Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

thanhdat1983

Xe tăng
Hộ khẩu hoàn kiếm.AM nguyên hồng.PM lâm gia trang.
Hiện tượng như cụ mô tả, nếu đúng thì e e rằng nó nghiêm trọng hơn cả việc hỏng ECU. Với K3 thì ECU không điều khiển cái motor đề, và cho dù nó có điều khiển motor đề thì nó cũng không kiểm soát việc chạy yếu hay khỏe. Trường hợp này, em mong là xe cụ bị nhẹ, chỉ là thiếu tiếp xúc điện (-) của ắc quy với vỏ xe, với vỏ động cơ hoặc chính cái máy đề bị hỏng nên nó quá yếu, nếu không thì là bó bên trong động cơ, sẽ khá tốn kém. Việc xác định lỗi này là khá dễ dàng mà ko hiểu sao cụ đi tới 2 xưởng mà họ vẫn không làm được, thậm chí lại còn phán hỏng ECU (nếu mô tả của cụ là đúng).
Vậy mới chán Cụ chã ạ :( tình hình là sáng nay bên gara họ có lắp con ecu hàng bãi vào xe em thì xe đã đi được tuy nhiên đồng hồ tua máy bật không tải vẫn nhảy lên nhảy xuống, em đi thử thì xe vẫn giật giật như trước nên em không sửa nữa và em thuê xe kéo ra 1 gara của một cụ trên of rồi cụ Chã ạ, xe nản quá cụ ạ.

Vậy mới chán Cụ chã ạ :( tình hình là sáng nay bên gara họ có lắp con ecu hàng bãi vào xe em thì xe đã đi được tuy nhiên đồng hồ tua máy bật không tải vẫn nhảy lên nhảy xuống, em đi thử thì xe vẫn giật giật như trước nên em không sửa nữa và em thuê xe kéo ra 1 gara của một cụ trên of rồi cụ Chã ạ, xe nản quá cụ ạ.
Vâng, mong cụ sớm giải quyết được vấn đề.

lang_khach_lt

Xe máy
Theo e thì không LQ bác ạ mặc dù hầu hết xe bây giờ đều dùng mạch chéo (trước phải +sau trái). Nhưng rất có thể lỗi bó phanh trước thì xử lý xong rồi, nó chỉ bị kẹt, còn lỗi caliper sau thì là sự trùng hợp, hỏng không thể sửa, phải thay. Lỗi về phanh như thế này thường do các cụ quên thay dầu phanh, hoặc ít quan tâm kiểm tra, bảo dưỡng.
Cái phanh kẹt của em nó bị bệnh kẹt cái ống gọi là hose gì đó. Đại loại ống hồi dầu để nhả phanh. Nó bẩn nó kẹt nên ko nhả được phanh bác ạ. Thay caliper mới vào nó vẫn ko nhả phanh được. May không hỏng abs chứ không tốn mớ tiền.

flowerhn

Xe điện
Nhờ các cụ chỉ chỗ em chạy lại phần mềm cái đầu CD xe Morning 2018 với ạ? Tiện thể em lắp cam lùi vì em mới về zin cái CD nên cam lùi đang dùng là chân zắc màn Android. Em ở kangnam phạm hùng nên cụ nào gần đấy thì tốt quá. Em xin cảm ơn .

bspvietnam

Xe tăng
Em bị mất chế độ báo động mở khóa bằng chìa, cụ nào xử lý rồi cho em xin kinh nghiệm kiểm tra với.
Cám ơn các cụ.

Em bị mất chế độ báo động mở khóa bằng chìa, cụ nào xử lý rồi cho em xin kinh nghiệm kiểm tra với.
Cám ơn các cụ.
Ở một số mẫu xe, chức năng này có thể on/off được, cụ đưa xe đi viện để ng ta dùng máy scan kiểm tra. Ngoài ra, nếu xe bị lỗi mấy cái công tắc thì nó cũng bị tương tự nhưng nếu bị lỗi này thì khi khóa cửa bằng điều khiển từ xe, đèn xi nhan xe sẽ không nháy mà nó chỉ nháy khi mở.

bspvietnam

Xe tăng
Cám ơn cụ đã tư vấn.
Xe em khóa remote vẫn nháy đèn khi bấm khóa/mở.
Để em đi kiểm tra xem sao.
Ở một số mẫu xe, chức năng này có thể on/off được, cụ đưa xe đi viện để ng ta dùng máy scan kiểm tra. Ngoài ra, nếu xe bị lỗi mấy cái công tắc thì nó cũng bị tương tự nhưng nếu bị lỗi này thì khi khóa cửa bằng điều khiển từ xe, đèn xi nhan xe sẽ không nháy mà nó chỉ nháy khi mở.

thinhquocltd

Xe tăng
xin chào min mod và các bác:
Các bác cho em hỏi về kia morning 2011 nhập số AT, nay tự nhiên kim vòng tua ko lên, em ga mạnh mấy phát lại lên xong đi 1 đoạn lại mất. Bệnh này có nặng ko ạ, nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giáo ạ. E chân thành cảm ơn!!!

xin chào min mod và các bác:
Các bác cho em hỏi về kia morning 2011 nhập số AT, nay tự nhiên kim vòng tua ko lên, em ga mạnh mấy phát lại lên xong đi 1 đoạn lại mất. Bệnh này có nặng ko ạ, nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giáo ạ. E chân thành cảm ơn!!!
Thường do hỏng cái đồng hồ thôi cụ ạ, nhất là các đồng hồ đã từng bị tháo ra để tua ODO. Sửa lỗi này e nghĩ là không quá đắt, thường thì dưới 1 triệu.