[Funland] Hành xử đáng lên án của đội khối pl

Mzc

Xe điện
Sáng nay tại cao tốc Bắc Giang - Lạng Sơn, lại đoàn xe PKL !

Hơn 30 xe phân khối lớn đi vào cao tốc Bắc Giang - Lạng Sơn, khi nhận được hiệu lệnh dừng xe của CSGT một số xe đã không chấp hành mà còn gây thương tích cho lực lượng làm nhiệm vụ.

https://vietnamnet.vn/30-xe-phan-khoi-lon-di-vao-cao-toc-bac-giang-lang-son-tong-csgt-bi-thuong-2182300.html

corolla antils

Xe buýt
Đây là kiểu cậy có bầy, có đàn nên vậy thôi. Chứ 1-1 thì lại nhũn nhùn nhùn, hèn ngay. Nhiều vụ hành hung ngừoi trên cao tốc, trên đường...toàn loại bầy đàn mới hùng hổ, cáo chồn. Cậy đông hiếp yếu, "anh hùng" quá đi ;()

Đoàn mô tô Harley lấn làn ô tô, dùng vũ lực để được ưu tiên lên phà Cát Lái...

Em cũng có chơi xe motor và từng nghe nhiều giai thoại về người sử dụng Harley Davidson, là con sâu làm rầu nồi canh hay đa số hành xử "rừng rú" như vậy hả các cụ?
Cái tội "chớm giàu sinh kiêu" mà các cụ răn từ bé...

A380

Xe tăng

AcidS

Xe điện
Vụ đoàn PKL bị chặn bắt ở Bắc Giang, Bắc Ninh lộ ra một xe không biển, còn lái xe thì vài chú không có bằng.
Làm chặt một thời gian khối ông cất xe không dám ra đường

phamkynam

Xe buýt
Cho đi tù hết lũ này làm gương cho những thằng còn lại, chúng nó độ pô rồi gầm rú ngông cuồng lắm.

AcidS

Xe điện
Cho đi tù hết lũ này làm gương cho những thằng còn lại, chúng nó độ pô rồi gầm rú ngông cuồng lắm.
Hà, nhà cụ chắc ở Võ Chí Công. Vừa bị tóm một mớ mà vẫn có đứa rú ầm ỹ ở đó

Các bạn này còn húng hơn đội trong SG
Em thấy đội lùm xùm ở Cát Lái cũng đứng tuổi rồi, còn đội bị bớ ở Bắc Giang tầm trẻ trâu. Chắc cả 2 nhóm đều xem phim hành động có bang hội motor của Mỹ nhiều quá

Có chứ cụ, mục đích là thế mà :)
Mấy bác hưu chỗ em đang bảo khi nào nghỉ thì cũng sắm lấy em tầm 250cc, lâu lâu anh em phượt một chuyến đó cụ :D . Có tuổi rồi mà mấy bác ấy vẫn dẻo dai lắm

longphamhoai

Xe tăng
Sao ko gây khó khăn cho pkn? Chặn một chiều đôi co với bán vé là cản trở lưu thông, làm thời gian chờ của đám pkn khác trực tiếp bị kéo dài ra còn gì.
Em tranh luận cho vui, quan điểm nhìn từ 2 phía. Thực sự phân tích thì PKL đi vào làn 4b để xuống phà, sai là sai vs đội điều hành phà, chẳng sai gì vs ảnh hưởng gì vs PKN mà cụ phải vơ vào thế. Xuống phà thì 4b vs 2b độc lập nhau mà, gây cản trở gì cho nhau nhỉ???

JasonNghia

Xe điện
Em tranh luận cho vui, quan điểm nhìn từ 2 phía. Thực sự phân tích thì PKL đi vào làn 4b để xuống phà, sai là sai vs đội điều hành phà, chẳng sai gì vs ảnh hưởng gì vs PKN mà cụ phải vơ vào thế. Xuống phà thì 4b vs 2b độc lập nhau mà, gây cản trở gì cho nhau nhỉ???
Em xem clip thì nhìn giống như điều hành mở đường cho oto đi qua làn bên, lúc này oto sau vướng 1 đồng chí harley, nên điều hành vẫy harley tiến lên ý là để cho oto sau đi, nhưng đồng chí harley tưởng là vẫy mình đi theo oto nên là mới dí theo.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải biết là 4b xuống trước đủ số lượng thì 2 bánh mới được xuống, chứ độc lập thì 2b túa xuống chiếm hết chỗ 4b ko vào được , vậy mới có chuyện mở chiều kia cho 4 bánh chạy ngược chiều vào trước. Thế nên nhóm này chặn làn 4 bánh đòi phải bán vé, đôi co với bán vé thì việc giải quyết tiếp 4b sẽ phải chờ, kéo theo làn 2b cũng phải đứng chờ nên ông kia mới rảnh mà gây gổ đó thôi. Cho 2 làm xuống cùng nhau độc lập như cụ nói thì 2b bên ông kia chen ở đầu phà cho làn 4 bánh và lũ kpl này kẹt luôn đấy chứ.

Ryan848

Xe container
Mấy bác hưu chỗ em đang bảo khi nào nghỉ thì cũng sắm lấy em tầm 250cc, lâu lâu anh em phượt một chuyến đó cụ :D . Có tuổi rồi mà mấy bác ấy vẫn dẻo dai lắm
Trc em chạy con còi còi W175 trong đội phượt cũng toàn U50, máu nhất cụ Thái, 2 bố con hay đi cùng nhau.
Team U50-70 đây ạ
w175 2.jpg

longphamhoai

Xe tăng
Cụ phải biết là 4b xuống trước đủ số lượng thì 2 bánh mới được xuống, chứ độc lập thì 2b túa xuống chiếm hết chỗ 4b ko vào được , vậy mới có chuyện mở chiều kia cho 4 bánh chạy ngược chiều vào trước. Thế nên nhóm này chặn làn 4 bánh đòi phải bán vé, đôi co với bán vé thì việc giải quyết tiếp 4b sẽ phải chờ, kéo theo làn 2b cũng phải đứng chờ nên ông kia mới rảnh mà gây gổ đó thôi. Cho 2 làm xuống cùng nhau độc lập như cụ nói thì 2b bên ông kia chen ở đầu phà cho làn 4 bánh và lũ kpl này kẹt luôn đấy chứ.
Ý em độc lập là 4b xuống trước, và pkl coi như 4b, đơn giản vậy thôi, và như vậy ko ảnh hưởng gì đội PKN. Em chỉ phân tích tình huống PKL đi vào làn 4b xuống phà thôi nhé. Sai làn (nếu ko được sự hướng dẫn của nhân viên phà) thì rõ ràng nhưng cũng không vì cảm tính mà chửi PKL được, đúng ko cụ???

longphamhoai

Xe tăng
Em xem clip thì nhìn giống như điều hành mở đường cho oto đi qua làn bên, lúc này oto sau vướng 1 đồng chí harley, nên điều hành vẫy harley tiến lên ý là để cho oto sau đi, nhưng đồng chí harley tưởng là vẫy mình đi theo oto nên là mới dí theo.
Vâng cụ, cái này chúng ta chỉ là người ngoài cuộc và nhận định theo quan điểm cá nhân.