[Funland] Học sinh gặp tai nạn khi tham gia trải nghiệm cuối năm

BMW X10

Xe điện
Em đứt cả 2 dây chằng chéo. Của 1 bên chân,không có khả năng nối.
Em tập đi bộ nhanh đc. Nhưng nếu chạy nhẹ là cảm giác rời luôn khúc chân dưới ra.
Cụ có thể inbox cho em loại cụ đang dùng và mua ở đâu cũng như giá được k ạ?
Thanks.
Hoàn toàn được.
Để tối nay, tôi về nhà, chụp ảnh và gửi bác.

Đây chính là cái tôi đang xài, về hình thức:
Nó giá trị ở 2 miếng nhôm 2 bên, ngang cái lỗ ấy. Nó giữ đầu gối thẳng, khi vận động.

Nó có Size, tôi xài XL, hơi rộng.
Bác có lẽ nên xài cỡ L là vừa, với khung người 75kgs, như tôi.
Link: Nẹp Gối H5 Điều Trị Sau Mổ Dây Chằng Knee Pad Aolikes - Chợ GYM (chogym.vn)

Tôi mua cũng giá như trên: 500K / 2 cái, tôi không nhớ địa chỉ.
Bạn bán hàng còn tư vấn cho tôi khá nhiều về cái này.

Ôi thích quá

Xe buýt
Cho em.xin chi tiết với! Thanks.
SỰ TÁC ĐỘNG CỦA BĂNG DÁN KINESIO LÊN MÔ NHƯ THẾ NÀO?

Phương pháp Kinesio Taping - Kỹ thuật dán hỗ trợ KHỚP GỐI

Em mua của Lining loại có hộp (loại ko hộp rẻ hơn)

Cụ muốn tìm hiểu thêm thì xem youtube bác sĩ thể thao của tuyển VN em quên mất rồi, ông này cũng rất thích dùng băng Kinesio. Mỗi tội ông ý dùng băng xịn, đắt nhắm

Dan du an

Xe ba gác
Ngày xưa lúc bọn em sinh viên rồi mà tự đi chơi theo lớp còn có hai vụ tí nữa thì xong. Vụ thứ nhất là cái hồ Đồng Mô, cả lũ đi đến đó rồi xuống bơi, một bạn gái trượt chân ngủm xuống, may có một thằng bơi quá tốt và con bé kia tóc dài nó kéo lên được, kéo sát vào bờ một ông trợ giúp tóm trúng cả các thứ của bạn kia. Sau này gặp vẫn kể mãi. Vụ thứ hai là các con giời phi xe lên đỉnh Ba Vì, lúc xuống có thằng cầm lái con xe mượn là xem Kimco nam côn tay chở em người yêu, xuống dốc thế nào nó cảm giác phanh không ăn thế là hoảng lên bóp cả 2 tay, xe côn tay mà bóp cả 2 tay xuống dốc thì các cụ biết rồi đấy, may mà trời độ thế nào phang vào tả luy dương, móp bình xăng và vỡ linh tinh cả cái xe còn người chỉ rách quần áo với chảy máu bầm tím khắp nơi cả 2 chú. Đến lúc cả lũ dựng xe cho nó lên ông ôn không dám đèo con bé kia nữa, phải chuyển sang xe khác ngồi, con bé người yêu thì sang xe em. Xuống dốc kẹp 3 mà cháu nó ngồi giữa lại xước 2 tay nên không bám được cứ tì nguyên đủ thứ vào lưng em mệt phết.

nowhereland

Xe điện
Vấn đề là kể cả cô ko đi họ vẫn đi, cô vs trường ko liên quan gì cả.
Cụ chắc ko có con đang học cấp 1-2 nên kl hiểu. Giờ các lớp đều có nhóm phụ huynh trên zalo và ko có nick giáo viên trog đó.
Tôi có hẳn 3 đứa đang học cấp 2-3, và gia đình cũng nhiều con em học cùng lứa tuổi phổ thông. Nhóm zalo lớp nào cũng phải thông qua các cô hết, mọi sự kiện.

