[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

ltkarm

Xe tải
E xin phép ko nói nhiều về khía cạnh này. E còn vài bức ảnh để đời chupj các hậu duệ của cụ tổ Yết Kiêu, còn ấn tượng hơn 2 người lính ở Sơn Ca cơ nhưng em ko up đâu mà chỉ giữ cho riêng mình. Cụ thứ lỗi. Chỉ ngắn gọn là: bên mình cũng toàn là thứ dữ cả đấy, từ trang bị cho đến con người.
Thanks cụ. Như vậy là không chỉ có mình em yên tâm mà còn rất nhiều người ngờ ngợ sẽ tin tưởng hơn nữa về đối sách chơi cờ của nhà mình.

Trôn

Ảnh này nhìn quả cánh tay Cụ như bôi dầu luyn ấy nhỉ !?
Thằng khốn ấy ko bỏ qua một cơ hội nào để dìm hàng bạn bè x-(. E chụp nó quyến rũ thế này cơ mà :

Phó tổng G Đ một tổng công ty xây dựng lớn ở HN mà mặt nhìn cứ hơn hớn ra, chỉ cưa gái thì đíu ai bằng =))=))

ladalienxo

Xe tải
Từ lúc Linh về về sức khỏe rất tốt, nhưng cũng hơi trầm hơn trước, buổi sáng ngủ dậy thích khoác ba lô đi dạo quanh quanh và đi ăn sáng... Cụ ấy bảo vẫn nhớ TS và anh em trên đảo lắm. Nay Cụ ấy lại khoác ba lô đi Quảng Bình có việc, CN mới về. CỤ ấy dặn gửi lời xin lỗi vì ko tới dự Sn cụ đc. ( em nghe nói SN rất hoành tá tràng...) . Đây Ảnh của Cụ đây !!
Sau thớt này cụ chủ làm một thớt câu cá trên biển và nhậu đê.......

Inli_4B

Xe tải
Nó biết thừa lên đấy chứ. Chẳng qua báo chí nhà mình không đưa lên vì theo nguyên tắc "Lẳng lặng mà làm" thôi.
Eo ôi, pics này bọn kựa nó bít thì ló lại la làng lên!

Eo ôi, pics này bọn kựa nó bít thì ló lại la làng lên!
Nó biết cả, biêt hết mà cụ. Máy bay trinh sát, vệ tinh của chúng nó ngày nào chả ghé qua. Đảo thì trụi thùi lụi, có cái gì mà giấu được đâu nhung day la tai thoi tiet chu :P

Mấy cậu sĩ quan tàu 571 làm việc vất vả mà lúc nào cũng tươi roi rói. Hôm qua tàu 571 cập cảng Trường Sa Lớn mấy cậu gọi về cho e bảo đi chuyến này buồn, ko cởi mở như chuyến của anh. Chuyến này toàn Tổng Cục Thuế với Hải Quan, muốn vui hơi bị khó :P

Chepomdua

Xe buýt
Từ lúc Linh về về sức khỏe rất tốt, nhưng cũng hơi trầm hơn trước, buổi sáng ngủ dậy thích khoác ba lô đi dạo quanh quanh và đi ăn sáng... Cụ ấy bảo vẫn nhớ TS và anh em trên đảo lắm. Nay Cụ ấy lại khoác ba lô đi Quảng Bình có việc, CN mới về. CỤ ấy dặn gửi lời xin lỗi vì ko tới dự Sn cụ đc. ( em nghe nói SN rất hoành tá tràng...) . Đây Ảnh của Cụ đây !!
Cụ có vẻ là chủ xị trong
Ôm hoả lực mạnh dư lày thì là chủ xị rồi.Nhìn dung nhan của cụ lúc này thì có vẻ nhuệ khí cũng hao hụt nhiều,bọn đồng đ.ảng nó mà xa luân chiến cấp tập một đợt xung phong nữa thì cụ xác định là kềnh luôn nhỉ:))

Cụ có vẻ là chủ xị trong

Ôm hoả lực mạnh dư lày thì là chủ xị rồi.Nhìn dung nhan của cụ lúc này thì có vẻ nhuệ khí cũng hao hụt nhiều,bọn đồng đ.ảng nó mà xa luân chiến cấp tập một đợt xung phong nữa thì cụ xác định là kềnh luôn nhỉ:))
E ko uống được nên chúng nó đày đoạ bắt e ôm bom cảm tử đấy chứ chủ xị gì đâu, lũ khốn :o)

