Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

pLS38yM9

[Tịch thu bằng lái]
em đang lái quen i30cw nên thỉnh thoảng cũng đổi sang Forte MT cho đỡ quên cách lái số sàn, em cũng thấy tay lái forte nhẹ quá, nhưng lái lâu lâu lại thấy quen. Theo em nghĩ xe thiết kế như thế nào thì cứ để nguyên bản mà chạy thôi :)

Becgie

Xe điện
Cái vụ này thì bên em chịu cụ ạ. Em nghĩ là nên để nguyên cụ ợ, mà khách hàng giờ khó tính quá, nặng thì kêu nặng, nhẹ thì kêu nhẹ quá. Em công nhận mấy dòng như XG300, azera, sorento... tay lái nhẹ thật.
em đang lái quen i30cw nên thỉnh thoảng cũng đổi sang Forte MT cho đỡ quên cách lái số sàn, em cũng thấy tay lái forte nhẹ quá, nhưng lái lâu lâu lại thấy quen. Theo em nghĩ xe thiết kế như thế nào thì cứ để nguyên bản mà chạy thôi :)
Em nghe lời 2 cụ!!!

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ sờ thử cái mặt gương thấy lung lay như răng bà lão hả cụ? Nếu không p' thì kiểm tra kính trong hộp đựng nhé :D --> em chả hiểu sao nhà s/x ko lót thêm 1 lớp nhung toàn bộ phần bên trong hộp đựng kính cho đỡ rè rè nhỉ :(

Cụ ơi, nó ở kính cụ ạ, khi đi vào đường xấu, nó kêu, em lấy ngón tay ấn mạnh giữa cái mặt gương là im bặt luôn ạ, hic. Cụ nào biết giúp em cách tháo với ạ!

pimbim

Xe tăng
Cụ top chỉ giáo giúp em, xe em getz 1.1 chạy được gần 2 vạn, sau khi khởi động thỉnh thoảng xe em có hiện tượng điều hòa ko chạy (đèn đh ko sáng) , sau đó em ấn đi ấn lại thì đèn lại sáng (em nói thỉng thoảng là có lúc sáng lúc không ah) . Em new member có gì ko phải cụ chỉ giao ah.

Cụ top chỉ giáo giúp em, xe em getz 1.1 chạy được gần 2 vạn, sau khi khởi động thỉnh thoảng xe em có hiện tượng điều hòa ko chạy (đèn đh ko sáng) , sau đó em ấn đi ấn lại thì đèn lại sáng (em nói thỉng thoảng là có lúc sáng lúc không ah) . Em new member có gì ko phải cụ chỉ giao ah.
Cái đèn trong cái công tắc ấy là loại sợi đốt nên nó hay hỏng, có thể điều hòa vẫn chạy nhưng đèn không sáng, nếu đh không chạy thì chắc do bẩn tiếp điểm thôi, tháo ra làm sạch là hết bệnh.

pimbim

Xe tăng
Cám ơn cụ, em mạn phép hỏi tiếp, tiếp điểm ở đây là chỗ nào ah?

nguoihung

Xe hơi
Đúng đấy cụ khánh à, báo em cái có gì em qua cụ thay em nhé.
Báo cáo các cụ em đã qua chỗ cụ khánh và đã thay xong ABS may ơ sau. Từ hôm thay đến giờ thì ABS hoạt động tốt. Cụ khánh đã có ANTEN chưa em đợi cụ gọi báo mà trả thấy đâu????

trungtroc250

Xe buýt
ông anh em nhờ em vác con Santa fe đi trung đại tu mà em thì ko biết nhiều lắm , nhờ các kụ tư véo giúp em xem Gara nào chuyên về thể loại này ạ .Tks các kụ.....

Thần Tài

Xe điện
ông anh em nhờ em vác con Santa fe đi trung đại tu mà em thì ko biết nhiều lắm , nhờ các kụ tư véo giúp em xem Gara nào chuyên về thể loại này ạ .Tks các kụ.....
Đây cụ, chỗ này được bảo kê.
OK, thay mất 30 phút cụ ạ!
E quảng cáo miễn phí cho cụ NK.
Xưởng Hyundai Ngọc Khánh 217/219 Phạm Văn Đồng, Xuân Đỉnh, Từ Liêm, Hà Nội. Onecall: 016.3687.8674

Ngoc Khanh

Xe tăng
Báo cáo các cụ em đã qua chỗ cụ khánh và đã thay xong ABS may ơ sau. Từ hôm thay đến giờ thì ABS hoạt động tốt. Cụ khánh đã có ANTEN chưa em đợi cụ gọi báo mà trả thấy đâu????
Em không nhớ xe cụ là xe gì? Ăng ten đài hay ăng ten chìa khóa hả cụ?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Đây cụ, chỗ này được bảo kê.