Ocdaonho

Xe tải
Trường Vin bây giờ bỏ chút tiền ra viếng 2 người đã mất, rồi thuê luật sư kiện thằng chủ thuyền phải bồi thường dân sự + đi tù là hợp lý nhất.
Vins ko dại dây vào. Đây là chuyện riêng của các gđ, trường chỉ chia buồn thôi cụ ạ.

nowhereland

Xe điện
Lớp con em PH tổ chức đi dã ngoại ko báo hay rủ cô, chả làm sao. Đây là hoạt động ngoài trường học và ko liên quan đến cô giáo và nhà trường.
Riêng Vins thì cô giáo lại càng ko đc liên quan đến các hđ ngoài trường học với PH và học sinh. Chỉ cần có tt giáo viên nhận quà (kể cả ko phong bì), dạy thêm hs, hay liên quan đến các hđ ngoài trường học với hs hay PH là mời giáo viên lên đường ngay cụ nhé.
Bạn giải thích hộ cái Ban phụ huynh là được thành lập trong môi trường nào, vì mục đích gì mà nói không liên quan đến nhà trường? Các bạn tự ra quán cafe bầu BPH được chắc?

BMW X10

Xe điện
Tìm hiểu thì thấy chỗ này thuộc vườn QG Xuân Thuỷ. Và việc đi tầu ra bãi bồi bắt ngao... nằm trong C trình của khách khi đến đây. Nên em thấy lỗi lớn nhất thuộc về nơi này và chủ tầu.
Tôi thì thấy, lỗi lớn nhất là không yêu cầu lính tráng mặc Áo phao.
Khi mà ở đây có thuỷ triều và đã có thuỷ triều khá to - ông lái tàu chắc phải biết rõ chuyện đó.

Nhưng thuỷ triều lên nhanh đến vậy thì cũng kinh thật.

ceconam

Xe điện

Cuối năm nhiều lớp phụ huynh hay tổ chức cho các con đi dã ngoại, đọc vụ này khiếp thật các cụ ạ. Các cụ lưu ý để chọn địa điểm dã ngoại an toàn cho các con.
Lớp con nhà em tuần vừa rồi cũng đi dã ngoại nhưng chỉ tổ chức ở Cúc Phương khá an toàn.
Không biết lớp gặp tai nạn ở bãi ngao là cấp 2 hay cấp 3 nhưng tổ chức cho các con đi ra bãi bồi xa cách bờ đến 6-7km mà toàn các cháu ở thành phố thì cũng nguy hiểm thật.
E xác nhận vụ này, cháu bé là con của anh bạn từ thời nối khố, hôm chủ nhật vừa rồi e có đi tiễn biệt cháu lần cuối, xót xa....

Ocdaonho

Xe tải
Hội phụ huỳnh ko được trường ok bố bảo dám đưa hs dã ngoại nhé. Có lẽ trường này liên quan đến V nên các Cụ of mới sống chết bv rứa. E chả lạ.
Khổ thân cụ, con cụ học trường gì mà khổ thế, các gđ muốn đưa con đi chơi đâu cũng phải viết giấy xin phép trường, xin phép cô giáo ĐỒNG Ý rồi mới được đi à?
Vins là cái méo j mà phải bảo vệ. Nếu đây là học sinh và PH của trường công hay bất cứ trường tư nào thì cũng chả liên quan gì đến trường.

