[Funland] Hành xử đáng lên án của đội khối pl

Xolabaque

Xe tăng

minhab

Xe điện
Xe PKL nhất là xe HD 90% là độ bô dạng Vance Hines, gọi nó là 2 đoạn ống cũng chẳng sai. Thế nên lúc nổ mà vê ga thì rất rát tai, đứng gần thấy tức ngực chứ xe nguyên bản thì êm, bảo sao mấy cụ ghét , chưa kể nhiều bác độ đèn Police, còi hú thì thôi rồi , toàn vài chục đến trăm củ cả, khéo còi cứu thương xịn còn thua xa 😆

Mzc

Xe điện
Tôi nói thật, giờ là lúc ko nên khoe đen hay đỏ, lẳng lặng mà sống, mà hưởng thụ, quan hệ đen hay đỏ mà chơi ngu thì hối ko kịp đâu, nên đừng oai gì. Lúc có chuyện mà chuyện lại nổi lềnh phềnh trên truyền thông thì thân thằng nào thằng ấy lo.
Đỏ giờ còn đi nhẹ nói khẽ cười duyên nữa là đen cụ nhỉ :D

8 banh 2 tai

Xe buýt
e biết toàn dân có tiền , xxx chơi xe này đấy, cô giáo con gái e cũng là đội này, chạy 230km/h, còn thường chạy tầm 120~130km/h nhé, xe mua hơn 700 củ con xe
dân đam mê cụ ạ, họ mua cái xe từng đó tiền, chẳng nhẽ, chạy mấy chục km/h như xe wave à, chồng ca, vợ gv, đều có học, và cả 1 đoàn luôn chứ k phải riêng lẻ
1 - đường nào cho chạy thường 120-130km/h hử cụ ?
2 - chồng ca vợ gv đều có học mà cố tình phạm luật cả đàn ?
3 - chẳng lẽ nhiều xiền đc ngồi trên luật sao ạ ?

nói học cao mà dân trí thấp thì tự ái, chứ ý thức ngang con bò ...

harrynh

Xe container
Có thể xảy ra như cụ nói, nhưng đây là suy diễn thôi ạ, còn thực tế trong clip thì 3-4 ông HD bem 1 ông là rõ ràng. Kể cả họ chửi, xúc phạm thì cũng phải có nguyên nhân. Tỉ dụ như cụ đang xếp hàng có thằng chen lên cụ có cáu ko?

Nói ngắn gọn thì em thấy đội HD này sai lè, vô ý thức còn thích hổ báo.
Xếp hàng bị chen, mình mà nhắc còn bị coi là quá đáng, có thế mà ko nhường...mà chen ngang lại toàn thanh niên vố trung niên chứ có bầu bí hay ông bà già đâu.

harrynh

Xe container
Báo mới đăng công an mời rồi nhưng éo thấy chú nào ló mặt, chắc phải đợi triệu tập thôi. Hội này khui ra thì lắm vấn đề chứ chả chơi
Ngu là ở chỗ đó, nhưng HD có showroom ở VN rồi nên chắc gt chuẩn chỉ.

Bastigol

Xe đạp
Đoàn mô tô Harley lấn làn ô tô, dùng vũ lực để được ưu tiên lên phà Cát Lái...

Em cũng có chơi xe motor và từng nghe nhiều giai thoại về người sử dụng Harley Davidson, là con sâu làm rầu nồi canh hay đa số hành xử "rừng rú" như vậy hả các cụ?
Anh hùng xạ điêu đây nè

Bò lốp

Xe lăn
Căng lắm cụ ạ, tốt nhất không nên đụng vào dân chơi PKL, mang hoạ vào thân :(

View attachment 8045900
Thì con vật Yến Nhi này nó cũng vô tình chế cả họ hàng hang hốc nhà có là Dân ngu c đen còn gì nữa cụ, chả nhẽ cả lò nhà nó chạy xe Hạt le này sao??? :))

