[Funland] Hợp tác đầu tư kinh doanh

tranhoangminh

Xe container
đệch cp, e rút, e vừa bỏ 500 củ vào rồi, giờ nhìn nó đi ngang mấy phiên keke. Thôi e tập trung làm việc chính, chứ cổ cánh lại đau hết đầu, bạc mất tí tóc, đưa chăn rau nó cứ gọi bác với chú, đau hết diều

IP man

Xe lăn
Cụ định chứng minh điều j khi e là trader bám bảng và sẵn sàng cắt lỗ hay lãi khi cần? Khi Ib cho mợ MầuDiệuThao đó e cũng nói luôn là e thay đổi quan điểm và cắt lỗ hay chốt lãi sau 1 nốt nhạc rồi cụ nhé.

HSG e bán ra gần như tất cả giá trên 45 (chỉ số ít chưa kịp về đc bán dưới 45)...history giá trade cp HSG còn lưu đây và lãi nhé cụ. Hiện ko có tk nào của e có hsg cả dù chỉ 1 cp và đều bán khoảng 1 tuần về trc. Tuy nhiên trong dòng cp thép e vẫn có VGS và HPG đó.

HSG giá này tương đương gần 60 trc chia tách, giá hsg đã tăng mạnh nên chỉnh khá ko lạ. Về KD kqkd ngành thép của HSG rất tốt, lãi gần 400 tỉ sau thuế trong quí 3 niên độ tài chinhs tuy ko đc như kì vọng nhưng ở mức rất cao. Đặc biệt mảng ống nhựa hiện HSG đã ở ngay sau nhựa Bình Minh và Tiền Phong và đang tăng trưởng rất tốt, mà cp nhựa lãi ra sao các cụ thử xem nhé. BMP giá hiện 16x đó.
Các cụ có HSG nếu đã chốt thì canh mua lại, còn chót kẹp có j phải ngại đâu. TT vẫn uptrend chưa mất xu hướng, ko việc j phải hoảng sợ.

Vừng tt điều chỉnh ngắn hạn cụ ợ...tiếc là 2-3 phiên về trc e ko đc sắc sảo để giảm mua tăng bán hạn chế mất mát. TT đã ko có các dấu hiệu rõ ràng về phiên phân phối hay ngưỡng kháng cự để e có thể bán mạnh tay thay vì mua thêm. Trả giá là khó tránh...tuy nhiên vì là điều chỉnh và e dự ngưỡng 640 sẽ giữ vững nên ko cần bán tháo đâu...hạ margin xuống cho an toàn và nhanh chóng mua lại khi có đấu hiệu tăng.

Hiện e theo 2 cp chính là VNM và SSI nhé...đó là 2 cp đã mở room lên 100% và khối ngoại vào vn là xác định sẽ có trong danh mục. SSI các cụ có thể thấy đang đc mua ròng...ssi sẽ là cp trong cả năm tiếp theo đáng quan tâm. VNM vốn đc khối ngoại thèm theo e dù bị bán mạnh 2 phiên sẽ sớm đc mua ròng mạnh mẽ trở lại do đã mở room lên 100%.

Có nhìu cp đầu tư dạng PTB MWG các cụ ko cần lo lắng vì trc nay ai mua đều ko lỗ, có đk thì tăng mua khi nó giảm.
Tất nhiên cụ có lãi còn khách hàng của cụ thì vỡ mồm :))
1 tay cụ tư vấn mua vào hàng tốt lắm, 1 tay thì ấn lệnh bán thì khổ cho khách rồi :))

hainguyenhanoi

Xe buýt
E hóng các cụ mợ cổ cánh thế nào

hnilqhuy

Xe tăng
Còn ai nói ck rất là đơn giản ko

Civic to Merc.

Xe container
Nhìu cụ
Còn ai nói ck rất là đơn giản ko
CK chả bao giờ là đơn giản cả, khó trên cả rất khó...e còm trên rồi, 2-3 phiên nay e cũng thiệt hại khá.

Tuy nhiên khả năng vni giữ đc 640, mốc đã trở thành hỗ trợ thì sẽ sớm tăng lại.

các cụ mợ chu sý ssi và vnm đã mở room lên 100%...2 mã này thì bất kì nđt ngoại nào đều muốn mua.

sunshine_789

Xe máy
Lâu lâu mới lại ngó vào đây, cụ chủ còn còn đủ 2 chiếc dép ko ạ?
Bám bảng và trade liên tục trong giai đoạn này thì sớm chả còn chiếc nào đâu cụ ạ. Riêng VNM và SSI đã là câu chuyện từ 1 tháng trước, giờ cụ mới khuyến nghị thì cụ còn đói tin hơn cả cái đứa chuyên ngồi lê hóng hớt như em.
Cổ nào tăng thì cụ có, nó giảm thì cụ kêu cụ bán rồi. Của cụ tất, trả dép em về :))

hnilqhuy

Xe tăng
Chỗ nguy hiểm nhất là chỗ an toàn nhất, e trú chân vào chỗ cụ Trọ ng đang hay nhắc tới
E mua thử 100k Pvx 2.1 xem lãi lỗ ra sao sau 7-10-30 ngày, cụ nào quan tâm note lại ko khuyên mua nhé

Civic to Merc.

Xe container
Bám bảng và trade liên tục trong giai đoạn này thì sớm chả còn chiếc nào đâu cụ ạ. Riêng VNM và SSI đã là câu chuyện từ 1 tháng trước, giờ cụ mới khuyến nghị thì cụ còn đói tin hơn cả cái đứa chuyên ngồi lê hóng hớt như em.
Cổ nào tăng thì cụ có, nó giảm thì cụ kêu cụ bán rồi. Của cụ tất, trả dép em về :))
E có vnm và ssi đang đỏ đấy cụ, cả vgs hpg nữa

Civic to Merc.

Xe container
Mốc 640 đã test và đc giữ vững, thứ 2 có thể nhúng xuống là cơ hội mua tốt nhất...tuy nhiên nếu thứ 2 tăng mạnh thì bán tại mức giá cao là hợp lý...đợi hàng T+ về mua rẻ hơn

IP man

Xe lăn
Trade thế nó mới ảo diệu cụ ạ :))
Thảo nào 10 năm ko thua lỗ :))

Civic to Merc.

Xe container
Chỗ nguy hiểm nhất là chỗ an toàn nhất, e trú chân vào chỗ cụ Trọ ng đang hay nhắc tới
E mua thử 100k Pvx 2.1 xem lãi lỗ ra sao sau 7-10-30 ngày, cụ nào quan tâm note lại ko khuyên mua nhé
Chịu cụ...chỗ đó mà có mqh nói làm j, e thấy nhìu đứa vào bốc múc xúc vài năm là quá đủ. Xưa e đc mời vào lại ko vào, cũng tiếc! (à là vào làm ấy) còn vào cp thì lâu lâu rồi e ko trade cp dầu khí. Đọan vừa qua toàn sắt thép.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Có khoảng 3tr tk Ck, có gần 100cty Ck, có hàng chục nghìn tk Ngoại cùng quĩ đầu tư Ngoại đang bỏ hàng chục tỉ usd vào Ck Việt Nam...có hẳn 1 ubcknn thuộc Btc lo việc qlnn về Ck. Có quá nhiều người kiếm lợi từ Ck, cả 1 nền kinh tế đang ngóng vào chỉ số Ck. Ng ta ngẫn cả chỉ mợ khôn chăng?

E nói rồi, ck ko phải là khó mà là quá khó. Trong tay e quản lý tk có của các mc, biên tập viên chuyên về ck, có tk của các chief acc các cty lớn. Họ có kiến thức về ck ko hả mợ? Có thừa hơn nhìu ng đấy mợ. Nhưng để phần thắng trc TT lớn hơn thua, họ ủy thác cho e đấy mợ à. A bạn hiện là phó tr ban tài chính kế toán 1 cty lớn có nhân sự vài nghìn người bên VNA vốn dẫn e đi mở tk và hướng dẫn lệnh đầu tiên giờ ủy thác cho e đó. Thui, e nói thế thôi kẻo các cụ mợ lại kêu e chém...