Tôi có hẳn 3 đứa đang học cấp 2-3, và gia đình cũng nhiều con em học cùng lứa tuổi phổ thông. Nhóm zalo lớp nào cũng phải thông qua các cô hết, mọi sự kiện.
Tôi cũng là PH của 3 đứa học mẫu giáo - c1-2 trường tư, t ko biết trường công thế nào chứ lớp con tôi 1 năm PH tổ chức đi chơi 4-5 lần, 1 lần cuối năm sẽ full cả lớp và mời cô, cô đi được thì đi ko đi được thì thôi, các lần khác tầm 10-15 nhà loanh quanh cũng mấy chục người lớn, trẻ con…và ko mời giáo viên vì chả liên quan. Lên rừng xuống biển suối thác đủ hết…
Zalo thì lớp có đến 3 nhóm, 1 nhóm có cô để trao đổi tình hình, 1 nhóm toàn PH để chém gió những việc ko cần cô bao gồm các sự kiện như tự tổ chức đi chơi, và có nhóm phụ huynh ăn chơi (hay đi chơi) riêng. Chả có nhóm nào cần phải thông qua cô giáo hết trừ cái nhóm đầu tiên là cô lập ra.

beomap2

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

jazzzzz

Xe lăn
Theo báo đăng thì đoàn giã ngoại đến bãi lúc 12g30. Như vậy thì thằng chủ thuyền phải ở tù, vì theo con nước sau 13g thì nước lên cao thêm 1,5m so với lúc thấp nhất và đỉnh điểm lá 17g thì nước dâng cao thêm 3m so với lúc thấp nhất.

Thằng chủ thuyền thừa biêt chuyện này, nhưng nó bất chấp, vì tiền mà 12g30 vẫn đưa bọn trẻ ra bãi ngao.

Theo ông Mạnh, lúc 12h30 ngày 20/5, đoàn khách khoảng 50 người, gồm phụ huynh và học sinh lớp 6 một trường tư thục ở Tây Mỗ, Nam Từ Liêm, Hà Nội, đi tàu ra bãi cát ở cửa sông Trà để trải nghiệm bắt ngao, vạng. Đoàn do lớp tự tổ chức, cử một phụ huynh làm trưởng đoàn.

Tốp xuống bắt ngao khi đó khoảng 20 người. Sau khi bắt đầu chừng nửa tiếng, nước bắt đầu dâng lên, ngập đến đầu gối. Khu vực này là bãi cát non nên cát bị sụt xuống và cuốn học sinh theo dòng nước ra sông.
Mấy ngày này trời rất nắng và nóng, giờ đó sao lại lôi nhau ra trải nghiệm nhỉ.
Hay ông mạng nhớ nhầm.

honglongit

Xe buýt
Ngày xưa lúc bọn em sinh viên rồi mà tự đi chơi theo lớp còn có hai vụ tí nữa thì xong. Vụ thứ nhất là cái hồ Đồng Mô, cả lũ đi đến đó rồi xuống bơi, một bạn gái trượt chân ngủm xuống, may có một thằng bơi quá tốt và con bé kia tóc dài nó kéo lên được, kéo sát vào bờ một ông trợ giúp tóm trúng cả các thứ của bạn kia. Sau này gặp vẫn kể mãi. Vụ thứ hai là các con giời phi xe lên đỉnh Ba Vì, lúc xuống có thằng cầm lái con xe mượn là xem Kimco nam côn tay chở em người yêu, xuống dốc thế nào nó cảm giác phanh không ăn thế là hoảng lên bóp cả 2 tay, xe côn tay mà bóp cả 2 tay xuống dốc thì các cụ biết rồi đấy, may mà trời độ thế nào phang vào tả luy dương, móp bình xăng và vỡ linh tinh cả cái xe còn người chỉ rách quần áo với chảy máu bầm tím khắp nơi cả 2 chú. Đến lúc cả lũ dựng xe cho nó lên ông ôn không dám đèo con bé kia nữa, phải chuyển sang xe khác ngồi, con bé người yêu thì sang xe em. Xuống dốc kẹp 3 mà cháu nó ngồi giữa lại xước 2 tay nên không bám được cứ tì nguyên đủ thứ vào lưng em mệt phết.
Cụ kể 2 vụ suýt tèo mà e lại cứ thấy buồn cười, nhất cụ rồi =))

lum..zzz

Xe điện
Thầy cụ dạy lý thuyết thì rất hay nhưng thực tế không như vậy đâu.

