Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

61A 077.16

Đi bộ
Bệnh này thì em chệu, không bốc thuốc online được cụ ạ, nếu bên KIA không làm được thì cụ có thể qua các xưởng của Hyundai vì xe cụ được lắp máy của Hyundai, ở đó họ có nhiều kinh nghiệm xử lý hơn bên KIA cụ ạ. Nếu cụ ở Hà Nội thì em có thể giúp cụ trực tiếp được, chứ cụ ở trỏng thì em chệu!
Chúc cụ mau toại nguyện!
tks cụ top trước đã xong sẵn tiện khi nào cụ onl giúp em thêm câu này với nhé !
có cách nào test tổng thể xe để kiểm tra có vấn đề gì không ? và nếu có thì nên ktr ở đâu ạk. vì xe em mới lấy mà như vậy em không ngủ ngon giấc đc cụ top a.tks cụ nhiều

tks cụ top trước đã xong sẵn tiện khi nào cụ onl giúp em thêm câu này với nhé !
có cách nào test tổng thể xe để kiểm tra có vấn đề gì không ? và nếu có thì nên ktr ở đâu ạk. vì xe em mới lấy mà như vậy em không ngủ ngon giấc đc cụ top a.tks cụ nhiều
Cụ có thể qua Hyundai Tienphong gặp đồng chí Thảo hoặc Hyundai Việt Hàn ở Bình Triệu gặp nhã hoặc Thanh. Ở đó người ta có máy scan, với xe cụ thì phải xem thông số kỹ thuật báo về ECU thì mới bắt bệnh được chứ nó không thuộc lỗi có báo check, nếu có thì nó đã báo đèn check rồi.

kochino

Xe tăng
Có lẽ cụ phải đến xưởng để nghe trực tiếp xem nó kêu ở cái gì thì mới có cách xử tiệt nọc, nếu đúng do bạc thì chỉ có thay thôi vì bạc zin cực mỏng, khó tiện chính xác lắm.
Thanks bác nhá, em vodka mà máy nó kô cho em rót rượu cho bác :((

heomoilai

Xe máy
1. Nếu cụ đã khóa bằng remote, để 30 giây rồi mở bằng chìa cơ mà còi không kêu, đèn không chớp thì có thể xe cụ đã bị cài đặt disable cái chế độ báo động rồi, giờ kích hoạt lại là OK thôi.
2. Cửa kính nếu bị như thế thì có trường hợp có thể lỗi: 1 là nó bị bẩn gioăng cao su nên nặng quá, 2 là cái cơ cấu cáp nâng kính nó sắp đi rồi nên cũng sinh ra nặng quá, cụ nên đi kiểm tra lại để còn xử.
3. Xe của cụ có 2 loại, nếu hộp số xe cụ có thước thăm dầu hộp số thì 4v cụ phải thay, nếu không có thước thăm thì cứ vô tư mà chạy, xe em 13 vạn rồi em vưỡn kệ cha nó.
Cụ top cho cháu hỏi tí ạ?
1.Khi khóa cửa bằng remote thì có phải thêm điều kiện đèn xinhan chớp 1 cái thì mới vào được chế độ arm mode không ạ?
2.Nếu xe có chế độ safety power window thì khi dùng chế độ manual để kéo kính lên mà gặp chướng ngại vật thì kính có dừng không ạ?

21052004

Xe tải
Cụ Khánh cho e hỏi thời gian để thay nước làm mát và dầu hộp số xe forte mất khoảng bao lâu và chi phí cỡ bao nhiêu ah. Vì cơ quan e ngay đối diện với cụ nên muốn tranh thủ ngày làm việc chứ cuối tuần em ko được ở thủ đô cụ ạ.

bachcongtu

Xe hơi
Xe em Sorento limited 2010. Có chức năng nhớ vị trí ghế lái (khi tắt máy ghế tự lùi ra sau để người lái xuống xe cho dễ, khi ấn nút khởi động thì nó lại về vị trí lái. Khổ quá, em tí toáy nghịch thế nào nó tắt mất chức năng đó.
Xin các cụ chỉ cho em làm thế nào để sử dụng chức năng nhớ ghế như ban đầu với ạ.
Cảm tạ các cụ.

kalaca

Xe hơi
Em mới mua lại xe I30CW, cụ hardtop và cụ Ngọc Khánh có bản hướng dẫn sử dụng không ạ? nếu có các cụ Share cho em với, em lần đầu mua xe nên chưa biết nhiều về xe lắm, nhân tiện hôm nào rảnh e ghé qua 1 trong 2 cụ nhờ các cụ kiểm tra và tư vấn cho lịch bảo dưỡng ạ, cám ơn các cụ
Mail của em huudatle1412@gmail.com

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Khánh cho e hỏi thời gian để thay nước làm mát và dầu hộp số xe forte mất khoảng bao lâu và chi phí cỡ bao nhiêu ah. Vì cơ quan e ngay đối diện với cụ nên muốn tranh thủ ngày làm việc chứ cuối tuần em ko được ở thủ đô cụ ạ.
Nước làm mát 100k/lon x 2 lon. Dầu số tự động ATF SP III chính hãng 250k/lít x (6 đến 7) lít. Thời gian khoảng 30 phút cụ nhé.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Em mới mua lại xe I30CW, cụ hardtop và cụ Ngọc Khánh có bản hướng dẫn sử dụng không ạ? nếu có các cụ Share cho em với, em lần đầu mua xe nên chưa biết nhiều về xe lắm, nhân tiện hôm nào rảnh e ghé qua 1 trong 2 cụ nhờ các cụ kiểm tra và tư vấn cho lịch bảo dưỡng ạ, cám ơn các cụ
Mail của em huudatle1412@gmail.com
Em chỉ có bản tiếng Anh load ở trên mạng về thôi cụ ợ.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Xe em Sorento limited 2010. Có chức năng nhớ vị trí ghế lái (khi tắt máy ghế tự lùi ra sau để người lái xuống xe cho dễ, khi ấn nút khởi động thì nó lại về vị trí lái. Khổ quá, em tí toáy nghịch thế nào nó tắt mất chức năng đó.
Xin các cụ chỉ cho em làm thế nào để sử dụng chức năng nhớ ghế như ban đầu với ạ.
Cảm tạ các cụ.
Cụ đưa xe đến garage để cài lại chức năng này xem thế nào nhé!

