[Funland] Hành xử đáng lên án của đội khối pl

XSim

Xe container
Ý em độc lập là 4b xuống trước, và pkl coi như 4b, đơn giản vậy thôi, và như vậy ko ảnh hưởng gì đội PKN. Em chỉ phân tích tình huống PKL đi vào làn 4b xuống phà thôi nhé. Sai làn (nếu ko được sự hướng dẫn của nhân viên phà) thì rõ ràng nhưng cũng không vì cảm tính mà chửi PKL được, đúng ko cụ???
Khổ đến bị chửi rồi mà vẫn không biết sao mình bị chửi, chả trách :))

Wave cùi bắp

Xe điện
Ý em độc lập là 4b xuống trước, và pkl coi như 4b, đơn giản vậy thôi, và như vậy ko ảnh hưởng gì đội PKN. Em chỉ phân tích tình huống PKL đi vào làn 4b xuống phà thôi nhé. Sai làn (nếu ko được sự hướng dẫn của nhân viên phà) thì rõ ràng nhưng cũng không vì cảm tính mà chửi PKL được, đúng ko cụ???
Ủa pkl sao coi như 4 bánh được vậy cụ? Về giá trị hay về kích thước hay về sức mạnh???

longphamhoai

Xe tăng
Khổ đến bị chửi rồi mà vẫn không biết sao mình bị chửi, chả trách :))
hix, lại sa đà vào công kích cá nhân rồi, cá nhân tôi thấy chẳng có quyền gì chửi người khác khi họ ko làm gì ảnh hưởng đến mình. Tôi đứng giữa, tôi không bênh bên nào, tôi chỉ muốn đưa vì dụ để phân tích tình huống thôi. Các cụ chửi đám kia ko liên quan gì đến tôi nhưng tôi thấy pkn nhâu vào chửi thì cũng thấy quyền được chửi ng khác nó to quá... Vui vẻ nha cụ

hoami_tonnu

Xe tải
Vụ đoàn PKL bị chặn bắt ở Bắc Giang, Bắc Ninh lộ ra một xe không biển, còn lái xe thì vài chú không có bằng.
Làm chặt một thời gian khối ông cất xe không dám ra đường
Xe nhập lậu vào...rùi làm giấy tờ kiểu mẹ bồng con, GTHL thì chả bỏ xe chạy.
Xe HQCN giá chát mà lại thích làm màu thì thế là phải rùi.

Ông xã e cũng có cái xe campuchia sr-400 mà chỉ kiểu đi giao lưu xem ai độ đẹp. Chứ đi phượt thì xác định là HQCN bằng lái A2 Bảo hiểm đầy đù...có cái xe ninja 400

longphamhoai

Xe tăng
Ủa pkl sao coi như 4 bánh được vậy cụ? Về giá trị hay về kích thước hay về sức mạnh???
ý tôi nói ở đây là pkl có sai, tự đi vào làn 4b nhưng cũng ko ảnh hưởng gì đến PKN để PKN cho mình quyền chửi người khác. Vậy thôi, sai ở đâu vs ai xử lý đến đó, chứ tự cho mình quyền chửi người khác thì cũng không phải đâu. Phân tích, tranh luận cho vui thôi....

Ryan848

Xe container
Vụ đoàn PKL bị chặn bắt ở Bắc Giang, Bắc Ninh lộ ra một xe không biển, còn lái xe thì vài chú không có bằng.
Làm chặt một thời gian khối ông cất xe không dám ra đường
Đáng nhẽ phải làm chặt từ lâu rồi ấy cụ, ko làm mạnh vì 1 phần toàn lực lượng = ngành + ko phải dân thường sở hữu :))
Cơ bản ở HN thì giờ ít xe giấy tờ lởm khởm dám chạy, 141 gô ngay vào hỏi sk ví dày hay mỏng =))

bmwp0wer

Xe tăng
ý tôi nói ở đây là pkl có sai, tự đi vào làn 4b nhưng cũng ko ảnh hưởng gì đến PKN để PKN cho mình quyền chửi người khác. Vậy thôi, sai ở đâu vs ai xử lý đến đó, chứ tự cho mình quyền chửi người khác thì cũng không phải đâu. Phân tích, tranh luận cho vui thôi....
E đi xe đạp em thấy pkn đi rất ngáo ngơ đáng lên án Mạnh Mẽ.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko hiểu cách điều tiết sắp xếp nên tưởng bên 2b ko ảnh hưởng. Phà nó xếp kiểu này này:

