Hà Nội, một trái tim hồng

ngaydoclap

Xe container
Em đề nghị các cụ quay lại chủ đề của thớt nhé !

Cả em nữa :P

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Các bác chơi OF lâu mà không hiểu tính của OF kỳ cựu. Những ai chưa quen phong cách chơi trên mạng thì đừng động đến những Người nổi tiếng trên OF. Tuy nhiên với những người có cá tính mạnh và tính chiến đấu cao thì em nghĩ nên góp ý nhiều vào. Phải có thông tin và cách nhìn nhiều chiều thì OF mới bộc lộ được hết sự gai góc của nó.

Em lại lan man những thứ không liên quan gì tới nhiếp ảnh, căn bản vì em ít chụp ảnh Hà Nội nên toàn phải chụp bằng mồm.

vudinhquang

Xe container
Em góp ý nhiều toàn bị ghét!Giờ em chả dại.
Các bác chơi OF lâu mà không hiểu tính của OF kỳ cựu. Những ai chưa quen phong cách chơi trên mạng thì đừng động đến những Người nổi tiếng trên OF. Tuy nhiên với những người có cá tính mạnh và tính chiến đấu cao thì em nghĩ nên góp ý nhiều vào. Phải có thông tin và cách nhìn nhiều chiều thì OF mới bộc lộ được hết sự gai góc của nó.

Em lại lan man những thứ không liên quan gì tới nhiếp ảnh, căn bản vì em ít chụp ảnh Hà Nội nên toàn phải chụp bằng mồm.

Chỉnh sửa cuối:

ngaydoclap

Xe container
Em nghĩ phàm đã là oFer thì chí ít cũng được coi là dân cư mạng, chơi trên mạng, mà đã chơi trên mạng thì tại sao lại không được động đến những người nổi tiếng hay kỳ cựu trên OF, bởi xét một cách công bằng thì oFer cũng chỉ là oFer, và nếu là một oFer nổi tiếng thì những việc làm của anh ta/cô ấy cũng sẽ luôn được lôi ra mà xem xét đánh giá, như thế mới là đúng tính chất của vấn đề này.

Em thấy cụ nói rằng cụ hay chụp bằng mồm mà em cũng chưa thấy bức nào của cụ ra hồn cả, bố cục và ánh sáng còn dở lắm, out nét nhiều lắm, bức thì thiếu sáng bức thì lốp hết toàn bộ :) Để em ví dụ một bức em chụp bằng mồm cho cụ xem rồi cùng bình nhé:

Với dáng đi rất khệnh khạng, khuôn mặt to, ánh mắt gườm gườm, nước da tai tái, cặp môi thâm xì, mái tóc đen dày dài búi sau, ai gặp Anh cũng cố liên tưởng tới cái tên của một dòng sông Trọc, rồi cứ tự hỏi tại sao Anh không giống như cái tên của anh

Cụ xem bố cục và ánh sáng chụp bằng mồm thế đã ổn chưa để em làm bức nữa :)

Chỉnh sửa cuối:

Vuvuzela

Xe hơi
Em góp ý nhiều toàn bị ghét!
Em đương tìm cái ảnh cụ đặt tên là "cần cù" mà không thấy. Đến em còn bị ức chế chứ chả gì đến cụ Râm!
Cái ảnh đấy, 1 người (chắc bên "công viên cây xanh"), đương trồng cỏ hay sao ấy. Cụ đặt là "cần cù". Hớ hớ,... nó ăn lương thì nó phải làm chứ, mờ cái món cây xanh ở HN thì tiêu biết bao xiền của dân mà có ra cái quái gì đâu nhể?
Hì hì... may mờ cụ hạ xuống rồi chứ không thì.... còn vui nữa - ấy là do ảnh cụ chụp quá dễ dãi, đặt tên ảnh lại theo chỉ đạo của trên (do sợ sai quy định hay sao ấy), chứ nhà em đã thấy cụ góp ý gì cho ai đâu!

FeRAM

Xe điện
FeRam có vẻ quá tự phụ, ảnh thì thường thôi, phải có người nói thì FeRam mới biết mình là ai:x
Ôi, chẳng phải vậy đâu ạ. Chỉ là vì em ít khi để ý đến cái thể loại theo đóm ăn tàn, theo voi hít bã mía lắm. Em ghét nhất những thằng nhân gió bẻ măng lắm bác ạ. Thế nên, đôi khi bị mang tiếng là tự phụ.

vudinhquang

Xe container
Cái nick của cụ tháng 6/2010 thì cụ không biết là phải!Vì mọi việc diễn ra trước đó.
Em đương tìm cái ảnh cụ đặt tên là "cần cù" mà không thấy. Đến em còn bị ức chế chứ chả gì đến cụ Râm!
Cái ảnh đấy, 1 người (chắc bên "công viên cây xanh"), đương trồng cỏ hay sao ấy. Cụ đặt là "cần cù". Hớ hớ,... nó ăn lương thì nó phải làm chứ, mờ cái món cây xanh ở HN thì tiêu biết bao xiền của dân mà có ra cái quái gì đâu nhể?
Hì hì... may mờ cụ hạ xuống rồi chứ không thì.... còn vui nữa - ấy là do ảnh cụ chụp quá dễ dãi, đặt tên ảnh lại theo chỉ đạo của trên (do sợ sai quy định hay sao ấy), chứ nhà em đã thấy cụ góp ý gì cho ai đâu!