kalaca

Xe hơi
Em chỉ có bản tiếng Anh load ở trên mạng về thôi cụ ợ.
Bản tiếng anh cũng được cụ ạ, em về nhờ vợ cả dịch vì vợ em chuyên dịch tài liệu mà. Cám ơn cụ trước nhé, em lưu số cụ rồi hôm nào rảnh em phi qua chỗ cụ kiểm tra

Ngoc Khanh

Xe tăng
Bản tiếng anh cũng được cụ ạ, em về nhờ vợ cả dịch vì vợ em chuyên dịch tài liệu mà. Cám ơn cụ trước nhé, em lưu số cụ rồi hôm nào rảnh em phi qua chỗ cụ kiểm tra
Cụ check mail đi.

dylan5555

Xe tải
Có 2 loại hệ thống cảnh báo áp suất lốp: loại high line và low line.Loại high line thì mới có chế độ báo chính xác bánh nào hết hơi.Vợ 2 nhà cụ chắc là hệ thống low line roài. Xe của cụ đang đi(tốc độ >20km/h) thì cứ 1 phút hệ thống nó check 1 lần nên cụ yên tâm trước khi lốp cụ hết sạch hơi thì nó đã báo roài.
Cám ơn Cụ ạ, nhưng em thấy xe em khi khởi động xung quanh cái báo ap suất lốp còn có vị trí 4 cái bánh nữa Cụ ạ. Hay là do em tháo hẳn ra để đằng sau nên nó mới không hiển thị vì dạo trước cu thợ cân lốp cho em cứ tưởng không có cảm biến (vì van không giống van cảm biến) nên đã thử xì hơi ra thì xe báo vị trí luôn nhưng do vừa đảo lốp xong nên vị trí chưa chính xác Cụ ạ

heomoilai

Xe máy
Cám ơn Cụ ạ, nhưng em thấy xe em khi khởi động xung quanh cái báo ap suất lốp còn có vị trí 4 cái bánh nữa Cụ ạ. Hay là do em tháo hẳn ra để đằng sau nên nó mới không hiển thị vì dạo trước cu thợ cân lốp cho em cứ tưởng không có cảm biến (vì van không giống van cảm biến) nên đã thử xì hơi ra thì xe báo vị trí luôn nhưng do vừa đảo lốp xong nên vị trí chưa chính xác Cụ ạ
Vậy là khi cụ thay cái lốp sơ cua vào , hệ thống nó kiểm tra nhưng không thấy con cảm biến áp suất lốp của cái lốp cụ thay. Nó hiểu ngầm là cảm biến bị hỏng, lỗi hệ thống cảnh báo áp suất lốp và đèn cảnh báo sáng liên tục .Hệ thống không kiểm tra vị trí nữa nên cụ không thấy nháy cái lốp là đúng roài.Xử lý bằng cách cụ vá và lắp lại cái lốp có cảm biến vào , đi tốc độ >20km/h khoảng 7- 10 phút hệ thống sẽ tự động học lại các vị trí của lốp.Còn nếu không được cụ mang vô háng nhé!(Cụ nhắc mấy bác thợ làm lốp khi ra vào lốp để ý con cảm biến đó nhé!Gẫy là toi đó ạ!)

heomoilai

Xe máy
Cảm tạ các cụ.
Cụ nghịch thế nào đấy ạ?Chỉ giáo cho nhà cháu với!

flowers1508

Xe tăng
Xe em STF 2010 cũng đang bị mất chức năng nhớ ghế, hic hic, chẳng biết khắc phục thế nào cả :(

cap3hk

Tháo bánh
Các cụ cho em hỏi sơn lại xe toàn bộ thì làm ở đâu rẻ ợ.
Xe em Morning slx màu đen.
Có cụ nào ở Gara báo giá luôn cho nhà em vào inbox với nhé.

heomoilai

Xe máy
Xe em STF 2010 cũng đang bị mất chức năng nhớ ghế, hic hic, chẳng biết khắc phục thế nào cả :(
Cụ cài lại thôi!Đại loại là thế này cụ ợ!
1.Chìa khóa bật ON, Cần số ở vị trí P or N.
2.Cụ điều chỉnh ghế và gương đến vị trí cụ thích.
3.Cụ ấn nút SET giữ khoảng 1 or 2s gì đó khi nghe thấy tiếng 1 tiếng bíp thì nhả ra.
4.Cụ ấn 1 trong 2 phím 1 or 2 khoảng 5,6 s tùy cụ chọn đến khi nghe thấy 2 tiếng bip thì nhả ra.Vậy là OK.
Làm thứ tự lần lượt cụ ợ! nếu cụ làm như thế mà không được thì cụ mang vô háng kiểm tra xem sao.

Chỉnh sửa cuối: