Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

tovit99

Xe buýt
Cụ top cho em hỏi chút:
Xe em forte sli, gần đây xi nhan bên phải của em nháy rất nhanh, xi nhan gương và phía sau vẫn nháy, phía trước không nháy, thỉnh thoảng lại trở về bình thường nên em cũng lười chưa mang đi sửa. Nhưng 1 tuần nay thì không trở về bình thwowngf nữa. Cụ bắt bệnh hộ em tí

Tks cụ!

soul 9133

Xe tăng
Cụ top cho em hỏi chút:
Xe em forte sli, gần đây xi nhan bên phải của em nháy rất nhanh, xi nhan gương và phía sau vẫn nháy, phía trước không nháy, thỉnh thoảng lại trở về bình thường nên em cũng lười chưa mang đi sửa. Nhưng 1 tuần nay thì không trở về bình thwowngf nữa. Cụ bắt bệnh hộ em tí

Tks cụ!
Chắc xe của cụ bị chập chờn tại điểm tiếp xúc nào đấy. Cụ mang ra kiểm tra hệ thống xi nhan là ngon ngay

gameover1107

Xe tăng
Không cần đâu ạ, miễn có xe là được, nếu cần em cấp lại sổ bảo hành mới để cho cụ sử dụng nhé.
hehe cụ nhiệt tình quá. vodka cụ phát
có gì sang tuần e qua. có cần alo trước ko ạ . xưởng của cụ ngay cạnh show room Hyundai Ngọc khánh đúng ko ạ :D

Cụ top cho em hỏi chút:

Tks cụ!
Cụ cứ đập cho nó mấy phát vào cái đèn pha là nó lại sáng thôi mà, làm như thế để dùng tạm trong khi chờ đi sửa chữa cụ ạ. Thường bệnh này do lỏng đu =i đèn bên trong đèn pha.

soul 9133

Xe tăng
Cụ Top cho e hỏi Công Suất và Momen xoắn có quan hệ với nhau như thế nào ?
E xin cảm ơn

vinaae

Xe đạp
Cụ chủ top oi, thỉnh thoảng mà xe có tiếng kêu như là cửa sau đóng không chặt nhưng kiểm tra lại thì vẫn chặt là làm sao hở cụ.

xuxuxinhxinh

Xe tải
Công tắc chân phanh xe cu là loại lò xo đẩy, nghĩa là khi cụ đạp phanh thì lò xo bên trong công tắc sẽ tự đẩy cái tiếp điểm chứ không phải là lực phanh ở chân cụ đạp vào cái công tắc, vậy nên lỗi này là do điều chỉnh công tắc chưa đúng thôi chứ không phải thay thế cái gì. Tuy nhiên khi điều chỉnh cái công tắc này mà gặp phải tay lang băm thì rất dễ bị bó phanh, và hậu quả thì khá lớn đấy. Vậy nên cụ đi xưởng nào người ta cũng chỉnh được, chỉ 5 phút là OK thôi nhưng cụ nhắc họ là chỉ chỉnh giúp cho nó thò ra khoảng 3~4mm thôi, nhiều quá sẽ bị bó phanh đấy.
Nhà cháu đã kéo qua gara rồi cụ ạ. Đúng như cụ "chẩn" bệnh, gara họ chỉ tháo công tắc và xịt RP7 là công tắc hoạt động trở lại (có vẻ trơn tru, cho đến thời điểm này).

Nhà cháu thì muốn thay luôn công tắc nhưng lúc nhà cháu đến là 5pm nên gara đã đóng cửa kho nên ko có vật tư. Hôm khác nhà cháu sẽ thay vậy.

Chân thành cảm ơn cụ và chúc cụ mạnh khỏe.

Xuxuxinhxinh

Santa Cruise

Xe hơi
Cụ Tóp ơi, xe em Forte '09 hiện nút bấm đóng mở trên tay nắm cửa của hệt thống smart key hiện bị rò nước (do rách phần cao su mềm) nên sau khi thay nút ấn TV một thời gian lại bị hư do hơi nước vào làm hoen rỉ điểm tiếp xúc. Nếu thay cái mới thì phải mua luôn cả bộ tay nắm cửa + phần bấm điện xót quá, cụ có biết chổ nào họ bán riêng phần nút bấm này ko chỉ cho em với ợ. Thanks cụ nhiều.

LiemBlue

Xe lăn
Cụ Top ơi cho em hỏi 1 vấn đề nho nhỏ ạ,tình hình là em dự định thay định kỳ 2 cái rô tuyn ngoài của xe i30CW ý ạ.Vậy em muốn cụ xác nhận cho em là thay có đơn giản không và có cần để ý đến cái gì không,và cái chính là khi thay rô tuyn xong có phải đi kiểm tra cân chỉnh thước lái không ạ.Em cám ợ cụ Top nhiều ạ.

