[Funland] Học sinh gặp tai nạn khi tham gia trải nghiệm cuối năm

nowhereland

Xe điện
Cụ này áp đặt nhỉ, và cũng kiểu suy diễn. Lớp con tôi tự tổ chức đi chơi, tùy vào tính chất mà có lúc mời/thông báo hoặc không.
Không biết cụ có sinh hoạt ở nhóm PH nào không, nhưng văn hóa trường lớp ở mình nó thế. Công hay tư cũng vậy thôi, việc tổ chức cho cả lớp đi mà GVCN không biết ấy à? Nhẹ thì coi như không tôn trọng cô (hỏi ý kiến hoặc mời cô tham gia), nặng thì được xem như qua mặt cô. Chẳng có BPH nào lại kém hiểu biết và thiếu tế nhị như thế.

Phòng và vé

Xe tải
Cụ cứ cãi loanh quanh ròi cuối cùng cũng vẫn đến đoạn mời cô, nói lịch sự là thế còn thực tế là tất cả mọi hoạt động đều phải cho cô biết.
Ko phải loanh quanh mà là ko đúng sự việc theo kiểu cụ bảo “ bố bảo BPH làm mà ko ý kiến gì với cô”

Còn nếu cụ cứ tự suy luận theo hướng tiêu cực như vậy thì tùy cụ. Cuộc tranh luận này sẽ chẳng đi tới đâu nếu người nói 1 đằng người suy luận theo 1 nẻo như vậy

Ôi thích quá

Xe buýt
Em vừa hí hoáy trên trang web đó. Cũng không hẳn là trước 10h an toàn.

Giờ giấc thủy triều cũng loằng ngoằng lắm.

Nói chung là đi đâu cũng phải thu thập thông tin trước cụ ạ, càng nhiều thông tin thì càng bớt rủi ro.
ờ nhở, thế thì phải xem trước khi chơi rồi, công thức ko ăn thua

Đúng là em ngu dốt cái thủy triều này, nó thay đổi theo mùa, theo sự vận động của trái đất cơ mà

Đúng là em ngu dốt cái thủy triều này, nó thay đổi theo mùa, theo sự vận động của trái đất cơ mà
View attachment 7855838

Chỉnh sửa cuối:

Ocdaonho

Xe tải
Vậy cụ nên đọc hiểu cho rõ đã rồi hãy phán, cả tập thể lớp nó khác với nhóm nhỏ tự phát. 10-15 gia đình có cùng sở thích, hoàn cảnh thì các cụ muốn tụ tập làm gì thì làm. Nó khác với cả lớp sẽ có hoàn cảnh và sở thích khác nhau rất nhiều
Thế cụ cũng đọc kĩ đi. Vụ việc này cũng là 1 nhóm tự phát của các gđ trong 1 tập thể lớp. Ko phải là toàn bộ lớp, ko nằm trong hoạt động của trường hay lớp. Cụ thể đoàn gồm 53 người gồm cả phụ huynh, học sinh và một số anh chị em của học sinh.
Các chương trình dã ngoại ở trường là thuộc trường chịu trách nhiệm và thường sẽ chỉ giáo viên + học sinh đi, ko đi cùng phụ huynh (hoặc có 1 số đk tham gia) và thường ở những địa điểm khá an toàn như các farm, bảo tàng, khu du lịch văn hoá lịch sử…
Còn các hđ dã ngoại bờ bụi này thì chỉ là PH tự tổ chức. Chả có cô hay trường nào cấm người ta mang con đi chơi được cả. Nên những chuyến đi này ko thuộc trách nhiệm của trường dù tư hay công.
Không biết cụ có sinh hoạt ở nhóm PH nào không, nhưng văn hóa trường lớp ở mình nó thế. Công hay tư cũng vậy thôi, việc tổ chức cho cả lớp đi mà GVCN không biết ấy à? Nhẹ thì coi như không tôn trọng cô (hỏi ý kiến hoặc mời cô tham gia), nặng thì được xem như qua mặt cô. Chẳng có BPH nào lại kém hiểu biết và thiếu tế nhị như thế.
Thế tôi mới bảo cụ khổ rơi vào cái trường phải đội cô như lên đầu.

