Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Ngoc Khanh

Xe tăng
Bác Ngoc Khanh kiểm tra giúp em số VIN xe em luôn được không ạ? số Vin của em là: KMHBT51GABU . Nếu được cụ mật thư vào mail cho em: sontunghsb@gmail.com Thank cụ nhìu ạ
Số VIN của cụ chưa đầy đủ, thiếu 6 số cuối. Với lại kiểm tra số VIN để làm gì ạ?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Vâng cảm ơn cụ! E cũng không có ý đổ lỗi cho mấy bác thợ đâu ạ, chỉ vì em mới đi xe loại này nên ít kinh nghiệm nên hỏi ý kiến các bậc tiền bối thôi ạ. Hôm nào có thời gian em mang vợ 2 qua cụ khám qua cho 1 chút nhé! Nhân tiện cho em hỏi luôn số kg cân 1 quả lốp là bao nhiêu thì chuẩn và giá 1 quả lốp của dòng xe đó bao nhiêu tiền ạ, em muốn qua cụ thay quả lốp trước bên lái luôn,dạo này em thấy nó hay bị thiếu hơi so với 3 quả kia và có hiện tượng nứt rồi
Thông thường lốp xe Hyundai được bơm với áp suất từ 2.1 đến 2.2 kg/cm2 cụ ợ! Cụ mở cửa lái nhìn trên cột cửa sẽ có một cái tem ghi chỉ số áp suất của các lốp. Lốp thiếu hơi chắc là do thủng ở đâu đó cần vá lại. Nếu cần thay lốp thì cụ nên qua các cửa hàng chuyên bán lốp thì tốt hơn cụ ợ.

thickxesup

Xe tải
Thông thường lốp xe Hyundai được bơm với áp suất từ 2.1 đến 2.2 kg/cm2 cụ ợ! Cụ mở cửa lái nhìn trên cột cửa sẽ có một cái tem ghi chỉ số áp suất của các lốp. Lốp thiếu hơi chắc là do thủng ở đâu đó cần vá lại. Nếu cần thay lốp thì cụ nên qua các cửa hàng chuyên bán lốp thì tốt hơn cụ ợ.
xin chân thành cảm ơn cụ đã trả lời thắc mắc của em ngay ạ! em hỏi vậy là muốn qua Gara ngọc khánh để trải nghiệm là chính ạ

Www.KhoiDiem.Vn

Xe máy
Website
www.khoidiem.vn
Cụ Top và cụ NK tư vấn giúp em với, hiện nay thỉnh thoảng Tuc LMX20 của em lên 2 cái đèn này màu đỏ:

Theo hướng dẫn thì có thể hệ thống đổ đèo và trơn trượt nó bị lỗi. Em tắt máy và đề lại thì nó lại oke. Tuy nhiên hôm nay thì lúc đang lên cái vỉa hè thì 2 cái đèn đó nó bật và không cho cài lùi nữa. Em lại phải lên D và chạy tiếp đến chỗ phẳng và đề lại máy 2 lần thì oke. Các cụ tư vấn giúp em là:
- Hai cái hệ thống này nó thuộc vào phần nào ạ? (em có cái service manual của Tuc định tìm hiểu thử)
- Nó chập chờn vậy có thể chỉ do phần điện hay cảm biến thôi ạ? hay còn do thằng khác ảnh hưởng.
Ngoài ra trước khi bị vụ này thì hôm qua con CD của em mất nguồn trong khi bảng cầu chì ko đứt con nào. Nên câu nguồn từ vị trí khác vào, tuy nhiên giờ cứ khởi động là đồng hồ CD reset về 12:00, vụ này chắc không liên quan đến vụ hệ thống kia phải ko ạ. Rất cảm ơn các cụ đã chỉ giáo.
Báo cáo cụ là vụ này bên em vẫn bó tay! Hôm trước có một xe vào cũng bị lỗi tương tự như cụ, dùng máy chuẩn đoán thì nó báo hỏng một cái rơ le trong hộp rơ le ICM, vì cái rơ le này nằm trong hộp nên bọn em đã đặt một cái hộp về thay cho khách nhưng không hết lỗi. Sau đó thợ bên em lại nghi hỏng một số hộp nữa nhưng chưa chắc chắn lắm (Vì nhập về mà không thay được thì cũng chết) nên khách hàng lấy xe về tiếp tục chạy và vì không ảnh hưởng gì nên cũng không xử lý. Do vậy em chỉ có 1 kinh nghiệm là nếu có ông thợ nào bảo thay hộp ICM thì cụ cứ bảo NK thay rồi nhưng không hết nhé. Nếu có điều kiện cụ qua bên em em ghi lại mã lỗi và hiện tượng để hỏi HMC xem thế nào nhé.
Bệnh này y chang Sportage của em đó ạ. 2 đèn chống trơn trượt và cân bằng điện tử tự nhiên sáng lên, thỉnh thoảng đèn ECO bị mất hoặc chuyển sang màu trắng. Sau đó thì thỉnh thoảng em ko đề và về số được khi đạp phanh, ra Thaco thay công tắc chân phanh là bệnh đó biến mất luôn. Nên em nghĩ bệnh của cụ đó chắc có lẽ do công tắc chân phanh

