Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

gameover1107

Xe tăng
Cái công tắc đèn xe của cụ nó bị hỏng ồi nên nó mới thế cụ ạ, chứ cái món này thì trước kia có anh Mít-su chơi trội thôi chứ còn thì nó gần như chuẩn quốc tế, nghĩa là cứ bựt đèn lên thì là cốt, đẩy về phía trước thì là pha, và kéo vào lòng là nháy pha - buông ra lại tự động nhảy về cốt.
nhà e mua xe nhập qua anh Công. hỏng thế có được bảo hành thay mới ko ạ .

nhà e mua xe nhập qua anh Công. hỏng thế có được bảo hành thay mới ko ạ .
Thường là có được BH cụ ạ, nhưng nếu người ta chứng minh được nó hỏng do cụ ngược đãi em nó thì người bán sẽ từ chối BH.

PhanLeThien

Xe buýt
Cụ Top cho nhà cháu hỏi Huyndai i30/2009 nhà cháu hôm qua vào gara tút lại tý sơn, phần nhựa tay lái nó bị bong nên cháu nghe mấy chú thợ gạ gẫm tháo vô lăng ra để sơn lại, chú ý tháo cực âm acquy ra rồi tháo túi khí, vô lang ra sơn xong lại lăp lại. Cụ cho cháu hỏi thường thì khi lắp lại như thế có phải vào hãng để cài lại cảm biến góc lái và túi khí hay không? Em đang phân vân quá.

Mr_Dj_new

Xe buýt
Xe verna nhà em, sáng thì bình thường, chiều nay hết giờ làm việc xuống xe nổ máy, thì đèn ABS sáng trưng. Tắt đi đề lại đèn vẫn sáng, không hiểu là do lỗi gì cụ top nhỉ? em đi thì phanh vẫn bình thường.

Mr_Dj_new

Xe buýt
Anh Hardtop ơi, sáng nay em đưa xe ra Huyndai Phạm Văn Đồng hãng bảo chết cảm biến ABS bánh sau bên lái, hãng bảo phải thay cảm biến nhưng cảm biến này liền với may ơ. Giá là 2,350k tất tần tật theo anh như thế có đắt quá k ạ?

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Anh Hardtop ơi, sáng nay em đưa xe ra Huyndai Phạm Văn Đồng hãng bảo chết cảm biến ABS bánh sau bên lái, hãng bảo phải thay cảm biến nhưng cảm biến này liền với may ơ. Giá là 2,350k tất tần tật theo anh như thế có đắt quá k ạ?
Híc thế giống SF rồi cụ ợ :( bữa trc anh Sướng trong SFC cũng dính chưởng phóng qua ổ gà bị lun :( cũng p thay cả may-ơ :(

xuxuxinhxinh

Xe tải
Cụ Hardtop cho em xin tư vấn tý ạ. Chả là vợ em- KIA buổi sáng 2009 (secondhand mua lại) có hiện tượng khi em đã về P (xe em số tự động) và kéo phanh tay, tắt đèn fa, rút chìa khóa điện: lúc đầu thì đèn phanh (chỗ đằng sau của xe ấy ạ) tắt nhưng nửa tiếng sau thì đèn phanh tự sáng nên rất hao accu. Hiện tượng này sảy ra ngẫu nhiên, ko phải lần nào cũng bị, có khi ngày hôm sau thì đèn phanh mới tự sáng, nhưng khi em đạp phanh chân rồi thả ra thì đèn phanh lại tắt. Cá nhân em thì gia cát dự rằng chân phanh tự động đè xuống dẫn đến sáng đèn phanh và hao accu.

Cụ Top tư vấn giúp em dự như trên có đúng ko ạ ? Và em nên kéo xe đến anh gara Trường Hải (Giải Phóng) hay em nên qua gara nào ạ ? Em phải thay những gì, và chi phí khoảng bao nhiêu ạ.

Em là newbi nên ít kinh nghiệm về xe cộ lắm ạ. Cụ Top chỉ giúp em với nhé. Xe em Kia morning 2009 di được 32000 km và mới bảo dưỡng tháng 3 ạ.

Cảm ơn cụ.

