Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Mapu

Xe tăng
Khi thay thợ thường tắt chìa khóa nên đèn túi khí sẽ không sáng. Thông thường nếu hệ thống túi khí có lỗi thì đèn A/BAG luôn sáng, còn đèn A/BAG sáng khi bật chìa khóa và tắt sau khi nổ máy là hệ thống bình thường cụ ạ.
Trường hợp của em là khi tháo túi khí ra rồi, bật chìa khóa lên thì đền Airbag sáng đỏ, đề nổ máy thì đèn tắt đi như không có chuyện gì xảy ra cụ ạ. Vì thế nên em thấy rất lạ vì thực ra lúc này, túi khí đang ở trong tình trạng không hoạt động vậy mà đèn cảnh báo vẫn không sáng.

mr.ken_no1

Xe container
Bên em có 2 cơ sở, một ở gần chỗ đèn xanh đèn đỏ cổ nhuế (trần cung, cổ nhuế giao cắt với phạm văn đồng) ở đây có showroom và một xưởng nhỏ làm bảo dưỡng và máy gầm. Xưởng chính bên em nằm trên làng xuân đỉnh, nếu đi từ hoàng quốc việt lên thì đi qua công viên hòa bình (bến xe nam thăng long) khoảng 500 m và ở bên phải đường. Nếu đi từ cầu thăng long xuống thì qua đèn xanh đèn đỏ tân xuân (gần chân cầu) khoảng 300m nhìn qua bên kia đường là thấy, tuy nhiên vẫn phải đi đến bến xe nam thăng long mới quay lại được. Số đt của em ở bên dưới.
Ngày trước em cũng qua đây để test và reset "tay lái"

Tuanhl31

Xe đạp
Cụ Hardtop cho em hỏi với: em có em Accent 2011 do thành công nhập, em đang định mua cái công tắc có chức năng INT bên chỗ cụ Mast về thay co cái công tắc cùi của anh Công nhưng không biết là có được luôn không hay là phải đi mua bộ rơle về thì lúc đấy mới dùng được chức năng INT vậy?!!
Mong Cụ cố vấn cho em với vì mỗi khi mưa phùn là đến khổ. Thanks Cụ!!!

Cụ Hardtop cho em hỏi với: em có em Accent 2011 do thành công nhập, em đang định mua cái công tắc có chức năng INT bên chỗ cụ Mast về thay co cái công tắc cùi của anh Công nhưng không biết là có được luôn không hay là phải đi mua bộ rơle về thì lúc đấy mới dùng được chức năng INT vậy?!!
Mong Cụ cố vấn cho em với vì mỗi khi mưa phùn là đến khổ. Thanks Cụ!!!
Cụ cứ mua về, tháo ra, lăp vào là nó chạy tít mù luôn, không cần các thiết bị phụ trợ khác.

Vũ - AK

Xe tăng
Cụ cứ mua về, tháo ra, lăp vào là nó chạy tít mù luôn, không cần các thiết bị phụ trợ khác.
Anh Hardtop ơi bên nhà em có mấy cụ vợ 2 đang trên 3 vạn roài cứ muốn giao vợ 2 cho anh kiểm tra đấy, anh cho nhà em mấy cái hẹn được hông ạ

Thần Tài

Xe điện
Anh Hardtop ơi bên nhà em có mấy cụ vợ 2 đang trên 3 vạn roài cứ muốn giao vợ 2 cho anh kiểm tra đấy, anh cho nhà em mấy cái hẹn được hông ạ
Chúc mừng Chánh nhà EVA nhé.

Các lãnh đạo cho em hỏi cái cảm biến đèn pha tự động của Avante nó nằm ở đâu ạ, em tìm mãi mà chửa thấy.

