[Funland] [Hà Nội phố] Tìm các cụ sinh ra và lớn lên ở Hà nội cổ xưa!

Xe gia đình

Xe điện
Chắc cụ nhảy dù nên không biết chứ nhắc đến từ mấy page trước roài :D ngày trước thì háo hức chứ giờ xem lại thấy phim làm ngớ ngẩn vãi :-o
Phim ngày đó xem lại vẫn thấy hay chắc có 17 khoảng khắc mùa xuân ;;)
Phim trẻ em trên Bông hoa nhỏ phải nhớ đên Mai-ka cô bé từ trên trời rơi xuống.
Có cả mốt tóc Mai-ka luôn.
Bé Mai-ka xinh ơi là xinh

NoWD

Xe Cứu Trợ
Hồi bé thì xem VBLN, tất nhiên là thích mê Nguyễn Thành Luân đẹp trai, hào hoa, súng ống tốt ...à quên, bắn súng tốt

Nhưng từ U40, càng xem, càng ngấm, càng thấy mê nhân vật Ngô Đình Nhu và đặc biệt là diễn xuất của cụ Lâm Bình Chi - một diễn viên tay ngang, xuất thân là may bán quần áo bò ở Chợ Lớn thì phải
Diễn xuất qua đôi mắt của cụ Bình Chi, lời thoại thì cực đắt (có lẽ đạo diễn, biên kịch đã rất lao tâm khổ tứ cho nhân vật Nhu)

Không biết có Cụ Mợ nào giống iem không

P/s : VBLN được cái tiêu thụ thuốc lá kinh phết các cụ ạ
Chệt rồi hả...một phạt đạn xuyên thủng sỏ hả... xác quàn ở ê ri ốt đề vẹc hả... được tổng thống sẽ đến làm lễ trước quan tài..

Xem lại vbln thì các bộ véc của M. Nhu này và của bro Tuấn Vũ đời đầu đều cho em 1 cảm giác về thời nghèo khó của người Việt trên toàn thế giới.

angkorwat

Xe container
Người OF
Hồi bé thì xem VBLN, tất nhiên là thích mê Nguyễn Thành Luân đẹp trai, hào hoa, súng ống tốt ...à quên, bắn súng tốt

Nhưng từ U40, càng xem, càng ngấm, càng thấy mê nhân vật Ngô Đình Nhu và đặc biệt là diễn xuất của cụ Lâm Bình Chi - một diễn viên tay ngang, xuất thân là may bán quần áo bò ở Chợ Lớn thì phải
Diễn xuất qua đôi mắt của cụ Bình Chi, lời thoại thì cực đắt (có lẽ đạo diễn, biên kịch đã rất lao tâm khổ tứ cho nhân vật Nhu)

Không biết có Cụ Mợ nào giống iem không

P/s : VBLN được cái tiêu thụ thuốc lá kinh phết các cụ ạ
Hồi đó thuốc lá đang hiếm. Ông nào nghiện thì tranh thủ mà đốt. Của free mà tội gì không nhả khói.🤣🤣🤣

Hooks

Xe tăng
Em khu H Dệt kim :)
Phía sau là tt Bưu điện có cái bể nước- nhà em cũng toàn sang bên đó xin nước vì nước bên em bơm theo giờ nên cungz xếp hàng chán mới đến lượt.
Rượu là đầu khu Dệt nhà em đâm từ dốc Thọ lão xuống cụ à
Vậy là phụ huynh chúng ta là đồng nghiệp :D
Nhà cháu ở nhà A - Dệt Kim
Chắc cụ cũng học Trưng Nhị nhỉ?

VCHDHN

Xe container
Chắc cụ nhảy dù nên không biết chứ nhắc đến từ mấy page trước roài :D ngày trước thì háo hức chứ giờ xem lại thấy phim làm ngớ ngẩn vãi :-o
Chắc em bỏ sót. B giờ xem lại làm sao có cảm giác như cái thời xa vắng đấy đc cụ :))

VCHDHN

Xe container
Con này nhìn như con gián to đùng ...kinh vãi
Em cũng chịu không nhơi nổi ạ
Tại bé nhưng đã thèm tiền. Nên đi bắt về bán cho bà bán bún thang với bánh cuốn chợ Hàng Da ah. Có tí động lực nên mới máu thế:))

barca6996

Xe container
Chắc em bỏ sót. B giờ xem lại làm sao có cảm giác như cái thời xa vắng đấy đc cụ :))
Đúng rồi cụ. Cái gì cũng có thời :D thủa tivi tuần có 3 buổi thì gì chả hay cụ nhỉ

Dodge Ram

Xe điện
Chủ đề về cuộc sống của dân Thủ Đô thời bao cấp luôn nóng hổi nhờ?! Mới có mấy ngày mà đã hơn trăm tầng.
Em nhảy dù phát, không biết cụ nào còn thèm bánh sắn bán ở chỗ Tổ Phục Vụ phố Thợ Nhuộm không nhỉ? Sao ngon thế không biết?:P