Xuxuxinhxinh

Cụ Hardtop cho em xin tư vấn tý ạ. Chả là vợ em- KIA buổi sáng 2009 (secondhand mua lại) có hiện tượng khi em đã về P (xe em số tự động) và kéo phanh tay, tắt đèn fa, rút chìa khóa điện: lúc đầu thì đèn phanh (chỗ đằng sau của xe ấy ạ) tắt nhưng nửa tiếng sau thì đèn phanh tự sáng nên rất hao accu. Hiện tượng này sảy ra ngẫu nhiên, ko phải lần nào cũng bị, có khi ngày hôm sau thì đèn phanh mới tự sáng, nhưng khi em đạp phanh chân rồi thả ra thì đèn phanh lại tắt. Cá nhân em thì gia cát dự rằng chân phanh tự động đè xuống dẫn đến sáng đèn phanh và hao accu.

Cụ Top tư vấn giúp em dự như trên có đúng ko ạ ? Và em nên kéo xe đến anh gara Trường Hải (Giải Phóng) hay em nên qua gara nào ạ ? Em phải thay những gì, và chi phí khoảng bao nhiêu ạ.

Em là newbi nên ít kinh nghiệm về xe cộ lắm ạ. Cụ Top chỉ giúp em với nhé. Xe em Kia morning 2009 di được 32000 km và mới bảo dưỡng tháng 3 ạ.

Cảm ơn cụ.

Xuxuxinhxinh
Công tắc chân phanh xe cu là loại lò xo đẩy, nghĩa là khi cụ đạp phanh thì lò xo bên trong công tắc sẽ tự đẩy cái tiếp điểm chứ không phải là lực phanh ở chân cụ đạp vào cái công tắc, vậy nên lỗi này là do điều chỉnh công tắc chưa đúng thôi chứ không phải thay thế cái gì. Tuy nhiên khi điều chỉnh cái công tắc này mà gặp phải tay lang băm thì rất dễ bị bó phanh, và hậu quả thì khá lớn đấy. Vậy nên cụ đi xưởng nào người ta cũng chỉnh được, chỉ 5 phút là OK thôi nhưng cụ nhắc họ là chỉ chỉnh giúp cho nó thò ra khoảng 3~4mm thôi, nhiều quá sẽ bị bó phanh đấy.

Thế là chuẩn đới, nhưng về giá cả thì nhà cháu không biết đâu. Tiêu chí của thớt này là không nói đến xiền cụ ạ.

Www.KhoiDiem.Vn

Xe máy
Website
www.khoidiem.vn
cụ Top lại cho em hỏi tí, xe em Sportage cái kính bên lái mấy hôm nay bị chập chờn lúc thì ko lên lúc thì ko xuống đc, em đã tháo ra vệ sinh lại công tắc, vẫn bị chập chờn.
Lỗi như thế có phải do mô tơ ko nhỉ, liệu có phải hết chổi than ko ạ?

Carens_SX

Xe buýt
Dầu hộp số AT cho Kia Caresn thì dùng loại nào hả cụ Top? Bên TH thì đang có loại Shell Spirax II-D, bên Huyndai Service đang dùng loại nào hả cụ? Em đang băn khoăn quá, mong cụ giúp em.

soul 9133

Xe tăng
Cụ Top cứu e với

Cụ Hác Top cho e hỏi
Xe KM bị hở phớt lốc điều hòa thì xử lý thế nào ạ ?

hungnq66

Xe tải
Chào cụ Hardtop, cụ làm ơn chỉ dẫn giúp, xe em Getz 1.4 chạy được 3 vạn, đi bảo dưỡng thì sẽ phải thay những chi tiết gì (ví dụ như lọc gió? lọc xăng? bơm xăng?.....) Em gà nên nhờ Cụ chỉ bảo kẻo thợ nói sao thì biết vậy mất. Em ở Mỹ Đình, Xưởng Hyundai Phạm Hùng dịch vụ có tốt ko Cụ? Thks cụ nhiều.

mapmapx2

Xe hơi
EM mong cụ "tóp" tư vấn giúp em: chú Getz của em đã chạy đc hơn 3 vạn 8, em định để đến đủ 4 vạn thì cho em nó đi bảo dưỡng. Bác tư vấn giúp em lúc đó thì nên kiểm tra và thay thế những ji ạ :D

Cám ơn bác!

cụ Top lại cho em hỏi tí, xe em Sportage cái kính bên lái mấy hôm nay bị chập chờn lúc thì ko lên lúc thì ko xuống đc, em đã tháo ra vệ sinh lại công tắc, vẫn bị chập chờn.
Lỗi như thế có phải do mô tơ ko nhỉ, liệu có phải hết chổi than ko ạ?
Sportage đời nào cũng có option auto up/down, và chức năng này do máy tính điều khiển, vấn đề là xe cụ có option này không thì nhà cháu mới có câu trả lời sát được.

