Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

taxizuu

Xe máy
Kính gửi kụ Top và các kụ
Bạn em có nhờ em 1 câu hỏi sau. Xe bạn em là getz 1.1 - 08 đã kinh doanh đc 18v, đợt này thay giảm sóc sau rất nhanh hỏng, lúc đầu thì thay 1 đôi cho nó cân, nhưng đi đc gần 2v thì lại chết một bên tiếc tiền và cũng mới thay nên lần sau e chỉ thay bên thụt bị ra dầu thôi ạ. Đồ thì em mua của Smat nên chắc yên tâm. E hỏi mấy bác kỹ thuật bên Smat người ta nói nên thay lò xo giảm sóc sau vì đã bị kém nên nhanh hỏng thụt. Nhưng e hỏi mấy bác thợ thì người ta nói lò xo giảm sóc làm bằng thép loại rất tốt nên chỉ thay khi bị cong, vênh hoặc gẫy thôi ạ.

Vậy bác Top và các bác có KN cho e xin 1 vãi lời chia sẻ ạ. Thx so much

dp090x

Xe tăng
Chào cụ,
Em mới cưới 1 em I30 cũ, hiện kính bên lái của em đôi khi xuống 1 tý rồi dừng, phải lên xuống lại mới được, em không rõ là bệnh gì? Em cũng muốn mang em nó đi kiểm tra và thay Smart Key (chủ cũ nói bị hỏng mất 1 chìa) thì ra đâu được ạ?
Em cảm ơn cụ nhiều nhiều.

Ngoc Khanh

Xe tăng
hehe bấy lâu e cứ nhầm đấy là nới bạc thước lái, hóa ra là thanh răng thước lái :">
e vừa alo cho bác thợ cả ở hun dai vênh, bác í bảo là chế lại bạc chứ k có bạc mới để thay. chắc là để ít lâu nữa khi mà tiếng lục cục nó nặng hơn e ra chỗ cụ làm cho yên tâm thôi :) cám ơn cụ rất nhiều :D
Thôi, nếu cần e gửi vào Hyundai Vinh vài cái rồi cụ đến đó mà thay, chạy ra hà nội làm gì, một tiền gà ba tiền thóc!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Kính gửi kụ Top và các kụ
Bạn em có nhờ em 1 câu hỏi sau. Xe bạn em là getz 1.1 - 08 đã kinh doanh đc 18v, đợt này thay giảm sóc sau rất nhanh hỏng, lúc đầu thì thay 1 đôi cho nó cân, nhưng đi đc gần 2v thì lại chết một bên tiếc tiền và cũng mới thay nên lần sau e chỉ thay bên thụt bị ra dầu thôi ạ. Đồ thì em mua của Smat nên chắc yên tâm. E hỏi mấy bác kỹ thuật bên Smat người ta nói nên thay lò xo giảm sóc sau vì đã bị kém nên nhanh hỏng thụt. Nhưng e hỏi mấy bác thợ thì người ta nói lò xo giảm sóc làm bằng thép loại rất tốt nên chỉ thay khi bị cong, vênh hoặc gẫy thôi ạ.

Vậy bác Top và các bác có KN cho e xin 1 vãi lời chia sẻ ạ. Thx so much
Chắc tại giảm xóc thôi chứ cái lò xo đấy chỉ có gãy mới phải thay.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Chào cụ,
Em mới cưới 1 em I30 cũ, hiện kính bên lái của em đôi khi xuống 1 tý rồi dừng, phải lên xuống lại mới được, em không rõ là bệnh gì? Em cũng muốn mang em nó đi kiểm tra và thay Smart Key (chủ cũ nói bị hỏng mất 1 chìa) thì ra đâu được ạ?
Em cảm ơn cụ nhiều nhiều.
Cái này em sợ cái compa nâng kính cửa lái của cụ sắp hỏng rồi, cụ nên hạn chế lên xuống kính cửa này. Còn cái smart key nếu cụ gần garage em thì qua em kiểm tra cho.

taxizuu

Xe máy
Chắc tại giảm xóc thôi chứ cái lò xo đấy chỉ có gãy mới phải thay.
Vâng cám ơn kụ đã đã trả lời. Kụ cho em hỏi cái tăng-pông và miếng cao su bắt vào xe ở giảm sóc sau có chịu nhiều lực tác động giảm sóc ko ạ

cailin213

Xe buýt
Thôi, nếu cần e gửi vào Hyundai Vinh vài cái rồi cụ đến đó mà thay, chạy ra hà nội làm gì, một tiền gà ba tiền thóc!
vậy để hôm nào e bảo mấy cụ trong này đặt hàng về thay vậy :D

Ngoc Khanh

Xe tăng
Bác Khánh cho em hoỉ nới bánh răng lái thì sẽ nhẹ hơ nhưng liệu có khả năng xảy ra tếng kêu không vậy(với xe đã cũ chẳng hạn)
Cái này chỉ xiết vừa tầm cho đỡ dơ thôi! Thông thường sau khi bảo dưỡng thước lái hoặc chạy một thời gian bị mòn thì thợ xiết lại cho đỡ dơ chứ không phải nới ra cho nhẹ lái đâu cụ ạ.

