatiz

Xe buýt
ơ thế ạ?? em cứ tưởng.
làm thế nào để có 1 em phi ắc, cụ giúp em với, xèm quá
Em còn mỗi một con Albea 1.6 nhưng bán thì đi bộ chắc? Nhưng đúng là với số tiền ~ 250tr thì chả có con gì đi ngon bằng he he

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Xe ngon là đăng kiểm 18 tháng nhỉ?

Tiện đây em hỏi các bác là: Không hiểu sao mấy hôm nay trời lạnh quá em đi thấy xe có vẻ không bốc như mấy hôm trời ấm. Các bác có thấy thế không? Có vẻ tốn xăng hơn thì phải. (Đi loanh quanh thôi chứ ko phải đường dài liên tỉnh ạ).
Hôm qua em mở hộp lọc khí rồi vứt béng cái miếng mút xốp đi vì thấy nó cũ quá. Chạy thấy bốc hẳn.
Hình như xe HQ nó chỉ có cái lọc giấy kia chứ có thêm cái mút như Fiat đâu các bác nhỉ?

Hôm qua em mở hộp lọc khí rồi vứt béng cái miếng mút xốp đi vì thấy nó cũ quá. Chạy thấy bốc hẳn.
Hình như xe HQ nó chỉ có cái lọc giấy kia chứ có thêm cái mút như Fiat đâu các bác nhỉ?
Năm trước em xuống Mì Kỏng, định thay miếng mút các anh ấy bảo 3 lít hay ba lít rưởi gì đó, ***, có mỗi miếng mút mà đắt thía thế là em cóc thay nữa. Cứ để tênh hênh vậy chạy (có lọc tinh). Đến giờ 1 năm roài vẫn chưa thấy sao :D.

qisheng

Xe buýt
Em mới mua cái mút lọc khí thô trong MK, bao gồm cả 2 giá nhựa để đỡ, giá gần 200K thì phải (dạo này trí nhớ kém quá), nhưng vứt đi chỉ lấy cái mút xốp thôi.

ninhcd

Xe tăng
Xe em hồi mới lấy về đổi đăng ký xong rồi vác đến trạm đăng kiểm gốc đổi nốt tên trong sổ đăng kiểm + kiểm định lại luôn (cho dù xe ấy mới kiểm định được 3 tháng) cái trạm ngay gần chỗ Cụ Mèo 29-01S thì phải, ngay ngã tư Nguyễn Huy Tưởng ấy. thủ tục đơn giản thôi cụ ạ, mỗi tội mất thời gian.

Em nhiệt liệt hoan nghênh tinh thần OFer của cụ Mèo, cụ rất nhiệt tình cho AE Fiat, cụ giữ phong độ nhá. hôm kia lúc đang đánh xe ra cổng autocare có gặp cụ nào cũng Siena màu vàng đồng đang vào, cụ nào đấy nhỉ.
---
Kính thưa các cụ, sáng nay e vừa mang xe qua Trạm ĐK cạnh ĐH GTVT để khám lưu hành và đổi sổ sang tên e,e đi sớm lên chỉ mất có 1/2 buổi sáng là đã xong hết mọi thủ tục. E cũng định qua chỗ cụ Mèo nhờ vả chút nhưng nghĩ việc này nhỏ như con thỏ lên lại thui, e để dành có ca nào khó khó và hum nào thời tiết nắng nóng tiện cho việc câu beer thì e mới nhờ:-bd
Tks các cụ và nhứt là cụ Mèo đã nhiệt tình giúp e nhá ;;)

F.I.A.T

Xe điện
---
Kính thưa các cụ, sáng nay e vừa mang xe qua Trạm ĐK cạnh ĐH GTVT để khám lưu hành và đổi sổ sang tên e,e đi sớm lên chỉ mất có 1/2 buổi sáng là đã xong hết mọi thủ tục. E cũng định qua chỗ cụ Mèo nhờ vả chút nhưng nghĩ việc này nhỏ như con thỏ lên lại thui, e để dành có ca nào khó khó và hum nào thời tiết nắng nóng tiện cho việc câu beer thì e mới nhờ:-bd
Tks các cụ và nhứt là cụ Mèo đã nhiệt tình giúp e nhá ;;)
Cụ sang tên đăng ký chắc là ăn ở với em nó dài dài đấy nhể

