[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

Em đoán đây là lý do cụ được lên ca nô đầu tiên để đc những shot hình để đời.
Dạ ko ah, với một tất cả sự lọc lõi của of fer em mới được thế đây a:P. Nguyệt Ánh lững thững xuống xuồng với hai bàn tay ko còn bị anh em đuổi thẳng cổ dù đã gào tướng lên: tôi bên VTV1. Đùa chút thôi, do được phím trước nên e có mặt để xuống kịp, những phóng viên khác ko được báo mải chụp việc thắp hương lễ bái khi biết thì xuồng đã hạ rồi, trở tay ko kịp. Khi mọi người còn đang thăp hương lễ bái thì xuồng đã phải rời tàu mẹ thì mới chớp được khoảnh khắc hạ vòng hoa xuống biển chứ Chã.

Không có tàu chiến này thì không thể yên tâm mở đảo được với thằng béo đểu giả. Em chưa thấy cụ @
Avalon-Bg nói nhiều về việc bảo bệ bên ngoài nhỉ? Hay điều này cũng bị tránh vậy cụ?
E xin phép ko nói nhiều về khía cạnh này. E còn vài bức ảnh để đời chupj các hậu duệ của cụ tổ Yết Kiêu, còn ấn tượng hơn 2 người lính ở Sơn Ca cơ nhưng em ko up đâu mà chỉ giữ cho riêng mình. Cụ thứ lỗi. Chỉ ngắn gọn là: bên mình cũng toàn là thứ dữ cả đấy, từ trang bị cho đến con người.

Inli_4B

Xe tải
Em xin mợ. Mợ cứ đục ngoáy cái hậu phương lên làm giề. Thớt này đang bình về chuyến đi Trường Sa thôi nhé.
Cụ có đang làm việc đó không? Cụ có đang sống trong nước Việt không?
Giặc đến nhà từ lâu rồi mà không biết à?
Cụ cứ tưởng giặc ở ngoài Trường Sa, Hoàng Sa không thôi ư?. Nhưng giặc núp bóng dưới danh nghĩa các công ty hợp tác với Việt Nam tàn phá đất nước vơ vét tiền của còn kinh khủng hơn đấy, Người dân ở nhà lo cày quốc được bao nhiêu thì làm giàu cho giặc.
Bọn chia rẽ bè phái là bọn tiếp tay cho giặc vào tàn phá đất nước, ký những hợp đồng đội vốn vô lý tăng gấp 2 gấp 3 lần để cùng tham nhũng làm kiệt quệ đất nước.

D TT

Xe đạp
Thưa bác chủ, đúng là khi ta sống và lao động trong đất liền thì mọi thứ thật là bình thường, cả ha đất cũng thấy bình thường. Vậy mà tại những nơi này tôi thấy dù là một hạt cát, cục đá thôi cũng thật là thiêng liêng và quý giá. Tại Hà Nội có thể đi ra đường tham gia giao thông chỉ cần va chạm nhẹ thôi là con người có thể đâm chém giết nhau không thương tiếc, ấy vậy mà đọc bài này của bác tôi thấy ít ra vẫn còn có cái gì đó mà con người mình thương yêu nhau chân thành. Thật là tiếc là tình cảm đó chỉ có ở những nơi xa xôi như vậy, Nếu tại đất liền mà người Việt mình tình cảm chân thành được như vậy tôi tin Việt Nam còn khác hơn bây giờ nhiều. Thật là rất xúc động cụ à. Cảm on cụ rất nhiều vì bài viết rất ý nghĩa......

Inli_4B

Xe tải
Cụ chỉ giỏi làm người khác tò mò. Em thì rất muốn hóng cái "thú dữ" ấy ợ.
E xin phép ko nói nhiều về khía cạnh này. E còn vài bức ảnh để đời chupj các hậu duệ của cụ tổ Yết Kiêu, còn ấn tượng hơn 2 người lính ở Sơn Ca cơ nhưng em ko up đâu mà chỉ giữ cho riêng mình. Cụ thứ lỗi. Chỉ ngắn gọn là: bên mình cũng toàn là thứ dữ cả đấy, từ trang bị cho đến con người.