myman65

Xe buýt
  • Biết nếu từ chối thì sẽ là làm tổn thương họ, mỗi cô cháu nhặt mấy cái vỏ ốc mà giá trị của nó còn hơn cả kim cương. E lục ba lô tặng mấy bạn ấy thẻ điện thoại thì cả hai đều từ chối và nói: lính bọn em ko được dùng điện thoại, chỉ các sĩ quan mới được dùng thôi nên thẻ điện thoại không sử dụng gì. Cô Trúc Chi hỏi: cô có thể giúp gì được hai cháu? hay giờ cô cho hai cháu lấy điện thoại của cô gọi về cho gia đình nhé? Cả hai ngần ngừ rồi nói: chúng cháu không được phép ạ, gọi điện về nhà thì cũng phải có chỉ huy ở bên. E bảo: cứ gọi đi, có gì a và cô sẽ nói giúp chỉ huy cho. Lại ngần ngừ môt lát rồi cậu lính người Diễn Châu - Nghệ An rụt rè nói: "hay cô ghi lại số điện thoại của mẹ cháu, lát nữa cô gọi cho mẹ cháu nói với mẹ cháu rằng đã gặp cháu, nhìn thấy cháu như thế nào và nhắn với mẹ cháu là cháu vẫn khỏe, hoàn thành tốt và luôn là con trai của mẹ". E đã phải kéo tay cô Trúc Chi đứng lên và bảo: cô ơi cô cháu mình đi đi, không cháu khóc thành tiếng ở đây mất. Chắc chắn cô đã gọi cho mẹ người lính ấy rồi, phải không cô Trúc Chi?? Những người lính đáng tuổi em, tuổi con của em đã dạy cho em biết bao điều: nghị lực, bản lĩnh, tính kỷ luật và lòng hiếu thảo. Nói như Lầm , em thấy mình thật nhỏ mọn.
E đọc mà mắt rớm nước cụ ạ.

Emhamchoi

Xe buýt
Nhiều thông tin bổ ích quá, em ngồi hóng ạ :)

pkhcsht

Xe điện
Chiến nhau quy ước chắc phải cỡ nòng 40 ly trở lên mới nói chuyện được cụ nhỉ
Em thích nhất là 37 hai nòng, cứ thủng thỉnh hạ nòng tẩn. Hồi ở K, Miên ngại cái này lắm, bọn e nghe tiếng rất yên tâm. Còn A72 thì sao nhỉ? Chắc cũng dùng đc trên tàu.

lucdaugiang

Xe buýt

Ban đầu Đá Tây chỉ có một đảo chìm được xây dựng từ nguồn kinh phí : Góp đá xây Trường Sa của báo Tuổi Trẻ, sau đó một toà nhà thứ hai được xây dựng bởi ngân hàng Quân đội MB tài trọ, hai toà nhà này nối với nhau bằng một cái cầu lộ thiên

Không biết em có hiểu sai ý cụ không, có gì mong cụ thứ lỗi. Tuy vậy em vẫn có ý kiến thế này:
Trước khi có nhà cộng động được xây dựng thông qua phòng trao "góp đá" của báo Tuổi Trẻ thì các điểm đảo A,B,C và khu hậu cần nghề cá đã được Nhà nước đầu tư xây dựng các nhà kiện cố lâu bền để đáp ứng như cầu bao vệ biển đảo từ lâu rồi.

Không biết em có hiểu sai ý cụ không, có gì mong cụ thứ lỗi. Tuy vậy em vẫn có ý kiến thế này:
Trước khi có nhà cộng động được xây dựng thông qua phòng trao "góp đá" của báo Tuổi Trẻ thì các điểm đảo A,B,C và khu hậu cần nghề cá đã được Nhà nước đầu tư xây dựng các nhà kiện cố lâu bền để đáp ứng như cầu bao vệ biển đảo từ lâu rồi.
À, e được bộ đội trên đảo giới thiệu như vậy và e nghĩ đó cũng chỉ là tuyên truyền. Đoàn e đi có gần 50 cán bộ báo Tuổi trẻ mà

thành đông

Xe điện
Dạ , bộ quân hàm kết hợp của hạ sỹ thì nó có một gạch vàng ở giữa chạy từ đầu đến cuối bộ quân hàm và một sao đè lên vạch vàng đó cụ ạ. Lính bọn em gọi là xơ mít vì nó có kích cỡ và màu sắc y như xơ mít . bọn em lên hạ sỹ thì có thằng lấy giấy đề can dán vào có thằng lấy cái tua rua ở cờ thi đua khâu vào ạ . Còn thằng nào lười thì để nguyên một hạt sao từ thời binh nhì cho đến khi ra quân .Em cũng là thằng lười nên cứ để nguyên quân hàm binh nhì cho đến lúc ra quân ạ.
Bây giờ được phát quân hàm quân hiệu chuẩn rội cụ ơi thời phải dán giấy bạc bao thuốc lá ấy lâu rồi đầu những năm 90 thế kỷ trước

bomit

Xe tăng
Bên trái mạn tàu là bãi đá Xu bi với ánh đèn sáng rực, đèn hải đăng chớp sáng liên tục. Đài kiểm soát không lưu, đèn tín hiệu báo luồng lạch với một đèn xanh mộ đèn đỏ chớp nháy liên tục. TQ đã đầu tư xây dựng bãi đá này như một thành phố nổi

Lần trc em đi Philippines vào buối đêm nhìn xuống thấy biển sáng rực có lẽ là do bọn Khựa này.