Dầu hộp số AT cho Kia Caresn thì dùng loại nào hả cụ Top? Bên TH thì đang có loại Shell Spirax II-D, bên Huyndai Service đang dùng loại nào hả cụ? Em đang băn khoăn quá, mong cụ giúp em.
Em không rõ về dầu Shell nên với chỉ cái tên loại dầu thì không nói lên điều gì cụ ạ.

Cụ Hác Top cho e hỏi
Xe KM bị hở phớt lốc điều hòa thì xử lý thế nào ạ ?
Cái này thì nếu gara ngoài họ sẽ bổ lốc ra và thay phớt, chi phí rẻ, nếu hãng thì họ thay nguyên cái lốc mới, khác mắc đới!!!!

Chào cụ Hardtop, cụ làm ơn chỉ dẫn giúp, xe em Getz 1.4 chạy được 3 vạn, đi bảo dưỡng thì sẽ phải thay những chi tiết gì (ví dụ như lọc gió? lọc xăng? bơm xăng?.....) Em gà nên nhờ Cụ chỉ bảo kẻo thợ nói sao thì biết vậy mất. Em ở Mỹ Đình, Xưởng Hyundai Phạm Hùng dịch vụ có tốt ko Cụ? Thks cụ nhiều.
Các loại lọc thì kiểm tra nếu bẩn thì thay, lọc xăng thì thay ở 2.5~3.5 vạn, lọc dầu thì 1.2v thay một lần, còn lại định kỳ thì không còn gì phải thay theo quy định mà thông qua kiểm tra thực tế, vd như má phanh, giảm sóc, rô-tuyn các loại và các chi tiết bằng cao su trong đó có dây cu-roa, chổi gạt mưa, đặc biệt là cao su giảm chấn giảm sóc sau với xe GETZ rất hay bị hỏng.
Dịch vụ của 16PH khá tốt, có điều tay nghề của KTV thì còn hơi hạn chế, tuy nhiên với BD thông thường thì không vấn đề gì, cụ có thể yên tâm được.

EM mong cụ "tóp" tư vấn giúp em: chú Getz của em đã chạy đc hơn 3 vạn 8, em định để đến đủ 4 vạn thì cho em nó đi bảo dưỡng. Bác tư vấn giúp em lúc đó thì nên kiểm tra và thay thế những ji ạ :D

Cám ơn bác!
Câu trả lời của cụ ở trên nhé, 4v thì thay thêm dầu hộp số AT nếu xe cụ là AT.

Www.KhoiDiem.Vn

Xe máy
Website
www.khoidiem.vn
Xe em là sportage limited nhập 2011, nút lên xuống kính lái là auto cụ ạ, cụ bắt bệnh giúp em với

quyluong_3bánh

Xe điện
Cụ tóp ơi forte của em cái nắp đậy(chỗ bổ sung nước làm mát ý ạh)nó bị sun lại kiểu như bị nóng quá ý ạh!em kiểm tra các xe khác thì không bị giống em.có khi nào két nước của em lại nóng quá không ạh,liệu có phải bị đóng cặn sinh nhiệt nên mới bị thế không?
Em muốn súc rửa thay mới cho yên tâm thì qui trình như nào là chuẩn hả cụ?
-tháo sạch nước cũ trong két
-đổ nước aqua vào két nổ máy một lúc rùi xả hết ra thay nước mới vào.
Như vậy có đúng không cụ?
Em chỉ tin cụ thôi,đợi tin cụ xong em mới dám manh động không đang lành lại thành què thì chết!
Thank cụ nhiều!

Xe em là sportage limited nhập 2011, nút lên xuống kính lái là auto cụ ạ, cụ bắt bệnh giúp em với
Cái motor cửa kính bên lái xe cụ nó tích hợp luôn hộp điều khiển nhưng vẫn có một dây màu xanh lá cây "nối mạng" với cái BCM nằm trong xe, nếu dây này bị chập chờn (thường bị ở giắc nối từ khung sang cánh cửa) thì sẽ sinh bệnh như cụ mô tả. Theo em cụ nên vô hãng thì người ta mới biết cái dây này chạy như thế nào để kiểm tra cụ ạ.