Vuvuzela

Xe hơi
Cái nick của cụ tháng 6/2010 thì cụ không biết là phải!Vì mọi việc diễn ra trước đó.
Cái ảnh đấy, em xem thì cụ mới tháo xuống:
vudinhquang đã sửa : 18-07-2010 lúc 14:35
Gờ tê xê, Ngồi cafe chơi đàn.
Gờ tê xê,ngồi cafe hát ca vang.http://up.anhso.net

Rưng cũng chả sao, có điều cụ thấy chương chướng một tý là đã vote trừ em, em thấy cụ quả là quá kém thật. Mọi thứ luôn! Cụ cứ chơi tiếp đi nhá, em tin chắc độ dăm chục tuổi nữa thì cụ sẽ vỡ ra được 1 ít trong những điều em nói đấy!
Hớ hớ....

vudinhquang

Xe container
Em xin lỗi Chủ thớt chút ạ.Em có chút ngoài lề với bạn này.

Bài hay thì em vốt cộng,bài dở là em vốt trừ!Còn chuyện mấy chục năm gì gì mà cụ vừa nói chắc cụ rút ra từ mối quan hệ giữa cụ với người thân lớn tuổi nào đó trong gđ cụ?Mà mình cũng không đôi co với người như cụ nhé!
Cái ảnh đấy, em xem thì cụ mới tháo xuống:

Rưng cũng chả sao, có điều cụ thấy chương chướng một tý là đã vote trừ em, em thấy cụ quả là quá kém thật. Mọi thứ luôn! Cụ cứ chơi tiếp đi nhá, em tin chắc độ dăm chục tuổi nữa thì cụ sẽ vỡ ra được 1 ít trong những điều em nói đấy!
Hớ hớ....

[/INDENT]

Chỉnh sửa cuối:

chuột 74

Xe điện
hi vọng mọi ngả đường đều dẫn đến 0F:(

BMW525

Xe đạp
Ôi, chẳng phải vậy đâu ạ. Chỉ là vì em ít khi để ý đến cái thể loại theo đóm ăn tàn, theo voi hít bã mía lắm. Em ghét nhất những thằng nhân gió bẻ măng lắm bác ạ. Thế nên, đôi khi bị mang tiếng là tự phụ.
Bác Phe Râm không nên gọi thành viên là thằng nhé (b)

vh_savatage

Xe điện
Ơ cái thớt này tên nghe hay quá vậy mà em vào xem loạt bài cuối toàn thấy các cụ bình luận đâm chém nhau rất rôm rả... Thôi thì em lấy lại cái không khí hào hứng của đại lễ 1000 năm sắp tới cùng chia sẻ với các cụ vậy hê hê :>

Cái này chụp ở Văn Miếu ạh

Chiều Hồ Tây

chuột 74

Xe điện
Ơ cái thớt này tên nghe hay quá vậy mà em vào xem loạt bài cuối toàn thấy các cụ bình luận đâm chém nhau rất rôm rả... Thôi thì em lấy lại cái không khí hào hứng của đại lễ 1000 năm sắp tới cùng chia sẻ với các cụ vậy hê hê :>
cụ không chú thích thì e cứ tưởng đây là 1 màn biểu diễn tuyệt đỉnh khinh công "đăng bình độ thủy" đã thất truyền từ lâu:)

vudinhquang

Xe container
Hơi nghiêng chút!Mà góc trên bên phải đang mưa hả cụ?

FeRAM

Xe điện
Bác Phe Râm không nên gọi thành viên là thằng nhé (b)
Bác đừng vu vạ cho em thế nhé. Em chẳng bao giờ gọi thành viên OF nào là thằng cả. Hình như bác không hiểu rõ câu trên thì phải. Bác chỉ cho em chỗ nào em gọi thành viên OF là thằng đi. Còn trong cuộc sống, em cực ghét những thằng nhân gió bẻ măng, thừa nước đục thả câu, bác ạ.

Mà xin lỗi, em có biết bác và bác với em có đủ thân để gọi em là "Phe Râm" không ạ?