E thì e là mợ cũng thuộc nhóm tay nhanh hơn não khi chém về Ck.

Sr mợ e hơi thẳng nhưng e là e ưng mợ vì mợ nói ra cái e thấy rất chi đàn bà.
Em ko chém về ck, cụ đừng nhầm nhé, em chém về cái bọn chơi ck như cụ, ảo tưởng kinh hãi khi mong chờ sẽ giàu từ ck mà lại nhàn thân ấy cụ. Chỉ cần ngồi cafe cũng ra tiền ý ah.
Còn cụ nói chuẩn roài em chả cãi :D, em chỉ muốn nói tới cái ý là: các cụ khách đừng có mơ làm giàu nhanh như điện từ ck mà ở đây mọi người đang mong chờ từ cái cần câu của cụ chào sân ở đầu topic ý.
Nghề nào cũng cần có tư chất mới kiếm tiền được. Nếu cụ giỏi cụ đã giàu mịa nó từ lâu roài, hix. Còn cụ phải kêu gào mọi người follow cụ để mơ chung một giấc mơ ...
Còn nhà em có ví dụ của việc mơ giấc mơ: sáng ngồi càfe chém gió, tay lướt lướt và mua bán ck một cách sành sỏi, giờ mất tiền tỷ đấy. Bị vợ quản cho nhục luôn, vì ko chỉ tiêu hết tiền của vợ mà còn nợ nần đầm đìa anh em, bạn bè vì say ck hơn say gái. Cứ nghĩ là mình sẽ gỡ lạ được - giống chơi bạc là vậy.
Vì một vài năm đầu cũng kiếm được tý ty, đủ tiền cafe ko cần xin vợ, sau thì ảo tưởng sức mạnh, tưởng tao đây cũng giỏi, cũng có đầu óc, haizzzz.
Bọn bạn bè anh em họ hàng nhà em khối đứa như thế.

caosu

Xe đạp
Cụ nào rành về chứng khoán vào đây giải thích cho em thông não cái, em đọc chẳng hiểu gì cả
https://www.otofun.net/threads/kiem-tien-de-qua-nhi-2-thang-tang-von-tu-1-ty-len…-200-ty-dong.1069380/

Em ko chém về ck, cụ đừng nhầm nhé, em chém về cái bọn chơi ck như cụ, ảo tưởng kinh hãi khi mong chờ sẽ giàu từ ck mà lại nhàn thân ấy cụ. Chỉ cần ngồi cafe cũng ra tiền ý ah.
Còn cụ nói chuẩn roài em chả cãi :D, em chỉ muốn nói tới cái ý là: các cụ khách đừng có mơ làm giàu nhanh như điện từ ck mà ở đây mọi người đang mong chờ từ cái cần câu của cụ chào sân ở đầu topic ý.
Nghề nào cũng cần có tư chất mới kiếm tiền được. Nếu cụ giỏi cụ đã giàu mịa nó từ lâu roài, hix. Còn cụ phải kêu gào mọi người follow cụ để mơ chung một giấc mơ ...
Còn nhà em có ví dụ của việc mơ giấc mơ: sáng ngồi càfe chém gió, tay lướt lướt và mua bán ck một cách sành sỏi, giờ mất tiền tỷ đấy. Bị vợ quản cho nhục luôn, vì ko chỉ tiêu hết tiền của vợ mà còn nợ nần đầm đìa anh em, bạn bè vì say ck hơn say gái. Cứ nghĩ là mình sẽ gỡ lạ được - giống chơi bạc là vậy.
Vì một vài năm đầu cũng kiếm được tý ty, đủ tiền cafe ko cần xin vợ, sau thì ảo tưởng sức mạnh, tưởng tao đây cũng giỏi, cũng có đầu óc, haizzzz.
Bọn bạn bè anh em họ hàng nhà em khối đứa như thế.
E thấy hấp dẫn vô cùng tận
E ủn cho chứng khoán và chứng thực
Chúc cụ may mắn lần sau ạ.
Các cụ nào quan tâm thành lập hôi đi, mình Sẽ off phát
Tuần sau hẹn cụ cf nhé
Thôi lãi cụ 60 em 40 vậy, nhưng lỗ cụ chịu tất đảm bảo bằng tài khoản của cụ
Chỉ em được nộp và rút tiền mặt trong tài khoản của em
Ủy quyền cụ đặt lệnh
OK???
em mù món này lắm, cụ rảnh dạy em mấy buổi từ a đến z đc ko ạ? nếu hấp dẫn em đầu tư ít với cụ cho có việc ạ.
Em ngồi hóng đã.
Tạm thời 1 thì đơn giản rồi.
2. cụ chủ nói rõ thêm phương án bổ sung tiền khi tk âm như thế nào ạ? Cụ vay tiền em thì giấy tờ như thế nào ạ?
3. Nếu tham gia thì dứt khoát người đặt lệnh phải là em.
Mợ thấy đấy, đây là lần đầu tiên e có thớt mở nhất về ck trên này.