Mapu

Xe tăng
Trường hợp của em là khi tháo túi khí ra rồi, bật chìa khóa lên thì đền Airbag sáng đỏ, đề nổ máy thì đèn tắt đi như không có chuyện gì xảy ra cụ ạ. Vì thế nên em thấy rất lạ vì thực ra lúc này, túi khí đang ở trong tình trạng không hoạt động vậy mà đèn cảnh báo vẫn không sáng.
Em up cái này lên cho cụ Hardtop đi qua thì xem giúp em với ạ.

phuhbv

Xe hơi
Website
www.facebook.com
theo em thì xe bác bị hỏng hộp túi khí rùi và thợ đã đấu tắt cái đèn aibag vào đèn báo áp dầu máy rùi.

pimbim

Xe tăng
Chào cụ Hardtop, cụ cho em hỏi em tắt điều hòa để chế độ quạt, em thấy gió từ quạt ra có hơi nóng khoảng trên 30 độ, em thử cả chế độ lấy gió trong và ngoài xe đều vậy. Không biết là bình thường hay có vấn đề gì ah, và cách xử lý, em nó getz ~ 4 vạn. Cám ơn cụ.

Thần Tài

Xe điện
Cụ nào thông thái cho cháu hỏi cái cháu khoanh đỏ đỏ kia là sao ạ? Xe cháu SF SLX 2010
Đèn đó có nghĩa là cụ nên vào xưởng trong thời gian sớm nhất để kiểm tra, có rất nhiều lỗi dẫn đến lên đèn đó, bao gồm cả lỗi ảo.

Chào cụ Hardtop, cụ cho em hỏi em tắt điều hòa để chế độ quạt, em thấy gió từ quạt ra có hơi nóng khoảng trên 30 độ, em thử cả chế độ lấy gió trong và ngoài xe đều vậy. Không biết là bình thường hay có vấn đề gì ah, và cách xử lý, em nó getz ~ 4 vạn. Cám ơn cụ.
Việc này có thể liên quan đến cụ độ audio làm sai lệch cái núm xoay của bộ trộn gió. Nếu người nào biết làm thì 30 giây là khỏi, không cần thay cái gì. Cụ nên vô hãng, chắc chắn sẽ được xử free.

Đèn đó có nghĩa là cụ nên vào xưởng trong thời gian sớm nhất để kiểm tra, có rất nhiều lỗi dẫn đến lên đèn đó, bao gồm cả lỗi ảo.
Nhiều người thông thái nhể! Em bổ sung là có khoảng gần 100 nguyên nhân gây ra việc cái đèn này báo sáng nên tốt nhất cụ nên đi đâu đó có cái máy scan thì đọc phát ra ngay.

cudhugn

Xe hơi
Nhiều người thông thái nhể! Em bổ sung là có khoảng gần 100 nguyên nhân gây ra việc cái đèn này báo sáng nên tốt nhất cụ nên đi đâu đó có cái máy scan thì đọc phát ra ngay.
Vâng thanks 2 cụ. Đúng lúc kinh tế nhà cháu suy thoái lại sinh ra cái này mới khổ cháu

Luzonbay

Xe tải
Cụ cho cháu hỏi xe Kia nhà cháu động cơ thường, có 1.4 mà cháu đọc câtlo thấy thay dầu hết 3,5L có nhiều quá không ạ

Thks cụ

Thần Tài

Xe điện
Chúc mừng Chánh nhà EVA nhé.

Các lãnh đạo cho em hỏi cái cảm biến đèn pha tự động của Avante nó nằm ở đâu ạ, em tìm mãi mà chửa thấy.
Cụ chưa trả nhời em nhá.
Cụ mắng em, lần sau em không hóng hớt nữa =P~

Ngoc Khanh

Xe tăng

Cụ nào thông thái cho cháu hỏi cái cháu khoanh đỏ đỏ kia là sao ạ? Xe cháu SF SLX 2010
Cái đèn check có nhiều lý do, một trong các lý do có thể là:

Còn cái đèn ABS và cái xe trượt có thể do hỏng cảm biến ABS

Chỉnh sửa cuối:

Godfather77

Xe điện
Cụ Top, cụ Khánh cho em hỏi số máy của i30 ( để cà số ý) nó nằm ở chỗ nào ạ? Để em tự cà cho đỡ tốn mấy trăm k, số khung thì em biết ở dưới ghế trước bên phụ roài.