Inli_4B

Xe tải

pbvhp

Xe buýt
E đã nói đến điều này rồi, nhưng đọc còm của cụ em phải nhắc lại điều e đã nói, e viết in hoa luôn : NHÀ NƯỚC VÀ QUÂN ĐỘI ĐÃ, ĐANG VÀ SẼ ĐẦU TƯ CỰC LỚN CHO BIỂN ĐẢO. CHÚNG TA CHƯA BAO GIỜ NHÂN NHƯỢNG CHỦ QUYỀN CẢ. NẾU XẢY RA CHIẾN SỰ, QUÂN ĐỘI ĐÃ CÓ MỌI PHƯƠNG ÁN TRONG NĂNG LỰC QUỐC PHÒNG. Câu này em lại viết thường, Tây và Tàu sợ nhất chúng ta ở một điều : nói một đằng lại làm một nẻo và chỉ làm trong âm thầm lặng lẽ. That all.
Cảm ơn cụ. Nhưng trong việc tàu cá của bà con thường xuyên bị tàu TQ xua đuổi tấn công, bắn cho tan tành, thì có lẽ là cụ nói đúng "Nói một đằng lại làm một nẻo".
Em nghĩ là chúng ta chưa thể khẳng định được cái điều cụ viết Hoa là đúng. Mặc dù chúng ta hy vọng là như vậy.
Em xin lỗi vì có thể làm cụ bị đứt mạch, nhưng đó là còm của riêng em. Mong cụ bỏ qua và tiếp tục câu chuyện.

Con này chắc bên đội Vạn Hoa roài. Đồ chơi hạng nhẹ thôi
:)):)) Cụ đừng nhìn thấy e bé mà sầu. Xuồng CQ cũng thế: nó ko hầm hố gắn đại liên ở mũi như xuồng CV, nhưng lật nắp cốp đựng đồ của nó ra mà coi thử xem: dàn đồng ca của nó thì ban nhạc giao hưởng còn phải thèm muốn đới :P

Inli_4B

Xe tải
Biển cả thì rộng nên việc bảo vệ ngư dân không phải là chuyện dễ. Không phải lúc nào cũng có tàu đi kèm tất cả các ngư dân được. Còn phần viết chữ hoa thì em nghĩ chả ai nhân nhượng chuyện đó đâu. Nếu nhân nhượng thì họ mất nhiều thứ hơn là nhân nhượng đó
Cảm ơn cụ. Nhưng trong việc tàu cá của bà con thường xuyên bị tàu TQ xua đuổi tấn công, bắn cho tan tành, thì có lẽ là cụ nói đúng "Nói một đằng lại làm một nẻo".
Em nghĩ là chúng ta chưa thể khẳng định được cái điều cụ viết Hoa là đúng. Mặc dù chúng ta hy vọng là như vậy.
Em xin lỗi vì có thể làm cụ bị đứt mạch, nhưng đó là còm của riêng em. Mong cụ bỏ qua và tiếp tục câu chuyện.

Đảo đá Đá Tây có một chiến sĩ cuối cùng mà nhóm cuả Phương hiệu phó trường Đoàn Thị Điểm làm clip, đó là hạ sĩ Hoàng Văn Long, quê Thanh Oai. Cuộc gặp của bọn em với Long nhiều nụ cười hơn, nhiều niềm vui hơn khi so với cuộc gặp với Đạt ở Len Đao nhưng nó cũng không hề ít hơn những cảm xúc rưng rưng. Tình cờ cả Long và Đạt đêù là khẩu đội trưởng 12ly7, cả hai đã đóng quân gần ở đảo chìm gần 1 năm nay. Đạt thì hoàn cảnh vô cùng khó khăn, Long thì thiệt thòi chuyện tình cảm bởi em gái đã lấy chồng gần năm nay mà chưa cả biết mặt cậu em rể nó ngang dọc ra sao. Nhờ clip của Phương thì Long nhìn thấy bố mẹ và biết mặt cậu em rể. Khi bọn em lên đảo Long đang trực chiến ở lô cốt hoả lực. Do đã được Chuẩn đô đốc cho phép nên bọn em kéo Long mặc nguyên bộ đồ chiến đấu ngồi xem ở ụ súng. Chính những điều đó càng làm cho hình ảnh người lính hải quân cực kỳ mạnh mẽ và quyến rũ. Em ko biết khi xem những ảnh em chụp Long thì mấy cái thằng lính trong Hậu duệ mặt trời có đáng xách dép cho bộ đội Việt Nam ko nhỉ ?#-o

Chỉnh sửa cuối: