[Funland] Góc cảnh báo cho các cụ về Nick Lãolangthang

Xe bọ xít

Xe container
Khi cụ ấy đăng kí kdcn trên of hình như là phải nộp cả cmt photo mà cụ
Mấy cái này chẳng làm gì đâu cụ, xxx cũng như mình là phải túm thằng có tóc, tức là có nhà cửa, có vợ con, có bố mẹ. Chứ ai mà đi tìm đc, nên mấy Cụ trên VD toàn loại lang thang tứ cố vô thân thật thì xxx cũng chịu, chứ có địa chỉ gđ xem, xxx ko thiếu giấy để cộp dấu gửi mời lên uống nước chè nhé

Linn Xing

Xe hơi
Kể cả nhờ nó bán mà nó tiêu mất thì cũng chỉ là tranh chấp dân sự không thằng nào dám khép nó vào hình sự cả.
vãi cầm cái điện thoại 14 tr xong bỏ trốn mà vẫn là tranh chấp dân sự. Thế thì cụ là nhất. Nhất cụ luôn rồi. 😂
Kể cả nhờ nó bán mà nó tiêu mất thì cũng chỉ là tranh chấp dân sự không thằng nào dám khép nó vào hình sự cả.
dạ vâng em sai, theo ý các cụ trên này nếu ko làm đơn ra công an, ko cố khép cho nó vào khung hình sự thì có 2 phương án
1- gọi ng đánh chết mẹ nó đi, rồi nó kiện ngược cho
2- quỳ xuống xin nó trả, vui thì nó trả ko thì thì chịu vì mình ngu
Cụ chủ cứ bình tĩnh lựa chọn, em chiếu mới với 3 lần ra tòa liên quan tới tiền nong( 2 lần vay tiền là dân sự, lần đặt cọc tiền mua hàng con nợ trốn và đã đi tù), em xin cút khỏi top này ạ 😂
p

Chỉnh sửa cuối:

luanitx86

Xe hơi
Giờ chắc không tin ai được. tiền trao cháo múc mà vẫn còn sợ bị dính hàng dỏm hàng lỗi. :))

Một số thông tin để bác chủ thớt nắm được:

Nick LãoLangThang sau khi nhiều lần vi phạm KDCN trái quy định đã bị hạn chế quyền đăng, viết bài tại TTRV. Lần cuối cùng truy cập OF là ngày 28/04/2021.
Sau đó Nick này sử dụng Nick Bibop8588 . Truy cập diễn đàn lần cuối ngày 3/8/2021.

Dưới là một số điện thoại Nick đã dùng kinh doanh trên diễn đàn!

Khi cụ ấy đăng kí kdcn trên of hình như là phải nộp cả cmt photo mà cụ
Thấy đồn laf thủ tục nó vầy (cccd + sổ hk công chứng). Chỉ khi police vào cuộc có phốt noá mới trưng thông tin theo yêu cầu thoai . dân thường tuổi j mà noá phải trình
Ít ra cụ ấy cũng biết tìm thông tin của kẻ lừa mình ở đâu cụ ạ
Có lẽ hai bác không đọc hết thớt, mà chỉ đọc trang đầu trang cuối!

xanh

Xe điện
vãi cầm cái điện thoại 14 tr xong bỏ trốn mà vẫn là tranh chấp dân sự. Thế thì cụ là nhất. Nhất cụ luôn rồi. 😂

dạ vâng em sai, theo ý các cụ trên này nếu ko làm đơn ra công an, ko cố khép cho nó vào khung hình sự thì có 2 phương án
1- gọi ng đánh chết mẹ nó đi, rồi nó kiện ngược cho
2- quỳ xuống xin nó trả, vui thì nó trả ko thì thì chịu vì mình ngu
Cụ chủ cứ bình tĩnh lựa chọn, em chiếu mới với 3 lần ra tòa liên quan tới tiền nong, em xin cút khỏi top này ạ 😂
p
Thử hỏi chủ thớt xem chủ thớt đã từng nói câu nào là nó bỏ trốn chưa? Nó mà bỏ trốn thì đúng là hình sự đấy. Đáng tiếc là nó về quê có địa chỉ cụ thể, có số điện thoại có đăng ký bằng CCCD.....Chịu khó học hành cho tử tế rồi lại lên đây cãi tiếp nhé!

catmanal

Xe tải
Nếu ở cùng thành phố, cụ tìm ốp tận nhà nó xem định như nào. Biết địa chỉ nó rồi thì cũng tiện. Chú chú anh anh gì tầm này nữa