Gặp gỡ trao đổi mới là bc đầu thôi mợ....tk cũng phải lớn ở mức nào e mới bàn tiếp đc. Nếu nhỏ e tư vấn thôi, tk đủ độ lớn thì đáng để e trade lắm chứ ợ. Ng nhà e có tk nhưng ko nhìu đến mức như mợ nghĩ.

E cũng ko phải có 1 mình, còn anh em đồng nghiệp hỗ trợ chứ. Nhìu tk thì tuyển thêm người thôi mà mợ...việc mợ bảo ưu tiên tk nào thì mợ cứ nâng phần share cao lên chắc e sẽ phải ưu tiên nhất thui mà :D.
chứng mà tụt 1 cái thì lại 1 loạt cty CK chết, 1 loạt HĐ "ủy thác đầu tư", "hợp tác đầu tư" lại lên tiên. Các cụ môi giới chém thành thần, còn khi CK giảm thì mất tích ngay. Kinh nghiệm 2011-12 em vừa trải qua xong. Em chả chơi!
Tiền chưa bao giờ là dễ kiếm cả!
em cũng nghĩ ttck năm nay sẽ bùng nổ, cũng đang chuẩn bị vào lại tiếp đây
Nghe hấp dẫn đấy. Em mù tịt về ttvn. Em chuyển tiền về đầu tư với cụ nhé?
Hợp đồng sẽ như nào nhỉ? Nhỡ cụ bùng thì sao? Có gì đảm bảo các phương án của cụ?
Mời cụ Pm cho em. Em kết rồi đấy. Nghiêm túc nhé
Em đã ngồi với chủ thớt vài lần, đến cả chỗ làm của chủ thớt rồi. Em xác nhận những thông tin về công việc mà chủ thớt đưa ra là hoàn toàn chính xác. Các cụ, mợ có tiền nhàn rỗi thì đây đúng là một kênh đầu tư rất hiệu quả. :)
cụ bán cám cho chim gì thế?
cụ cho em ít thông tin vào mail biker.phamxuanbac@gmail.com với em chưa thử chơi ck bao giờ
Nói miệng thì ko ăn thua, hiện tại cụ đang là ng đi gọi vốn và chuẩn bị sử dụng vốn của người khác.
Vậy cụ làm 1 cái tổng kết nho nhỏ xem trc giờ cụ đã ăn được quả nào gọi là to, từ lúc mới chơi cụ có những gì, bây giờ cụ đang có những gì? như kiểu liệt kê kinh nghiệm làm việc ra. Đi xin việc còn phải có CV có cái mục này, chứ bây giờ cụ bảo cụ có kinh nghiệm nhưng em chả hiểu kinh nghiệm của cụ nó có đem lại được lợi ích gì cho em thì làm sao em dám bỏ vốn ra cho cụ chơi được.

Em thấy cụ nói cụ có hàng chục năm kinh nghiệm, cụ đảm bảo bây giờ chơi là sẽ thắng, vậy em đặt 1 câu hỏi là với hàng chục năm kinh nghiệm của cụ mà cụ ko có 1 khoản kha khá để bây giờ đầu tư sao, theo lời cụ là bây giờ chơi thì chắc chắn thắng cơ mà? Nếu cụ đã chơi lâu năm mà hiện tại cơ hội tốt lại ko có dư vài tỏi để đầu tư ăn đậm thì em thấy khá là lạ. Nếu đúng là cơ hội ở trước mặt thì em dự phải bán nhà đi ở thuê cụ cũng sẽ bán để có tiền mà đầu tư.

