[Funland] Hành xử đáng lên án của đội khối pl

Bởi thế mới gọi là to mồm. Bản thân cũng ko tuân thủ đầy đủ quy định của pháp luật, thì đừng chửi người khác vội. Chả khác gì bản thân lấn lane, quay ra chửi thằng vượt đèn =))
Kiểu tranh luận cùn xong đuối lí lại đi công kích cá nhân thế này thì thôi đừng rep nhau nữa cho mất thời gian :)) Cứ hành xử vô pháp, loạn lạc đi cần gì tuân thủ pháp luật vì ai rồi cũng vi phạm thôi :))

Sai thì nhận mình sai là xong hết chuyện, việc gì phải sửng cồ lên bảo phải được ưu tiên như cụ đúng hài :))

Mà phạm luật thì đóng phạt, phải chịu hình phạt theo khung hình của pháp luật.. chứ không phải phạm luật xong thì không được lên án hành vi phạm luật khác nhé chả hiểu tư duy kiểu gì =))

Chỉnh sửa cuối:

XSim

Xe container
Người ta bảo rồi, cú mà biết cú hôi thì cú đã chẳng hôi :))

longphamhoai

Xe tăng
Em ko biết phà có quy định ưu tiên PKL hay ko, và nếu ko có phương án hợp lý thì đấy là phà cũng thiếu iod. Nếu em là phà thì rất đơn giản: bán vé phà PKL = ô tô, và ưu tiên cho nó như ô tô là xong. Đã đi PKL là dân có tiền và đúng là xe to, nặng, khó xoay trở, vậy thì mời bạn trả tiền để đc ưu tiên. Nhưng xem qua clip, thì chính ông PKN húng hơn, chửi xong phi qua hàng rào để oánh PKL trước đấy chứ nhỉ?
Vấn đề ko phải là chửi PKL hay PKN, mà có giải pháp xử lý phù hợp. Và như em đã nói, dù lái xe ô tô hay pkn thì cũng có người nọ người kia, chưa có gì chứng minh lái PKL thì hành xử kém hơn.
Chắc cụ có điều kiện, chứ em nhìn người ta cưỡi con CVO hay GW cũng ghen tỵ và thèm lắm! Khác là em ko chửi bới a dua thôi.
Em thích quan điểm của cụ, không theo đám đông, cái gì mình thích mình nói thích, không vì gato xe nó to, nó đẹp mà hùa theo auto chửi.

longphamhoai

Xe tăng
E đi xe đạp em thấy pkn đi rất ngáo ngơ đáng lên án Mạnh Mẽ.
Còn vượt đèn đỏ, đi ngược chiều, chen lấn hết làn xe đạp, còn leo cmn lên vỉa hè, cướp hết đường của người đi bộ cụ nhỉ???

longphamhoai

Xe tăng
Nhiều cụ trong thớt chưa hiểu ngọn ngành, bản chất sự việc mà đã trách họ. Thêm nữa là cũng ít cụ hiểu về việc khu vực sắp xếp, lên xuống phà của các loại xe. Cá nhân e thấy PKL dạng HL ko thể xếp chung với xe máy được...
View attachment 8052577
Harley xếp ngang phà Cát Lái thì xoay vào mắt...
Xe e Vespa PX màu trắng trong chuyến HN - Cà mau - Phú Quốc.
PKL nói chung là nặng, cồng kềnh nên phần lớn được ưu tiên chỗ dừng đỗ vs xếp hàng khi qua phà. Cái này không phải bàn nhiều vì phần lớn anh em NV nhà phà đều tạo điều kiện và hiểu. Đương nhiên đại đa số PKN ko thấy đc ưu tiên thì bức xúc và cho mình có quyền chửi thôi.

bmwp0wer

Xe tăng
Còn vượt đèn đỏ, đi ngược chiều, chen lấn hết làn xe đạp, còn leo cmn lên vỉa hè, cướp hết đường của người đi bộ cụ nhỉ???
chuẩn rồi cụ. Mỗi hôm đạp xe tập thể dục là thấy ác mộng với team xe máy PKN . Nào là lấn làn lấn vạch, đè đầu, đi rùa chiếm hết làn đường từ ngoài vào trong đến xe thô sơ đi có 20kmh cũng phải phanh gấp dúi dụi mòn hết cả má phanh. Việc này lâu nay vẫn diễn ra mà ko thấy ai lên án PKN nhỉ ?