Namtroc

Xe điện

hoangdung59

[Tịch thu bằng lái]
Thịt người không ăn được. Cụ chủ cứ lựa mà làm.
Cảm ơn cụ đã có thông tin cảnh báo anh em trên OF.
Em thì em thấy cứ thượng tôn pháp luật thôi chứ giờ làm thịt nó thì cũng không đòi lại được tiền đâu ạ vì nó có tiền đâu mà trả ạ, đôi khi đòi nợ là phải mềm nắn rắn buông đúng nghĩa ạ :(

devil_z125

Xe hơi
Hình như lúc trước có đăng ký kinh doanh chuyên nghiệp, làm ăn vớ vẩn thật

missdark

Xe hơi
E thấy nhiều cụ nghĩ rất nghiêm túc, , các cụ đều thấy, Pháp luật làm được nhiều điều, nhưng nhiều thứ vẫn phải chấp nhận. Quà cáp, hối lộ bao đời vẫn còn. Lừa đảo, xử lý vẫn có. Làm quán, làm hàng cả pháp luật lẫn xã hội qua hỏi thăm. "Được làm" là do anh Pháp, còn "Làm được" lại do anh Khác luật. Có thể có nhiều cụ có mối quan hệ nhưng ẩn danh không muốn nói, còn mấy kiểu phiếu kiện,.... Nói ra chỉ thấy buồn. E nghĩ chắc khó cụ nào tư vấn kiện, nhờ pháp luật mà lấy được vụ này. Chính nghĩa luôn thắng, đấy là do các cụ xem phim nhiều.
Vì cụ chủ có nói: ở HN cụ chủ k ngán ai, nên mới có mấy người kêu múc nó.
Cụ nào trải qua lừa và đơn thành công rồi thì hãy nói. Còn ngồi bấm nút bảo đơn ngược, thì nén nén lại để cụ thớt tính cho phải.
Cụ nào có luật sư giỏi, cho e tí info e thuê 1 vụ dân sự của e, chứ ra mấy công ty luật, cứ 1 tiếng tư vấn 2 triệu, xong kết luận: Vụ này a đúng, nhưng thiếu này, thiếu khác ..... Khó. E thấy đơn với từ mệt khủng khiếp, có tiền vẫn k xong, k có tiền càng không xong.
Có khi cụ chủ cứ từ từ đợi, cả năm còn đợi được thì thêm nửa năm nữa coi như cho nó làm bài học thôi.
Cố lên cụ, e cực ghét các loại lừa lọc. E bị lừa nhiều, xong hóa giá thành bài học cả, học mãi chả khá lên ..... :)

kvboto

Xe container
Cụ không đọc kỹ à? NÓ LÀ LỖ HỔNG PHÁP LUẬT.
Cụ không đọc kỹ pháp luật hiện hành.

Đó không phải là Lỗ hổng Pháp luật, vì nó là thỏa thuận dân sự tự nguyện: ở đâu cũng vậy, khi chấp nhận tự nguyện thỏa thuận,... ==> có tranh chấp,... ==> thì hai bên tự thỏa thuận giải quyết,... ==> không tự thỏa thuận giải quyết được với nhau,.... ==> 1 bên có quyền thưa kiện ra tòa án (có hồ sơ đầy đủ) để tòa phân xử, phán quyết,...==> tòa phán quyết xong thì sang trạng thái thi hành án đã phán quyết,.... ==> đó là nguyên tắc đầy đủ của quy định pháp luật,...

Như thế, Pháp luật có quy định đầy đủ, có cả cơ chế, chức năng trong bộ máy quản trị xã hội để thực hiện.

Nhưng việc thực thi hiện nay của các cấp chế tài như CA, tòa án,... còn chưa được đầy đủ và thường kéo dài, mất thời gian, công sức,.... chứ không phải lỗ hổng pháp luật.

Ngoài ra, 1 phần cũng vì việc giao dịch dân sự, thảo thuận kinh tế, làm ăn dân sự,.... có phần cẩu thả, ẩu, ngại ngùng thủ tục bằng văn bản,.... và khi giao dịch thì thiếu các chế tài, sự trao đổi quyền, trách nhiệm ngang bằng có căn cứ thực thi khả thi cụ thể.

Chỉnh sửa cuối:

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Có lẽ hai bác không đọc hết thớt, mà chỉ đọc trang đầu trang cuối!
Em chưa kịp update là các cụ trên này đã dò ra được địa chỉ , nhưng cái ngõ 101 Phạm Ngọc Thạch chắc chỉ toàn dân thuê nhà kinh doanh chứ chắc ko phải địa chỉ nhà ở hoặc quê quán rồi cụ ạ !