Và cuối cùng em dự, miếng ngon thật sự thì không đến lượt người ngoài, phải không các cụ?
em cùng câu hỏi này ạ, cụ chủ xem tập hợp mấy ae ko biết gì như bọn em, mỗi ng góp vài triệu để cụ diễn chơi xem sao, vài ba tháng cũng đc, T+3 hay T+30 bon em cũng đợi mà.
Em có cùng thắc mắc với cụ.
Kể cả ko dùng tiền bản thân thì cũng là người thân trước chứ đến người ngoài thì em nghĩ là còn lâu.

Cụ cứ cho em cái mã, giờ em note lại rồi 2 3 tháng nữa em quay lại xem nó tăng đc bao nhiêu hay là giảm, nếu ngon như cụ nói thì em có vài tỏi uỷ thác cho cụ đánh được. Tiền to thì em phải thấy trình cụ cao đã, còn không cần show tk tăng trong 6 tháng gì hết đâu cụ.
Vâng! Em đang cày đây. Chơi dài 2 năm, giờ cày tiếp mệt thật lão ạ. :(
Các vụ đầu tư kiểu này đều có một câu hỏi rất chung không trả lời nổi: ngon thế sao không giữ lấy mà làm?

Buôn từ 2007 đến giờ chẳng nhẽ không đủ uy tín vay 2, 3 tỉ. Dùng margin của cty ck nữa thì có mà lãi ngập mồm. Quản lý tk hộ mọi người làm gì?
Năm 2010 e nhân 5 tk trong 1 năm. Đến 2011 thì e cháy tk, từ đó có ra vào vài lần đều tạch hết :))
Cụ mà lướt sóng mạnh hạng nhất thị trường thì em thấy sóng bắt đầu to rồi :))
Bao giờ các cụ hào hứng làm giàu bằng ck thì tt sẽ sập đấy :))
Tk của em 5 năm trống không. Ngày trước không cho đặt lệnh ngược chiều làm em phải lập 2 cái để lướt T+ , htrước check mail thấy tbáo được đặt lệnh ngược chiều trong phiên liên tục. Giờ em quên mất cả ttin tk =))
binhbb2015@gmail.com cụ nhé ! Cụ gửi em xem nhé !
Thị trường có mã chứng khoán ngành nông sản không ợ? Em chỉ quan tâm ngành này. Có khi em cũng lon ton vào học nghề với các cụ
Hiện tại e ở trong Biên Hòa, đọc thấy cũng có tý máu me, không biết cụ chủ có phương án nào tốt nhất không ợ, nếu đc xin gửi vào ducxinchao@ gmail.com. thanks!
BjacBac gia ! cu chu thot 10 nam chinh chien, ma gio lai phai di keu goi dau tu vi khong co von la the nao ? (Xin loi Mod, em khong hieu tai sao bi loi ban phim, em khong danh co dau duoc)
E thì ko có nhiều, nhưng cũng ky cóp dc một ít, gửi NH thì ko dc bao nhiêu, ma tiền thì ngày một mất giá, nên cũng muốn đầu tư, nhưng kiến thức về món này e còn kém lắm. E cũng đang ôm một số mã, e sẽ chọn phương án 3, Cụ tư vấn cho e, khi có lãi e sẽ ko quên cu, lộc bất tận hưởng cu ạ. Mail của e là hoada0549@yahoo.com, cụ mail cho e mail của cụ e sẽ trình nói rõ hơn vì hiện nay e đang online bằng dt. Thanks cu
Sáng nay em nghe VOV bảo thép trong nước đang vỡ mồm cụ ạ bị cạnh tranh bởi thép tàu nhiều lắm và thép nhập khẩu. Khả năng quý 3 khó khăn với ngành thép đấy cụ. Cụ tư vấn cụ thể 1 mã xem sao
sập sàn rồi cẩn thận bị đổ bô chạy chứng khoán thôi anh em =))
đệch cp, e rút, e vừa bỏ 500 củ vào rồi, giờ nhìn nó đi ngang mấy phiên keke. Thôi e tập trung làm việc chính, chứ cổ cánh lại đau hết đầu, bạc mất tí tóc, đưa chăn rau nó cứ gọi bác với chú, đau hết diều
điều chỉnh cũng kinh đấy, cụ chủ đâu rồi, có vài nhời cho gà qué đỡ mất dép đê :D
Em xin pm xem thử có duyên ko nào?
:)
E hỏi cụ 1 câu thôi!
AAA đang là cp được giới đầu tư nhận định là cp cơ bản tốt và có tiềm năng tăng trưởng đều trong vài năm tới! Sau nửa năm thì giá từ 1x đã tăng lên 3x và hiện nay có vẻ như đang nghỉ ngơi! giới đầu tư nhận định giá cp này còn tiếp tục tăng!
Cụ phân tích hộ e AAA đã bắt đầu sóng tăng chưa? Sang tuần có thể vào đc chưa?
Đội ơn cụ!
Cụ mua cho vui thì có thể tạm chấp nhận, nhưng chính những hành động nhỏ như vậy sẽ tạo thành thói quen xấu sau này. Và với một trader nhiều năm kinh nghiệm như cụ theo em là không nên, nhất là khi cụ còn làm broker chịu trách nhiệm trước rất nhiều tài sản của khách hàng nữa. Một trader kinh nghiệm chắc chắn sẽ không bao giờ vào KSA thời điểm này khi mọi thông tin còn rất phức tạp kể cả có thể ăn được trong T+3, vào KSA đúng là đánh bạc thực sự thậm chí mức độ sát phạt còn hơn trong sới nhiều.

Còn về thị trường chung thì theo em đây là đoạn cuối sóng rồi, các trader lão luyện họ sẽ thu binh nghỉ ngơi và ngắm nhìn MMs, BBs, đội lái và gà qué vặt nhau thôi và phần thắng nghiêng về bên nào chắc các cụ đều đoán được. Nếu coi một uptrend như một con cá thì uptrend chia làm 3 phần: đầu cá, thân cá, đuôi cá. Trader lão luyện họ chỉ ăn đoạn thân cá là đoạn ngon và nạc nhất, đầu cá, đuôi cá toàn xương xẩu họ nhường cho phần đông nhỏ lẻ. Một năm họ cũng chỉ ra quân 1-2 vụ là thắng lớn rồi. Hồi còn ham hố lướt sóng thì đoạn này là đoạn em nôn sạch lợi nhuận lại cho MMs, BBs, thật đúng với câu của thiên trả địa ạ.

Tuy nhiên, các cụ chưa kịp chốt cũng chẳng phải quá lo lắng. Sau khi test lại 645-650, VNI sẽ có cú bull lên 680 để tạo mô hình 2 đỉnh hoặc mạnh nữa thì lên 700-720 tạo mô hình vai- đầu - vai rồi mới đứt hẳn. Nên cú bull này là cơ hội cho các cụ ra hết hàng, tất nhiên ra hàng rồi thì cầm tiền ngồi im hoặc chuyển sang đầu tư những CP thực sự tốt mà mình am hiểu chứ táy máy bắt đáy thì lại nôn hết tiền cho tay to thôi ạ.

Cụ nào rành về chứng khoán vào đây giải thích cho em thông não cái, em đọc chẳng hiểu gì cả
https://www.otofun.net/threads/kiem-tien-de-qua-nhi-2-thang-tang-von-tu-1-ty-len…-200-ty-dong.1069380/

sunshine_789

Xe máy
Trade thế nó mới ảo diệu cụ ạ :))
Thảo nào 10 năm ko thua lỗ :))
Cụ có nghĩ tuần sau thị trường tăng lại, bull hay ko e chưa bàn nhé, cứ biết thứ 2 xanh đã thì e với cụ sẽ bị cụ chủ lêu lêu vì dám kêu củ chủ oánh chứng ảo ko ;;)

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
E cần vay tiền để đầu tư ck thì làm thế nào hả các cụ ?
Các cụ chỉ e với ạ :)

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com