Bigmoto

Xe container
Em đoán là do tư cách cá nhân đấy ạ. Người tử tế thì lái máy bay trong phòng ngủ cũng vẫn rất khiêm nhường, kẻ hợm hĩnh thì đi bộ vẫn vỗ ngực ta đây có đủ 2 chân.
e cũng thích láo máy bay trong phòng ngủ, càng kêu to càng hứng:)):)):))

Bigmoto

Xe container
dân V có thói thích hổ báo, cậy quan hệ, học cái tốt chả học, chả dũa bản thân, xem mấy chương trình discovery với hô li út thấy thấy các ông Harley xăm trổ hầm hố thì bầy đặt rừng rú theo 🤭🤭🤭.
Cụ có xem cái chương trình Dmax ko ah? e hay xem cơ mà các bố chơi dòng này nom dữ tợn thật, ông nào ông đấy xăm trổ kinh, dâu dài hơn tóc:)

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Xem clip bến phà thì hai ông mở rào không có phản ứng hay cử chỉ gì chặn đoàn xe PKL cả, chắc là có trao đổi lời nói đồng ý cho qua rồi, phải cái hai ông mở rào này chức sắc ở phà bé tí nên xuống đến nơi thì cán bộ bán vé không cho qua kiểu "hai thằng canh rào trên kia quyền đếch gì mà cho với không cho, có xin thì phải xin tao đây này, tất cả pkl chúng mày quay đầu xếp hàng lại từ đầu" :)
Dân mình vượt rào chắc thường xuyên nên mấy ổng chẳng buồn nhắc . Lên ko mua được vé tự động về xếp hàng từ đầu mới tởn , mấy ông đối có chặn xe làm gì.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Theo em tất cả ở đây không phải là người trong cuộc, ai cũng suy diễn theo quan điểm của mỗi cá nhân. Như cụ nói thì kể cả 3-4 PKL định bem 1 PKN cũng phải có lý do, nguyên nhân ( ví dụ chửi, xúc phạm). Còn chuyện chen hàng ở đây là sai nhưng không trực tiếp gây khó khăn, tắc đường trực tiếp đên PKN, nên PKN cũng chẳng có quyền gì mà chửi PKL, sai thì bị xử lý theo pháp luật, sai đến đâu xử lý tới đó. Cá nhân em đánh giá vụ này như vụ Zidan húc đầu Ck WC thôi, mỗi người có quan điểm riêng, kể cả người trong cuộc cũng không tự nhiên mà động thủ..
Sao ko gây khó khăn cho pkn? Chặn một chiều đôi co với bán vé là cản trở lưu thông, làm thời gian chờ của đám pkn khác trực tiếp bị kéo dài ra còn gì.

Nói thì bải mang tiếng vùng miền nhưng em rất thích dân miền Nam ở cái tính là nếu thấy SAI họ sẽ phản ứng, còn dân miền Bắc thì hay tặc lưỡi bỏ qua. Ở Sài Gòn vượt đèn đỏ thì bị dân chửi cho sắp mặt, còn ở HN cứ vắng bóng xxx là một lũ vượt, vì chẳng ai phản đối, vì sợ phiền toái
Ở Bắc thì vỡ alo rồi, đứng đấy mà phản ứng.

TXM3b

Xe buýt
1 - đường nào cho chạy thường 120-130km/h hử cụ ?
2 - chồng ca vợ gv đều có học mà cố tình phạm luật cả đàn ?
3 - chẳng lẽ nhiều xiền đc ngồi trên luật sao ạ ?

nói học cao mà dân trí thấp thì tự ái, chứ ý thức ngang con bò ...
cụ ơi, cụ hỏi e thế thì e hỏi ai, chỉ biết là đoàn hay đi, và các hỉnh ảnh đi, em có được xem, còn em k hỏi thêm làm gì cả.
Ng ta bỏ 700tr mua cái pkl, thì k phải là ng k có tiền, đơn giản vậy thôi, còn vì sao họ chạy như vậy, thì e chịu

Ryan848

Xe container