Hà Nội, một trái tim hồng

Già bà

Xe điện
Người đi bộ, quang gánh trên vai, bóng đổ dài xuống mặt đường...
Nhưng em không thích vết nước loang chỗ góc trái dưới ảnh.
Mà sao nhìn ảnh này em cứ thấy buồn thế nhỉ :-<

Chỉnh sửa cuối:

FeRAM

Xe điện
Đầu phố Gia Ngư

Louis Le

Xe tăng
ảnh nhà Ram chụp đẹp đấy ! giống nhà vudinhquang ghê hay là 2 bác cùng nhau choạch

FeRAM

Xe điện
ảnh nhà Ram chụp đẹp đấy ! giống nhà vudinhquang ghê hay là 2 bác cùng nhau choạch
Xin lỗi bác, em với bác có biết nhau và có đủ thân để gọi em là RAM không nhỉ? (Xin lỗi chú Rắn, anh thấy câu của chú hay nên bắt chứoc tý nhé.)

@All: Bác nào có cái ảnh nào của Hà Nội cứ phang lên đây tất. Bác nào không chụp, chỉ thích nhận xét ảnh cũng OK luôn, nhưng chú ý tuân thủ Quy chế của OF và box ảnh nhé.

@Hoangminhtnvn: Bác chê gì cũng được, cứ phọt hẳn ra, chả sao đâu ạ. Em thích cái gì em chụp cái đấy thôi mà, chả có ý tưởng gì cao siêu trong đấy cả. Bác mất công tìm làm gì cho mệt.

hoangminhtnvn

Xe điện
1. ảnh chưa có nội dung cụ thể, đành rằng biết là bác đang chụp HN, nhưng cụ thể là chụp cái gì thì chưa rõ (tâm ảnh là quả venza rất nổi chứ không phải là cái gì Hà Nội)
2. không có sự tương phản về màu sắc, ánh sáng
3. không có chính phụ rõ ràng>>> không hề có chủ thể ảnh
e nghĩ bác ram nên tham khảo triển lãm ảnh về HN bên photovn ý, mấy đứa bé chúng nó chụp bằng máy phim du lịch nhưng đầy cảm xúc, bác cầm máy lâu rồi, có thương hiệu rồi, đừng dễ tính thế chứ

FeRAM

Xe điện
1. ảnh chưa có nội dung cụ thể, đành rằng biết là bác đang chụp HN, nhưng cụ thể là chụp cái gì thì chưa rõ (tâm ảnh là quả venza rất nổi chứ không phải là cái gì Hà Nội)
e nghĩ bác ram nên tham khảo triển lãm ảnh về HN bên photovn ý, mấy đứa bé chúng nó chụp bằng máy phim du lịch nhưng đầy cảm xúc, bác cầm máy lâu rồi, có thương hiệu rồi, đừng dễ tính thế chứ
Cảm ơn bác đã góp ý rất chân thành. Ảnh của các cháu Chùa Bồ đề chụp, em cũng đã xem rồi (Hình như bên Vnphoto chứ nhể). Quả thật, những ảnh đấy xem còn nhiều cảm xúc hơn ảnh của một số ông nhạt hoét.

Em cầm máy lâu thì cũng chưa lâu, nhưng cũng không phải là mới nữa, nhưng chỉ chơi amateur, thích gì chụp đấy. Mong muốn thì nhiều, nhưng năng lực thì có hạn, lại không phải người làm việc có liên quan đến "nghệ" (dù là thật hay dởm).

Bác có ảnh chụp về Hà Nội, mời bác post lên đây, chia sẻ với em và mọi người, xem có hơn ảnh của bọn trẻ con kia không.

Một lần nữa, cảm ơn bác đã quan tâm và có góp ý chân thành. Mời bác post ảnh, tham gia cũng mọi người cho vui.

hoangminhtnvn

Xe điện
Cảm ơn bác đã góp ý rất chân thành. Ảnh của các cháu Chùa Bồ đề chụp, em cũng đã xem rồi (Hình như bên Vnphoto chứ nhể). Quả thật, những ảnh đấy xem còn nhiều cảm xúc hơn ảnh của một số ông nhạt hoét.

Em cầm máy lâu thì cũng chưa lâu, nhưng cũng không phải là mới nữa, nhưng chỉ chơi amateur, thích gì chụp đấy. Mong muốn thì nhiều, nhưng năng lực thì có hạn, lại không phải người làm việc có liên quan đến "nghệ" (dù là thật hay dởm).

Bác có ảnh chụp về Hà Nội, mời bác post lên đây, chia sẻ với em và mọi người, xem có hơn ảnh của bọn trẻ con kia không.

Một lần nữa, cảm ơn bác đã quan tâm và có góp ý chân thành. Mời bác post ảnh, tham gia cũng mọi người cho vui.
1. cái đo đỏ thứ nhất: em không biết đấy có phải là khẩu khí của bác không chứ so với xúc cảm của các em chùa Bồ Đề thì các ông nhạt hoét như bác nói ở đây đông đấy (trong đó có cả bác và em)
2. Cái đỏ thứ 2: trong OF này có nhiều người làm công việc liên quan đến nghệ thuật chụp ảnh rất đẹp, có nhiều người làm công việc chả liên quan đến nghệ thuật chụp ảnh cũng rất đẹp. Bởi vì xúc cảm nghệ thuật là không có giới hạn, nó chả liên quan gì đến nghệ dởm hay thật cả. Chỉ có những người giơ máy lên mà không biết mình đang nhìn thấy cái gì sau khuôn hình mới là đáng buồn thôi.
3. Cái đỏ thứ 3: Cách nói này xem ra không được người nhớn cho lắm nhỉ, phê bình là phê bình, cụ Nam Cao chả bao giờ lại nói với cụ Hoài Thanh và Hoài Chân rằng:"có giỏi thì mày về làng Vũ Đại mà viết đi, chê bôi gì Chí Phèo của tao chứ"
Em trân trọng cái avrta của bác nên mới phê như thế, chứ ông nào lên đây mà cũng bảo "tao thích phọt gì thì phọt, đây chỉ là chỗ đậu 4b thôi mà" thì e rằng sân chơi này thành cái nồi thắng cố mất, ăn miếng thịt ngon lại phải ăn thêm mấy miếng lòng già. Góp ý xây dựng, không phải khoe khoang hay móc lốp, mong có người hiểu. Thank!