4b phải xuống trước xếp đủ thì 2 bánh mới được xuống sau. Dân họ ngóng cho 4b xuống hết rồi họ ào xuống, nhưng đây bên 4b bị chặn bởi đội HD, bọn nó chây ì chèo kéo đòi được xuống, nhân viên bán ko chịu vì phải xếp xe 4b lên trước chứ chúng lên xếp lộn xộn sao đủ chỗ tiếp cho 4b nữa. Do HD ăn vạ như vậy nên bên 4b nhiều xe bị chặn đằng sau chờ lâu, ko thể xếp xong được để 2b xuống rồi phà khởi hành thì ai chả thấy là họ bị kéo dài thời gian ra. Cả 4b và 2b đều bị ảnh hưởng hết.

Chỉnh sửa cuối:

maximax903

Xe điện
Cụ ko hiểu cách điều tiết sắp xếp nên tưởng bên 2b ko ảnh hưởng. Phà nó xếp kiểu này này:

4b phải xuống trước xếp đủ thì 2 bánh mới được xuống sau. Dân họ ngóng cho 4b xuống hết rồi họ ào xuống, nhưng đây bên 4b bị chặn bởi đội HD, bọn nó chây ì chèo kéo đòi được xuống, nhân viên bán ko chịu vì phải xếp xe 4b lên trước chứ chúng lên xếp lộn xộn sao đủ chỗ tiếp cho 4b nữa. Do HD ăn vạ như vậy nên bên 4b nhiều xe bị chặn đằng sau chờ lâu, ko thể xếp xong được để 2b xuống rồi phà khởi hành thì ai chả thấy là họ bị kéo dài thời gian ra. Cả 4b và 2b đều bị ảnh hưởng hết.
Thời xe PKL còn chưa có, hoặc cực kỳ hiếm tại VN khi đi phà có câu: “Xuống phà xe trước, người sau. Lên phà người trước, xe sau an toàn”. Xe ở đây được hiểu là xe ô tô. Khi xuống phà nhân viên hướng dẫn cho xe ô tô xuống trước, thậm chí chỉ chỗ cho xe đỗ vào chỗ nào để cho cân phà. Xong loạt ô tô sau đó xe máy, xe đạp & người đi bộ mới xuống sau.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Thời xe PKL còn chưa có, hoặc cực kỳ hiếm tại VN khi đi phà có câu: “Xuống phà xe trước, người sau. Lên phà người trước, xe sau an toàn”. Xe ở đây được hiểu là xe ô tô. Khi xuống phà nhân viên hướng dẫn cho xe ô tô xuống trước, thậm chí chỉ chỗ cho xe đỗ vào chỗ nào để cho cân phà. Xong loạt ô tô sau đó xe máy, xe đạp & người đi bộ mới xuống sau.
Ừ đúng, còn vấn đề cân đối nữa. Xe 2b nhất là pkl xuống trước có thể chiếm các vị trí phải có 4b đậu để cân đối với đám 4b đã xuống đậu trước. Anh bán vé ko chấp nhận là đúng. Anh điều tiết chắc quá quen với mấy trường hợp chen vượt thế này nên cũng ko phản ứng mạnh , nó chen kệ nó , nó ko mua được vé phải về lại xếp hàng từ cuối cho tởn. Nhưng lần này gặp đám lầy ăn vạ mới có chuyện .

otothanglong

Xe điện
À, chắc là đội mới có tiền, mới chơi nên tung hộ nhau, cứ mình là trên thiên hạ =)) cơ mà cái xe nó cũng đắt thật các cụ ạ. Em thì giờ chẳng tổ đội nào cả, thích thì rủ bà xã thong dong, đi nhẹ nhàng, hoặc solo vài vòng Tam Đảo rồi về. Giờ hạn chế tốc độ, đường thì đông, cũng chẳng đi nhanh đc, thôi cứ đi chậm cho chắc.
Đám nửa nạc nửa mỡ trọc phú đua đòi, chứ đam mê nó phải có nhân cách.

fiatsiena1.6hlx

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân e ko bênh bên nào, ai sai đều phải lên án,
báo mạng/fb/truyền thông ở vn đọc ít nhiều vẫn phải chọn lọc,
Em đọc bài báo mấy ông PKL giải trình với CSGT thì bản chất sự việc nó khác mấy bài ban đầu của Vietnamnet. Diễn đàn OF dạo này mình cũng ít ý kiến.

