[Funland] Hà Nội quá tải!

huylinht

Xe buýt
Nó là chuyện rất bình thường với đại đô thị của một nước đang phát triển.

Piaggio Junior

Xe điện
Ơ hay nhỉ,nhiều cụ lại quay ra công kích nhau là sao.Chẵn hay lẻ thì liên quan d.éo gì đến ý thức và cái đặc sản đổ thu?
Cái tầm nhìn và quản lý như nhồn ấy thì đi mà lên án,viết tâm thư,hiến kế...cho chú phỉnh ấy 😀😀😀

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khốn quá cc ạ. Hn quá tải thật rồi. E vừa chạy từ Vincom Bà Triệu về Landmarrk 72 Phạm Hùng. Cảm nhận 1 Hn khác năm trước nhiều quá. Ko còn là tắc, ùn mà là quá tải.
Hầm Kim Liên ùn ngay từ lối xuống bên này do ko thoát đc đèn đỏ Phạm Ngọc Thạch.
Nút giao Xã Đàn- Tây Sơn, nút gíao Thái Hà- Láng Hạ, Huỳnh T.Kháng- Ncthanh, cầu vượt sang Trần D.Hưng ùn từ lên cầu do ngenx vào Trung Hòa.

Đó là sự quá tải khi mà ô tô tăng quá nhanh và đường ko kịp mở. Nếu ko có biện pháp hạn chế mạnh tay chắc tới đây đứng nhìn nhau ko hẹn h về nhà với vk, con.
Xe buýt ko thấy đâu, tx ko nhiều có lẽ trốn cao điểm. Vậy ptcn nhiều quá.

Ko hạn chế ptcn manh tay, ko giãn bớt dân và cơ quan ra ngoại vi và mở đường tương xứng thì e về quê vậy. Quá oải.... Hn phồn hioa nhưng ko thanh bình... ko đáng sống, bye bye cc, e mua vé về quê đây.
Muộn rồi cụ nhé, không nên đổ lỗi hết cho cái ô tô, muốn đổ lỗi thì đổ lỗi cho mấy cái chung cư ý, đường sá cơ sở hạ tầng chật chội nhưng nhiều nhà chung cư quá thì tất là tắc hết đường thôi.

Hình dung thì chỗ nào có chung cư là xung quanh chỗ đó tắc đường hết, khu phố cổ mật độ dân cư thưa thớt, ít chung cư có bao giờ bị tắc tị như những trục đường Lê Văn Lương, Nguyễn Chí Thanh, Nguyễn Lương Bằng .... Những trục xương sống ấy phải có mấy tầng đường may ra mới hết tắc đường.

Tỷ lệ sở hữu ô tô của VN so với các nước trong khu vực và thế giới còn chưa cao đâu, mà cái ô tô là phương tiện cá nhân tiện ích, mỗi người hay mỗi gia đình đều nên có, chỉ là chúng ta quy hoạch ko giỏi thôi. Chúng ta nói về đất nước công nghiệp năm 2020 (giờ sửa lại 2035) nhưng mà cơ sở hạ tầng thì chúng ta vẫn làm theo những năm còn đi xe đạp, xe máy. Nhìn từ cái trạm xăng trở đi cũng thấy nó manh mún rồi, nói chi đến những cơ sở khác như bệnh viện hay trường học, làm quái gì có chỗ đỗ xe ô tô .... Cứ xây xong rồi mới tính nên cái gì nó cũng khó, cái sau cắm vào mông cái trước, cái trước lại hụt gối tỳ cằm cái sau

Trục

Xe ba gác
Cuộc sống vốn công bằng, ai thích nghi được thì ở, ai không thích nghi được thì đi.
Ở hay đi không quan trọng, mà quan trọng là ở ra sao và đi như thế nào.
Hãy cứ vui vẻ vì cuộc sống vốn thế, nên cứ thế mà sống.

P/s: Gửi cụ chủ thớt, dù Hà Nội thế nào, cũng là nơi dung dưỡng Cụ trong khoảng thời gian nhất định, hãy mang ơn HN, cho dù nó thế nào. :)

S320

Xe điện
Phát triển quá còn gì?:)):)):))

3889

Xe tải
Hạn chế mịa dân ngoại tỉnh nhập cư về HN là hết triệt để!
lãnh đạo Hà nội hàng bao đời toàn dân ngoại tỉnh. Đuổi dân ngoại tỉnh thì Hà nội bốc k ứt cả đám vì lấy ai soi đường chỉ lối.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Muộn rồi cụ nhé, không nên đổ lỗi hết cho cái ô tô, muốn đổ lỗi thì đổ lỗi cho mấy cái chung cư ý, đường sá cơ sở hạ tầng chật chội nhưng nhiều nhà chung cư quá thì tất là tắc hết đường thôi.

