Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

ninhcd

Xe tăng
Em có hỏi 1 bác thì thấy bảo có bác ĐỘ Quang ở Trần thánh tông làm rất tốt về điện lạnh điều hòa, có cụ nào thử chưa?
Nếu 0 thì ra tết e ra đó làm chuột bạch 1 cái, quạt gió xe e có tiếng kêu lọc xọc rồi. Lẫy gió trong bị hỏng, gạt nút gió trong, đi qua hàng vịt quay vẫn thơm phức, dù cửa kính vẫn đóng kín
----
Vụ Điện lạnh điều hòa, quạt gió e nghĩ cụ lên mang qua chỗ cụ Vịt Vòi sem dư lào, quạt xe e nấc 2 nó hơi kêu tạch tạch e mang qua đó cụ ấy chỉnh ok lun, đã thế lại còn nhất quyết ko lấy xiền nữa chớ, nghĩ mà .....sướng quá 8-}

MQC

Xe buýt
Mình ghen tị với ông này quá, cũng fubon mà ông ấy đc hẳn cái quây xe mới, còn mình chỉ có gì. Nhanh tay chụp mấy chục kiểu ảnh quanh xe roài, cứ rao bán xe là mềnh lên ném đá cho chết.
Các cụ trốn hết, trời rét thế mà em mặc quần đùi, khoác áo bông đi bia lạnh, đi bộ dọc phố khiến dân nó tưởng bị nàm sao
Lại thêm ông nữa dìm hàng :) tức quá.

MQC

Xe buýt
Em có hỏi 1 bác thì thấy bảo có bác ĐỘ Quang ở Trần thánh tông làm rất tốt về điện lạnh điều hòa, có cụ nào thử chưa?
Nếu 0 thì ra tết e ra đó làm chuột bạch 1 cái, quạt gió xe e có tiếng kêu lọc xọc rồi. Lẫy gió trong bị hỏng, gạt nút gió trong, đi qua hàng vịt quay vẫn thơm phức, dù cửa kính vẫn đóng kín
Em thấy bác Lợi ở 230 Lạc trung làm cũng được, nhưng giá hơi cao. Ngon bổ rẻ thì cụ cứ sang cụ Mèo hay cụ Vòi.

hoachuoique

Xe điện
Oài ơi .....Ngồi đây mà Em cũng thấy thơm phức .

lttung

Xe buýt
Chào các bác
Vợ hai của tôi bị rò nước làm mát, đưa vào MKTT chưa tìm ra chỗ rò. Tôi chỉ thấy rỏ ra từ gầm xe, ở vị trí ngang với trục trước.
Vụ này là thé nào, mong các bác chỉ cho
Cám ơn các bác trước

kangta160

Xe tải
Chào các bác
Vợ hai của tôi bị rò nước làm mát, đưa vào MKTT chưa tìm ra chỗ rò. Tôi chỉ thấy rỏ ra từ gầm xe, ở vị trí ngang với trục trước.
Cám ơn các bác trước
xe bác bị rò nước làm mát ở trục trước ,có khả năng là nắp kỹ thuật lâu ngày bị thủng kim châm bác nhờ bác hậu thay cho ,xe em cũng mới thay điện thoại của bác hậu đây 0979514041

ninhcd

Xe tăng
Chào các bác
Cám ơn các bác trước
----
Xe cụ bị bịnh giống y chang xe em, e đang thủ sẵn 1 chai nước làm mát trên xe rùi. Giờ e lót dép hóng tin của cụ xem cụ sử ný dư lào nhá

ninhcd

Xe tăng
Các cụ cho e ?, xe e đã tới hạn đăng kiểm, giờ e muốn chuyển luôn Tên trong sổ ĐK sang tên e (e đã làm xong thủ tục chuyển tên trên đăng ký) thì phải tới trạm đang kiểm lần gần nhất chủ xe cũ đã ĐK (cạnh ĐH GTVT).
E muốn ? nhà mình đã có cụ nào có kinh nghiệm là vụ này chưa (e cà sẵn 1 bộ số khung số máy roài) các cụ cho e ? chi phí hết tầm nhiu nhiu và thủ tục có nhanh gọn ko ạ?
Tks các cụ trước

tranhainam

Xe điện
----
Xe cụ bị bịnh giống y chang xe em, e đang thủ sẵn 1 chai nước làm mát trên xe rùi. Giờ e lót dép hóng tin của cụ xem cụ sử ný dư lào nhá
xe bác bị rò nước làm mát ở trục trước ,có khả năng là nắp kỹ thuật lâu ngày bị thủng kim châm bác nhờ bác hậu thay cho ,xe em cũng mới thay điện thoại của bác hậu đây 0979514041
Chào các bác
Cám ơn các bác trước
khả năng giống bệnh xe em đợt trước, rất khó tìm vì lúc mình đến, máy nóng, 0 rõ chỗ bị rò.
Sau thay hết mấy cái nắp (họ gọi là mặt bích công nghệ) + lắp lại cái mấy cái cổ nhựa gì đó mới hết. Chi phí vài trăm k, chỉ tội phải vào mấy lần, vì mặt bích công nghệ phía gần chân côn thay hơi mất thời gian, tháo tung mấy thứ ra mới đc