SuperLoc

Xe hơi
năm ngoái e cũng mua của cậu này 1 cây S, thấy cũng ok lắm. Giờ lại bết thế nhỉ (!?)

VKN

Xì hơi lốp
Bần cùng sinh đạo tặc...

mrkibeo

Xe buýt
Vụ này thì cụ chủ xác định là của đi thay người cho nhẹ đầu. Có nhờ đến pháp luật cũng chả làm được gì nó. Ko có bằng chứng là nó lừa đảo . Vì nó bảo em có nói là ko trả đâu. Em chưa trả chứ ko trả. Mà mỗi tháng nó trả 200k thì cụ cũng phải chịu

xanh

Xe điện
Nó không phải là Lỗ hổng Pháp luật, vì nó là thỏa thuận dân sự tự nguyện: ở đâu cũng là chấp nhận tự nguyện thỏa thuận,... ==> có tranh chấp,... thì hai bên thỏa thuận giải quyết,... không tự thỏa thuận giải quyết được với nhau,.... ==> 1 bên có quyền thưa kiện ra tòa án để tòa phân xử,.... đó là nguyên tắc đầy đủ của quy định pháp luật,...

Như thế, Pháp luật có quy định đầy đủ, có cả cơ chế, chức năng trong bộ máy quản trị xã hội để thực hiện.

Nhưng việc thực thi hiện nay của các cấp chế tài như CA, tòa án,... còn chưa được đầy đủ và thường kéo dài, mất thời gian, công sức,.... chứ không phải lỗ hổng pháp luật.

Ngoài ra, 1 phần cũng vì việc giao dịch dân sự, thảo thuận kinh tế, làm ăn dân sự,.... có phần cẩu thả, ẩu, ngại ngùng thủ tục bằng văn bản,.... và khi giao dịch thì thiếu các chế tài, sự trao đổi quyền, trách nhiệm ngang bằng có căn cứ thực thi khả thi cụ thể.
Tôi khẳng định đó là lỗ hổng! Bất kể giao dịch nào dù có hợp đồng công chứng hay không cũng đều gặp phải tình trạng này. Luật pháp không có điều luật nào bảo vệ quyền lợi tuyệt đối của chủ nợ. Có đủ giấy tờ hợp lệ mới có thể kiện ra tòa và tòa mới thụ lý. Nhưng thụ lý rồi thì sao? Nó không có tiền tòa có làm gì nó không? Hay lại ra 1 phán quyết buộc đương sự phải hoàn trả chủ nợ khi hoàn cảnh cho phép? Vậy nó luôn báo là không có tiền thì ăn cứt nó trừ à? Vụ ông Hồng trên Thái Nguyên đâm chết vợ chồng em gái có phải là dẫn chứng đầy đủ và hùng hồn nhất không? Con nợ thì sông sung sướng phè phỡn còn chủ nợ thì đói rách cùng cực. Với luật pháp các nước khác, anh không có tài chính để trả nợ thì anh phải trả giá cho hành vi của mình bằng tự do hay ngồi tù. VN thì không có chuyện đó, lúc nào có thì trả thế nhé! Kể cả nó có mà đứng tên người khác mà không chứng minh được thì chỉ ăn cứt nó trừ!

Chỉnh sửa cuối:

kvboto

Xe container
Cụ chủ đang ở thế yếu:
1. Thỏa thuận dân sự (chắc là mồm), không giấy tờ, bảo lãnh, thế chấp,....
2. Không phải là vay nợ
3. Cụ chủ Nhờ bán hộ, chứ không phải hợp đồng dịch vụ bán hộ
4. Tay Lãolangthang kia không trốn tránh, không chối bỏ, không xù nợ để quy cho là chiếm đoạt tài sản.
5. Nhờ (vả), thảo thuận dân sự, không có hợp đồng, không thời gian, không chế tài phạt khi bên nào đó vi phạm điều khoản gì, chế tài ra sao
6. Tay Laoxlangthang kia vẫn nhận nợ, chỉ là kêu khó khăn, hết tiền, thu xếp khi nào có thì thanh toán, trả tiền cho cái sự nhờ (vả).
7. Đụng chân tay,... ==> không khéo lại bị quật lại là hành hung, gây thương tích, gây rối, mất trật tự công cộng,...
8. Cụ chủ đang không phải là chủ nợ.