Hình dung thì chỗ nào có chung cư là xung quanh chỗ đó tắc đường hết, khu phố cổ mật độ dân cư thưa thớt, ít chung cư có bao giờ bị tắc tị như những trục đường Lê Văn Lương, Nguyễn Chí Thanh, Nguyễn Lương Bằng .... Những trục xương sống ấy phải có mấy tầng đường may ra mới hết tắc đường.

Tỷ lệ sở hữu ô tô của VN so với các nước trong khu vực và thế giới còn chưa cao đâu, mà cái ô tô là phương tiện cá nhân tiện ích, mỗi người hay mỗi gia đình đều nên có, chỉ là chúng ta quy hoạch ko giỏi thôi. Chúng ta nói về đất nước công nghiệp năm 2020 (giờ sửa lại 2035) nhưng mà cơ sở hạ tầng thì chúng ta vẫn làm theo những năm còn đi xe đạp, xe máy. Nhìn từ cái trạm xăng trở đi cũng thấy nó manh mún rồi, nói chi đến những cơ sở khác như bệnh viện hay trường học, làm quái gì có chỗ đỗ xe ô tô .... Cứ xây xong rồi mới tính nên cái gì nó cũng khó, cái sau cắm vào mông cái trước, cái trước lại hụt gối tỳ cằm cái sau
Ơ cụ nói hay vl. Mà sao bọn tinh hoa ko nghĩ ra, làm đc như ý của cụ? Đúng là phí tiền, phí cơm dân nuôi và kì vọng rồi. E chán :(

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc sống vốn công bằng, ai thích nghi được thì ở, ai không thích nghi được thì đi.
Ở hay đi không quan trọng, mà quan trọng là ở ra sao và đi như thế nào.
Hãy cứ vui vẻ vì cuộc sống vốn thế, nên cứ thế mà sống.

P/s: Gửi cụ chủ thớt, dù Hà Nội thế nào, cũng là nơi dung dưỡng Cụ trong khoảng thời gian nhất định, hãy mang ơn HN, cho dù nó thế nào. :)
Cụ hài!

E vừa thụ hưởng hạ tầng bụi bặm của Hn nhưng vừa đóng góp cho nó. Thuế e nộp đều trên mỗi gd mua/bán, mỗi cuốc xe e chạy.

E và Hn ko ai mang ơn ai cả nhưng e góp tiền ko trốn thuế mav Hn cho e ăn bụi và tắc đường là e ghét thôi :))

QuangSunlight

Xe điện
Tính em mà đã ghét chỗ nào là chim cút luôn , méo lèm bèm nhiều .

Trục

Xe ba gác
Cụ hài!

E vừa thụ hưởng hạ tầng bụi bặm của Hn nhưng vừa đóng góp cho nó. Thuế e nộp đều trên mỗi gd mua/bán, mỗi cuốc xe e chạy.

E và Hn ko ai mang ơn ai cả nhưng e góp tiền ko trốn thuế mav Hn cho e ăn bụi và tắc đường là e ghét thôi :))
Kể cũng ấm ức cho Cụ quá, công nhớn với HN thế mà HN trả ơn cho Cụ chỉ là Tắc đường và Bụi mịn.
Khổ ghê, ghét cay ghét đắng, ấy vậy mà chả bỏ nổi, phải chờ, phải chờ đến khi đủ điều kiện, cực cho cụ quá. :))

Gatrongthien

Xe buýt
Em 1 lần đi khám bệnh ngồi cà phê sáng gần viện Bạch Mai. Chỉ thấy ùn ùn các phương tiện đổ vào Hà nội mà chiều ra thì không thấy mấy.
Hà nội giờ ngột ngạt lắm rồi, chỉ mong cccm về tỉnh về quê bớt mà xây dựng quê hương thôi.
Em mà có quê thì em cũng té.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Kêu nhiều tổ bụi bay vào mồm.
Quy hoạch, di cư, lưu lượng xe chỉ 1 phần nửa. Nửa còn lại là ý thức - thái độ và hành xử của con người. Độc ác, hung hăng với nhau thảo nào chẳng tắc, tắc từ tư duy đến đường sá.
Cái ông chủ thớt chẳng tội tình gì, chỉ phải cái hơi lèm bèm cũng bị chửi - rõ khổ cho nền văn hiến...
Nói chung mươi năm nay thấy tắc em tính lười và ngại nên toàn thong thả nếu có việc ra khỏi vành đai 1 thì sau 8h30, trước đấy cứ pha trà, chém thời sự - ca phê cà pháo trong vành đai đã, tội gì. Chiều cũng thế, nhập thành lúc trước 16h30, bằng không kiếm chuyện gây hấn với anh em để ngồi uống bia muộn hẵng về.
Đi công tác thì đi sớm tí, 6h ra khỏi vành đai 3 rồi lúc đấy túc tắc ăn sáng.
Sáng ra cửa tựa lưng hút điếu thuốc, hàng xóm hỏi: Ơ không đi làm à? Dạ, nay em đi muộn. Thực ra có việc đ.éo gì phải đi phải làm theo giờ đâu. Đỡ phải tắc đường.
Cứ bảo tại quan, nhầm... tại dân hết.

