[Funland] Hoa hậu Thu Thủy, Vĩnh biệt em!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Không phải tò mò nhưng rất muốn biết rõ trường hợp của Thu Thủy để rút kinh nghiệm.
Chắc ko thể kết luận vô lý như vậy đâu cụ ạ, những người thường thường xuyên chạy lại bị đột quỵ là do họ có bệnh sẵn rồi.
Trường hợp của em nhé, em có nhiều vấn đề về sức khỏe nên ko ai cẩn thận trong ăn uống như em, rất chịu khó chạy mặc dù mỗi ngày chỉ vài ba cây thôi, đến mức đa số người thân của em nói là mày như thế mà có khỏe đâu. Thực ra họ ko hiểu là mình có vấn đề nên mới chịu khó tập.

Em chạy hàng ngày cực hiếm khi bỏ 10 năm liền, tim của mình tốt hơn nhiều, thỉnh thoảng xét nghiệm máu tuyệt vời mặc dù em cũng lớn tuổi rồi chứ ko còn trẻ, tuy nhiên em thấy nó có vấn đề, em hơi gầy nên khớp chưa thấy sao nhưng bàn chân thỉnh thoảng nó giật giật từng cơn khá đau vài ngày bị một lần, từ ngày covid hơn năm nay em về quê ko có đường chạy bỏ hẳn thấy yếu hơn nhiều nhưng cơn đau chân gần như hoàn toàn biến mất và em xác định do mình chạy.

Em kết luận lại là chạy vừa sức thôi và một tuần mình phải có ít nhất hai ngày nghỉ hoàn toàn.
Em thì chạy cách ngày chứ không phải ngày nào cũng chạy. Hôm nào cảm thấy người hơi mệt là nghỉ.
Mình chạy để có sức khỏe nên đừng bao giờ cố

illidandh

Xe tải
Cuộc đời ngắn ngủi, sống lành mạnh mà vẫn bị đột quỵ, tội chị quá.

Được gửi từ iPhone 13 Pro Gold Max Full Option Limited Edition - Otofun

samoclan

Xe điện
Trí thức, gia giáo. Ko như mấy em hoa hậu thời nay “não ngắn” tuyền scandan. Rip

Rô-Ron

Xe điện
Thương em quá ! Cuộc sống vô thường! Mong em yên nghỉ!

Dzon

Xe điện
Hình như hoa hậu cũng có người bạn là nhà báo Cao Hải Hà cũng mất đúng ngày này năm trước :(

Beu 4x4

Xe điện
R.I.P em nguyên hoa hậu!!!

Ngoài lề tí về chạy bộ mùa dịch và nóng này với các cụ hay chạy.
Khi đã đc 2,3 km hoặc hơn - khẩu trang sũng mồ hôi - mà chẳng may sắp hắt xì hơi, các cụ phải giật khẩu trang ra Ngay lập tức!!!
Do lúc đó lưu lượng ko khí hít vào tăng cao đột ngột tạo áp lực hút chặt khẩu trang sũng nước vào mũi. Dù có phản xạ há mồm ra đớp khí thì áp lực hút khẩu trang vào mũi vẫn cực mạnh. Khi đó khẩu trang sũng nước sẽ bịt ko cho không khí vào gây nghẹt thở tức thời rất nguy hiểm. Nhẹ (khẩu trang ướt n chưa sũng) thì cũng bị nước mồ hôi theo mũi vào khí quản hoặc sâu hơn, sặc rất sợ.
Nếu khẩu trang khô thì hắt hơi bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

000i000

Xe đạp
Theo thông tin em biết thì Thu Thủy không phải chết khi chạy bộ như các báo đưa tin (một số báo đã sửa lại rồi).
TT được người nhà đưa vào viện vào buổi tối muộn hôm qua và ra đi ko lâu sau đó.

lum..zzz

Xe điện

hstm

Xe tải
Nếu mất vì bệnh thì gia đình và chị Thủy đã biết trước đó rồi.

Rip bông hậu Thủy lợi.

Moriarty

Xe container
Cái món chạy bộ nó dễ cho người ta cảm giác pro lắm, 6 tháng 1 năm đã thấy mặc áo 42km rồi, tracklog thì tăng từng ngày. Đến con gấu mông to nhà e cũng chơi hồ Tây về khoe ầm ầm hôm sau gan bàn chân với đàu gối đau đêch bước đi đc mới trắng mắt ra.

darthvader

Xe điện
Vĩnh biệt bạn , đột ngột quá :( ...

Về mục thể dục thể thao chạy bộ các thứ, các cụ cũng đừng nặng nề làm gì, tập được là tốt.. nhưng sau 40 cần đi khám tim.. 2 năm trước bác sĩ bảo tim em sắp lão hóa đến nơi rồi nên phải giảm cường độ tập xuống...

tqtuan

Xe tăng
Em mẫu Thúy Hạnh vừa nói TT sau ly hôn có một thời sa ngã. Không biết có cần nói vậy không.
Em nhớ mang máng có ảnh đâu đó nhưng lâu rồi TT hút thuốc thôi. Mà em thấy chuyện đó giờ bình thường.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Rất xinh đẹp và sắc sảo thật là hồng nhan bạc phận. Vẻ đẹp đúng em thích cc ạ 😭
cụ cũng gout với em!
Em ucngx thích vẻ đẹp của em ấy, ngọt ngào kiểu gì đó rất mê người!

Altis 2011

Xe điện
RIP chị. Khi đăng quang nhà chị khu E TXB. Ngày đó đỗ Ngoại giao là rất khó. Nhớ mãi chị nói ko tẩy răng trắng vì đó là dấu ấn của những gian khó thời bao cấp.

frigate012

Xe buýt
Em follow fb chị này mấy năm nay thấy cách sống khá mẫu mực và hiểu biết. bố chị này mới mất mấy tháng bây giờ chị lại ra đi đột ngột. Mong chị được yên nghỉ, cuộc sống thật ngắn ngủi quá.

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hồi xưa em tập theo mấy cái insanity, thấy mệt còn cố ráng thêm để vượt ngưỡng này nọ. Giờ tập tà tà thôi mà thấy tim đập nhanh, thở gấp chút là ngồi nghỉ ngay. Cái đột quỵ này khó hiểu lắm, mấy người sức khỏe tốt, tập luyện đều đặn, thiền này nọ vẫn bị như thường. Sợ thật!

laze_a1

Xe tăng
Đám runner lại vào tẩy trắng, sợ bị mọi người chê cười chạy nhiều dễ chết đây mà.

Chạy bộ hỏng khớp, hỏng tim chứ chả bổ béo gì đâu, báo chí với runner cuồng chạy cứ tung hô lôi kéo mọi người.
Chạy tạo áp lực cực lớn lên tim trong 1 thời gian dài, nhất là runner cuồng chạy, tim làm việc cường độ cao 2-3 tiếng lên tục, ngày nào cũng thế thì có ngày nó đứt thôi.
Thể dục quan trọng là nhẹ nhàng và có thời gian hồi phục. Tập ngày nghỉ ngày, mỗi lần tập chỉ dưới 1h thôi.
Mấy năm gần đây, phong trào chạy lên khá cao.
Nên có những nghiên cứu cụ thể cho môn này để thích ứng với từng cá nhân, chứ bây giờ thấy phong trào nhiều quá, bỏ qua các tiêu chuẩn đánh giá sự phù hợp của từng cá nhân.
Em le ve món này, chạy ít nhưng hôm rồi nhìn biểu đồ nhịp tim cũng giật mình vì có thể mình chưa hiểu biết mà cứ cắm đầu chạy.

Trạng thái
Thớt đang đóng