[Funland] Hà Nội quá tải!

trancannam

Xe điện
Các trường Đại học cho lên Hà Tây hết,
Mấy cái dự án chuyển trường đại học ra ngoại thành hoặc các tỉnh khác mãi mà có làm nổi đâu, các trường cứ nhận đất xây dựng xong trường rồi để đấy không chịu đưa sinh viên về đấy đào tạo thì còn tắc dài dài.
Ko có quyết định của Thủ tướng mấy anh ko chịu dời đâu. Anh nào ko dời thì thu lại đất của các trường trong nội thành.

chuotnuoc

Xe hơi
Các trường Đại học cho lên Hà Tây hết,

Ko có quyết định của Thủ tướng mấy anh ko chịu dời đâu. Anh nào ko dời thì thu lại đất của các trường trong nội thành.
Các trường đều có cơ sở 2 hết rồi đấy chứ cụ, nhưng mà các thầy ngại ra ngoài dạy hay sao ý nên đưa sinh viên về cơ sở 2 đào tạo rất ít, làm như có lệ thôi

Hải Hoà

Xe tăng
Theo em, nhiệm kỳ 2010-2020 mấy lão cấp phép xây dựng chung cư cao tầng sửa qui hoạch không hợp lý đem ra cho vào lò cũng là giải pháp chống tắc đường ạ.

trancannam

Xe điện
Các trường đều có cơ sở 2 hết rồi đấy chứ cụ, nhưng mà các thầy ngại ra ngoài dạy hay sao ý nên đưa sinh viên về cơ sở 2 đào tạo rất ít, làm như có lệ thôi
Nhà cửa đều ở trung tâm đi ra ngoại thành mệt.Vì thế phải quyết định của Thủ tướng mới được. Ở TPHCM cũng thế.
Nhất là các bệnh viện, lợi ích nhóm lớn quá.

cusao

Xe lăn
Tất cả các đô thị trên thế giới đều quá tải so với tỉnh lẻ. Ai không chịu được thì nên tản ra về các tỉnh lẻ. Lạ 1 nỗi là không thấy đô thị nào trên thê giới có xu hướng nông thôn hóa mới kỳ. Hà Nội quá nhỏ bé so với phần còn lại của thế gian

darthvader

Xe điện
Lúc bọn trẻ con chưa đi học đường đông nhưng ít tắc, từ khi chúng quay trở lại học đường vừa đông vừa tắc, thậm chí có lúc không đông vẫn tắc.. kết luận là cho bọn trẻ con ở nhà học online hết là giải quyết được :D

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Of cũng quá tải rồi câc cụ ạ.
Ngày xưa mời chán mới có mem. Giờ xì hơi suốt.

hd-vt

Xe container
Tổng hợp các còm, em kết nuận là tại vì cc dân Cổ chai không chịu làm lãnh đạo.
Nhà của mình không lo, đi lo...dì đâu hehe.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Cơ quan thằng bạn em chỗ Bờ Hồ hình mới đây cũng áp dụng không khuyến khích ngoại tỉnh về làm việc. Thấy thay LĐ: ông Hải Dương bằng ông Ba vì - Hà nội.

phamhungbs

Xe điện
Thời 2008 thì em muốn ra vào HN thì phải chọn các cung đường cao để di chuyển.
Cung Giải Phóng ngập bắt đầu từ Linh Đàm, khu vực cụ tả thì đương nhiên ngập, nhưng thua đoạn Đuôi Cá.
Ngã 5 Bà Triệu, Quốc Tử Giám chung số phận.
Đoạn Giải Phóng như mấy ảnh em tìm lại trên báo chí như dưới đây cụ. Năm đấy, sáng ra dãy shop bán quần áo, dày dẹp Phạm Ngọc Thạch nước và xe bus đi qua đánh tung hết của cuốn, đồ đạc trôi lều phều, cầu Trung Tự có người còn xuống mương, nhà em nước ngập lên đến mặt bàn tầng 1.

Đoạn này là Ga Giáp Bát

Đợt đấy không có xe này thì đúng cảnh ngăn sông luôn

Đoạn Giải Phóng như mấy ảnh em tìm lại trên báo chí như dưới đây cụ. Năm đấy, sáng ra dãy shop bán quần áo, dày dẹp Phạm Ngọc Thạch nước và xe bus đi qua đánh tung hết của cuốn, đồ đạc trôi lều phều, cầu Trung Tự có người còn xuống mương, nhà em nước ngập lên đến mặt bàn tầng 1.

Đoạn này là Ga Giáp Bát

Đợt đấy không có xe này thì đúng cảnh ngăn sông luôn
Nhìn lại mà hãi cụ ạ

Demchinhhang.net

Xe container
Trộm vía Long Biên hoa lệ chỗ em đến giờ này vẫn đi lại 80km/giờ. F1 học cách nhà 10km cứ tầm 15 phút là chậm nhất đã có mẹt.

hieukon

Xe container
Khốn quá cc ạ. Hn quá tải thật rồi. E vừa chạy từ Vincom Bà Triệu về Landmarrk 72 Phạm Hùng. Cảm nhận 1 Hn khác năm trước nhiều quá. Ko còn là tắc, ùn mà là quá tải.
Hầm Kim Liên ùn ngay từ lối xuống bên này do ko thoát đc đèn đỏ Phạm Ngọc Thạch.
Nút giao Xã Đàn- Tây Sơn, nút gíao Thái Hà- Láng Hạ, Huỳnh T.Kháng- Ncthanh, cầu vượt sang Trần D.Hưng ùn từ lên cầu do ngenx vào Trung Hòa.