fanmu12345

Xe điện
Em đứt cả 2 dây chằng chéo. Của 1 bên chân,không có khả năng nối.
Em tập đi bộ nhanh đc. Nhưng nếu chạy nhẹ là cảm giác rời luôn khúc chân dưới ra.
Cụ có thể inbox cho em loại cụ đang dùng và mua ở đâu cũng như giá được k ạ?
Thanks.
Bây giờ có công nghệ mới rồi, nên các loại dứt dây chằng đều xử lý tốt nhé cụ, cụ đi mổ sớm

BX tôi bị đứt dây chằng nhưng không biết, cứ tưởng bị bong gân. 10 năm sau đau nhức và cẳng chân muốn rời khúc dưới, đi chụp MRI mới biết bị đứt dây chằng và tổn thương nặng.

BX tôi mổ nội soi nối dây chằng, sau đó đi lại bình thường, nhưng BS bảo sụn gối đã tổn thương quá nặng, nên sau này có thể phải thay khớp gối nhân tạo.

Mổ được 10 năm rồi, bây giờ đi lại bình thường, nhưng thỉnh thoảng kêu đau. Có lẽ 5-10 năm nữa phải thay khớp gối nhân tạo.

nowhereland

Xe điện
Em cứu 2 người năm 2003. Đoạn suối Thiên Sơn Suối Ngà có chỗ sâu 2 đứa bạn em 1 nam 1 nữ. Đứa con gái em tóm ngửa nó chấp chới sát bờ ok. Thằng bạn em xa hơn chút tưởng dễ ai ngờ nó đang dã chày tóm dc mình nó ghì rồi cào cấu, chân đạp vào bụng người em liên hồi. May dập dìu vào bờ, cách có 10m thôi mà ko thở nổi
Cụ nghe câu chết đuối vớ được cọc chưa? Họ sẽ bám cực chặt bằng tất cả sức lực có thể. Nên kinh nghiệm cứu người đuối nước là phải dìm cho đuối hẳn rồi túm tóc lôi vào bờ.

fanmu12345

Xe điện
Hoàn toàn được.
Để tối nay, tôi về nhà, chụp ảnh và gửi bác.

Đây chính là cái tôi đang xài, về hình thức:
Nó giá trị ở 2 miếng nhôm 2 bên, ngang cái lỗ ấy. Nó giữ đầu gối thẳng, khi vận động.

View attachment 7855740

Nó có Size, tôi xài XL, hơi rộng.
Bác có lẽ nên xài cỡ L là vừa, với khung người 75kgs, như tôi.
Link: Nẹp Gối H5 Điều Trị Sau Mổ Dây Chằng Knee Pad Aolikes - Chợ GYM (chogym.vn)

Tôi mua cũng giá như trên: 500K / 2 cái, tôi không nhớ địa chỉ.
Bạn bán hàng còn tư vấn cho tôi khá nhiều về cái này.
Cụ cho em số dt người bán hàng, hoặc đường link nhé, thanks cụ

lum..zzz

Xe điện
Cụ nghe câu chết đuối vớ được cọc chưa? Họ sẽ bám cực chặt bằng tất cả sức lực có thể. Nên kinh nghiệm cứu người đuối nước là phải dìm cho đuối hẳn rồi túm tóc lôi vào bờ.
Đang lẽ cho nó đuối đã. Em bơi tốt nhưng ko kinh nghiệm vì thấy nó đuối cứ nghĩ gần chỉ cần kéo là vào nhưng thực sự kinh hoàng khi bị đạp với ghì cổ mình. May ko thì cũng dc 20 năm. Sinh viên nên phi xe máy đi chơi

