[Funland] Hà Nội quá tải!

vihali

Xe container
Sáng sớm, ô tô nhất loạt chĩa vào hướng nội đô thì gì chả tắc. Ô tô là để đi chơi thôi, công chức HN chưa đủ tuổi đi làm bằng ô tô, thế nên cứ cấm ô tô giờ cao điểm, lấy không gian phát triển bus đã chứ giờ bus ko có chỗ chạy thì công cộng ko phát triển, lại mang xe cá nhân ra chạy thôi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Sáng sớm, ô tô nhất loạt chĩa vào hướng nội đô thì gì chả tắc. Ô tô là để đi chơi thôi, công chức HN chưa đủ tuổi đi làm bằng ô tô, thế nên cứ cấm ô tô giờ cao điểm, lấy không gian phát triển bus đã chứ giờ bus ko có chỗ chạy thì công cộng ko phát triển, lại mang xe cá nhân ra chạy thôi.
Chắc rồi cũng phải mạnh tay thôi. Có lúc khi đèn xanh bật lên thì phía trc các ô tô của nhip đèn trc vẫn ko qua nổi ngã tư rồi.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Khốn quá cc ạ. Hn quá tải thật rồi. E vừa chạy từ Vincom Bà Triệu về Landmarrk 72 Phạm Hùng. Cảm nhận 1 Hn khác năm trước nhiều quá. Ko còn là tắc, ùn mà là quá tải.
Hầm Kim Liên ùn ngay từ lối xuống bên này do ko thoát đc đèn đỏ Phạm Ngọc Thạch.
Nút giao Xã Đàn- Tây Sơn, nút gíao Thái Hà- Láng Hạ, Huỳnh T.Kháng- Ncthanh, cầu vượt sang Trần D.Hưng ùn từ lên cầu do ngenx vào Trung Hòa.

Đó là sự quá tải khi mà ô tô tăng quá nhanh và đường ko kịp mở. Nếu ko có biện pháp hạn chế mạnh tay chắc tới đây đứng nhìn nhau ko hẹn h về nhà với vk, con.
Xe buýt ko thấy đâu, tx ko nhiều có lẽ trốn cao điểm. Vậy ptcn nhiều quá.

Ko hạn chế ptcn manh tay, ko giãn bớt dân và cơ quan ra ngoại vi và mở đường tương xứng thì e về quê vậy. Quá oải.... Hn phồn hioa nhưng ko thanh bình... ko đáng sống, bye bye cc, e mua vé về quê đây.
Chúc cụ về quê vui vẻ ;))

Bắc Nguyễn V

Đi bộ
đợt này HN tắc quá, đường nào cũng thế, như trong dịch lại ngon

QuangSunlight

Xe điện
Đi với tốc độ chậm tầm 15km/h trở xuống thì xe máy dễ điều khiển hơn ô tô . Ô tô nặng nên sức ì quán tính lớn , những lúc ùn ứ nhích qua chỗ đường giao cắt thường chậm hơn xe máy vài lần .

phuongnam1972

Xe buýt
Cũng tùy người thôi . Đợt trước em tính mua cái trang trại trên HB để các cụ nhà em về đấy ở nhưng các cụ không chịu nên thôi . Các cụ ở phố quen rồi , không thích về nơi vắng vẻ .
Em cũng thấy ghê răng bủ mợ. Cứ nghĩ đến bọn xấu nó úp sọt (vì nổi nhất vùng đó) là em nản ạ.

hanoi1971

Xe tải
Trộm vía Long Biên hoa lệ chỗ em đến giờ này vẫn đi lại 80km/giờ. F1 học cách nhà 10km cứ tầm 15 phút là chậm nhất đã có mẹt.
Cách nay hơn 15-20 năm thì khu vực Nhân Chính Trung Hòa hoặc Mỹ Đình cũng rộng rãi, đi lại thoải mái như bên Long Biên. Nếu vẫn tư duy phát triển của chính quyền như hiện nay thì 15 năm nữa F1 nhà cụ cũng có thể rơi vào hoàn cảnh của dân cư Nhân Chính Trung Hòa hiện nay.

bo kent

Xe tăng
Giờ cần quay lại thời nguyên thủy mới ổn được: Ra sắc lệnh ông nào nguyên quán trên CMND/CCCD ở đâu thì về đó ở. Đảm bảo HN chẳng còn mấy ai sinh sống. Các cụ dân HN gốc tha hồ đi lại và ứng cử vào Bộ ít người ;)

QuangSunlight

Xe điện
Em cũng thấy ghê răng bủ mợ. Cứ nghĩ đến bọn xấu nó úp sọt (vì nổi nhất vùng đó) là em nản ạ.
Rào dậu cẩn thận , nuôi thêm 2 - 3 còn chó nữa thì cũng không sợ cụ ạ .
Chủ yếu ông bà già em thấy trong nội đô vẫn đáp ứng đủ mọi thứ . Sáng đi bộ ra công viên gần nhà thể dục , rồi ngồi buôn chuyện với tổ hưu . Chiều bà già cùng mấy bà trong xóm đi chùa quét dọn quanh hoặc ngồi làm lễ tụng kinh với nhà chùa .
Nói chung nhu cầu vật chất và tinh thần đều đầy đủ . Chưa cần thiết phải về nơi thưa vắng để tự kỷ với lợn gà . :)

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Hqua trên cầu vượt Nct sang TDH thấy trùng điệp xe cộ từ gữa đỉnh cầu, e né e đèn đỏ trên TDH rẽ vào đầu Trung Kính... cha mẹ ơi đi đc vài chục m bỗng ùn, các ô tô gầm cao làn đối diện ghếch hết lên hè mà thoát. Im tầm 5ph e định quay đầu mà đông quá nên bó tay. Nhìn ngõ 2 Trung Kính còn 40m mà mừng, bò đc đến đó xem như thoát. Cái tội né đèn đỏ trên phố Trung Hòa.

cưỡi chổi

Xe lăn
Ai bảo các cụ cứ thích đâm đầu vào HN làm cái đe'o gì cơ. Ở quê giờ cũng đầy cơ hội việc làm. Bon chen làm ccc gì

Marance

Xe điện
em rời nội thành được 6 năm rồi cccm ạ.
nho nhã, chậm rãi hơn nhưng thu nhập cũng ít hơn.
tháng em vẫn về nội thành >4 lần.
ăn chơi gì thì về nội thành vẫn nhất!

cairong_2011

Xe container
Em dự tính nếu duy trì cái thớt này có lẽ chục năm sau nội dung vẫn như thế này dù có thể lên tới tầng 1000

UFA

Xe điện
Em rời khỏi HN từ năm 97, nghĩ lại vẫn thấy may mắn, chứ như các cụ tả mấy cảnh kẹt xe, khói bụi chắc em khùng cmn mất

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em rời khỏi HN từ năm 97, nghĩ lại vẫn thấy may mắn, chứ như các cụ tả mấy cảnh kẹt xe, khói bụi chắc em khùng cmn mất
Vấn đề là cụ đi đâu, chứ cụ rời Hn vào Sg thì :D

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
HN quá tải nhưng chỉ quá tải giờ cao điểm thôi. Các khung giờ khác vãn tha thẩn ngắm cảnh được. SG thì khác từ 7g sáng đến 8g tối kẹt vỡ mồm nuôn.

becoivn

Xe hơi
cái rốn ngập với ùn này mà cụ đi bớt thì đỡ quá, cám ơn cụ