TRANG-TRANG

Xe buýt
Cơ quan mẹ em ở phố Ngô Quyền nên lúc bé 2 anh em thỉnh thoảng được lên cơ quan chơi. Bao giờ cũng có tiết mục lăn lê dưới gầm bàn làm việc, quay số điện thoại để nghe báo giờ và hấp dẫn nhất là buổi trưa được mẹ cho đi ăn. Bình thường thì mẹ em hay mang theo cặp lồng cơm nhưng hôm nào đem con đi cùng là cũng cho đi ăn cải thiện. Quanh phố Ngô Quyền thì tha hồ quán xá ngon lành nhưng giờ em vẫn nhớ bát phở quán Tư lùn, một năm chắc được ăn phở không quá 10 lần nên húp sạch không để lại tí "lịch sự" ở đáy bát nào. Em cũng hay được ra "Bô đê ga", không nhớ là được ăn cụ thể những gì, chỉ nhớ là toàn thứ cực ngon cả. 🍦🥪🍨
Mình học cùng con zai ô Tư lùn đây (cái ông bi giờ vẫn đứng ngoài đường thu tiền/ Tư lùn Ấu triệu là ô Hải-a rể).
Phở Tư Lùn 2BT sát tường của rạp Kim Đồng, những năm 75-76 mình đến học nhóm vừa đc ăn phở vừa được nhẩy tường sang rạp KĐ xem phim ko mất tiền.
Rạp hồi đó thẳng cổng vào là 1 hành lang 30-40m , cuối hành lang là nhà wc, bọn mình nhẩy tường lẻn vào trong rạp, lỡ bị bv phát hiện thì chỉ đuổi ra ngoài chứ ko dám làm gì vì biết là trẻ con nhà bên 2BT. Nhờ phở TL mà xem đc nhiều phim hay, nhớ nhất là "Chiếc sừng dê" của Bun Ga Ri

lolotica

Xe điện
có cụ nào ở đây hay lên Cung Thiếu Nhi xem phim "Ma Quỷ Trên Những Bánh Xe Khổng Lồ" ko nhể 😄

VCHDHN

Xe container
Chủ đề về cuộc sống của dân Thủ Đô thời bao cấp luôn nóng hổi nhờ?! Mới có mấy ngày mà đã hơn trăm tầng.
Em nhảy dù phát, không biết cụ nào còn thèm bánh sắn bán ở chỗ Tổ Phục Vụ phố Thợ Nhuộm không nhỉ? Sao ngon thế không biết?:P
Chi tiết này " đắt " đấy. Vì chắc ít ng nhớ :)). Em cũng k nhớ. Chắc cái tổ phục vụ làm thêm bán. Còn N vụ chính là bán nước sôi phỏng cụ:))

VCHDHN

Xe container
Mình học cùng con zai ô Tư lùn đây (cái ông bi giờ vẫn đứng ngoài đường thu tiền/ Tư lùn Ấu triệu là ô Hải-a rể).
Phở Tư Lùn 2BT sát tường của rạp Kim Đồng, những năm 75-76 mình đến học nhóm vừa đc ăn phở vừa được nhẩy tường sang rạp KĐ xem phim ko mất tiền.
Rạp hồi đó thẳng cổng vào là 1 hành lang 30-40m , cuối hành lang là nhà wc, bọn mình nhẩy tường lẻn vào trong rạp, lỡ bị bv phát hiện thì chỉ đuổi ra ngoài chứ ko dám làm gì vì biết là trẻ con nhà bên 2BT. Nhờ phở TL mà xem đc nhiều phim hay, nhớ nhất là "Chiếc sừng dê" của Bun Ga Ri
Mợ tả thế không phải thổ dân khó hình dung. K tìm thấy phở TL để ăn:)) Là đoạn cuối phía trong của cái ngõ đấy giáp rạp Kim đồng:))

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cỡ năm 88-89 gì đó em mổ lợn độp xe lên Rạp Kim Đồng xem phim Eo Biển Xanh.
Ối dồi ơi em đc giải ngố ;))

barca6996

Xe container
Cỡ năm 88-89 gì đó em mổ lợn độp xe lên Rạp Kim Đồng xem phim Eo Biển Xanh.
Ối dồi ơi em đc giải ngố ;))
Thời gian này thì các rạp đã hầu hết chiếu phim màu màn ảnh rộng. Em nhớ lúc đó xem Teheran 43 tình báo Liên Xô về âm mưu ám sát 3 ông đồng minh của phát xít đức
P/S phim băng con nhợn cũng phổ biến lắm rồi =))

Hunz

Xe buýt
Vĩnh Lợi e vừa sợt là 63, nhà này cạnh nhà bạn bà già e, đợt năm 95 96 e hay sang chơi nhưng chưa bao giờ dc ăn. Hàng Buồm là mãi sau này mới mở thêm thôi cụ. Hàng 20 thì e k rõ
Bạn bà gà cụ ở nhà này phải không ạ?

Nhà này ảnh lên báo nhiều.