nowhereland

Xe điện
Thế cụ cũng đọc kĩ đi. Vụ việc này cũng là 1 nhóm tự phát của các gđ trong 1 tập thể lớp. Ko phải là toàn bộ lớp, ko nằm trong hoạt động của trường hay lớp. Cụ thể đoàn gồm 53 người gồm cả phụ huynh, học sinh và một số anh chị em của học sinh.
Các chương trình dã ngoại ở trường là thuộc trường chịu trách nhiệm và thường sẽ chỉ giáo viên + học sinh đi, ko đi cùng phụ huynh (hoặc có 1 số đk tham gia) và thường ở những địa điểm khá an toàn như các farm, bảo tàng, khu du lịch văn hoá lịch sử…
Còn các hđ dã ngoại bờ bụi này thì chỉ là PH tự tổ chức. Chả có cô hay trường nào cấm người ta mang con đi chơi được cả. Nên những chuyến đi này ko thuộc trách nhiệm của trường dù tư hay công.

Thế tôi mới bảo cụ khổ rơi vào cái trường phải đội cô như lên đầu.
Thứ 1 cụ nên đọc lại bài tôi còm rồi hãy phán, tôi đề cập đến việc thông qua khi tổ chức cho cả tập thể lớp, chứ không phải nhóm nhỏ. Tôi cũng chưa đề cập gì đến nhóm đi chơi chết đuối này.
Thứ 2 tôi m éo phải cụ đội cô lên đầu (theo cách cụ gọi) với một cụ khác nhé.

BMW X10

Xe điện
Cụ cho em số dt người bán hàng, hoặc đường link nhé, thanks cụ
Đường link Chợ gym đấy thôi bác.

Còn cái kia thì về nhà tôi tìm, có lẽ nó trôi mất đâu đó, vì độ 1 năm rồi bác ạ.
Cái tôi đang dùng thì tốt, để tôi xem lại Model code của nó.

onano69

Xe container
Bhp tổ chức đi chơi chả liên quan gì đến trường đâu cụ ơi.
Như lớp con em thì phụ huynh có 2 group zalo: 1 group có cô giáo và 1 group ko có.
Thỉnh thoảng cuối tuần vẫn rủ nhau cho các con đi chơi, chat trong nhóm ko có cô giáo.
Lycs thì đi nhảy Arena Tăng Bạt Hổ, lúc thì thuê xe bus 2 tầng lượn phố xong đi bảo tàng, cuối buổi đi ăn.
Kinh phí bổ đầu, nhà trường và cô giáo ko hề biết.
Vụ này cũng vậy thôi, tự tổ chức, đen là họ chọn chỗ quá rủi ro.
Đi như này chắc chắn cô biết, cũng có thể là nằm trong kế hoạch của trường nhưng có thể do BPH tổ chức, chỉ thời gian là phug hợp với kế hoạch của trường

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ có công nghệ mới rồi, nên các loại dứt dây chằng đều xử lý tốt nhé cụ, cụ đi mổ sớm

BX tôi bị đứt dây chằng nhưng không biết, cứ tưởng bị bong gân. 10 năm sau đau nhức và cẳng chân muốn rời khúc dưới, đi chụp MRI mới biết bị đứt dây chằng và tổn thương nặng.

BX tôi mổ nội soi nối dây chằng, sau đó đi lại bình thường, nhưng BS bảo sụn gối đã tổn thương quá nặng, nên sau này có thể phải thay khớp gối nhân tạo.

Mổ được 10 năm rồi, bây giờ đi lại bình thường, nhưng thỉnh thoảng kêu đau. Có lẽ 5-10 năm nữa phải thay khớp gối nhân tạo.
Cảm ơn cụ. Chắc tương lai em sẽ mổ,nối lại. Nhưng hiện tại thì còn nhiều lý do nên chưa làm đc.

fanmu12345

Xe điện
Cảm ơn cụ. Chắc tương lai em sẽ mổ,nối lại. Nhưng hiện tại thì còn nhiều lý do nên chưa làm đc.
Để càng lâu thì sụn gối càng tổn thương. Sau này không khắc phục được sụn gối

Policier

Xe hơi
Nghe các cụ mắng cô giáo với nhà trường mà em thấy thương cho cả 2 :(
Đi chơi tự phát ngoài giờ vẫn phải có trách nhiệm.
Hehe, ngay cả chuyện cán bộ công chức tiệc viên hết giờ làm về nhà là dân thường mà cộng đồng mạng còn bắt họ phải gương mẫu toàn diện. Giờ ngay cả việc tự tổ chức đi chơi cũng bắt BgH vs Gv có trách nhiệm .