AcidS

Xe điện
Em đọc bài báo mấy ông PKL giải trình với CSGT thì bản chất sự việc nó khác mấy bài ban đầu của Vietnamnet. Diễn đàn OF dạo này mình cũng ít ý kiến.
Cụ có thông tin thì đưa lên, chứ xem video thì thấy vụ phà Cát Lái đội HĐ bậy nhiều hơn đúng

Ryan848

Xe container
Cụ có thông tin thì đưa lên, chứ xem video thì thấy vụ phà Cát Lái đội HĐ bậy nhiều hơn đúng
Tường trình đây cụ, đúng sai các cụ tự nhận định

fiatsiena1.6hlx

[Tịch thu bằng lái]
Đây cụ...

Tại công an, những người trong nhóm lần lượt tường trình lại toàn bộ sự việc diễn ra vào chiều 20/8 tại phà Cát Lái.

Anh N.D.K (dẫn đoàn mô tô Harley Davidson) cho biết, hôm đó nhóm 6 mô tô di chuyển đến phà Cát Lái vẫn tuân thủ luật giao thông, đi đúng chiều bên phải của mình. Khi đoàn mô tô di chuyển đến cách cổng vé khoảng 20m thì một công an viên và nhân viên phà Cát Lái đã mở rào cho ô tô đi ngược chiều.

Lúc này, một nhân viên thấy đoàn xe mô tô đứng cạnh ô tô nên vẫy tay cho đoàn “nối đuôi” theo ô tô để xuống phà.

“Tôi cũng có hỏi lại nhân viên là đi theo ô tô phải không, họ bảo đi đi và vẫy tay nên chúng tôi mới dám đi. Chúng tôi đi theo hiệu lệnh của người hướng dẫn, không có chuyện tự ý ‘đu’ theo ô tô”, anh K. phân trần.

Khi chạy đến gần cổng mua vé, nhóm của anh K. bị một nhân viên chặn lại, không giải quyết bán vé, yêu cầu quay xe xếp hàng lại từ đầu. Lúc này, 2 bên có nói chuyện qua lại.

“Tôi nghĩ do nhân viên ở các điểm khác nhau chưa hiểu ý nhau dẫn đến việc hiểu lầm đoàn mô tô cố tình đi sai. Chúng tôi cũng làm theo hiệu lệnh, bản thân đều là những người tuân thủ luật, và lúc đó cũng đã gần đến cổng, không việc gì chúng tôi phải chen ngang...”, anh K. tường trình.

Link : https://vietnamnet.vn/tuong-trinh-cua-doan-di-mo-to-gay-nao-loan-o-pha-cat-lai-2182353.html

fiatsiena1.6hlx

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ trong thớt chưa hiểu ngọn ngành, bản chất sự việc mà đã trách họ. Thêm nữa là cũng ít cụ hiểu về việc khu vực sắp xếp, lên xuống phà của các loại xe. Cá nhân e thấy PKL dạng HL ko thể xếp chung với xe máy được...

Harley xếp ngang phà Cát Lái thì xoay vào mắt...
Xe e Vespa PX màu trắng trong chuyến HN - Cà mau - Phú Quốc.

Ken Hạ Long

Xe điện
Em nghe người có tên có tuổi đàng hoàng. Chứ không nghe cave kể chuyện hay nghe nghiện trình bày.
Chiều 24/8, trả lời VTC News, ông Nguyễn Chiến Thắng, Giám đốc Xí nghiệp Quản lý phà Cát Lái khẳng định, nhân viên của phà Cát Lái không hề mở rào cho phép đoàn mô tô phân khối lớn chạy ngược chiều để vào khu vực mua vé như thông tin đang lan truyền trên mạng xã hội.
"Sự việc xảy ra như trong đoạn clip nói trên vào chiều 20/8, tại bờ thuộc địa phận huyện Nhơn Trạch (Đồng Nai). Theo thường lệ vào những giờ cao điểm có đông phương tiện thì nhân viên sẽ chủ động mở rào cho xe ô tô vào từng đợt để xuống phà Cát Lái. Không hiểu lý do vì sao các xe mô tô cố tình luồn lách để chạy theo, tuy nhiên nhân viên phà Cát Lái đã chặn lại khi phát hiện vụ việc”, ông Thắng nói.