Đó là sự quá tải khi mà ô tô tăng quá nhanh và đường ko kịp mở. Nếu ko có biện pháp hạn chế mạnh tay chắc tới đây đứng nhìn nhau ko hẹn h về nhà với vk, con.
Xe buýt ko thấy đâu, tx ko nhiều có lẽ trốn cao điểm. Vậy ptcn nhiều quá.

Ko hạn chế ptcn manh tay, ko giãn bớt dân và cơ quan ra ngoại vi và mở đường tương xứng thì e về quê vậy. Quá oải.... Hn phồn hioa nhưng ko thanh bình... ko đáng sống, bye bye cc, e mua vé về quê đây.
nếu các dự án giao thông, quy hoạch tốt thì k đến nỗi cụ ak
có cái đường sắt trên cao làm chục năm chưa xog :) thì hỏi năng lực quản lý, đầu tư ở đâu

HoaDong

Xe tăng
HN phương tiện giao thông công cộng, đặc biệt là tàu điện còn chưa phát triển nên áp lực giao thông rất lớn. Cứ bảo hạn chế phương tiện cá nhân nhưng phương tiện công cộng không đáp ứng được nhu cầu thì chẳng đi phương tiện cá nhân. Ví dụ xe bus thì quá tải, đến giờ cao điểm thì trong xe đông quá, không vào nổi hoặc bỏ bến, đi thì chậm. Đi học đi xe bus nhiều khi còn muộn nửa tiếng thì đi làm ( đòi hỏi giờ giấc chính xác) đi xe bus sao được.
Trước em đến Seoul, đi trên đường mà không nghĩ thành phố nó 25 triệu dân ( gấp 3 lần HN) mà đường vẫn thoáng. Hoá ra học sinh, dân văn phòng chui hết xuống tàu điện ngầm.
giờ cao điểm thì ửo đâu cũng quá tải phương tiện công cộng thôi cụ :D

Voi đi bộ

Xe buýt
Nhiều thành phố khác trên thế giới mật độ còn lớn hơn nhưng không tắc đường và ngột ngạt như HN. Vấn đề chính là họ có hệ thống GT công cộng tốt, kết nối với nhau chặt chẽ. Vì vậy phần lớn người dân sẽ chọn phương tiện GTCC thay vì phương tiện cá nhân.
Vậy nên các bác cứ chờ đến năm 2xxx khi hệ thống tầu điện HN hoàn chỉnh thì HN sẽ không tắc nữa (không biết lúc đấy em còn sống không). :)
X hay x hả cụ 🧐

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Khốn quá cc ạ. Hn quá tải thật rồi. E vừa chạy từ Vincom Bà Triệu về Landmarrk 72 Phạm Hùng. Cảm nhận 1 Hn khác năm trước nhiều quá. Ko còn là tắc, ùn mà là quá tải.
Hầm Kim Liên ùn ngay từ lối xuống bên này do ko thoát đc đèn đỏ Phạm Ngọc Thạch.
Nút giao Xã Đàn- Tây Sơn, nút gíao Thái Hà- Láng Hạ, Huỳnh T.Kháng- Ncthanh, cầu vượt sang Trần D.Hưng ùn từ lên cầu do ngenx vào Trung Hòa.

Đó là sự quá tải khi mà ô tô tăng quá nhanh và đường ko kịp mở. Nếu ko có biện pháp hạn chế mạnh tay chắc tới đây đứng nhìn nhau ko hẹn h về nhà với vk, con.
Xe buýt ko thấy đâu, tx ko nhiều có lẽ trốn cao điểm. Vậy ptcn nhiều quá.

Ko hạn chế ptcn manh tay, ko giãn bớt dân và cơ quan ra ngoại vi và mở đường tương xứng thì e về quê vậy. Quá oải.... Hn phồn hioa nhưng ko thanh bình... ko đáng sống, bye bye cc, e mua vé về quê đây.
Khi nào mà dân nội đô đi ra ngoại thành để làm việc thì mới khá được. Kiểu Viettel, Sam sung.
Chứ toàn dân ngoại thành đi vào nội đo làm việc thì khác gì nhồi nhét. Lại nhồi vào giờ 7h30 thì tắc lòi.

khanghyxda

Xe hơi
Ô....tài hoa,giỏi dang thế sao không xây dựng,phát triển ở tỉnh nhà?
Chính sách nhà nước ưu tiên phát triển tỉnh nào chứ muốn mà đc à cụ, còn em đang ở nước ngoài chứ cũng chả phải ở VN. Còn nói như cụ là ăn cháo đá bát, được hưởng chính sách nhà nước, đất đai đắc địa lên mặt với đời trong khi kiến thức thì hạn hẹp. Mà thôi tư duy như cụ sau này đất đai cũng mất hết thôi rồi ngồi khóc tiếng mán. Sau này con cháu vẫn tự hào gốc HN nhưng không có đất nha.

Chỉnh sửa cuối:

Voi đi bộ

Xe buýt
Đủ bản lĩnh thì lên UBND TP yêu cầu họ làm cho mình thoả mãn , còn trên cõi of này ông nào nói chả hay chả dõng dạc , ông nào cũng có nhiều giải pháp ...........
Không nên lồng ghép vấn đề cá nhân vào đây nếu không thì rơi răng nhé .
Đủ bản lĩnh là dư nào? Có chục tỏi đô? Có 4tr mem ủng hộ? Có xe tăng? Có súng? Có hệ thống nhà xây kiên cố có bảo vệ canh gác để người ta ở trong không được ra ngoài tự do vô tổ chức?