E quảng cáo miễn phí cho cụ NK.
Xưởng Hyundai Ngọc Khánh 217/219 Phạm Văn Đồng, Xuân Đỉnh, Từ Liêm, Hà Nội. Onecall: 016.3687.8674
Cảm ơn cụ Thần Tài!

pimbim

Xe tăng
Cụ TOP cho em hỏi, chả là em mới lấy v2 getz 1.1 , chủ cũ đã đi được gần 2 vạn, với số km đã đi được như vậy thì em cần phải bảo dg hoặc thaythế gì ah, cụ chỉ giáo cho em yên tâm, cám ơn cụ

Chỉnh sửa cuối:

Thần Tài

Xe điện
Cụ TOP cho em hỏi, chả là em mới lấy v2 getz 1.1 , chủ cũ đã đi được gần 2 vạn, với số km đã đi được như vậy thì em cần phải bảo dg hoặc thaythế gì ah, cụ chỉ giáo cho em yên tâm, cám ơn cụ
Kinh nghiệm mua xe cũ đây cụ:
Vì mình cũng không biết chính xác trước chủ cũ chăm sóc thế nào (cả km cũng có thể bị quay) nên và rất nên vào xưởng chính hãng kiểm tra tổng thể, cần bảo dưỡng, thay thế gì thì thay. Sau đó thì cụ cứ 5-7000km đi bảo dưỡng định kỳ 1 lần là chạy phe phé.

pimbim

Xe tăng
Kinh nghiệm mua xe cũ đây cụ:
Vì mình cũng không biết chính xác trước chủ cũ chăm sóc thế nào (cả km cũng có thể bị quay) nên và rất nên vào xưởng chính hãng kiểm tra tổng thể, cần bảo dưỡng, thay thế gì thì thay. Sau đó thì cụ cứ 5-7000km đi bảo dưỡng định kỳ 1 lần là chạy phe phé.
Cam on cu Than tai, nhan tien em hoi cu chi phi kiem tra va bao duong thi het khoang bao nhieu ah, nha em o Bach khoa thi ra cua hang nao cua Hang thi gan?

Chỉnh sửa cuối:

billnantes

Xe container
Cam on cu Than tai, nhan tien em hoi cu chi phi kiem tra va bao duong thi het khoang bao nhieu ah, nha em o Bach khoa thi ra cua hang nao cua Hang thi gan?
Hyundai Giải Phóng cạnh bến xe nước ngầm là gần nhất .

pimbim

Xe tăng
Tucson 2009 đi 4 vạn thì cần kiểm tra xem lọc gió động cơ, lọc gió điều hòa, lọc nhiên liệu và hệ thống phanh xem đã phải thay thế hay bảo dưỡng nữa. Kiểm tra bu gi nếu là loại phủ Niken thì 4 vạn cũng phải thay. Ngoài ra nếu cụ chủ cảm thấy có vấn đề gì bất thường thì báo thêm cho cố vấn để kiểm tra cụ nhé.
Cụ NGỌC KHÁNH ơi, để check tổng thể như vậy thì chi phí hết khoảng bao nhiêu, em mới tậu em getz cũ đã 2 vạn, em có cần check tổng thể ko ah.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ NGỌC KHÁNH ơi, để check tổng thể như vậy thì chi phí hết khoảng bao nhiêu, em mới tậu em getz cũ đã 2 vạn, em có cần check tổng thể ko ah.
Cụ cứ qua garage bảo họ kiểm tra lọc gió, lọc điều hòa, thay lọc xăng, lọc nhớt (Mấy món này cũng rẻ thôi mà). Ngoài ra cụ bảo thợ kiểm tra, bảo dưỡng phanh 4 bánh, bu gi, đai bơm nước, đai trợ lực, đai điều hòa, đai cam. Kiểm tra hệ thống treo: rô tuyn, cao su tăm bông, bạc cao su cân bằng, hai đầu láp ngoài... đây là mấychi tiết dễ hỏng nhưng cũng phải hơn 6 vạn cơ, nếu xe cụ mới 2 vạn thì chưa sao đâu, tuy nhiên cụ cứ cho kiểm tra lần đầu cho yên tâm sử dụng.