Đây cụ...

Tại công an, những người trong nhóm lần lượt tường trình lại toàn bộ sự việc diễn ra vào chiều 20/8 tại phà Cát Lái.

Anh N.D.K (dẫn đoàn mô tô Harley Davidson) cho biết, hôm đó nhóm 6 mô tô di chuyển đến phà Cát Lái vẫn tuân thủ luật giao thông, đi đúng chiều bên phải của mình. Khi đoàn mô tô di chuyển đến cách cổng vé khoảng 20m thì một công an viên và nhân viên phà Cát Lái đã mở rào cho ô tô đi ngược chiều.

Lúc này, một nhân viên thấy đoàn xe mô tô đứng cạnh ô tô nên vẫy tay cho đoàn “nối đuôi” theo ô tô để xuống phà.

“Tôi cũng có hỏi lại nhân viên là đi theo ô tô phải không, họ bảo đi đi và vẫy tay nên chúng tôi mới dám đi. Chúng tôi đi theo hiệu lệnh của người hướng dẫn, không có chuyện tự ý ‘đu’ theo ô tô”, anh K. phân trần.

Khi chạy đến gần cổng mua vé, nhóm của anh K. bị một nhân viên chặn lại, không giải quyết bán vé, yêu cầu quay xe xếp hàng lại từ đầu. Lúc này, 2 bên có nói chuyện qua lại.

“Tôi nghĩ do nhân viên ở các điểm khác nhau chưa hiểu ý nhau dẫn đến việc hiểu lầm đoàn mô tô cố tình đi sai. Chúng tôi cũng làm theo hiệu lệnh, bản thân đều là những người tuân thủ luật, và lúc đó cũng đã gần đến cổng, không việc gì chúng tôi phải chen ngang...”, anh K. tường trình.

Link : https://vietnamnet.vn/tuong-trinh-cua-doan-di-mo-to-gay-nao-loan-o-pha-cat-lai-2182353.html
Nhiều cụ trong thớt chưa hiểu ngọn ngành, bản chất sự việc mà đã trách họ. Thêm nữa là cũng ít cụ hiểu về việc khu vực sắp xếp, lên xuống phà của các loại xe. Cá nhân e thấy PKL dạng HL ko thể xếp chung với xe máy được...
View attachment 8052577
Harley xếp ngang phà Cát Lái thì xoay vào mắt...
Xe e Vespa PX màu trắng trong chuyến HN - Cà mau - Phú Quốc.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Mấy người này có cam hành trình sao ko trích ra làm bằng chứng minh họa tường trình mà cứ nói suông nhỉ?

bmwp0wer

Xe tăng
E thấy mấy con xe đó sức mạnh hơn oto cỡ A,B,C. Nó đâu đó hơn 100hp 150NM (rất mạnh). Kích thước hẹp hơn chút nhưng cũng xếp gần vừa slot của xe cỡ A. Về giá trị thì tùy con, con CVO hiện niêm yết cỡ 3 đồng, cũng kinh khủng đấy. Về yêu cầu bằng cấp là A2, thi lý thuyết cũng khó như oto, thực hành thì đơn giản hơn.

TranCB

Xe tăng
Sáng nay tại cao tốc Bắc Giang - Lạng Sơn, lại đoàn xe PKL !

Hơn 30 xe phân khối lớn đi vào cao tốc Bắc Giang - Lạng Sơn, khi nhận được hiệu lệnh dừng xe của CSGT một số xe đã không chấp hành mà còn gây thương tích cho lực lượng làm nhiệm vụ.

https://vietnamnet.vn/30-xe-phan-khoi-lon-di-vao-cao-toc-bac-giang-lang-son-tong-csgt-bi-thuong-2182300.html
Ngồi đàm đạo với công an là ngoan ngay, có tiền mà không học, ý thức kém cũng rất nguy hiểm cho xã hội.