[Funland] Hệ lụy của cơn sốt đất

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Cháu có mảnh chó ỉa ở Đức Thượng Hoài Đức mua có 18 mà giờ lên 40 rồi, xin cảm ơn các thể loại cò vạc bơm thổi kích bốc, cảm ơn sốt đất, cảm ơn chính phủ, alla phật chúa.

fundraiser

Xe container
Nhiều căn ở ri vờ sai cách đây 2 năm giao chán chê éo ai mua. H giao giá gần gấp 2😂. Đợt đầu hamoni bán nhiều vô kể, giao hơn gốc tí cũng thế. H giao gần gấp 3. Team lái nhà Vin phải công nhân siêu hạng. E phục sát đất. Để xem bán tay trái sang tay phải đc đến bao h.
Cái chính là giao bán thôi có người mua khớp hay ko là việc khác. Ở cái BĐS cũng buồn cười lắm. NGười sở hữu nhà xem giá giao bán làm căn cứ lấy giá thị trường thôi.

thunm

Xe buýt
Cụ mua đoan jnào mà giờ có 17 đấy, e thấy TN giờ toàn 2x-3x thôi.
Lô này hướng nam cũng cũng chưa dc giá đấy, lô trước hướng tây cách đây 2 tuần e bán 16.5.
Gần khu CN Phổ Yên Samsung cụ ạ

kduc

Xe Cứu Trợ
Lô này hướng nam cũng cũng chưa dc giá đấy, lô trước hướng tây cách đây 2 tuần e bán 16.5.
Gần khu CN Phổ Yên Samsung cụ ạ
Mấy khu SS, yên bình e thấy toàn quát3x thôi

thunm

Xe buýt
Hệ lụy là cụ giàu nhanh hơn xã hội. Thế thôi ạ! Em không nhanh bằng cụ vì không biết chỗ xuống tiền có ăn.
Ôi cụ ơi, tôm tép tiết kiệm dc mấy hào, sợ lạm phát thời covid nên nghe thằng e vào tí đất cho nó chắc thôi chứ giầu gì đâu ạ. Mà cũng úp úp đao đao theo VN in đếc chứ ko ăn dc hết đâu

Xì_Chùm

Xe máy
17 Ngõ 575 Kim Mã, Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà Nội
Website
www.xuonginanviet.com
mà buồn cười lắm cụ, cái nhà diện tích như trong nội thành, giá cũng ngang nội thành. Đất Hưng Yên rộng bạt ngàn mà bán đất có khoảng 50m2, giá 5 tỷ, chênh 1 tỷ thành 6. Trong khi khu Ocean park gần đó còn chưa ở hết
:) Ủa, vậy cũng có luôn à cụ, trong khi dịch vụ ở khi Ocean ngon hơn nhiều

Sunseeker

Xe hơi
Vậy cụ giải thích tại sao đất ở những nơi khỉ ho cò gáy cũng sốt?
Theo em nếu đúng có phát sinh giao dịch với giá cao thì chỗ đó đúng là sốt thật. Và nó cao có thể vì có các yếu tố xung quanh hứa hẹn được 1 tương lai phát triển.
Còn giá trên trời mà ko có giao dịch thì e thấy giống như các bà ở chợ bán thách thôi.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Giá đất quá cao làm người có nhu cầu thực sự mua đất để ở thực sự không mua nỗi 1 miếng đất...đó là điều khó mà chấp nhận được. Lương tháng 20 triệu làm bao nhiêu năm mới mua nỗi với gía đất hiện nay từ nông thôn đến thành thị. Hazzz

pisces_hn

Xe container
Em có tiền thì cũng mua nhưng chỉ dám mua phân khúc nhu cầu ở thật thôi

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
chời ạ. có mà ma cà dồng nó mua
em đùa đấy. bít đâu có ngừi thừa thãi tìn
Có người mua chứ cụ. Cọc vào mấy trăm, hô bán kênh lên cả tỷ. Đây là bài âu sừn pắc cạnh đó áp dụng triệt để. Cũng có nhiều người thắng dc ở âu sừn pắc. Tuy nhiên e âu sừn pắc dù sao vẫn là HN. Còn cái thành phố ước mơ tận HY nếu bài này vẫn thắng dc thì quả thật ko tài nào hiểu nổi. Thương hiệu quá bá, tiền như lá mít.