Ryan848

Xe container
võ vật cổ truyền OF =))
Hình như thớt nào có tí tính thời sự các cụ cũng thích vật nhau, cơ mà nhẹ nhàng lịch sự thôi ạ, Chã vào bem lại mất hay :)

longphamhoai

Xe tăng
Cụ phân tích khách quan và đúng. Thực tế rất nhiều người a dua chửi, có thể do ghen tỵ thôi, chứ đã gọi là PKL thì nó ko phải là PKN, và ngay bằng lái cũng đã khác nhau rồi. Ngồi cái CVO nặng gần 4 tạ thì bán kính vòng cua nó cũng ko kém gì ô tô cả, và nên coi nó như là ô tô chứ ko phải xe máy. Bản thân em cũng thấy ghen tị khi nhìn người khác cưỡi con CVO hay GW, nhưng em thông cảm chứ ko chửi đổng vô lý. Những người đi PKN hay ô tô, về tư cách cũng ko hơn gì người đi PKL, chỉ khác về sự GATO là chính.
Còn những hành vi khác như nẹt pô, móc pô hay lạng lách chỗ đông người thì em cũng ko đồng tình, dù PKN hay PKL.
Theo bản năng, người ta sẽ khắt khe và auto chửi người giàu hơn là người nghèo, với cùng 1 hành động như nhau.
Cảm ơn cụ đã hiểu, em ko bảo vệ hay bao biện cho cái sai, thực tế chạy PKL rồi mới hiểu cái vất vả khi xoay trở chỗ chật, đường đông, tắc. Còn chuyện vi phạm đến đâu sẽ bị xử lý đến đó nhưng quan điểm auto chửi thì đúng là của 1 bộ phận chỉ nghe nói, không hiểu thực tế, cần khách quan và cái lạ nhất là cho mình quyền auto chửi người khác là này nọ hùa theo số đông.

Isu_zu

Tháo bánh
chuẩn rồi cụ. Mỗi hôm đạp xe tập thể dục là thấy ác mộng với team xe máy PKN . Nào là lấn làn lấn vạch, đè đầu, đi rùa chiếm hết làn đường từ ngoài vào trong đến xe thô sơ đi có 20kmh cũng phải phanh gấp dúi dụi mòn hết cả má phanh. Việc này lâu nay vẫn diễn ra mà ko thấy ai lên án PKN nhỉ ?
Đội Grab/ Shipper đi mới kinh, vừa lạng lách phóng nhanh vừa xem Google map...cơ mà chả mấy ai ghen tỵ với đội này, nên ko thấy bị auto chửi hay lên án gay gắt :))

Hự.

Xe điện
Cảm ơn cụ đã hiểu, em ko bảo vệ hay bao biện cho cái sai, thực tế chạy PKL rồi mới hiểu cái vất vả khi xoay trở chỗ chật, đường đông, tắc. Còn chuyện vi phạm đến đâu sẽ bị xử lý đến đó nhưng quan điểm auto chửi thì đúng là của 1 bộ phận chỉ nghe nói, không hiểu thực tế, cần khách quan và cái lạ nhất là cho mình quyền auto chửi người khác là này nọ hùa theo số đông.
Em cũng một thời chạy PKL đây. Nói chung chấp nhận chơi nó vì mình thích, thì cũng phải chấp nhận những bất tiện, những cái chưa đầy đủ của quy định, luật pháp thôi, chứ ko thể mặc nhiên đòi hỏi sự thông cảm, sự vận dụng quy định linh hoạt của người khác để thuận tiện cho mình được. Sai là sai chứ ko nên lấy lí do người khác cũng sai đầy ra để bao biện hay phản ứng lại khi bị chửi. Vợ con, công việc, nhiều đam mê khác, anh em rơi rụng dần, nên em bán xe, giã từ đam mê. haizz

Ryan848

Xe container

Slimz

Xe buýt
Chạy được như thế chắc lượn lách lên phà được luôn rồi bác =))

fiatsiena1.6hlx

[Tịch thu bằng lái]
E thì chả bênh bên nào vì e ko có PKL. Nhưng XH giờ cũng hơi loạn, những việc này tranh luận sẽ dài và chả có hồi kết. Chỉ có vài ý kiến vì nhiều còm nặng lời khi mới đọc hiện tượng của sự việc.
Các cụ tiếp tục nhá. E thôi...

Hự.

Xe điện
E thì chả bênh bên nào vì e ko có PKL. Nhưng XH giờ cũng hơi loạn, những việc này tranh luận sẽ dài và chả có hồi kết. Chỉ có vài ý kiến vì nhiều còm nặng lời khi mới đọc hiện tượng của sự việc.
Các cụ tiếp tục nhá. E thôi...
- Trước 1 sự việc có sai đúng rõ ràng (theo luật GTĐB và quy định bến phà) mà nói huề vốn ko bênh bên nào là bênh bên sai rồi còn gì.
- Việc bênh hay ko bênh PKL nó căn cứ theo tình huống và luật pháp quy định chứ đâu vì mình có hay ko có PKL. Ko lẽ có PKL là auto bênh, ko có là auto chửi?

pisces_hn

Xe container
đi xe ồn ào trong phố là k nên

bmwp0wer

Xe tăng
Bỏ con xe moto ra thì người lái cũng chỉ là thằng người. Việc hành hung hay choảng nhau là hành vi của thằng người đó, liên quan gì đến cái xe loại gì. Xuống xe choảng nhau thì chiếu theo luật gây rối an ninh trật tự chứ có phải luật giao thông đâu. oto, pkn nếu xét về số lượng choảng nhau ngoài đường do va chạm khi lưu thông thì nó là chuyện cơm bữa. Đi bộ nhìn nhau ko ưa vẫn choảng nhau như thường, xóm các cụ chưa có những vụ kiểu đó sao ?

