Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

flowers1508

Xe tăng
Cụ cài lại thôi!Đại loại là thế này cụ ợ!
1.Chìa khóa bật ON, Cần số ở vị trí P or N.
2.Cụ điều chỉnh ghế và gương đến vị trí cụ thích.
3.Cụ ấn nút SET giữ khoảng 1 or 2s gì đó khi nghe thấy tiếng 1 tiếng bíp thì nhả ra.
4.Cụ ấn 1 trong 2 phím 1 or 2 khoảng 5,6 s tùy cụ chọn đến khi nghe thấy 2 tiếng bip thì nhả ra.Vậy là OK.
Làm thứ tự lần lượt cụ ợ! nếu cụ làm như thế mà không được thì cụ mang vô háng kiểm tra xem sao.
Vâng, cảm ơn bác, đã vodka bác vì đã chỉ bảo nhiệt tình rùi ạ, em làm theo mấy cách trên đều không được, chắc phải nhờ đến bác sỹ rùi :(

nguyenthedzung

Xe tải
1. Nếu cụ đã khóa bằng remote, để 30 giây rồi mở bằng chìa cơ mà còi không kêu, đèn không chớp thì có thể xe cụ đã bị cài đặt disable cái chế độ báo động rồi, giờ kích hoạt lại là OK thôi.
2. Cửa kính nếu bị như thế thì có trường hợp có thể lỗi: 1 là nó bị bẩn gioăng cao su nên nặng quá, 2 là cái cơ cấu cáp nâng kính nó sắp đi rồi nên cũng sinh ra nặng quá, cụ nên đi kiểm tra lại để còn xử.
3. Xe của cụ có 2 loại, nếu hộp số xe cụ có thước thăm dầu hộp số thì 4v cụ phải thay, nếu không có thước thăm thì cứ vô tư mà chạy, xe em 13 vạn rồi em vưỡn kệ cha nó.
Em cám ơn cụ đã hướng dẫn!

nguyenthedzung

Xe tải
Cụ top cho cháu hỏi tí ạ?
1.Khi khóa cửa bằng remote thì có phải thêm điều kiện đèn xinhan chớp 1 cái thì mới vào được chế độ arm mode không ạ?
2.Nếu xe có chế độ safety power window thì khi dùng chế độ manual để kéo kính lên mà gặp chướng ngại vật thì kính có dừng không ạ?
Em mạn phép cụ Tóp tý:
1. Khi khoá cửa xe bằng remote thì xi nhan phải chớp 1 cái, nếu không chớp thì rõ ràng đang có 1 cửa mở hoặc có vấn đề liên quan đến hiện tượng đóng cửa này. Còn chế độ ARM mode gì của cụ thì em không rõ...hihihi...
2. Khi dùng chế độ manually, thì nó là chế độ cưỡng chế, kính vẫn kéo lên cho đến khi chướng ngại vật tác động không thể kéo lên được nữa thì người kéo phải tự dừng :D.

heomoilai

Xe máy
Em mạn phép cụ Tóp tý:
1. Khi khoá cửa xe bằng remote thì xi nhan phải chớp 1 cái, nếu không chớp thì rõ ràng đang có 1 cửa mở hoặc có vấn đề liên quan đến hiện tượng đóng cửa này. Còn chế độ ARM mode gì của cụ thì em không rõ...hihihi...
2. Khi dùng chế độ manually, thì nó là chế độ cưỡng chế, kính vẫn kéo lên cho đến khi chướng ngại vật tác động không thể kéo lên được nữa thì người kéo phải tự dừng :D.
hì! chém cụ nhé!8-x vợ 2 của cụ đã hết im lìm khi có thằng lạ nào sờ đến chưa ạ?

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthedzung

Xe tải
@Heomoilai: Chưa xác định được cụ đang chém thật hay đùa. Cơ mà em là em nói là nói thật :D. Vợ 2 em vẫn dễ tính... vì em chưa đi enable cái tính năng đó/chưa đi kiểm tra được vì chưa có time. Cụ có góp ý gì cho nhà em về vụ đó không????

michau83

Xe hơi
@Heomoilai: Chưa xác định được cụ đang chém thật hay đùa. Cơ mà em là em nói là nói thật :D. Vợ 2 em vẫn dễ tính... vì em chưa đi enable cái tính năng đó/chưa đi kiểm tra được vì chưa có time. Cụ có góp ý gì cho nhà em về vụ đó không????
xe kụ ngay kính phía tài có cái logo security alarm k? nếu k thì chưa chắc nó có đâu mà enable? em thấy forte nhà anh Hải hầu như đâu có tính năng này forte sli thì em k biết. còn hầu hết các xe huyndai như i/santafe/túc thì vừa có smart key vừa có security alarm

Em mạn phép cụ Tóp tý:
1. Đúng như cụ nhận định, "cửa" ở đây được tính cả cốp và nắp ca-pô nữa đấy cụ nhé, tất cả các "cửa" này đều có công tắc báo đóng, mở về hộp.
2. Chế độ manual thì kể cả cổ cụ đàn thò ra thì nó kẹp cho đến khi cụ ... ngừng thở, tay không bấm được phím nữa thì thôi.

heomoilai

Xe máy
Daạ! Nhà cháu chỉ chém gió cho đỡ buồn tay ! Cụ top chỉ cho cụ tận tỉnh roài thì nhà cháu chỉ ngồi vodka cho các cụ thôi !

nguyenthedzung

Xe tải
@ Cụ Tóp: Cụ xem có phải cái thăm dầu hộp số đây không cụ nhể??? Em có thấy chữ A/T Oil:

@ minhchau83: Cụ ơi, em chụp lại hình các dòng chữ trên kính lái như sau, không thấy có dòng chữ security alarm. Không biết xe em có không???

