Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

trungtroc250

Xe buýt
Kụ Ngọc khánh cho cháu hỏi SanFE lẻ 9 chạy 16v mà bây giờ hay bị chết máy khi oánh hết lái thì là sao ạ , ông Anh cháu phá ác quá , nếu cuối tuần này ko bận gì thì cháu lên nhờ kụ đại tu luôn #-o

Ng.Hoai

Xe buýt
Getz còi nhà cháo 2 năm rưỡi cũng đc 5.5 vạn rồi, hôm đưa ra gara, thợ kiểm tra xong bẩu chưa cần thay bugi. Nhưng cháu thấy e nó phục vụ cũng hơi quá rồi, giờ nên nên thay loại nào ạ? bugi theo xe thì ku e cháo nó chỉ mua tầm 75k (hay là 35k) j đấy 1 con. Nhưng e đang tính thay mấy con Denso hoặc Bosch. Các cụ tư vấn giùm e là dùng loại nào thì phù hợp với ạ.
Thanks các cụ nhiều.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Kụ Ngọc khánh cho cháu hỏi SanFE lẻ 9 chạy 16v mà bây giờ hay bị chết máy khi oánh hết lái thì là sao ạ , ông Anh cháu phá ác quá , nếu cuối tuần này ko bận gì thì cháu lên nhờ kụ đại tu luôn #-o
Em sợ xe của cụ nó yếu quá, khi đánh hết lái thì máy phải kéo thêm nhiều cho bơm trợ lực mà hộp điều khiển không tăng vòng tua đủ để bù dẫn đến bi chết máy. Cái này cụ cứ cho xe qua để bọn em khám cẩn thận cho cụ nhé.

pimbim

Xe tăng
Cụ cứ qua garage bảo họ kiểm tra lọc gió, lọc điều hòa, thay lọc xăng, lọc nhớt (Mấy món này cũng rẻ thôi mà). Ngoài ra cụ bảo thợ kiểm tra, bảo dưỡng phanh 4 bánh, bu gi, đai bơm nước, đai trợ lực, đai điều hòa, đai cam. Kiểm tra hệ thống treo: rô tuyn, cao su tăm bông, bạc cao su cân bằng, hai đầu láp ngoài... đây là mấychi tiết dễ hỏng nhưng cũng phải hơn 6 vạn cơ, nếu xe cụ mới 2 vạn thì chưa sao đâu, tuy nhiên cụ cứ cho kiểm tra lần đầu cho yên tâmte| sử dụng.
Cam on cu, em se chon ngay de qua cho cu check giup

Carens_TH

Xe tải
Cụ Ngọc Khánh cho em hỏi với, hồi trước em có hỏi về vụ đi lại keo cho đáy cacte của Santafe + bảo dưỡng 5 vạn, bảo dưỡng phanh thì mất khoảng bao lâu ạ, trong buổi chiều có xong ko để e bố trí t.gian qua thăm cụ (xe của em bị thấm dầu ở đáy cacte, nhưng rất ít, chỉ hơi ẩm ẩm chỗ quanh chỗ mép cacte, xe ko bị hao dầu)

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Ngọc Khánh cho em hỏi với, hồi trước em có hỏi về vụ đi lại keo cho đáy cacte của Santafe + bảo dưỡng 5 vạn, bảo dưỡng phanh thì mất khoảng bao lâu ạ, trong buổi chiều có xong ko để e bố trí t.gian qua thăm cụ (xe của em bị thấm dầu ở đáy cacte, nhưng rất ít, chỉ hơi ẩm ẩm chỗ quanh chỗ mép cacte, xe ko bị hao dầu)
Chắc trong một buổi sáng hay buổi chiều là xong thôi cụ ạ!

thubayvn

Xe tải
cụ giúp em phát vợ 2 e I30 CW điều hòa chỉ có gió thôi.