Cụ nghe câu " sắp chết đuối vớ được cọc" bao giờ chưa?". Thằng sắp chết đuối nó mà túm được cụ, cụ mà siết cố nó đằng sau như thế nó càng hoảng loạn quẫy mạnh và kéo cụ xuống cùng. Cụ nhỏ con hơn nó thì xác định chìm theo nó.

Bản thân tôi đã từng " cứu " bạn khi bơi ở hồ sâu vài chục mét. Thằng kia có dấu hiệu bị hẫng ( chắc do gặp luồng nước lạnh đột ngột nên chuột rút kéo nó xuống, thằng này cũng biết bơi nhé) tôi và thằng gần đấy bơi ra xem thế nào. Thấy nó chới với 2 thằng tôi bơi gần đấy định dìu nó vào thì nó túm được dìm cả 2 thằng tôi xuống nước. Thế là cả 3 cứ ngụp lặn như giã gạo cỡ tầm 1 phút thì ông nhõi kia mới bớt hoảng loạn vì nó cũng thấm mệt rồi, lúc đó cả bọn cũng bơi ra ứng cứu thì mới kéo được cả 3 thằng vào bờ sau khi đã uống no nước.

Thế nên cứu người khi bơi phải hết sức cẩn thận. Kỹ năng là một chuyện nhưng phải xem xét nhiều yếu tố khác nữa.
Em cứu 2 người năm 2003. Đoạn suối Thiên Sơn Suối Ngà có chỗ sâu 2 đứa bạn em 1 nam 1 nữ. Đứa con gái em tóm ngửa nó chấp chới sát bờ ok. Thằng bạn em xa hơn chút tưởng dễ ai ngờ nó đang dã chày tóm dc mình nó ghì rồi cào cấu, chân đạp vào bụng người em liên hồi. May dập dìu vào bờ, cách có 10m thôi mà ko thở nổi

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
SỰ TÁC ĐỘNG CỦA BĂNG DÁN KINESIO LÊN MÔ NHƯ THẾ NÀO?

Phương pháp Kinesio Taping - Kỹ thuật dán hỗ trợ KHỚP GỐI

Em mua của Lining loại có hộp (loại ko hộp rẻ hơn)

Cụ muốn tìm hiểu thêm thì xem youtube bác sĩ thể thao của tuyển VN em quên mất rồi, ông này cũng rất thích dùng băng Kinesio. Mỗi tội ông ý dùng băng xịn, đắt nhắm
Thanks cụ.

w4f

Xe tải
Hiệu trưởng thì không rõ nhưng chắc chắn phải thông qua giáo viên chủ nhiệm, bố bảo BPH làm mà không ý kiến gì với cô. Thường là sẽ thông qua và mời cô đi cùng BPH luôn, khả năng cao là cô cũng đi cùng đoàn.
Cụ này áp đặt nhỉ, và cũng kiểu suy diễn. Lớp con tôi tự tổ chức đi chơi, tùy vào tính chất mà có lúc mời/thông báo hoặc không.

jazzzzz

Xe lăn
Cụ nên tìm hiểu băng dán này nhé, em chỉ biết là:
Bọc gối -> Bó dây chằng
Băng dán -> Nâng dây chằng
2 loại vẫn tồn tại phù hợp cho mỗi loại vận động đấy cụ ạ
Để em thử, ngày nào cũng chạy bộ hoặc đạp xe, giờ có tuổi nên cũng hãi.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Hoàn toàn được.
Để tối nay, tôi về nhà, chụp ảnh và gửi bác.

Đây chính là cái tôi đang xài, về hình thức:
Nó giá trị ở 2 miếng nhôm 2 bên, ngang cái lỗ ấy. Nó giữ đầu gối thẳng, khi vận động.

