Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

sun10

Xe buýt
http://www.ebay.com/itm/KIA-FORTE-PADDLE-SHIFT-Switch-Assembly-5EA-OEM-Parts-2009-2010-2011-2012-/120888869069?pt=Motors_Car_Truck_Parts_Accessories&vxp=mtr&hash=item1c2589c0cd

Cụ top ơi, nhà em định lắp cái này cho Kia Forte 2009 SLI, cụ cho ý kiến chỉ đạo là có nên lắp hay ko và lắp thì lính của cụ có lắp ko ah :) cám ơn cụ nhiều
Sẵn hìu thì mua cả bộ, lắp cực đơn giản, còn thích đục khoét tí thì mua nhõn 2 cái công tắc khoảng 15$ một cái là ngon lành cành đào.

http://www.otofun.net/threads/263238-nao-thi-khoe-nao-veracruz-v6-diesel

Cụ vào đây mà xem em làm cho Veracruz nhé, em cũng vừa làm cho xe của gấu nhà em, Hyundai Tuscani, chưa kịp khoe. Những xe này không có xe cùng loại nào có Paddle shift mà em còn độ được huống hồ xe cụ!!!!!!!

sun10

Xe buýt
May quá, may quá, thế em vác vợ em qua chỗ cụ luôn nhé :)

HieuXuan

Xe hơi
Gửi cụ Ngọc Khánh

Hôm nay lần đầu đưa vợ 2 i 20 của em đến thăm xưởng cụ. Thay bộ còi gỉ và nhờ kiểm tra mấy thứ thấy nói chung rất ổn về phong cách phục vụ của các bác thợ nhà cụ. Hy vọng là khách quen của cụ lần sau.

Chào cụ

Cubi2

Xe máy
Gửi cụ Ngọc Khánh

Hôm nay lần đầu đưa vợ 2 i 20 của em đến thăm xưởng cụ. Thay bộ còi gỉ và nhờ kiểm tra mấy thứ thấy nói chung rất ổn về phong cách phục vụ của các bác thợ nhà cụ. Hy vọng là khách quen của cụ lần sau.

Chào cụ
Ôi, để em cũng thư qua đó xem sao ...

Ngoc Khanh

Xe tăng
Gửi cụ Ngọc Khánh

Chào cụ
Dạ! Cảm ơn cụ đã quá khen. Thợ của em nhiều khi cũng ẩu lắm, có vấn đề gì không hài lòng cụ cứ call trực tiếp cho em nhé.

Cubi2

Xe máy
Dạ ! Tại nhà mạng đới ạ, nhà cháu gõ bằng i-phone nên nó mới thế, chứ cái khoản trông con thì nhà cháu lại phải gọi cụ Khánh bằng sư phụ!
Cụ khánh chia sẽ ít kinh nghiệm chông con đi để anh em còn học hỏi......

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ khánh chia sẽ ít kinh nghiệm chông con đi để anh em còn học hỏi......
Các vấn đề liên quan đến kỹ thuật thì cụ tóp nói bao giờ cũng đúng nhưng các vẫn đề phi kỹ thuật thì không được như vậy đâu! Các cụ đừng tin...

Cubi2

Xe máy
Các vấn đề liên quan đến kỹ thuật thì cụ tóp nói bao giờ cũng đúng nhưng các vẫn đề phi kỹ thuật thì không được như vậy đâu! Các cụ đừng tin...
Bác không chia sẽ thì thôi chứ anh em biết tỏng hết roài........Bác nào cần ảnh anh Vĩ ( à quên Cụ khánh ) chông con và rỗ con ăn không em phọt lên cho, Cụ ấy chăm việc nước đảm việc nhà lắm các bắc ợ. Ngày nào em chả thấy cụ Khánh cầm bát cơm chạy thể dục với thằng cu con quanh hồ hoàng cầu .....Nhà em ngay đấy mà. Em xin lỗi Cụ hardtop vì em hơi lạc đề nhưng tại vì em hâm mộ cụ Khánh qua cơ.......

