[Funland] Góc cảnh báo cho các cụ về Nick Lãolangthang

cuopbien05

Xe tải
Theo như cụ Chốt thì cụ chủ dò theo info này nữa xem thế nào,thấy page vẫn đăng bán,kinh doanh mà.
83 Luxury
ADD: 15 ngõ 101 Phạm Ngọc Thạch - Q.Đống Đa - HN
Hotline: 085.23.77777
Hỗ trợ Kỹ Thuật : 0974.80.5555
Chuẩn rồi cụ!

cuopbien05

Xe tải
Thuê xã hội thâm để gây sức ép với nhà nào ông con nợ, ông bà già có tiền nhưng đang tiếc k trả thôi cụ ạ. Còn vào tầm trên răng dưới zái nó mài dao ông chém nó luôn chứ cần gì thuê mướn phát sinh chi phí :)) vấn đề mấu chốt của đòi nợ là phải đọc dc tiểu sử hoàn cảnh của con nợ chứ k phải đấm nó
Mình k bao giờ phải thuê làm cái trò đó cụ nhé!

LuckyCar

Xe container
Cụ chủ qua mượn tạm cụ ấy cái xe mà đi thôi, chứ đợi tiền mặt chắc khó.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ viết dài dòng làm gì, biện dẫn làm gì, cứ dính món nợ xấu con con tí xíu thôi rồi thử xắn tay vào giải quyết rồi quay về viết cũng chưa muộn đâu. Lý thuyết luôn màu xám, chỉ có cây đời xanh tươi. Dính rồi mới gật gù với nhau dc, chưa thì nghe kể lể tả cảnh nhiều khi k tin hoặc k dám tin đâu :))
Nhơ nhỡ hay to to thì cũng thế đấy ạ, chán kinh =((

Minhnd

Xe điện
Cho ra CA là xong cụ ạ.

phuongmit

Xe cút kít
Cụ mít nhiều kinh nghiệm thế
Dạ do đen đủi e cũng va mấy cái nợ gọi là xấu đối với em và người nhà nên cũng dc nếm trải và kể lể thôi cụ ạ. Môn này thì cứ ít kinh nghiệm là ngủ ngon hơn là biết nhiều :))

cuopbien05

Xe tải
Cụ chủ thớt bỏ 22 tr ra mua về dùng 3 tháng đã phải đẩy đi vội , sau đó chấp nhận lấy về 14 tr à mãi không xong . Chứng tỏ con máy đấy có vấn đề gì đó khiến cụ cảm thấy gợn gợn khi dùng ,và phải cắn răng chịu lỗ nhờ ông laolangthang nhập lại đúng không .
Không phải, mình mua máy cho vợ chứ mình dùng cái máy đó, k thích thì đổi thôi, dùng vẫn ổn!

hanghieu

Xe buýt
Cụ chủ đang ở thế yếu:
1. Thỏa thuận dân sự (chắc là mồm), không giấy tờ, bảo lãnh, thế chấp,....
2. Không phải là vay nợ
3. Cụ chủ Nhờ bán hộ, chứ không phải hợp đồng dịch vụ bán hộ
4. Tay Lãolangthang kia không trốn tránh, không chối bỏ, không xù nợ để quy cho là chiếm đoạt tài sản.
5. Nhờ (vả), thảo thuận dân sự, không có hợp đồng, không thời gian, không chế tài phạt khi bên nào đó vi phạm điều khoản gì, chế tài ra sao
6. Tay Laoxlangthang kia vẫn nhận nợ, chỉ là kêu khó khăn, hết tiền, thu xếp khi nào có thì thanh toán, trả tiền cho cái sự nhờ (vả).
7. Đụng chân tay,... ==> không khéo lại bị quật lại là hành hung, gây thương tích, gây rối, mất trật tự công cộng,...
8. Cụ chủ đang không phải là chủ nợ.
Tin nhắn là đủ bằng chứng rồi đấy

cuopbien05

Xe tải
Tôi khẳng định đó là lỗ hổng! Bất kể giao dịch nào dù có hợp đồng công chứng hay không cũng đều gặp phải tình trạng này. Luật pháp không có điều luật nào bảo vệ quyền lợi tuyệt đối của chủ nợ. Có đủ giấy tờ hợp lệ mới có thể kiện ra tòa và tòa mới thụ lý. Nhưng thụ lý rồi thì sao? Nó không có tiền tòa có làm gì nó không? Hay lại ra 1 phán quyết buộc đương sự phải hoàn trả chủ nợ khi hoàn cảnh cho phép? Vậy nó luôn báo là không có tiền thì ăn cứt nó trừ à? Vụ ông Hồng trên Thái Nguyên đâm chết vợ chồng em gái có phải là dẫn chứng đầy đủ và hùng hồn nhất không? Con nợ thì sông sung sướng phè phỡn còn chủ nợ thì đói rách cùng cực. Với luật pháp các nước khác, anh không có tài chính để trả nợ thì anh phải trả giá cho hành vi của mình bằng tự do hay ngồi tù. VN thì không có chuyện đó, lúc nào có thì trả thế nhé! Kể cả nó có mà đứng tên người khác mà không chứng minh được thì chỉ ăn cứt nó trừ!
Thực ra thì có nhiều cách giải quyết, cụ cũng k nên cẳng thẳng làm gì, cụ yên tâm là vụ này cũng k có gì to tát mà cần phân tích sâu, mình cũng chưa nói chuyện với ai vì số tiền nó cũng k lớn, k đáng, chứ xã hội này còn nhiều thứ hay lắm, rất nhiều thứ tưởng k thể lại thành có thể, đen, đỏ giờ rất ít đánh nhau, chỉ có mấy ông chém gió thì lại ngông cuồng thôi!

phuongmit

Xe cút kít
Ok cụ vì em tưởng là cụ bảo đi thuê XH phang vụ này! SR cụ
Dạ k có gì đâu cụ ơi. Trao đổi, kể lể va vấp để có cái nhìn chuẩn và xử lý ổn thoả nhất có thể thôi cụ. Từ đầu đến cuối em k xui cụ chửi con nợ đến 1 câu chứ đừng nói đánh đấm hay thuê mướn gì cả.

cuopbien05

Xe tải
Cụ chủ đang ở thế yếu:
1. Thỏa thuận dân sự (chắc là mồm), không giấy tờ, bảo lãnh, thế chấp,....
2. Không phải là vay nợ
3. Cụ chủ Nhờ bán hộ, chứ không phải hợp đồng dịch vụ bán hộ
4. Tay Lãolangthang kia không trốn tránh, không chối bỏ, không xù nợ để quy cho là chiếm đoạt tài sản.
5. Nhờ (vả), thảo thuận dân sự, không có hợp đồng, không thời gian, không chế tài phạt khi bên nào đó vi phạm điều khoản gì, chế tài ra sao
6. Tay Laoxlangthang kia vẫn nhận nợ, chỉ là kêu khó khăn, hết tiền, thu xếp khi nào có thì thanh toán, trả tiền cho cái sự nhờ (vả).
7. Đụng chân tay,... ==> không khéo lại bị quật lại là hành hung, gây thương tích, gây rối, mất trật tự công cộng,...
8. Cụ chủ đang không phải là chủ nợ.
Có nhiều quan điểm cụ ăn, cụ phân tích rất hay, nhưng có nhiều thứ vẫn xảy ra, cậu em của mình HN này chắc cũng thuộc loại kinh khủng thế mà có gần chục tỷ cho vay k đòi đc, chấp nhận mất nhưng có khi 1 trăm triệu mà k trả nó thì chết ngay, nên còn tuỳ theo để giải quyết!