View attachment 7855740

Nó có Size, tôi xài XL, hơi rộng.
Bác có lẽ nên xài cỡ L là vừa, với khung người 75kgs, như tôi.
Link: Nẹp Gối H5 Điều Trị Sau Mổ Dây Chằng Knee Pad Aolikes - Chợ GYM (chogym.vn)

Tôi mua cũng giá như trên: 500K / 2 cái, tôi không nhớ địa chỉ.
Bạn bán hàng còn tư vấn cho tôi khá nhiều về cái này.
Cảm ơn cụ nhiều!

BMW X10

Xe điện
Em cứu 2 người năm 2003. Đoạn suối Thiên Sơn Suối Ngà có chỗ sâu 2 đứa bạn em 1 nam 1 nữ. Đứa con gái em tóm ngửa nó chấp chới sát bờ ok. Thằng bạn em xa hơn chút tưởng dễ ai ngờ nó đang dã chày tóm dc mình nó ghì rồi cào cấu, chân đạp vào bụng người em liên hồi. May dập dìu vào bờ, cách có 10m thôi mà ko thở nổi
Thế nên, cái sự Kíu người đuối nước, thực sự cần được chỉ bảo 1 chút, bác ạ.
Vì đấy là chuyện sống chết.

Và cũng vì thế, mặc dù tôi bơi kém - đến bây giờ vẫn kém, thầy nó vẫn dạy tôi cách cứu người.

Hieumos

Xe container
Vầng, qua đây em mới biết được là nên chơi trước 10h cho an toàn. Đi bãi cát chỉ cần mình và con nhớ thế thôi.
Còn đi biển bình thường thì ko ngại, cứ đứng me mé bờ ko sao.
Em vừa hí hoáy trên trang web đó. Cũng không hẳn là trước 10h an toàn.

Giờ giấc thủy triều cũng loằng ngoằng lắm.

Nói chung là đi đâu cũng phải thu thập thông tin trước cụ ạ, càng nhiều thông tin thì càng bớt rủi ro.

nowhereland

Xe điện
Khổ thân cụ, con cụ học trường gì mà khổ thế, các gđ muốn đưa con đi chơi đâu cũng phải viết giấy xin phép trường, xin phép cô giáo ĐỒNG Ý rồi mới được đi à?
Vins là cái méo j mà phải bảo vệ. Nếu đây là học sinh và PH của trường công hay bất cứ trường tư nào thì cũng chả liên quan gì đến trường.

Tôi cũng là PH của 3 đứa học mẫu giáo - c1-2 trường tư, t ko biết trường công thế nào chứ lớp con tôi 1 năm PH tổ chức đi chơi 4-5 lần, 1 lần cuối năm sẽ full cả lớp và mời cô, cô đi được thì đi ko đi được thì thôi, các lần khác tầm 10-15 nhà loanh quanh cũng mấy chục người lớn, trẻ con…và ko mời giáo viên vì chả liên quan. Lên rừng xuống biển suối thác đủ hết…
Zalo thì lớp có đến 3 nhóm, 1 nhóm có cô để trao đổi tình hình, 1 nhóm toàn PH để chém gió những việc ko cần cô bao gồm các sự kiện như tự tổ chức đi chơi, và có nhóm phụ huynh ăn chơi (hay đi chơi) riêng. Chả có nhóm nào cần phải thông qua cô giáo hết trừ cái nhóm đầu tiên là cô lập ra.
Vậy cụ nên đọc hiểu cho rõ đã rồi hãy phán, cả tập thể lớp nó khác với nhóm nhỏ tự phát. 10-15 gia đình có cùng sở thích, hoàn cảnh thì các cụ muốn tụ tập làm gì thì làm. Nó khác với cả lớp sẽ có hoàn cảnh và sở thích khác nhau rất nhiều