Chỉnh sửa cuối:

soul 9133

Xe tăng
Cụ Top cho e hỏi chút:
Xe Kia Sportage thỉnh thoảng nó bị bệnh : Đề lần 1 có nổ nhưng chết máy ngay sau đó Đề lại lần 2 thì lại nổ bình thường.
Cụ cho e hỏi bệnh này là bệnh gì vậy?
Cảm ơn cụ nhiều.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Top cho e hỏi chút:
Xe Kia Sportage thỉnh thoảng nó bị bệnh : Đề lần 1 có nổ nhưng chết máy ngay sau đó Đề lại lần 2 thì lại nổ bình thường.
Cảm ơn cụ nhiều.
Bên em thì đã gặp ở Santa fe và Tucson: lần nào khởi động cũng vậy, đề một phát không nổ, đề phát thứ hai thì nổ ngay. Nguyên nhân do chuột cắn đứt dây cảm biến trục cam trên nắp dàn cò. Cụ thử kiểm tra xem có fải vậy không.

soul 9133

Xe tăng
Bên em thì đã gặp ở Santa fe và Tucson: lần nào khởi động cũng vậy, đề một phát không nổ, đề phát thứ hai thì nổ ngay. Nguyên nhân do chuột cắn đứt dây cảm biến trục cam trên nắp dàn cò. Cụ thử kiểm tra xem có fải vậy không.
Cảm ơn cụ ạ. Mai e cho đi kiểm tra.

xebokeooto

Xe tăng
Bác không chia sẽ thì thôi chứ anh em biết tỏng hết roài........Bác nào cần ảnh anh Vĩ ( à quên Cụ khánh ) chông con và rỗ con ăn không em phọt lên cho, Cụ ấy chăm việc nước đảm việc nhà lắm các bắc ợ. Ngày nào em chả thấy cụ Khánh cầm bát cơm chạy thể dục với thằng cu con quanh hồ hoàng cầu .....Nhà em ngay đấy mà. Em xin lỗi Cụ hardtop vì em hơi lạc đề nhưng tại vì em hâm mộ cụ Khánh qua cơ.......
Cụ phọt cái ảnh cụ Khánh đang đeo tạp dề, 1 tay ôm con còn 1 tay đang quấy bột lên cho cả nhà ngắm đê.

xecaitien111

Xe hơi
Em chào các bác!Các bác xem bắt bệnh santafe gold đời 2004 số tự động hộ em với ạ! Bệnh em nó là như thế này: Khi tôi nổ máy đi được 1 đoạn (khoảng 100 đến 200m) thì xe bị giật nhảy số (nhảy số 2) sau đó không bị nữa. Khi dừng đỗ rồi khởi động lại, sau đó đi thì lại bị như thế. Các bác xem giúp em với!Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ ạ!

Cubi2

Xe máy
Em chào các bác!Các bác xem bắt bệnh santafe gold đời 2004 số tự động hộ em với ạ! Bệnh em nó là như thế này: Khi tôi nổ máy đi được 1 đoạn (khoảng 100 đến 200m) thì xe bị giật nhảy số (nhảy số 2) sau đó không bị nữa. Khi dừng đỗ rồi khởi động lại, sau đó đi thì lại bị như thế. Các bác xem giúp em với!Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ ạ!
Bệnh này chỉ có đi kiểm tra trực tiếp tại hãng thôi, chứ sửa được hộp số tự động qua mạng thì quá là thái tài ( nhiều nguyên nhân lắm cụ à ) nhiều khi làm trực tiếp còn lòi hết cả mắt ra ấy chứ .

Cubi2

Xe máy
Cụ Top cho e hỏi chút:
Cảm ơn cụ nhiều.
Bệnh này do tháo cực bình ắc quy hoặc do để bình ắc quy hết điện

Cubi2

Xe máy
Nếu do chuột cắn đứt cảm biến trục cam thì đèn check sáng hoặc dùng máy GDS phải phát hiện ra lỗi

Ngoc Khanh

Xe tăng
Với hộp số tự động, khi gặp bất cứ lỗi gì về điện thì rơ le hộp số (A/T Relay) sẽ cắt toàn bộ điện cấp cho các van điều khiển, khi không có điện, hộp số tự động chạy hoàn toàn ở chế độ cơ khí và mặt định là số 3 (Với hộp số 4,5 cấp) và số 4 (với hộp số 6 cấp). Với hộp số của cụ nếu đúng như vậy thì hộp số nhảy lên số 3 và cố định ở đó, khi hộp số chỉ chạy ở số ba thì yếu ở tốc độ thấp và gằn máy ở tốc độ cao. Bệnh này phải mang đến garage dùng máy chuẩn đoán kiểm tra thì mới ra bệnh được.

trienchieu12

Xe tăng
Cụ cho em hỏi cách khắc phục i30 của em hôm nay đạp phanh nếu đạp nhanh thì ko có vấn đề gì nhưng nếu tì chậm thì có tiếng cành cạnh và chân phanh cảm thấy ko nuột như thường lệ, như bị rít chỗ nào đó ở hành trình phanh.