LiemBlue

Xe lăn
Cái này chỉ xiết vừa tầm cho đỡ dơ thôi! Thông thường sau khi bảo dưỡng thước lái hoặc chạy một thời gian bị mòn thì thợ xiết lại cho đỡ dơ chứ không phải nới ra cho nhẹ lái đâu cụ ạ.
Thanks bác nhé.

dp090x

Xe tăng
Cái này em sợ cái compa nâng kính cửa lái của cụ sắp hỏng rồi, cụ nên hạn chế lên xuống kính cửa này. Còn cái smart key nếu cụ gần garage em thì qua em kiểm tra cho.
Cảm ơn cụ, em bên Hà Đông cụ ạ, bên này có chỗ nào làm được không cụ?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cảm ơn cụ, em bên Hà Đông cụ ạ, bên này có chỗ nào làm được không cụ?
Bên hà đông chạy qua chỗ em cũng gần thôi, còn cụ vẫn ngại đi thì xuống Hyundai Hà Đông đối diện bến xe Yên Nghĩa.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ giúp e với nhe!
Đa số các xe Santa Fe Gold đều là xe cũ nên cũng không có cấp bảo dưỡng cụ thể mà thường sau khi kiểm tra thực tế xe như thế nào và hỏi chủ xe đã từng làm gì thì bên em mới báo giá cụ thể. Ngoài các loại dầu, lọc ra thì xe Santa Fe Gold hay hỏng: Cụm sưởi điện và đường ống dẫn vào lõi sưởi trong xe, chân máy, đường ống (ống sắt) nước làm mát chạy vòng quanh máy, két nước... Cụ đến để kiểm tra thực tế mới phán được cụ ạ.

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Xe em Santafe 2007, hôm trước đang leo đèo tự nhiên ko lên đc số 3, vòng tua lên đến 4000rpm mà vẫn chỉ gầm gừ số 2, xuống nghỉ một lúc lại chạy bình thường đến giờ. Vậy là sao bác Ngoc Khanh ơi

Ngoc Khanh

Xe tăng
Xe em Santafe 2007, hôm trước đang leo đèo tự nhiên ko lên đc số 3, vòng tua lên đến 4000rpm mà vẫn chỉ gầm gừ số 2, xuống nghỉ một lúc lại chạy bình thường đến giờ. Vậy là sao bác Ngoc Khanh ơi
Cái này hơi khó cụ ạ, có thể tại thời điểm đó van chuyển số trong hộp số bị kẹt tức thời nên hộp số không thể chuyển số. Sau khi tắt máy các van đều được reset lại nên hộp số trở lại bình thường. Xe cụ từ 2007 đã thay dầu số lần nào chưa?

vumanhtu0312

Xe máy
Các bác giúp e với. Xe e mỏning slx 2010. Hnay đang đi trên đường tự nhiên đèn abs và đèn phanh tay hiện sáng. Trong khi e đã hạ phanh tay r. E tắt máy đi. Khởi động lại thì nó tắt. K hiểu có bị sao k ạ

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Cái này hơi khó cụ ạ, có thể tại thời điểm đó van chuyển số trong hộp số bị kẹt tức thời nên hộp số không thể chuyển số. Sau khi tắt máy các van đều được reset lại nên hộp số trở lại bình thường. Xe cụ từ 2007 đã thay dầu số lần nào chưa?
Em thay dầu hộp số rồi, cũng thay chỗ xưởng của cụ thôi. Từ lúc thay đến giờ chạy đc ~40K km, ko biết là bao lâu phải thay một lần cụ nhỉ?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Em thay dầu hộp số rồi, cũng thay chỗ xưởng của cụ thôi. Từ lúc thay đến giờ chạy đc ~40K km, ko biết là bao lâu phải thay một lần cụ nhỉ?
Bên em thường tư vấn 8 vạn. Cụ cứ chạy và theo dõi tiếp nếu hiện tượng xảy ra một lần nữa thì đưa xe qua xưởng kiểm tra nhé.

xmen

Xe buýt
Ơ, em tưởng 4 vạn thay dầu hộp số cho dòng KIA/Huyndai có thước thăm dầu chứ nhỉ