Hà Nội, một trái tim hồng

Website
www.facebook.com

vudinhquang

Xe container
Hình như là cái gương ce Fiat?

leica

Xe tải
.... Ngã tư - sân bóng

[/QUOTE]

Em thích bức ảnh này, nó giống như một bức họa đa sắc màu cực kỳ cuốn hút. tông màu vàng của tòa nhà trung cư tuyệt vời đẹp, chỉ có thời gian mới tô điểm dc một bức tranh như vậy. nhìn bức ảnh thấy được muôn mặt của cuộc sống.
Tuy nhiên do tác giả ngồi trên xe chụp xuống nên bức ảnh có phần hơi đơn giản về góc độ, phía dưới có giải phân cách chiếm nhiều diện tích trên ảnh phá đi trọng tâm cuốn hút của bức ảnh là dãy nhà phía sau, khoảng sân nhiều thứ ko có ý nghĩa, tên ảnh còn hơi xai với nội dung của ảnh.

theo ngu ý của em ,em sẽ để bố cục thế này và đặt cho bức ảnh một cái tên gì đó có liên quan đến màu sắc ! bác chụp ở đường khuất duy tiến hử? cho em biết địa chi để em ăn theo với nhé !

Chỉnh sửa cuối:

riang153

Xe tăng
iem thì lại thích cái ảnh trên hơn, chỉ trù cái phần tạo ra do chụp trên xe chứ iem thấy cái ...phân cách kia mới tạo độ sâu và nhiều lớp hơn cho bức ảnh

Vuvuzela

Xe hơi
Em cho rằng cụ Lai-Ca rất có lý (về mặt nghệ thuật) ạ!:x
Rưng nói thật chứ em đi qua cái ngã tư này thường xuyên nên thấy thật là kinh khủng và vô lý. Đúng là 1 cái sân bóng giữa ngã tư và sẵn sàng tắc bất cứ lúc nào.
Qua đây chả còn nghĩ gì đến nghệ thuật nữa, mà... chỉ thấy nghèn ghẹn trong lòng!!!#-o
Theo ngu ý của em, nên đặt tên cho bức ảnh là: "Ở 1 ngã tư đường... mới" nhể(!)

2R+

Xe điện
Này các cụ, cụ chủ thớt thì chán rồi, hay các cụ ác min xoa bố nó cái thớt này đi, ta sang cái Hà nội gì mới mới chơi nhể
cụ chủ thread thật là mong manh. Mà lỗi cũng do mợ Thông mà ra, thread nào về HN của cụ ế, mợ Thông cũng nhẩy vào đổi tên.
Hôm trc mợ ý còn PM cho em dọa đổi nốt cả nick của em nữa chứ X_X

Lên Xuống

Xe đạp
cụ chủ thread thật là mong manh. Mà lỗi cũng do mợ Thông mà ra, thread nào về HN của cụ ế, mợ Thông cũng nhẩy vào đổi tên.
Hôm trc mợ ý còn PM cho em dọa đổi nốt cả nick của em nữa chứ X_X
Em nghe đồn 2R+ suýt bị đổi thành chamhoc. Hóa ra 2 cụ là một ạ?:D

ngaydoclap

Xe container
Nom như tây ấy các cụ nhở :P Em không thấy có món dây điện nên thấy ảnh đẹp hẳn lên, sắc màu của không gian và thời gian càng làm cho ảnh thêm phong phú về cảm xúc :) Cú crop thành "Paraloma" khá gọn gàng và chau chuốt đấy

Bình X-Five

Xe container
Bạn Râm bỏ thớt đi hoang để mốc hết roài :(

Đường tám thước thênh thang ta... lướt :D

babetnhe

Xe điện
Thôi thì gửi tấm ảnh con gái em nó chộp buổi tối cho đúng với tiêu chí của thớt vậy.
Chứ post ảnh bố cháu chộp chả hỉu sao dạo này toàn bị mốc xanh bem thôi !!! có lẽ phải xem lại tư cách Đảng viên của mình vậy !

khoaviet

Xe tăng

Nóng qua em ngồi xem các cụ phọt ảnh vậy:x