Cụ Top ơi cho em hỏi 1 vấn đề nho nhỏ ạ,tình hình là em dự định thay định kỳ 2 cái rô tuyn ngoài của xe i30CW ý ạ.Vậy em muốn cụ xác nhận cho em là thay có đơn giản không và có cần để ý đến cái gì không,và cái chính là khi thay rô tuyn xong có phải đi kiểm tra cân chỉnh thước lái không ạ.Em cám ợ cụ Top nhiều ạ.
Thay cái này tối đơn giản, chỉ lưu ý đánh dấu cái cụ khi tháo ra để lắp vào đỡ phải đi cài đặt lại tay lái.

Cụ Tóp ơi, xe em Forte '09 hiện nút bấm đóng mở trên tay nắm cửa của hệt thống smart key hiện bị rò nước (do rách phần cao su mềm) nên sau khi thay nút ấn TV một thời gian lại bị hư do hơi nước vào làm hoen rỉ điểm tiếp xúc. Nếu thay cái mới thì phải mua luôn cả bộ tay nắm cửa + phần bấm điện xót quá, cụ có biết chổ nào họ bán riêng phần nút bấm này ko chỉ cho em với ợ. Thanks cụ nhiều.
Nó liệt cái nút bên trong thì còn có thuốc kíu chứ đã rách cao su thì chỉ có thay mới cả tay thôi.

isengineer

Xe buýt
Nó liệt cái nút bên trong thì còn có thuốc kíu chứ đã rách cao su thì chỉ có thay mới cả tay thôi.
Nếu khéo tay và không sợ xấu thì cụ sửa cái nút rồi bịt silicone cho nước nó khỏi vào. Xót tiền thì phải chịu xấu thôi cụ ạ

victor

Xe tải
Cụ Top cho em hỏi, xe em (Forte 2010 Sli) sau khi thay dầu thăm = que thấy mức dầu máy nhỉnh hơn điểm F một chút có phải xả bớt ra hay không ạ ?

Cụ Top cho em hỏi, xe em (Forte 2010 Sli) sau khi thay dầu thăm = que thấy mức dầu máy nhỉnh hơn điểm F một chút có phải xả bớt ra hay không ạ ?
Kệ nó, chỉ tốn tí dầu vừa đổ thừa thôi.

Santa Cruise

Xe hơi
Nếu khéo tay và không sợ xấu thì cụ sửa cái nút rồi bịt silicone cho nước nó khỏi vào. Xót tiền thì phải chịu xấu thôi cụ ạ
T.A phải ko? là a K đây, cái này ko được đâu em vì silicon ra nắng chịu ko nổi cứng đơ liền, anh đã hỏi Hùng cò dưng mà loại nút dạng nội địa của anh giờ ko có nữa(đã tra số vin) giờ chỉ có loại nút nhỏ hơn, tương tự nút xe của chú hay san/sportage. Nên nếu thay thì phải thay cả hai nút ấn nhìn mới đều nhau được.

isengineer

Xe buýt
T.A phải ko? là a K đây, cái này ko được đâu em vì silicon ra nắng chịu ko nổi cứng đơ liền, anh đã hỏi Hùng cò dưng mà loại nút dạng nội địa của anh giờ ko có nữa(đã tra số vin) giờ chỉ có loại nút nhỏ hơn, tương tự nút xe của chú hay san/sportage. Nên nếu thay thì phải thay cả hai nút ấn nhìn mới đều nhau được.
He he hóa ra bác K, nhìn nick mà biết em quá tài :D, qua vụ silicon hả. Để lúc nào rảnh chạy ra em xem nào. vậy thì hơi khó rồi. Cái này em nghĩ không vấn đề gì chỉ tội gây khó chịu thôi vì lúc muốn bấm lại không được. Theo em phải có cách để bịt silicon vào bên trong chứ không cho ra ngoài, nó cứng thì nước mưa mới không vào để tránh gây chập điện rỉ sét.

heomoilai

Xe máy
He he hóa ra bác K, nhìn nick mà biết em quá tài :D, qua vụ silicon hả. Để lúc nào rảnh chạy ra em xem nào. vậy thì hơi khó rồi. Cái này em nghĩ không vấn đề gì chỉ tội gây khó chịu thôi vì lúc muốn bấm lại không được. Theo em phải có cách để bịt silicon vào bên trong chứ không cho ra ngoài, nó cứng thì nước mưa mới không vào để tránh gây chập điện rỉ sét.
Cái vụ dùng silicon để bịt kín nhà cháu thấy không khả thi cụ ạ!Khi bấm cái nút đó thì cao su co giãn đàn hồi, cụ cho silicon lên bề mặt hoặc bên trong nếu cho lớp mỏng thì dùng thời gian nó sẽ nứt , còn cho nhiều sẽ bị căng nút và đôi khi còn không bấm được. Cháu theo phương án của cụ top ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Hà Tít

Xe buýt
Em tưởng cái này khi nào có hiện tượng rơ thì mới thay chứ đâu phải thay định kỳ, có phải ko bác Tốp?

Em tưởng cái này khi nào có hiện tượng rơ thì mới thay chứ đâu phải thay định kỳ, có phải ko bác Tốp?
Dạ vầng, hỏng thì mới thay chứ cái này không có định kỳ các cụ ạ, nhưng mà nhà cháu nghic gia đình Liêmbu có điều kiện nên hai cái rô-tuyn chỉ là con muỗi đực.