Ngoc Khanh

Xe tăng
cụ giúp em phát vợ 2 e I30 CW điều hòa chỉ có gió thôi.
Có nhiều nguyên nhân dẫn đến điều hòa chỉ có gió mà không có mát trong đó nguyên nhân chủ yếu là hệ thống điều hòa bị hở làm rò hết ga và hệ thống không còn mát. Lỗi này xử lý mất nhiều thời gian. Nếu lỗi về điện thì xử lý nhanh hơn và ít tốn kém hơn cụ ạ. Cụ vẫn phải đưa xe qua xưởng mới chuẩn đoán chính xác được.

thubayvn

Xe tải
em xếp lost chiều nay cụ nhé
Có nhiều nguyên nhân dẫn đến điều hòa chỉ có gió mà không có mát trong đó nguyên nhân chủ yếu là hệ thống điều hòa bị hở làm rò hết ga và hệ thống không còn mát. Lỗi này xử lý mất nhiều thời gian. Nếu lỗi về điện thì xử lý nhanh hơn và ít tốn kém hơn cụ ạ. Cụ vẫn phải đưa xe qua xưởng mới chuẩn đoán chính xác được.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Em đang muốn thay phanh tay i30 đây cụ Top đập em phát đê xem có được hông ạ.
Mama tổng quản nhà em đi 30km không hạ phanh tay ạ:((
Má phanh tay i30 bên em có sẵn cụ nhé, 700k

Ngoc Khanh

Xe tăng
Má phanh tay này độc lập với má phanh thường ở cả 4 bánh hay nó chỉ ăn theo 2 phá phanh sau hả cụ?
Với các loại xe mà phanh sau là phanh tang trống (Đùm) thì má phanh tay và má phanh sau là 1, với xe phanh đĩa thĩ là 2 loại độc lập.

Carens_TH

Xe tải
Hôm qua em qua chỗ cụ xử lý mấy món rồi nhưng quên mất ko nhờ cụ kiểm tra xe em cảm giá hơi ì, ko bốc trong nội thành, e so cảm giác này với santafe 2008 (santafe máy dầu 2010), cái này cần kiểm tra những gì hả cụ, có phải đo áp suất buồng đốt như mấy cụ trên đã từng làm ko, làm cái này có phức tạp, động chạm đến máy móc và mất thời gian ko ạ, để e ghé cụ sớm kiểm tra luôn cho yên tâm.

quasin3000

Xe tăng
Em mạn phép xếp trả lời nhé. Tua bin chảy dầu thì chưa chắc đã bị hỏng tua bin và gần như chắc chắn không phải tự dưng tự nó hỏng mà chảy dầu mà do nguyên nhân khác gây ra cho nó. Do vậy một số gara chưa có kinh nghiệm cứ thấy tua bin chảy dầu là đè ra thay nhưng mấy hôm sau lại chảy như thường. Nguyên nhân làm tua bin chảy dầu thì có nhiều nên cụ cố gắng đem xe qua gara của em để em bắt bệnh cho (cụ yên tâm bên em thường miễn phí tiền khám, kê đơn, chỉ lấy tiền khi khách đồng ý làm)
Dầu chảy ở turbo là dầu máy hay dầu diezen hả cụ?

thinhpto

Đi bộ
bác hard cho e hỏi tí, vợ hai của em(morning) mấy hôm nay tự nhiên báo đèn phanh tay. e đánh xe tới gara thì thợ ở đó bảo là thiếu dầu phanh hoặc công tắc đèn phanh tay bị tiếp mát. nhưng mà a thợ đó đã rút hẳn giắc cắm vào bình dầu phanh với ở cần phanh tay mà đèn vẫn sáng, vậy vợ e bị bệnh gì, bệnh đó có nguy hại gì tới vợ e không? à mà e tí quên, vợ của e bị nước vào dầu hộp số tự động, e đánh xe đi thay dầu số 2 lần rồi mà e kiểm tra vẫn thấy có nước, e quay lại gara đó thì anh thợ bảo phải hạ hẳn số xuống thì mới hết được nước, nhưng e nghĩ không cần phải thế, cái chính chắc là a thợ đó không bít cách thay dầu,bác chỉ giùm e cách thay dầu số tự động cho hết sạch dầu trong số tự động được không?thank bác trước. vợ e la morning nhập đời 2010

xedieu

Xe cút kít
Các cụ cho em xin hỏi 1 câu: Xe em cái công tắc đèn sương mù bị chập chờn, thường là bật nó không lên, đôi lúc nó lại lên, thì em nên thay hay sửa ạ? Nó đã bị 1 lần rồi và em đã thay cả cái chùm công tắc rồi! (Tucson 2010 ạ)