[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

lyhoa75

Xe điện
Mợ thông cảm cho em đang xúc động vì bài viết và em cũng là lính mợ ah
Em nhìn a vờ tờ e hiểu mờ. Dưng cụ cứ thử nhìn ảnh người lính đảo người lính đất liền thì đã thấy khác liền, đâu cần phải xem chi tiết cách ăn ở, sinh hoạt đâu. Một bên béo trắng, núc thịt, bụng phệ, một bên rắn rỏi, đen nhẻm, cười rất tươi nhưng trông mắt thật buồn... :((

Chả nhẽ xuống cấp nhanh thế ạ. Năm ngoái em đi 571 ở khu D, phòng hơn 10 người, vẫn lạnh phải đắp chăn khi ngủ mà. Nhà vs khu D thì quả là có mùi (do dầu máy) nhưng em vẫn tắm bình thường[-X
Bọn em mở cửa thì mát chút, nhưng mở cửa thì lại hôi và ko được tế nhị cho lắm. Phòng em D9 ngay sát lối cầu thang đi lên boong C

thành đông

Xe điện
Đơn vị của ông bạn em đơn vị ông binh Hải Quân.( Em thấy ông bạn khoe đang ở Sơn ca)
Lính công binh hải quân thì cực kỳ vất vả cụ ạ. E đã up tấm ảnh lính công binh ở Sơn Ca lên rồi đó. Nhìn họ vất vả, cực nhọc và lam lũ như ngư dân vì chả ai mặc quân phục khi thi công cả nên càng thấy rõ sự cực nhọc của họ

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Lão này toàn thớt độc lạ, không đính lên hơi phí. Lần sau định viết gì bảo em đính lên ngay đỡ phải đi tìm nhé. :D
Em ủng hộ cụ anh.
Cụ anh thấy ảnh em chụp với cụ anh chưa ạ?

thành đông

Xe điện
Em nhìn a vờ tờ e hiểu mờ. Dưng cụ cứ thử nhìn ảnh người lính đảo người lính đất liền thì đã thấy khác liền, đâu cần phải xem chi tiết cách ăn ở, sinh hoạt đâu. Một bên béo trắng, núc thịt, bụng phệ, một bên rắn rỏi, đen nhẻm, cười rất tươi nhưng trông mắt thật buồn... :((
Mỗi người ở mỗi vị trí thời tiết khí hậu điều kiện khác nhau mợ ơi. Nhưng điểm chung là tính Kỷ luật mợ ah. Với lại quãng thời gian ở Đảo đối với SQ bọn em khoảng 2 năm thôi mà. các cháu lính nghĩa vụ thì có khoảng 1 năm. theo em Biết ở HQ xung phong mãi mới được đi đấy mợ ah

Rồi vội vàng ra vác chân máy cho thằng Đức quay phim VTV1, nó là cái thằng này đây:

Vác chân máy cho nó mới thấy tụi camera men vất vả cỡ nào, chân mày gần 10kg, máy cũng thế. Cứ vác cả máy và chân chạy hùng hục dưới trời nắng nóng mới thấy tụi nó khổ. Nó bảo quay sự kiện thì còn đỡ, quay các nguyên thủ mới nhục : đặt máy, quay. Thu chân máy, chạy. Lại đặt chân máy...cứ thế nniều khi mệt đứt hơi. Vì ở cùng phòng nó tự dưng em thành phu vác chân máy cho nó, nhưng cũng thấy vui vì chia sẻ được ít vất vả cho anh chị em phóng viên

Mỗi người ở mỗi vị trí thời tiết khí hậu điều kiện khác nhau mợ ơi. Nhưng điểm chung là tính Kỷ luật mợ ah. Với lại quãng thời gian ở Đảo đối với SQ bọn em khoảng 2 năm thôi mà. các cháu lính nghĩa vụ thì có khoảng 1 năm. theo em Biết ở HQ xung phong mãi mới được đi đấy mợ ah
Thực sự là thế này cụ ạ: anh em bộ đội kể cả sĩ quan ngoài đảo toàn ở các vùng quê nghèo của : Thái Bình, Ninh Bình, Thanh Hoá, Nghệ An Hà Tĩnh Quảng Bình...Ra đảo thì còn dành dụm được chút cho vợ con ở nhà vì ngoài đảo tiền chỉ để nhóm lò đun nước chứ chả tiêu gì, chứ lính trên đất liền các cụ vừa lĩnh lương xong đã chả còn đồng nào ấy :P

ladalienxo

Xe tải
Tạm biệt Trường Sa Đông mến yêu, hòn đảo nhỏ bé nhưng quá đỗi xinh đẹp

Em theo doi từ đầu và cụ lon xem thế nào về ý em đưa ra nhé: cu ra ngoài đảo thấy CBCS thiếu rì nhất để anh em trong fun mình xẩy dựng quỹ để góp phần nhỏ bé của người con đất Việt hướng tới biển đảo quê hươngđê cụ.Em thật đấy ạ

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Tàu xuống cấp là một chuyện, ý thức của hành khách mới là việc lớn Chã ạ.
Vâng. Ý thức là một việc hơi buồn đối với các thành phần được coi là khá "ưu tú" khi ra TS. Em cũng đã gặp không ít lần trong suốt những ngày lênh đênh trên biển ra TS. Buồn và cả rất giận nữa!

D nâu

Xe điện
Lại phong trào khóc cho cá hả cụ. Nhiều lúc thấy phát nhàm
Cuj này comment lãng xẹt chả liên quan quan gì cả, chuyện nào nó ra chuyện đấy nhé!
Nói vậy là chúng ta chưa thương các anh thật lòng nhé! Nếu hậu phương có ấm no hạnh phúc, có bình an thì mới là chỗ dựa vững chắc cho các anh, và các anh mới vững tay súng mới ấm lòng được?
Hậu phương và tiền tuyến là liên quan rất khăng khít, chứ sao lại không liên quan ?
"Tình quân dân như Cá với nước" Nếu mà chẳng may nước cạn thì cá sẽ sống thế nào đây???????

Chỉnh sửa cuối: