[Funland] Hà Nội "rót" 5.500 tỷ đồng kéo dài Đại lộ Thăng Long thêm 6,7 km

VIKO L

Xe điện
Con đường 70 đau khổ thì bẩu chưa có tiền . Vác tiền lên tận Hòa Bình trong khi hàng triệu đồng bào Thủ đô ngày ngày khốn khổ khốn nạn với đường vành đai 3 quá tải. Chỉ cần họ mở rộng đường 70 nối với cao tốc PV-CG , cưỡng bức xe tải ko vào vành đai 3 nữa cũng giảm lưu lượng xe rất nhiều. Ôi lãnh đạo Thủ đô ơi các ông có biết thương người dân ko ?
Nói đâu xa, có cái cầu vượt Ngã 4 sở cực cần thiết mà chả tốn đồng nào GPMB thì ko làm

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có biết Hà nội có biến thì bộ đội di chuyển tuyến này từ Sơn Tây ,Hoà lạc về HN k?Tuyến đường quan trọng huyết mạch cả kinh tế ,quân sự đấy ạ.Không thừa đâu
Cụ còm chuẩn. Khi có biến bộ đội ta từ Sơn Tây vòng lên Hòa Bình rồi quay về Hòa Lạc di chuyển xuống Hà Nội. 😂😂😂. Đúng là ko thừa thât😂.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn, chỉ để tham khảo.
E thấy nhiều cụ cứ mạnh dạn nêu ý kiến "phản bác" mà ko có căn cứ số liệu gì nhỉ.
Vâng cụ, chỉ là tham khảo. Tuy nhiên chắc chắn giá thành mình thi công hạ tầng không thể rẻ nếu không muốn nói là rất đắt. Xây dựng loại này giờ ít dùng sức người (lợi thế sức lao độnggiá rẻ không còn mấy) , dùng chủ yếu máy móc, thiết bị nặng, nhà thầu phải mua sắm từ nc ngoài, đắt đỏ, thuê cũng đắt. Thì công ht vốn lớn, mà chi phí vốn vay VN đắt nhất nhì thế giới rồi ( lí do tiền ném sang đất , ck, đầu cơ, ngân hàng lợi nhuận lớn vv , bđs + ngân hàng luôn tốp thu nhập số 1,2 là đủ rõ). Giá GPMB lớn do thành tựu của công cuộc thổi giá bđs cả nc vv. Rồi chi phí phết phẩy của mình thì chắc không cần chứng minh, cao đấy. Toàn bộ chi phí cấu thành nên sản phẩm hạ tầng đều cao , hợp lí đến bất hợp lí thì chấp nhận thôi.

Lacet_ti

Xe container
đúng thế, mấy cái nút phía nam, phía bắc, phía đông quan trọng, lưu lượng lớn thì không lo làm tốt, cái đường Hoà Lạc đi phía tây đâm đầu vào núi làm quá nhiều làm gì? Chắc quá nhiều bố ôm đất trên đấy xây biệt phủ rồi nên phải đầu tư.
Cụ đa nghi quá thôi, cụ dính vào tí DTC (đầu tư công) là hiểu chuyện ngay
Cái HN cần bây giờ là vành đai 3 và 4, lẽ ra dồn sức hết nguồn lực thì ko đến 3 năm là xong.
DTC nó có mấy dạng lãng phí thế này, bao năm ko xử được
- Thu thuế nhiều thì được tiêu nhiều - cực vô lý khi các quận nội thành thu rất nhiều, nhưng hạ tầng xong hết rồi - toàn đào đi làm lại 3 cái vỉa hè, đường xá... tốn kém, vô ích, phản cảm
- Chạy vốn: Thầu cực sợ làm mấy món khó GPMB, nên cụ thấy các con đường lao ra nghĩa trang, ruộng đồng, rồi đường thớt đang bàn - ko mấy cần kíp lắm . Nhưng tc nhanh, tiền về nhanh, dễ làm
- Các nghành thừa tiền ( bưu điện, ngân hàng, dầu khí...) : Xin vốn, giao tiền xuống, tiêu ko hết thì năm sau cắt, cho đúng bằng số tiêu - Cực kỳ vô lý và lãng phí . Vậy là năm nào cũng phải vôi ve, lợp mái tôn, lát nền - toàn cái vớ vẩn tốn kém
Thôi âu cũng là liễn, vì nói thế lại bẩu đụng chạm, dưng mà nước mình nó vậy, còn chịu dài ;)

haiyen1012

Xe điện
Cụ đa nghi quá thôi, cụ dính vào tí DTC (đầu tư công) là hiểu chuyện ngay
Cái HN cần bây giờ là vành đai 3 và 4, lẽ ra dồn sức hết nguồn lực thì ko đến 3 năm là xong.
DTC nó có mấy dạng lãng phí thế này, bao năm ko xử được
- Thu thuế nhiều thì được tiêu nhiều - cực vô lý khi các quận nội thành thu rất nhiều, nhưng hạ tầng xong hết rồi - toàn đào đi làm lại 3 cái vỉa hè, đường xá... tốn kém, vô ích, phản cảm
- Chạy vốn: Thầu cực sợ làm mấy món khó GPMB, nên cụ thấy các con đường lao ra nghĩa trang, ruộng đồng, rồi đường thớt đang bàn - ko mấy cần kíp lắm . Nhưng tc nhanh, tiền về nhanh, dễ làm
- Các nghành thừa tiền ( bưu điện, ngân hàng, dầu khí...) : Xin vốn, giao tiền xuống, tiêu ko hết thì năm sau cắt, cho đúng bằng số tiêu - Cực kỳ vô lý và lãng phí . Vậy là năm nào cũng phải vôi ve, lợp mái tôn, lát nền - toàn cái vớ vẩn tốn kém
Thôi âu cũng là liễn, vì nói thế lại bẩu đụng chạm, dưng mà nước mình nó vậy, còn chịu dài ;)
Cụ nói chuẩn, em đã từng làm trong 1 Ban QLDA chuyên ngành của HN nên hiểu. Ở HN thì có 5 Ban QLDA chuyên ngành trực thuộc UBND thành phố, số cán bộ viên chức của 5 Ban này cộng lại cỡ 1000 mạng, năm nào cũng phải nghĩ ra dự án để xin vốn đầu tư thì mới duy trì hoạt động, trả lương và chấm mút được. Dưới quận huyện cũng thế, mỗi quận huyện có ít nhất 1 Ban QLDA khu vực, mỗi Ban cũng 30-40 mạng. Nếu không có dự án được cấp vốn thì bọn này đói mốc mồm ngay.
Ngân sách thành phố như 1 cái bánh to mà thằng nào cũng muốn có miếng, thằng to đớp miếng to, thằng nhỏ đớp miếng nhỏ, thằng nhỏ nữa thì nhặt vụn bỏ mồm.
Em nghĩ là quả đường Đại lộ Thăng Long kéo dài này là do Ban QLDA công trình giao thông của HN nó vẽ ra để xin vốn thôi

sakai_yo

Xe lăn
Trên vừa có cụ nhắc nút phía Nam thì có ngay rồi nhé

Kurumasuki

Xe container
Cụ nói chuẩn, em đã từng làm trong 1 Ban QLDA chuyên ngành của HN nên hiểu. Ở HN thì có 5 Ban QLDA chuyên ngành trực thuộc UBND thành phố, số cán bộ viên chức của 5 Ban này cộng lại cỡ 1000 mạng, năm nào cũng phải nghĩ ra dự án để xin vốn đầu tư thì mới duy trì hoạt động, trả lương và chấm mút được. Dưới quận huyện cũng thế, mỗi quận huyện có ít nhất 1 Ban QLDA khu vực, mỗi Ban cũng 30-40 mạng. Nếu không có dự án được cấp vốn thì bọn này đói mốc mồm ngay.
Ngân sách thành phố như 1 cái bánh to mà thằng nào cũng muốn có miếng, thằng to đớp miếng to, thằng nhỏ đớp miếng nhỏ, thằng nhỏ nữa thì nhặt vụn bỏ mồm.
Em nghĩ là quả đường Đại lộ Thăng Long kéo dài này là do Ban QLDA công trình giao thông của HN nó vẽ ra để xin vốn thôi
Vừa gộp còn 2 ban Hạ Tầng và Dân Dụng
2 ông giám đốc 73 và 74 triển vọng lên cao

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Tiền thuế của dân mà dùng vội vạ thế hả các anh nhà sườn ?

Thanhvuóng71

Xe container
Thì cũng chỉ là kích cầu ngoài luồng thôi. Đen cái là đối tượng không phải là mình.

edc

Xe lăn
Các cụ có biết Hà nội có biến thì bộ đội di chuyển tuyến này từ Sơn Tây ,Hoà lạc về HN k?Tuyến đường quan trọng huyết mạch cả kinh tế ,quân sự đấy ạ.Không thừa đâu
Em thấy cụ nói hơi ngược. Có biến để dân HN chạy lên Ba Vì tránh bom thì đúng hơn :))

Dan du an

Xe ba gác
Con đường 70 đau khổ thì bẩu chưa có tiền . Vác tiền lên tận Hòa Bình trong khi hàng triệu đồng bào Thủ đô ngày ngày khốn khổ khốn nạn với đường vành đai 3 quá tải. Chỉ cần họ mở rộng đường 70 nối với cao tốc PV-CG , cưỡng bức xe tải ko vào vành đai 3 nữa cũng giảm lưu lượng xe rất nhiều. Ôi lãnh đạo Thủ đô ơi các ông có biết thương người dân ko ?
Cháu cũng thấy chỗ hiện tại chỉ cần thảm cho nó đẹp mặt đường là ok. Không cần mở rộng. Đầu tư vào những chỗ khác ví dụ đường 1 cũ, mở rộng đường Trương Định....

Yeutocdo84

Xe hơi
Toàn tiền thuế của dân, giờ lạm phát tăng cao , tiền đúng như lá mít thật