Còn về tính năng kĩ thuật, con 2 bánh có dung tích xi lanh lên tới 1917cc/ 500kg thì không thể áp đặt nó có đặc tính như con xe 2 bánh có dung tích cc chỉ 125cc/90kg hay 100cc được (về độ nóng, tốc độ lưu thông, sự cồng kềnh) ==> cái này là đặc tính kĩ thuật rồi, các cụ đừng nên tranh luận làm gì thành ra kiểu ông nói gà bà nói vịt, 2 giống loài khác nhau đều nghĩ mình thượng đẳng :))

Về việc dè bỉu, nói đạo lý thì ở xh ngoài bố mẹ và người trả lương các cụ ra (phải nhịn cái thằng trả lương ko nó cắt lương mình), thì ko ai có quyền dè bỉu dạy đạo lý người khác thế nào là văn minh đâu. Sống làm việc theo pháp luật, vi phạm có cơ quan chức năng xử lý. Bới móc chính ra lại thêm tội vi phạm đời tư đó :))

XSim

Xe container
Bỏ con xe moto ra thì người lái cũng chỉ là thằng người. Việc hành hung hay choảng nhau là hành vi của thằng người đó, liên quan gì đến cái xe loại gì. Xuống xe choảng nhau thì chiếu theo luật gây rối an ninh trật tự chứ có phải luật giao thông đâu. oto, pkn nếu xét về số lượng choảng nhau ngoài đường do va chạm khi lưu thông thì nó là chuyện cơm bữa. Đi bộ nhìn nhau ko ưa vẫn choảng nhau như thường, xóm các cụ chưa có những vụ kiểu đó sao ?

Còn về tính năng kĩ thuật, con 2 bánh có dung tích xi lanh lên tới 1917cc/ 500kg thì không thể áp đặt nó có đặc tính như con xe 2 bánh có dung tích cc chỉ 125cc/90kg hay 100cc được (về độ nóng, tốc độ lưu thông, sự cồng kềnh) ==> cái này là đặc tính kĩ thuật rồi, các cụ đừng nên tranh luận làm gì thành ra kiểu ông nói gà bà nói vịt, 2 giống loài khác nhau đều nghĩ mình thượng đẳng :))

Về việc dè bỉu, nói đạo lý thì ở xh ngoài bố mẹ và người trả lương các cụ ra (phải nhịn cái thằng trả lương ko nó cắt lương mình), thì ko ai có quyền dè bỉu dạy đạo lý người khác thế nào là văn minh đâu. Sống làm việc theo pháp luật, vi phạm có cơ quan chức năng xử lý. Bới móc chính ra lại thêm tội vi phạm đời tư đó :))
Ít nhất luật vẫn quy định nó chỉ là xe máy thôi, nên khi xếp hàng phải đứng vào hàng xe máy và nhớ là phải xếp hàng. Khi anh loi choi đòi lên trước xe máy thì ảnh hưởng đến xe PKN và xứng đáng bị họ chửi cho. Làm sai bị chửi là lẽ thường tình của xã hội rồi :))

XSim

Xe container
Nói chung đội PKL mà cứ giữ cái suy nghĩ như mấy ông ở thớt này thì chả trách ra đường bị dân người ta ghét. Em và mấy cụ khác cũng đi PKL đấy nhưng xin phép không đứng chung hàng ngũ với mấy ông đó :))

bmwp0wer

Xe tăng
Nói chung đội PKL mà cứ giữ cái suy nghĩ như mấy ông ở thớt này thì chả trách ra đường bị dân người ta ghét. Em và mấy cụ khác cũng đi PKL đấy nhưng xin phép không đứng chung hàng ngũ với mấy ông đó :))
Em đi xe đạp, xe 2b, xe 4b đủ cả. Em ko có nhu cầu đứng chung với ai hết cụ nhé . làm sai thì nộp phạt cụ nhé. còn ko ai có quyền chửi ai đâu, cụ sống khổ thế đi giờ cao điểm ở HN chắc cụ chửi người ta ng ta choảng cho đấy cụ ạ. ra đường 1 điều nhịn là 9 điều lành cụ nhé.

Ít nhất luật vẫn quy định nó chỉ là xe máy thôi, nên khi xếp hàng phải đứng vào hàng xe máy và nhớ là phải xếp hàng. Khi anh loi choi đòi lên trước xe máy thì ảnh hưởng đến xe PKN và xứng đáng bị họ chửi cho. Làm sai bị chửi là lẽ thường tình của xã hội rồi :))
Nhân viên phà giơ tay ngăn nhưng đội PKL cố tình lách qua rồi đòi ưu tiên mua vé nên mới bị đội PKN đang xếp hàng phản ứng mà mợ. Chứ như tường trình trên công an có nhân viên phà vẫy cho đi với đội này hỏi lại nvp thì đã cắt cam hành trình show ra chửi ngược rồi. Chả hiểu sao cứ phải lươn lẹo cái sai của mình không dám nhận rồi đổ bị lên án vì đi PKL đúng hãm tài