Trục

Xe ba gác
Em ở xa Cụ rùa 15km mà thấy không khí khác biệt hẳn.
Đúng đợt ngập lụt lịch sử 2008 là em an cư nơi ngoại thành rồi, trong phố ở cũng mệt mỏi vì chật chội, muốn trồng hoa hay nuôi chó cũng khó xoay xở.
Mình không phù hợp thì mình về nơi mình yêu thích thôi, vẫn là người HN, vẫn đóng góp vào GDP cho HN.
Tắc thì do xe và đường thôi, việc tưởng đơn giản nhưng là cả một chính sách vĩ mô, mấy thằng dân đen thì cứ kêu; nhiều thằng thối mồm bảo không cho người về Hà Nội thì đích thị tầm nhìn xa từ nhà xuống bếp, không có nhân lực và vật lực thì lấy bùn mà xây dựng to đẹp. Nhõn bán kính 10km thì thằng nào cũng khôn quá chen nhau sống, xa tầm hơn 10km đi làm thì kêu khó, khôn quá thì phải khổ. Chủ thớt về đâu thỉnh thoảng cập nhật cho anh em biết, mấy cụ dạo nọ tư vấn về quê lập nghiệp vì chán Hà Nội giờ không biết ra sao.

phamhungbs

Xe điện
Em ở xa Cụ rùa 15km mà thấy không khí khác biệt hẳn.
Đúng đợt ngập lụt lịch sử 2008 là em an cư nơi ngoại thành rồi, trong phố ở cũng mệt mỏi vì chật chội, muốn trồng hoa hay nuôi chó cũng khó xoay xở.
Mình không phù hợp thì mình về nơi mình yêu thích thôi, vẫn là người HN, vẫn đóng góp vào GDP cho HN.
Quá chuẩn cụ ơi, cơ ngơi vườn nhà như cụ tha hồ trồng cây, nuôi chó mèo và sống cuộc sống xanh đúng nghĩa, ước mơ của hàng triệu người. Cụ nhắc năm 2008, đúng năm đấy cái phố Chùa Bộc, Phạm Ngọc Thạch, Tôn Thất Tùng mới tan tác làm sao, cơ khổ luôn cụ ah, đến giờ nhớ lại em vẫn thấy hãi.

Cu.Bin

[Tịch thu bằng lái]
Kể cũng ấm ức cho Cụ quá, công nhớn với HN thế mà HN trả ơn cho Cụ chỉ là Tắc đường và Bụi mịn.
Khổ ghê, ghét cay ghét đắng, ấy vậy mà chả bỏ nổi, phải chờ, phải chờ đến khi đủ điều kiện, cực cho cụ quá. :))
Còn nhà bạn thì hàng ngày có phải chịu tắc đường và bụi mịn ko ? Nếu cũng chung hoàn cảnh thì tại sao lại cà khịa người khác ?

Dark_Man

Xe buýt
E ở ngoại thành :))), đi làm rộng thênh thang, đi bộ thể dục không khí trong lành :)))

Trục

Xe ba gác
Quá chuẩn cụ ơi, cơ ngơi vườn nhà như cụ tha hồ trồng cây, nuôi chó mèo và sống cuộc sống xanh đúng nghĩa, ước mơ của hàng triệu người. Cụ nhắc năm 2008, đúng năm đấy cái phố Chùa Bộc, Phạm Ngọc Thạch, Tôn Thất Tùng mới tan tác làm sao, cơ khổ luôn cụ ah, đến giờ nhớ lại em vẫn thấy hãi.
Thời 2008 thì em muốn ra vào HN thì phải chọn các cung đường cao để di chuyển.
Cung Giải Phóng ngập bắt đầu từ Linh Đàm, khu vực cụ tả thì đương nhiên ngập, nhưng thua đoạn Đuôi Cá.
Ngã 5 Bà Triệu, Quốc Tử Giám chung số phận.

Còn nhà bạn thì hàng ngày có phải chịu tắc đường và bụi mịn ko ? Nếu cũng chung hoàn cảnh thì tại sao lại cà khịa người khác ?
Nhà em thì chịu tắc quen cmn rồi, vì em là kẻ đánh bóng mặt đường từ thời thanh niên.
Em chả cà khịa ai cả, vì việc Tắc đường và Bụi, không phải do HN gây ra, mà do nhiều yếu tố, không thể thay đổi nếu chỉ ngồi mà than vãn.
Giờ em vẫn vui vẻ đi hết 1km đường trong thời gian 1h-2h đồng hồ. Chả sao cả, có muốn đi nhanh cũng chả đi nổi.

vneseman

Xe lăn
Với tốc độ xây chung cư như hiện nay thì có mở rộng đường gấp đôi em e vẫn tắc, nhất là với ý thức tham gia giao thông hiệm nay.