Quê bầm

Xe container
Có người mua chứ cụ. Cọc vào mấy trăm, hô bán kênh lên cả tỷ. Đây là bài âu sừn pắc cạnh đó áp dụng triệt để. Cũng có nhiều người thắng dc ở âu sừn pắc. Tuy nhiên e âu sừn pắc dù sao vẫn là HN. Còn cái thành phố ước mơ tận HY nếu bài này vẫn thắng dc thì quả thật ko tài nào hiểu nổi. Thương hiệu quá bá, tiền như lá mít.
Tiền ko như lá mít vì lá mít giờ hiếm chặt hết cây lấy gồ rồi cụ ạ, tiền giờ nó nhiều như muỗi với dĩn ở quê em, cơ mà em vừa về tối nó bay vo ve em lấy tay vơ được cụ ạ

Pigcoi

Xe tải
Các đội lái BĐS làm giá đất tăng cao quá, giờ có đất cũng ko dám bán. Sợ bán rồi có đc tí tiền tạu cái xe, xây cái nhà, đi vài chuyến du lịch up phây xong là đời sau con cháu móm.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Em không dè bỉu ạ. Em đang nói về bản chất cụ ạ, dòng tiền bị forward vào đất nhiều quá dẫn mà không đi vào sản xuất hoặc tạo ra vật chất giá trị tương đương thì sẽ bị lạm phát cao thôi ạ. Lạm phát cao thì không chỉ sản xuất mà tất cả mọi người đều bị ảnh hưởng.

Về mặt lâu dài, cái gì bị overpriced đều sẽ bị điều chỉnh, nên bác em can thiệp sớm thì việc điều chỉnh sẽ nhẹ nhàng và êm ái hơn ạ.

Mà không chỉ bác em nói, mà anh em cũng nói:
Thế họ bán đất xong họ mang tiền đi đốt hả cụ???

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Các đội lái BĐS làm giá đất tăng cao quá, giờ có đất cũng ko dám bán. Sợ bán rồi có đc tí tiền tạu cái xe, xây cái nhà, đi vài chuyến du lịch up phây xong là đời sau con cháu móm.
Bán xong mua cổ phiếu, đầu tư vào sản xuất kinh doanh cho đúng mơ ước của các ofer lo nghĩ cho đất nước, nguyện vọng của các bác bên trên.

despacitorico

Xe tải
Mất 20 năm mới quay về được cái máng lợn
Mà cũng mới chỉ Tokyo về bờ chứ các tỉnh còn xa
Mà đất Tokyo méo gì có 160tr/m2 chỉ bằng cái ngách xe máy quê iêm.
Giá này là giá căn hộ chung cư đã qua sử dụng tính theo m2

Pigcoi

Xe tải
Bán xong mua cổ phiếu, đầu tư vào sản xuất kinh doanh cho đúng mơ ước của các ofer lo nghĩ cho đất nước, nguyện vọng của các bác bên trên.
Gom tiền cho nn đã có đội tư sản lo rồi cụ. BĐS cũng là công cụ gom tiền nhàn rỗi thôi.

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy Bác với các Cụ buồn cười quá :D

Sao cứ đi kêu ca, than thở, bực bội với chuyện buôn bán đất, tích lũy tài sản bằng đất, dè bỉu những người giàu lên bằng bất động sản?

Muốn sản xuất phát triển thì đơn giản là có cơ chế khuyến khích sản xuất đi, giảm thuế trong 5 năm đầu, hỗ trợ vốn bằng lãi suất thấp, ưu đãi thuê nhà xưởng từ quỹ đất địa phương, ưu tiên sử dụng sản phẩm trong các công trình vốn đầu tư công, hỗ trợ chuyển giao kỹ thuật, hỗ trợ kết nối cộng đồng ... Khi cơ hội trong sản xuất nhiều hơn thì các nguồn lực sẽ nhào vô đó, không cần phải nói nhiều.
Để sản xuất, đầu tiên là phải có mặt bằng, giá bđs cao ngất ngưởng thì giá thuê mặt bằng cũng ngất ngưởng không kém. Còn ưu đãi cho thuê mặt bằng từ quỹ đất địa phương thì lại vào tay con cháu chủ tịch hết nếu không minh bạch rõ ràng
Tôi xin hầu các cụ câu chuyện hỗ trợ doanh nghiệp bên tứ xuyên - tàu:
Năm 2020, tứ xuyên hỗ trợ hết phần lãi suất cho các doanh nghiệp sản xuất (từ 10 công nhân trở lên ạ), các công ty sản xuất hoạt động 10 năm trở lên và thuê 50 công nhân thì được vay ưu đãi không lãi suất từ 5-10 năm khi mua máy móc công nghệ từ g7, thường là 80% giá trị hợp đồng
Doanh nghiệp bên ấy sợ thuế vụ như sợ cọp, bọn nó mà bị đập 1 phát là muôn đời không ngóc đầu lên được - chỉ còn đường sang Châu Phi mà khởi nghiệp