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Quá đau lòng :((:((:((

TorienT

Xe container
Nói chuyện bơi thì
1. Biết bơi, bơi giỏi ở vùng nước đóng khác hoàn toàn vùng nước mở các cụ nhé. Chưa kể đi chơi thì là vùng nước lạ mình không thuộc địa hình, dòng chảy nên không nói hay được. Thủy, hỏa, đạo tặc - Thủy đứng đầu đấy ạ.
2. Biết bơi và cứu người khác nhau hoàn toàn. Nguyên tắc cứu người đầu tiên là an toàn bản thân, sau nữa cứu người chết đuối bằng cách nhảy xuống kéo là cách khó nhất và nguy hiểm nhất đòi hỏi các kỹ năng cứu hộ được rèn luyện bài bản. Các cụ cứ bàn nhau đấm cho ngất với túm tóc làm gì. Đừng tự tin biết bơi là cứu được người.
3. RIP các cháu và gia đình. Rủi ro ở khắp nơi nên các cụ bớt chút Toán, Văn, Anh của các cháu để dạy bơi, dạy thể lực, ngồi nói chuyện với con các kiến thức, kỹ năng nhận biết nguy hiểm để giảm bớt rủi ro.

lai 4 fun

Xe tải
Nói chuyện bơi thì
1. Biết bơi, bơi giỏi ở vùng nước đóng khác hoàn toàn vùng nước mở các cụ nhé. Chưa kể đi chơi thì là vùng nước lạ mình không thuộc địa hình, dòng chảy nên không nói hay được. Thủy, hỏa, đạo tặc - Thủy đứng đầu đấy ạ.
2. Biết bơi và cứu người khác nhau hoàn toàn. Nguyên tắc cứu người đầu tiên là an toàn bản thân, sau nữa cứu người chết đuối bằng cách nhảy xuống kéo là cách khó nhất và nguy hiểm nhất đòi hỏi các kỹ năng cứu hộ được rèn luyện bài bản. Các cụ cứ bàn nhau đấm cho ngất với túm tóc làm gì. Đừng tự tin biết bơi là cứu được người.
3. RIP các cháu và gia đình. Rủi ro ở khắp nơi nên các cụ bớt chút Toán, Văn, Anh của các cháu để dạy bơi, dạy thể lực, ngồi nói chuyện với con các kiến thức, kỹ năng nhận biết nguy hiểm để giảm bớt rủi ro.
1 học sinh và 1 phụ huynh cụ ạ. Thấy bảo đứa trẻ bị đuối ko có phụ huynh đi kèm mà gửi cho bác trưởng đoàn. Bác trưởng đoàn cứu cũng bị đuối theo. Quá thương tâm cho gia đình của cháu bé và cả con của bác phụ huynh bị mất lúc đấy chứng kiến vậy ko biết shock thế nào. Thương quá.

TorienT

Xe container
1 học sinh và 1 phụ huynh cụ ạ. Thấy bảo đứa trẻ bị đuối ko có phụ huynh đi kèm mà gửi cho bác trưởng đoàn. Bác trưởng đoàn cứu cũng bị đuối theo. Quá thương tâm cho gia đình của cháu bé và cả con của bác phụ huynh bị mất lúc đấy chứng kiến vậy ko biết shock thế nào. Thương quá.
Vâng, chia buồn cùng bác phụ huynh cụ ạ. Con lớp 6 cho nhau ra bãi bồi cửa sông trải nghiệm thì nguy hiểm quá :(