Các cụ cho e ?, xe e đã tới hạn đăng kiểm, giờ e muốn chuyển luôn Tên trong sổ ĐK sang tên e (e đã làm xong thủ tục chuyển tên trên đăng ký) thì phải tới trạm đang kiểm lần gần nhất chủ xe cũ đã ĐK (cạnh ĐH GTVT).
E muốn ? nhà mình đã có cụ nào có kinh nghiệm là vụ này chưa (e cà sẵn 1 bộ số khung số máy roài) các cụ cho e ? chi phí hết tầm nhiu nhiu và thủ tục có nhanh gọn ko ạ?
Tks các cụ trước
Cụ mang qua chỗ e, e bẩu cu nhân viên hay đi làm đăng kiểm nó đi làm cho cụ nhá .. rổ giá thì cứ theo hóa đơn mà trả ....

F.I.A.T

Xe điện
Xe em hồi mới lấy về đổi đăng ký xong rồi vác đến trạm đăng kiểm gốc đổi nốt tên trong sổ đăng kiểm + kiểm định lại luôn (cho dù xe ấy mới kiểm định được 3 tháng) cái trạm ngay gần chỗ Cụ Mèo 29-01S thì phải, ngay ngã tư Nguyễn Huy Tưởng ấy. thủ tục đơn giản thôi cụ ạ, mỗi tội mất thời gian.

Em nhiệt liệt hoan nghênh tinh thần OFer của cụ Mèo, cụ rất nhiệt tình cho AE Fiat, cụ giữ phong độ nhá. hôm kia lúc đang đánh xe ra cổng autocare có gặp cụ nào cũng Siena màu vàng đồng đang vào, cụ nào đấy nhỉ.

ninhcd

Xe tăng
Cụ mang qua chỗ e, e bẩu cu nhân viên hay đi làm đăng kiểm nó đi làm cho cụ nhá .. rổ giá thì cứ theo hóa đơn mà trả ....
vậy e đa tạ cụ Mèo bằng mồm trước nhá, chắc trong tuần tới e sẽ mang xe đi làm, trc khi đi e a lồ cho cụ trc cụ nhá :-bd

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Xe ngon là đăng kiểm 18 tháng nhỉ?

Tiện đây em hỏi các bác là: Không hiểu sao mấy hôm nay trời lạnh quá em đi thấy xe có vẻ không bốc như mấy hôm trời ấm. Các bác có thấy thế không? Có vẻ tốn xăng hơn thì phải. (Đi loanh quanh thôi chứ ko phải đường dài liên tỉnh ạ).

F.I.A.T

Xe điện

Tiện đây em hỏi các bác là: Không hiểu sao mấy hôm nay trời lạnh quá em đi thấy xe có vẻ không bốc như mấy hôm trời ấm. Các bác có thấy thế không? Có vẻ tốn xăng hơn thì phải. (Đi loanh quanh thôi chứ ko phải đường dài liên tỉnh ạ).
Cụ cứ đùa thế nào chứ, em nghĩ xe fiat cụ chạy mãi rồi chắc cụ hiểu chứ lị.

Bình thường xe fiat chạy bốc nhất khi nhiệt độ nước gần chạm vạch giữa, lúc này máy chạy thì bốc cực, nổ ga răng ty rất êm dịu, đôi khi dừng đèn đỏ lắng nghe mới thấy tiếng máy. Vào mùa hè thì thời điểm này nó đến sớm hơn, mùa đông và còn lạnh như mấy hôm thì các bác chạy phải tầm 15-20 phút.

Mấy hôm lạnh vừa rồi em còn phát hiện là lúc khởi động buổi sáng vào số 1 và số 2 nó khó hơn bình thường, nhưng chịu khó đi côn đôi cũng đỡ, chạy nóng lên lại nhẹ hều, chắc là do dầu hộp số.