Chỉnh sửa cuối:

Phú Ông

Xe container
Nhà cháo tính (có lẽ hơi tiêu cực tý), như thế này nhá!
Cụ FeRam lại đề nghị đóng thớt này lại, lại mở thớt mới thôi! Trong trường hợp cụ nào thấy "nọọng troong ngừi" thì đành nghiến răng uống Đốc-tờ-Thanh vậy nhỉ!
Ấy là đùa tý, chứ các cụ căng thẳng mí cả bức xúc làm gì cho khổ cơ chứ
Ra Sờ-tu-đi-ô Hiếu Béo cháo bẩu chuyện này, mách cho bài thuôc khỏi ngay. Bảo hành luôn!!!

FeRAM

Xe điện
1. cái đo đỏ thứ nhất: em không biết đấy có phải là khẩu khí của bác không chứ so với xúc cảm của các em chùa Bồ Đề thì các ông nhạt hoét như bác nói ở đây đông đấy (trong đó có cả bác và em)
2. Cái đỏ thứ 2: trong OF này có nhiều người làm công việc liên quan đến nghệ thuật chụp ảnh rất đẹp, có nhiều người làm công việc chả liên quan đến nghệ thuật chụp ảnh cũng rất đẹp. Bởi vì xúc cảm nghệ thuật là không có giới hạn, nó chả liên quan gì đến nghệ dởm hay thật cả. Chỉ có những người giơ máy lên mà không biết mình đang nhìn thấy cái gì sau khuôn hình mới là đáng buồn thôi.
3. Cái đỏ thứ 3: Cách nói này xem ra không được người nhớn cho lắm nhỉ, phê bình là phê bình, cụ Nam Cao chả bao giờ lại nói với cụ Hoài Thanh và Hoài Chân rằng:"có giỏi thì mày về làng Vũ Đại mà viết đi, chê bôi gì Chí Phèo của tao chứ"
Em trân trọng cái avrta của bác nên mới phê như thế, chứ ông nào lên đây mà cũng bảo "tao thích phọt gì thì phọt, đây chỉ là chỗ đậu 4b thôi mà" thì e rằng sân chơi này thành cái nồi thắng cố mất, ăn miếng thịt ngon lại phải ăn thêm mấy miếng lòng già. Góp ý xây dựng, không phải khoe khoang hay móc lốp, mong có người hiểu. Thank!
Cảm ơn bác đã góp ý. Mấy cái trên, em thấy nó đi ra ngoài phạm vi của cái thớt này, nên xin phép không thảo luận thêm. Thực lòng, em đánh giá cao việc bác phê bình ảnh. Em thỉnh thoảng thấy bác cũng có ảnh nên mời post vào thớt cho thêm vui thôi, không có ý gì khác. Có lẽ, bác hơi đa nghi chỗ này rồi.

Tóm lại, cảm ơn bác đã góp ý phê bình ảnh. Vẫn mời bác có ảnh Hà Nội thì chia sẻ với anh, em OF.

ngaydoclap

Xe container
Cụ FeRam đúng là có biệt tài tạo thớt hót và là người mở ra một đề tài mới đầy ý nghĩa cho chúng ta trao đổi , em nể cụ fErAM lắm :P Tại sao lại phải đóng thớt chứ, thớt này có lẽ là thớt hội tụ nhiều loại cảm xúc nhất trong box nhiếp ảnh mà em từng biết :P

Cụ FeRam vẫn còn nợ em một cái hẹn đấy nhé, chờ em đi công tác về rồi tính sổ với cụ :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nhimphich

Xe điện
FeRam có vẻ quá tự phụ, ảnh thì thường thôi, phải có người nói thì FeRam mới biết mình là ai:x

Vuvuzela

Xe hơi
FeRam có vẻ quá tự phụ, ảnh thì thường thôi, phải có người nói thì FeRam mới biết mình là ai:x
Thế thì gọi là bệnh "ngôi sao" rồi nhỉ!
Ở ta, bệnh này.... có mà đầy! Mộ số ảnh các cụ đưa lên, tự người xem sẽ biết mà.
Trường hợp bênh này, cháo thấy cụ Rắn cũng bị đấy thôi, ảnh đẹp, không thể chê vào đâu được nữa, vả lại, ở bên Xóm thì đã được lên "cổng" mà đem treo bên này chả ai thèm khen cả, cũng ức lắm chứ!
Cái Ô-tô-Phân là quái gì mà coi thường mềnh quá, mềnh lại còn được Bi-bi-ci quýnh giá cao, có thưởng,...mờ bọn này cũng chả coi ra gì!
Ức chết đi được!

achilefu

Xe hơi
Đang vào mùa bão, Ô phở cũng ko tránh khỏi :D. Làm cơn mưa cho các cụ hạ nhiệt @};-