Hà Nội, một trái tim hồng

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Đây nhá, em đi mách Admin
Em thưa Min, bạn Especen chê bạn Feram ảnh chưa "được được" :P
Đâu cóa đâu... keke...
Cụ mách Min thoai, chứ mách lão Râm là lão ấy kill em mất... hihi
Ảnh này bác vudinhquang chụp đúng sáng, bắt được cả trời xanh nữa (1 trong những vấn đề to với Canon tụi em). Nhưng bác có thể giải thích sơ qua ý tưởng, bố cục của bức ảnh được không ạ? Có một số thứ em chưa hiểu lắm.

vudinhquang

Xe container
Em chẳng có ý tưởng gì,chỉ thấy thực tế giữa trung tâm Hà Nội,mà ngã tư mất hết tín hiệu giao thông đèn xanh đỏ.Thủ đô mà thế!
Đâu cóa đâu... keke...
Cụ mách Min thoai, chứ mách lão Râm là lão ấy kill em mất... hihi

Ảnh này bác vudinhquang chụp đúng sáng, bắt được cả trời xanh nữa (1 trong những vấn đề to với Canon tụi em). Nhưng bác có thể giải thích sơ qua ý tưởng, bố cục của bức ảnh được không ạ? Có một số thứ em chưa hiểu lắm.
Tích tắc tích tắc.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Các cụ chụp ảnh rất đẹp:41:, em rất thích xem nhưng các cụ vào đây có cả Min Mốt mà nói với nhau toàn bằng kiểu nói quân tử tầu, nhún mình không phải lối, xỏ xiên, rào đónb-). Em thấy buồn^:)^. Chả nhẽ cứ là Túp lều nhiếp ảnh là phải thế ạ. Theo em mình chụp được ảnh thì cứ úp lên cho vui thôi mà, đơn giản thôi:x
Cái này nó là truyền thống, đừng buồn cụ ơi.(b)

FeRAM

Xe điện
Anh Ram nên gương mẫu post ảnh, nhiều nhều tí
Có chụp đâu mà có ảnh. Thôi thì lôi cái lương khô ra vậy.

@All: Từ giờ các cụ post thoải mái, thập cẩm, cái thổ tả gì cũng được. Em dek quan tâm nữa. Dễ dãi, không có cảm xúc, nhạt hoét, ... OK tất.

Cũng muốn các cụ nghiêm khắc hơn với bản thân, nhằm nâng cao chất lượng ảnh, trong khả năng của mình. Thế nhưng, em oải rồi. Ảnh thì không post, toàn vào chọc ngoáy. Cái này em cũng không có ý kiến luôn. Mod thấy không vi phạm, ko cần dọn dẹp thì là OK.

Chỉnh sửa cuối:

FeRAM

Xe điện
sao cụ nóng thế, ảnh ọt là phải đâm chém thì mới có người choạch bằng mồm chứ cụ :D
Cụ nhầm rồi. Nếu nhận xét góp ý cho ảnh thì thế nào cũng được, nhưng nói những cái ngoài ảnh ra thì không nên.

Túm lại, các cụ cứ thoải mái đi, thích gì thì post cái đấy, đừng vi phạm quy chế là OK. Để cho phù hợp, em nhờ cụ Mod nào đi ngang, đổi giúp em cái tên thớt này thành "Hà Nội, lẩu thập cẩm" cho nó phù hợp.

Phú Ông

Xe container
Cụ nhầm rồi. Nếu nhận xét góp ý cho ảnh thì thế nào cũng được, nhưng nói những cái ngoài ảnh ra thì không nên.

Túm lại, các cụ cứ thoải mái đi, thích gì thì post cái đấy, đừng vi phạm quy chế là OK. Để cho phù hợp, em nhờ cụ Mod nào đi ngang, đổi giúp em cái tên thớt này thành "Hà Nội, lẩu thập cẩm" cho nó phù hợp.
Em lại thấy ý cụ Râm đúng đấy chứ. Giờ thành món khác rồi, lẩu thập cẩm rưng lại không.... nuốt được mờ!

Website
www.facebook.com

Xoá chữ Lẩu Thập Cẩm đi, để lại mỗi chữ Hà Nội thôi. Cho đỡ tranh cãi, vì chữ lẩu thập cẩm bắt nguồn từ anh Khựa.:P

À, để nhà chùa post 1 cái ảnh về Hà Nội, kẻo cụ Râm lại kêu là xì bam thì chít.:D Ảnh chụp bằng a lô các cụ ơi.

Hà Nội mùa này phố cũng như sông...

vudinhquang

Xe container
Diễn đàn mà cụ! Ai cũng có thể pót,miễn là xây dựng.Đành chấp nhận đi! Mà không nuốt được thì ngậm.
Em lại thấy ý cụ Râm đúng đấy chứ. Giờ thành món khác rồi, lẩu thập cẩm rưng lại không.... nuốt được mờ!

Phú Ông

Xe container
Diễn đàn mà cụ! Ai cũng có thể pót,miễn là xây dựng.Đành chấp nhận đi! Mà không nuốt được thì ngậm.
Hớ hớ....!!!

"Ngõ nhỏ, phố nhỏ...!"
Ảnh cụ Mit_Zai chụp rưng để kho, cháo bỏ dzô nồi lẩu xem... nước nó có ngọt không?

ngaydoclap

Xe container

Phải đổi thành "Thắng cố Hà nội" cho nó có tính dân tộc cụ ợ :D

ngaydoclap

Xe container
Giao Thông là bạn em đấy, mua chịu rượu em suốt mà, bác báo đi :)) bác chụp mũ em nhé, xy gì nào :P

Bức Panorama này nom xưa xưa, tông màu này gọi là gì hả bác?
Em đi báo bác Giaothong đây, có người vẫn cố tình viết xxx đây này, :)).

Chỉnh sửa cuối:

matmuoi

Xe đạp
Em cũng xin pót cái yêu Hà Nội của em ạ.