son8888

Xe đạp
Các cụ có cụ nào biết tháo cái radio của accent 2001 ko ạ? E tháo cái taplo ra đc rồi, nhưng lôi ra khoảng 1 đốt ngón tay thì ko ra đc nữa, ko biết còn cái lẫy hay cái gì đó . Ý của e là tháo ra, đấu dây để làm cái kết nối ipod vào nghe nhạc ạh :D
E gửi các cụ xem ảnh vị trí của nó , mong các cụ chỉ bảo :D

Uploaded with ImageShack.us

Cụ phải lộn xuống, nằm ngửa lên cái chỗ để chân bên lái, tháo hai cái dân cáp điều khiển cửa gió, sau đó tháo cốp bên phụ để tháo nốt cái dây cáp nữa thì mới lôi được cái mặt táp-lô ra, sau đó tháo bốn con vít ở hai bên hai cái tai bắt đài nữa thì mới ra được cái đài cụ ạ. Tháo thì dễ nhưng lúc lắp vào phải đúng, không có là hướng gió, nhiệt độ làm lạnh..... là cứ loạn hết cả lên đới!

soul 9133

Xe tăng
Cụ Top cho nhà e hỏi: Xe e (Soul) đã chạy trên 8,4 vạn thì có phải bảo dưỡng hệ thống điều hòa không ạ ?
Cái Lốc điều hòa có phải thay dầu không ạ?
Cảm ơn cụ nhiều

son8888

Xe đạp
@cụ hardtop: Em cảm ơn cụ nhiều nhé !! Giờ em ra nghiên cứu làm ngay đây ạh :D

BigBear_DQT

Xe máy
Cu Hardtop tư vấn giúp em với a
Xe em Kia So máy xăng tu nhien báo lỗi check máy, đạp ga hết cỡ không thấy vòng tua máy tăng, Khi để chế độ P đạp ga hết cỡ vòng tua chỉ lên khoảng 1800
Nếu để chế độ D thi xe vẫn đi (nhờ thế mà hôm qua em bò được về tới nhà). nhung thỉnh thoảng lại thấy xe bị vọt lên.
Bác bắt bệnh giúp em với a, cảm on bác nhiêu

son8888

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi dao e thấy cái radio accent 2001 của e đơn giản quá ạ!! Có mỗi một chỗ kết nối như thế này thôi, thế thì e muốn đấu dây để cắm iphone nghe nhạc thì phải làm sao các cụ nhỉ +_+

Cái màu trắng có cọng dây là mặt sau cái radio nhà e đó ạ +.+

Tấm này là nửa mặt còn lại, chỉ có cọng dây điện thôi ạh !!