ELX1.3

Xe buýt
Mấy hôm lạnh vừa rồi em còn phát hiện là lúc khởi động buổi sáng vào số 1 và số 2 nó khó hơn bình thường, nhưng chịu khó đi côn đôi cũng đỡ, chạy nóng lên lại nhẹ hều, chắc là do dầu hộp số.
Cái này chuẩn luôn cụ ah! Con của e vẫn bị cái vụ thi thoảng bị vù ga, nhiều khi dừng đèn đỏ, hay đỗ xe mà cắt côn thì vòng tua máy toàn lên 1,5k nên nó ồ ồ ấy. E cũng tháo vệ sinh chỗ bầu hút gió, cổ hút... khu vực đấy nhưng ko hết. Có lẽ nào phải thay cái cảm biến đấy ko cụ nhỉ? Giá rổ ko biết thế nào?

F.I.A.T

Xe điện
Cái này chuẩn luôn cụ ah! Con của e vẫn bị cái vụ thi thoảng bị vù ga, nhiều khi dừng đèn đỏ, hay đỗ xe mà cắt côn thì vòng tua máy toàn lên 1,5k nên nó ồ ồ ấy. E cũng tháo vệ sinh chỗ bầu hút gió, cổ hút... khu vực đấy nhưng ko hết. Có lẽ nào phải thay cái cảm biến đấy ko cụ nhỉ? Giá rổ ko biết thế nào?
Xe em chưa bị vù ga bao giờ, dạo trước có đi vệ sinh cổ hút chỗ cụ Mèo-Autocare, các cụ ấy xịt cái lọ dung dịch chuyên cho rửa chế cụ ạ, bẩn kinh người, cụ nên rửa bằng dung dịch ấy, rửa bằng khí nén ko sạch bằng đâu.

Cụ thử rửa bằng dung dịch và chạy xăng A95 xem nó dư lào, em thấy có cụ trên này thay cái cảm biến ga có mấy trăm thôi, Mk nó tháo hai cái cảm biến ra thay 2 cái khác vào chứ không thay nguyên cục. Ko hiểu cụ tỷ ra sao

ninhcd

Xe tăng

---
E ko rõ xe e đời 2002 thì giờ đăng kiểm đc bao lâu nữa.
Về vụ thời tiết mấy hum rùi quá lạnh như cụ Ocha nói thì xe e cũng bị i như vậy, vào số 1, 2 cảm giác như bị hơi "giắt số", hơi cứng, các số cao có đỡ hơn chút nhưng thốc ga để tăng tốc máy hơi khựng lại như bị thiếu xăng. Chạy 1 lúc máy nóng lên thì quất 100km lại ok bình thường, e bị đúng lúc vừa nhận xe từ chỗ cụ vòi ra - e cho xe đi Rửa máy. Sau 1 hồi theo dõi và hỏi han thì hóa ra là do thời tiết quá lạnh lên vậy chứ hok cóa seo cả :-??

MQC

Xe buýt
---
E ko rõ xe e đời 2002 thì giờ đăng kiểm đc bao lâu nữa.
Về vụ thời tiết mấy hum rùi quá lạnh như cụ Ocha nói thì xe e cũng bị i như vậy, vào số 1, 2 cảm giác như bị hơi "giắt số", hơi cứng, các số cao có đỡ hơn chút nhưng thốc ga để tăng tốc máy hơi khựng lại như bị thiếu xăng. Chạy 1 lúc máy nóng lên thì quất 100km lại ok bình thường, e bị đúng lúc vừa nhận xe từ chỗ cụ vòi ra - e cho xe đi Rửa máy. Sau 1 hồi theo dõi và hỏi han thì hóa ra là do thời tiết quá lạnh lên vậy chứ hok cóa seo cả :-??
Xe em không bị thế, em ra vào lúc sáng, khởi động máy rồi cầm cái chổi lông gà đi vòng quang xe 1 vòng, lên xe đi luôn, xe vẫn bốc. Tối đi về thì lên xe khởi động xong chạy luôn, cũng vẫn bốc. Đề nghị các cụ vào góp ý trên tinh thần xây dựng, cấm dìm hàng nhá =))

F.I.A.T

Xe điện
Xe em không bị thế, em ra vào lúc sáng, khởi động máy rồi cầm cái chổi lông gà đi vòng quang xe 1 vòng, lên xe đi luôn, xe vẫn bốc. Tối đi về thì lên xe khởi động xong chạy luôn, cũng vẫn bốc. Đề nghị các cụ vào góp ý trên tinh thần xây dựng, cấm dìm hàng nhá =))
Nghe cụ mô tả sáng đi làm sao mà tao nhã thế nhỉ, cho xe nổ máy rồi cầm cái chổi lông gà phất phơ quanh xe, sướng thế.

Em buổi sáng đi làm là cứ xoắn hết cả lên, vì phải đưa cả hai nhóc ăn sáng và đi học, nhiều hôm còn bỏ cả ăn sáng