[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

zhiqiang

Xe hơi
Trước mặt chùa em bắt gặp những người lính công binh vẫn đang cần mẫn làm việc. Vật tư, nước ngọt để trộn vữa bê tông phải chuyển từ tàu vận tài vào đảo bằng những chuyến xuồng
Bọn Khựa nó xây đảo trộn bê tông bằng nước biển (em nghe nói thế) vậy mà công nghệ xây đảo của mình còn lạc hậu quá cụ nhỉ?

hanatuor

Xe hơi
Nhìn ảnh của các cụ up lên mà em cũng thấy phấn trấn, muốn được 1 chuyến trường sa để cảm nhận sự khác biệt quá ạ.

Long có khuôn mặt và đặc biệt đôi mắt rất đẹp, lúc nào cũng như đang cười. Ấy vậy đôi mắt ấy vẫn có lúc rưng rưng khi nhìn thấy bố, mẹ gia đình

nhtutehy

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các cụ thấy góc ảnh này sao?

Cụ Lông ơi , so sánh vẻ đẹp của gái quê mộc mạc chân chất với vẻ đẹp dao kéo của người mẫu thì nó cũng như so vẻ đẹp của hạ sỹ Hoàng Văn Long trong tấm hình này với mấy nhóc lính HDMT cụ ạ. Chẳng qua QĐND VN không biết làm PR như quân đội Nam Hàn thôi chứ còn biết làm thì còn lung linh hoành tráng hơn nhiều . Bạn Long hàm hạ sỹ vậy cái bộ tiết kết hợp của bạn ấy chắc bị gió Trường Sa thổi bay mất cái xơ mít rồi cụ nhỉ.

Cụ Lông ơi , so sánh vẻ đẹp của gái quê mộc mạc chân chất với vẻ đẹp dao kéo của người mẫu thì nó cũng như so vẻ đẹp của hạ sỹ Hoàng Văn Long trong tấm hình này với mấy nhóc lính HDMT cụ ạ. Chẳng qua QĐND VN không biết làm PR như quân đội Nam Hàn thôi chứ còn biết làm thì còn lung linh hoành tráng hơn nhiều . Bạn Long hàm hạ sỹ vậy cái bộ tiết kết hợp của bạn ấy chắc bị gió Trường Sa thổi bay mất cái xơ mít rồi cụ nhỉ.
E ko hiểu ý cụ lắm. Bay xơ mít là sao ạ?

nhtutehy

Xe điện
Website
www.facebook.com
E ko hiểu ý cụ lắm. Bay xơ mít là sao ạ?
Dạ , bộ quân hàm kết hợp của hạ sỹ thì nó có một gạch vàng ở giữa chạy từ đầu đến cuối bộ quân hàm và một sao đè lên vạch vàng đó cụ ạ. Lính bọn em gọi là xơ mít vì nó có kích cỡ và màu sắc y như xơ mít . bọn em lên hạ sỹ thì có thằng lấy giấy đề can dán vào có thằng lấy cái tua rua ở cờ thi đua khâu vào ạ . Còn thằng nào lười thì để nguyên một hạt sao từ thời binh nhì cho đến khi ra quân .Em cũng là thằng lười nên cứ để nguyên quân hàm binh nhì cho đến lúc ra quân ạ.

anninhbk01

Xe hơi
Mợ làm nhà cháu sướng âm ỉ. Linh thế nào rồi ? Còn cảm xúc ko? Nhà cháu vẫn nhớ tàu, nhớ anh em thuỷ thủ, nhớ Trường Sa lắm
Từ lúc Linh về về sức khỏe rất tốt, nhưng cũng hơi trầm hơn trước, buổi sáng ngủ dậy thích khoác ba lô đi dạo quanh quanh và đi ăn sáng... Cụ ấy bảo vẫn nhớ TS và anh em trên đảo lắm. Nay Cụ ấy lại khoác ba lô đi Quảng Bình có việc, CN mới về. CỤ ấy dặn gửi lời xin lỗi vì ko tới dự Sn cụ đc. ( em nghe nói SN rất hoành tá tràng...) . Đây Ảnh của Cụ đây !!

anninhbk01

Xe hơi
Trôn
Từ lúc Linh về về sức khỏe rất tốt, nhưng cũng hơi trầm hơn trước, buổi sáng ngủ dậy thích khoác ba lô đi dạo quanh quanh và đi ăn sáng... Cụ ấy bảo vẫn nhớ TS và anh em trên đảo lắm. Nay Cụ ấy lại khoác ba lô đi Quảng Bình có việc, CN mới về. CỤ ấy dặn gửi lời xin lỗi vì ko tới dự Sn cụ đc. ( em nghe nói SN rất hoành tá tràng...) . Đây Ảnh của Cụ đây !!
[/
Ảnh này nhìn quả cánh tay Cụ như bôi dầu luyn ấy nhỉ !?

Mợ đừng làm em khóc. Đây là bữa anh Hải thuyền trưởng 571 mời cơm riêng mấy thằng bọn em trong phòng ăn của sĩ quan hôm sắp cặp cảng Vũng Tàu, 10 ngày lăn lộn khắp nơi trên tàu trên đảo với bộ đội làm cho da em đen hơn cả bọn châu Phi. Nhưng em thấy vô cùng hạnh phúc.

Chỉnh sửa cuối: