[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

Chepomdua

Xe buýt
Em thích nhất là 37 hai nòng, cứ thủng thỉnh hạ nòng tẩn. Hồi ở K, Miên ngại cái này lắm, bọn e nghe tiếng rất yên tâm. Còn A72 thì sao nhỉ? Chắc cũng dùng đc trên tàu.
37 hạ nòng hoà tấu thì nghe vui tai lắm cụ nhỉ.Thùng thùng thùng...thùng thùng thùng...nhưng nếu đụng độ trên biển bây giờ mà dùng 37 thì thành cận chiến rồi,khi đó thì xác định tất tay thôi.A72 cũng vậy,chơi được tầm thấp và cự li gần thôi ạ.

Chepomdua

Xe buýt
E ko uống được nên chúng nó đày đoạ bắt e ôm bom cảm tử đấy chứ chủ xị gì đâu, lũ khốn :o)
Hề hề,em cũng từng uống với lính nhiều nên em hiểu vai trò cực kì quan trọng của chủ xị.Na ná như CEO nhưng vui vãi đ.ái,nhỡ mồm phát là tụi lâu la nó phang lại cho hoa mắt chóng mặt,từ chức chủ xị cũng phải làm vài phát tiễn đưa:P

D TT

Xe đạp
Mình thấy Việt Nam bây giờ cũng có nhiều đại gia này nọ lắm, không biết khi họ đọc được bài viết này thì máu dân tộc, tổ quốc trong họ có sôi sùng xục lên không bác chủ nhỉ, thay vì chơi siêu xe này kia, biệt thự này nọ thì họ đầu tư cho biển đảo hoành tráng, hiện đại. Để tự tin chiến với bất cứ thằng nào muốn nhòm ngó, cướp bóc....:-L:-L:-L:-L:-L:-L

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Mình thấy Việt Nam bây giờ cũng có nhiều đại gia này nọ lắm, không biết khi họ đọc được bài viết này thì máu dân tộc, tổ quốc trong họ có sôi sùng xục lên không bác chủ nhỉ, thay vì chơi siêu xe này kia, biệt thự này nọ thì họ đầu tư cho biển đảo hoành tráng, hiện đại. Để tự tin chiến với bất cứ thằng nào muốn nhòm ngó, cướp bóc....:-L:-L:-L:-L:-L:-L
Toàn tiền đi vay thì giúp kiểu gì hả cụ.

Gaitaybac

Xe đạp
Hai người lính trẻ mời 2 cô cháu tôi vào thăm phòng ở, nhưng mọi người bảo thôi ngồi ngoài sân cho mát, bạn lính trẻ này

chạy vụt vào phòng, lát sau khẽ khàng bê bằng 2 tay một ca nhôm đựng nước, khẽ khàng đặt xuống ghế, khẽ khàng rút từ túi quần ra 2 viên C sủi, rồi khẽ khàng mời: cháu mời cô, mời anh uống chút nước cho đỡ mệt. E ngó nhìn cái ca nhôm nhỏ nhỏ: trong ca chỉ còn 2/3 nước. Đây chắn chắn là tất cả khẩu phần nước còn lại của người lính này. E đã phải cắn chặt môi để không bật khóc thành tiếng !!! Kìm nén mãi e mới bảo cậu ấy: em cho nước vào bi đông đi, tối nay đi gác còn có cái mà uống,anh mà uống chỗ nước này a ko không dám ngẩng lên nhìn mặt trời nữa đâu, trên tàu anh thiếu thốn gì đâu.....em đang ngồi một mình trong phòng riêng, gõ những dòng chữ này, nhớ lại và khóc thành tiếng.
Đọc đến đây e ko kìm đc nước mắt nữa cụ à, thương quá

Lát sau hết ca trực Long mời bằng được e và Phương vào phòng chơi. Lại tặng cu em cây thuốc, các cụ đừng mắng em là khuyến khích thói xấu hút thuốc lá. Ngoài đó ngoài vài đồng đội ra thì còn thú gì vui đâu ngoài điếu thuốc. Vẫn là giường tầng, tủ gỗ cũ kỹ như những năm 80 thế kỷ trước. Có thể đồ gỗ ngoài này phù hợp hơn vì ko bị han rỉ

Thằng Long đúng là giai đẹp nên gái cứ bu quanh xin chụp ảnh cùng :D

E này là Oanh, phóng viên báo công an TPHCM. Ngây người ra ngắm bộ đội đảo rồi cũng xin chết một kiểu ảnh

dinhan

Xe máy
Mơ ước của em cũng là một chuyến ra thăm Trường Sa. Thăm các chiến sỹ đang ngày đêm dũng cảm bảo vệ chủ quyền tổ quốc. Nhưng chưa biết bao giờ mới thực hiện được ước mơ này.

Leo lên tầng trên cùng thì e bắt gặp hai sĩ quan trẻ này đang rì rầm trò chuyện với nhau. Làm quen với hai người thì được biết hai bạn ấy là bạn thân của nhau từ khi học ở Trường Học viện Hải quân Nha Trang. Giờ một là sĩ quan tàu vận tải, một là sĩ quan tàu pháo trực chiến mà e đã up ảnh. Cả 2 tình cờ đang làm nhiệm vụ ở Đá Tây nên tranh thủ lên đảo gặp nhau. Tình bạn, tình đồng đội thật đẹp. Bài tặng thuốc lá của em ko còn hiệu quả vì cả 2 ko hút thuốc nhưng vẫn vui vẻ tặng em mấy kiểu ảnh

Không muốn làm mất những giây phút riêng tư hiếm hoi của 2 chàng sĩ quan trẻ, em lại chui xuống tầng dưới cùng của lô cốt xem anh em ăn ở thế nào. Đây là bếp của bộ đội, chả thấy tí rau xanh nào cả

cz75

Đi bộ
cám ơn chủ thớt, cs quân ngũ rất bình dị, mong sau này họ trở về đời thường k bị nỗi lo cơm áo gạo tiền cuốn đi mất

cz75

Đi bộ
có cụ nào là lính Hải quân giai đoạn 90-97 kế chuyện khó khăn nó mới đúng nghĩa, mới là hy sinh gian khổ

Driver_pro

Xe tải
CÓ KHÔNG ÍT CHO LÀ XA NHƯNG RẤT GẦN NẾU THẤU HIỂU
Đọc chiều qua thêm sáng đến giờ mới đến trang 37. Thật xúc động cụ chủ à.
Tôi là một CCB, còn 5 năm công tác nữa.
ƯỚc mong được ra Trường Sa lấy một lần thôi nhưng thật khó.