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Đề nghị bác Ninhcd cho biết là sang tên hết bi nhiêu tiền để em chuẩn bị. Em là còn giữ lâu dài vì mới chạy có 6.5Vạn thôi. Ko sang tên hỏi han rách việc mà sắp tới còn định chạy sang Lào nữa, không chính chủ bên GTCC họ ko cấp giấy phép vào Lào.

Bác Qisheng: 200K cho cái miếng mút đó thì em cho rằng bác mua vì lấy chỗ đi lại với MK phải ko?

ninhcd

Xe tăng
Đề nghị bác Ninhcd cho biết là sang tên hết bi nhiêu tiền để em chuẩn bị. Em là còn giữ lâu dài vì mới chạy có 6.5Vạn thôi. Ko sang tên hỏi han rách việc mà sắp tới còn định chạy sang Lào nữa, không chính chủ bên GTCC họ ko cấp giấy phép vào Lào.

Bác Qisheng: 200K cho cái miếng mút đó thì em cho rằng bác mua vì lấy chỗ đi lại với MK phải ko?
----
Bá cáo các Cụ, xe e đời 2002, bên thuế họ áp rẻ lém, có 60 củ x 12% thui ợ, cộng vài trăm tiền làm thủ tục ở cơ quan C.A lên thiệt hại ko đáng là bao mà đc cái mác chính chủ :-bd

@ Cụ F.I.A.T: Tình hình xe ngon quá lên e quyết gắn bó với e nó còn lâu còn dài cụ ah;

@ Tran Hai Nam: Đề nghị Cụ ko đc Dìm hàng nhá, xe e mà ...như xe cụ M.Q.C thì e đã ko phải làm thía ;)

MQC

Xe buýt
----
Bá cáo các Cụ, xe e đời 2002, bên thuế họ áp rẻ lém, có 60 củ x 12% thui ợ, cộng vài trăm tiền làm thủ tục ở cơ quan C.A lên thiệt hại ko đáng là bao mà đc cái mác chính chủ :-bd

@ Cụ F.I.A.T: Tình hình xe ngon quá lên e quyết gắn bó với e nó còn lâu còn dài cụ ah;

@ Tran Hai Nam: Đề nghị Cụ ko đc Dìm hàng nhá, xe e mà ...như xe cụ M.Q.C thì e đã ko phải làm thía ;)
Quái lạ, đọc kỹ thấy câu trên với câu dưới hóa ra dìm hàng nhau dồi.

F.I.A.T

Xe điện
Miếng mút á, em ra ngoài cửa hàng VLXD mua cái mút giá 5k về tách mỏng nó ra khoảng 5mm chạy phé luôn, còn lâu mới hỏng, có quái gì đâu, chức năng như nhau cả, miễn là đừng chọn loại dày quá, tốn xăng.

Mà em cũng thấy cái mút ấy cũng chả thực sự cần thiết lắm

ninhcd

Xe tăng
Miếng mút á, em ra ngoài cửa hàng VLXD mua cái mút giá 5k về tách mỏng nó ra khoảng 5mm chạy phé luôn, còn lâu mới hỏng, có quái gì đâu, chức năng như nhau cả, miễn là đừng chọn loại dày quá, tốn xăng.

Mà em cũng thấy cái mút ấy cũng chả thực sự cần thiết lắm
---
Ơ thế ra là xe các cụ có miếng mút gì đó ah, sao xe e hok cóa các cụ nhể, hum nào e xuống Mì kổng mua hẳn cái hịn, đi cái miếng 5k sợ ko an toàn lém \:D/