nem_da_giau_tay

Xe buýt
cụ hét tốp cho e hỏi cái:
kia/forte tại vị trí chỗ để cốc, đi 1 lúc thôi thì toàn bộ thành và lòng đáy của cái chỗ để cốc nó khá là nóng, nếu để điện thoại hay cái máy iphone mà để ở đó sớm muộn cũng hỏng, k hiểu các xe khác có bị thế k, rõ ràng là xe dẫn động cầu trước , phần thoát nhiệt chẳng nhẽ chạy qua bên dưới cái chỗ này? hay chỉ có xe e bị nhỉ, có vấn đề gị k ợ
thanks cụ

Me3G

Xe container
Cụ ơi cho em hỏi tí, sonata Y20 mà em để khoảng tháng ko đi đến thì có ảnh hưởng gì tới ắc quy ko ạ? Vì em sắp đi chơi xe dài ngày, để xe ở nhà ko thấy lo lo, sợ đi về lại ko nổ được, giống như bệnh của Jolie của xã em thì toi! Thks kụ nhiều (f)

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ ơi cho em hỏi tí, sonata Y20 mà em để khoảng tháng ko đi đến thì có ảnh hưởng gì tới ắc quy ko ạ? Vì em sắp đi chơi xe dài ngày, để xe ở nhà ko thấy lo lo, sợ đi về lại ko nổ được, giống như bệnh của Jolie của xã em thì toi! Thks kụ nhiều (f)
Nếu để dài ngày như vậy mà không đi thì tốt mợ nên tháo cực âm ắc quy ra nhé, khi nào về thì đấu lại là OK.

Me3G

Xe container
Nếu để dài ngày như vậy mà không đi thì tốt mợ nên tháo cực âm ắc quy ra nhé, khi nào về thì đấu lại là OK.
Đã tháo thử rồi cụ ợ, nhưng hiềm 1 nỗi ko có điện ko dùng được khóa điều khiển, cửa xe ko khóa được, nên nhà em lại đành đấu nó lại, :(

Cụ Top cho nhà e hỏi: Xe e (Soul) đã chạy trên 8,4 vạn thì có phải bảo dưỡng hệ thống điều hòa không ạ ?
Cái Lốc điều hòa có phải thay dầu không ạ?
Cảm ơn cụ nhiều
Ht điều hòa trên xe là ht miễn bd cụ ạ, trừ cái lọc là phai vs hoặc thay nếu quá bẩn.

@cụ hardtop: Em cảm ơn cụ nhiều nhé !! Giờ em ra nghiên cứu làm ngay đây ạh :D
Em tưởng cụ siêu vế điện tử lắm nên phằm phằm tháo cho bằng được để cấy đường I-pod. Em ko tỏ lắm về điện tử nhưng cũng đủ hiểu là rất khó để kết nối IP của cụ vào cái radio đời nhà Tống này.

cụ hét tốp cho e hỏi cái:
kia/forte tại vị trí chỗ để cốc, đi 1 lúc thôi thì toàn bộ thành và lòng đáy của cái chỗ để cốc nó khá là nóng, nếu để điện thoại hay cái máy iphone mà để ở đó sớm muộn cũng hỏng, k hiểu các xe khác có bị thế k, rõ ràng là xe dẫn động cầu trước , phần thoát nhiệt chẳng nhẽ chạy qua bên dưới cái chỗ này? hay chỉ có xe e bị nhỉ, có vấn đề gị k ợ
thanks cụ
Dứoi chỗ đó là ống xả, thậm chí là bầu lọc khí xả tùy chuẩn EU nên khá nóng nhưng nó có tấm cách nhiệt bằng nhôm rồi, nhà cháu dự là xe cụ bị mất cái tấm ấy rồi.

Đã tháo thử rồi cụ ợ, nhưng hiềm 1 nỗi ko có điện ko dùng được khóa điều khiển, cửa xe ko khóa được, nên nhà em lại đành đấu nó lại, :(
Để lâu thế thì nên tháo, tháo xong chốt từng cửa lại, riêng cửa lái thì khóa bằng chìa cơ, chìa này nhiều cụ ko biết nó cắm vào thân cái điều khiển.