Cụ Tóp confirm hộ em phát vụ security alarm với.

Cám ơn các cụ!

@ Cụ Tóp: Cụ xem có phải cái thăm dầu hộp số đây không cụ nhể??? Em có thấy chữ A/T Oil:
@ minhchau83: Cụ ơi, em chụp lại hình các dòng chữ trên kính lái như sau, không thấy có dòng chữ security alarm. Không biết xe em có không???

Cụ Tóp confirm hộ em phát vụ security alarm với.

Cám ơn các cụ!
1. ĐÚng đấy là cái cây thăm dầu hộp số.
2. Cái tem ấy hình cái thẹo lộn xuôi, nằm ở trên kính cửa lái chứ không phải kính lái, nó tương đương với vị trí vai trái của cụ khi ngồi lái, nhưng cái tem này tùy thị trường mà nó có dán hay không nên cũng khó mà tin được.

nguyenthedzung

Xe tải
Thanks cụ! Thế:
1. Dùng dầu gì là chuẩn cụ nhỉ??? Cụ cho em xin cái gợi ý, chiều em đi thay luôn.
2. Theo mô tả kỹ thuật cho dòng xe này, cụ có thấy đả động đên việc có chức năng alarm này hay không hả cụ???

1. ĐÚng đấy là cái cây thăm dầu hộp số.
2. Cái tem ấy hình cái thẹo lộn xuôi, nằm ở trên kính cửa lái chứ không phải kính lái, nó tương đương với vị trí vai trái của cụ khi ngồi lái, nhưng cái tem này tùy thị trường mà nó có dán hay không nên cũng khó mà tin được.

mr.ken_no1

Xe container
Cụ Tốp ơi, cái khiển trên vô lăng của em lão Kô cắp nách về lại ko có rắc cắm, chỗ cụ có ko ạ? E sợ mang xe qua đó lại ko có, mất công mang về ạ:D

Cụ Tốp ơi, cái khiển trên vô lăng của em lão Kô cắp nách về lại ko có rắc cắm, chỗ cụ có ko ạ? E sợ mang xe qua đó lại ko có, mất công mang về ạ:D
Em tàng trữ hơi bị nhiều giắc các loại đấy ạ, tuy nhiên xe cụ có 2 cái giắc ở hai đầu dây và một trong hai cái ấy lại cực hiếm nên nếu không mua xịn thì phải chế thôi, không lo đâu.

Thanks cụ! Thế:
1. Dùng dầu gì là chuẩn cụ nhỉ??? Cụ cho em xin cái gợi ý, chiều em đi thay luôn.
2. Theo mô tả kỹ thuật cho dòng xe này, cụ có thấy đả động đên việc có chức năng alarm này hay không hả cụ???
Xe cụ dùng dầu SP3 cụ ạ. Loại xe như của cụ có hệ thống báo động nhưng có lắp hay không lại là chuyện khác, nếu xe cụ là hàng nhập thì vứt số VIN lên đây em check cho..

mr.ken_no1

Xe container
Em tàng trữ hơi bị nhiều giắc các loại đấy ạ, tuy nhiên xe cụ có 2 cái giắc ở hai đầu dây và một trong hai cái ấy lại cực hiếm nên nếu không mua xịn thì phải chế thôi, không lo đâu.
Vâng, vậy thì em lại phiền cụ nhé
Thank cụ!
Em đợi hôm nào lão Kô lấy hết hàng cho cụ rồi cùng sang bên đó cùng lão ấy ạ.

nguyenthedzung

Xe tải
Vâng, lại cám ơn cụ lần nữa. Số VIN (số khung?) xe em đây ạ: KNAFW411BAA-119548. Cụ chếch hộ em cái nhé.

Xe cụ dùng dầu SP3 cụ ạ. Loại xe như của cụ có hệ thống báo động nhưng có lắp hay không lại là chuyện khác, nếu xe cụ là hàng nhập thì vứt số VIN lên đây em check cho..

Vâng, lại cám ơn cụ lần nữa. Số VIN (số khung?) xe em đây ạ: KNAFW411BAA-119548. Cụ chếch hộ em cái nhé.
Xe cụ là xe nội địa, có chức năng báo động cụ nhé!
Có lẽ trăm hay không bằng tay quen, cụ nên đi viện cho nó nhanh.

nguyenthedzung

Xe tải
Nội địa thì chuẩn rồi cụ ơi, toàn chữ tượng hình trên xe thôi cụ ạ. Để hnao em cho vào viện. Cám ơn cụ nhiều!

sonkh250

Xe buýt
cụ Top cho e hỏi một chút. xe em Avante nhập bản thiếu nên không có DVD. E thấy có cụ chạy Avante bản Full có DVD bảo nghe nhạc trên xe người không biết còn tưởng là loa độ. Bây giờ e muốn đặt hàng của chính hãng lắp cho bản Full, không biết chỗ cụ có nhập được không ạ? Nếu chỗ cụ không nhập được thì cụ có thể check giúp em CODE của cái DVD đấy, e gửi đặt hàng được không ạ? cảm ơn cụ!

Pi - i20

Xe đạp
Bác HT ơi, em vừa rước con i20 bên huyndai đông anh về tối hôm qua ạ. Không biết bác có căn dặn em nó điều gì để em nó "phục vụ nhà chồng được chu đáo không? Em cảm ơn bác