[Funland] Góc cảnh báo cho các cụ về Nick Lãolangthang

67ChùaLáng

Xe máy
Một số thông tin để bác chủ thớt nắm được:

Nick LãoLangThang sau khi nhiều lần vi phạm KDCN trái quy định đã bị hạn chế quyền đăng, viết bài tại TTRV. Lần cuối cùng truy cập OF là ngày 28/04/2021.
Sau đó Nick này sử dụng Nick Bibop8588 . Truy cập diễn đàn lần cuối ngày 3/8/2021.

Dưới là một số điện thoại Nick đã dùng kinh doanh trên diễn đàn!

Theo như cụ Chốt thì cụ chủ dò theo info này nữa xem thế nào,thấy page vẫn đăng bán,kinh doanh mà.
83 Luxury
ADD: 15 ngõ 101 Phạm Ngọc Thạch - Q.Đống Đa - HN
Hotline: 085.23.77777
Hỗ trợ Kỹ Thuật : 0974.80.5555

Chuyện lần đầu e gặp. Đúng là dẵm phải mứt.
Rất chia sẻ với cụ.

phuongmit

Xe cút kít
Thuê xã hội thâm không khó nhưng chỉ là cách trẻ trâu nó làm. Có thể ban đầu mất ít tiền nhưng nó lỡ tay thì....bán cả nhà đi cũng không thoát. Vụ anh Phùng Anh Lê quận Tây Hồ đấy, húng lên túm nó lên xe, thu nó cái điện thoại....nhưng rồi sao? Chỉ vì 4T bạc mà nhà nó phải chi vài trăm triệu chạy án đủ kiểu rồi kết cục vẫn đi mấy năm tù.
Thuê xã hội thâm để gây sức ép với nhà nào ông con nợ, ông bà già có tiền nhưng đang tiếc k trả thôi cụ ạ. Còn vào tầm trên răng dưới zái nó mài dao ông chém nó luôn chứ cần gì thuê mướn phát sinh chi phí :)) vấn đề mấu chốt của đòi nợ là phải đọc dc tiểu sử hoàn cảnh của con nợ chứ k phải đấm nó

Rong Ruổi

Xe container
Văn của thằng này lại kiểu bẩn giống thằng tulai24h. Tận 1 năm rồi thì chắc là mất thôi.

vneseman

Xe lăn
Em e là cứ xxx thẳng tiến thôi chứ nghe giống nghiện lắm

Linn Xing

Xe hơi
Tôi cũng 1 vụ cách đây 17 năm trong xứ nhà anh Thanh, số tiền hồi đó gấp khoảng 40 lần số tiền chủ thớt bây giờ! Ông anh thì quen GĐ trong đó, cái ông nằm cáng ra tòa đới, CA triệu tập nó lên, nó đến từ sớm khi còn chưa mở cửa. Nói gì nó cũng nhận, bảo nó viết gì nó cũng viết nhưng chốt lại nó bảo em đang thất nghiệp chưa xoay được tiền trả. Em xin được việc đi làm có tiền sẽ thu xếp trả ngay! CA bó tay cho nó về bảo giờ chỉ kiện ra tòa để buộc nó thanh toán. Họ cũng nói luôn nó không có tiền thì tòa cũng chả làm gì được nó. Trừ phi có án của tòa, mình có người theo dõi nó thấy nó có tiền lúc nào thì báo thi hành án để cưỡng chế lúc đó......Bó tay!
em cũng dính quả y hệt cụ này, nó ko trốn, hứa trả nợ thì chả baoh ép nó sang hình sự được. Nó mà trốn hoặc đủ năng lực trả nợ nhưng không làm cơ. Kiện ra tòa, tòa xử thắng, nó nhận. Xong đòi tiền nó cứ phải qua thi hành án, qua nhà nó siết đồ cái là mình đi tù ngay
Có điều việc của cụ chủ ko phải vay mượn tiền đơn thuần mà có dấu hiệu "lợi dụng tín nhiệm, chiếm đoạt tài sản". Cụ thể ở đây là cái điện thoại có giá trị trên khung hình sự rồi thì em mới xui cụ ấy đâm đơn ra công an. Chứ cụ chủ mà cho nó vay tiền,xong nó cứ khất hẹn trả thì đúng là chịu thật chỉ có ra tòa dân sự nhìn nhau thôi

lum..zzz

Xe điện
Nhiều cụ cứ xui đánh đấm nhưng chỉ là múa phím thôi :)) mục đích của thu nợ xấu là thu tiền chứ k phải lấy máu hay cắt gân ;)) cứ húng hắng thế ra đời lại vừa mất tiền vừa thêm án thì khổ lắm
Em còn thấy có ông chẳng quen bt cụ thớt còn bảo cho đàn em đến đập cu em kia. Dễ thế thật em nhờ cụ ý đập em 20 khách đang nợ tiền bễ lắm trốn cả năm rồi

Mãi Hướng Trung

[Tịch thu bằng lái]
Điện thoại này kể cả vertu mà bán được 14 triệu thì cũng thuộc loại mua khổ dâm.

Tran Phuong 6

Xe hơi
Chưa mất tích thì là loại cù nhây thôi. Cảnh báo xong rồi thì nhờ mấy anh xxx thôi ạ, anh em gì tầm này nữa

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Ko vào đc, nhưng để ko phải vào thì các A quay cho hơn máy giặt quay quần áo Cụ nhé, có khi để ko phải vào thì mất gấp hàng chục lần cái con ĐT kia. Còn lại Cụ chủ có muốn mất thời gian vì 14 củ ko thôi, còn có đơn, các A ý thích lắm, mất gì cái tờ giấy cộp con dấu vào đâu...gửi giấy triệu tập về tận phường, phường gửi cho tổ trưởng tổ dân phố chuyển tới tận nhà...cứ gửi 3 lần lên thì lên chẳng lên thì thôi... =)) Trừ là LãoLangThang thật, chứ cứ có gia đình, có bố mẹ, có vợ con có địa chỉ rõ ràng là nhận đc Giấy triệu tập tất, còn nếu là lang thang ko địa chỉ thật, thì thôi các A xxx cũng chán, chẳng hơi sức đâu đi tìm vì 14 củ cả.
Khi cụ ấy đăng kí kdcn trên of hình như là phải nộp cả cmt photo mà cụ

xanh

Xe điện
em cũng dính quả y hệt cụ này, nó ko trốn, hứa trả nợ thì chả baoh ép nó sang hình sự được. Nó mà trốn hoặc đủ năng lực trả nợ nhưng không làm cơ. Kiện ra tòa, tòa xử thắng, nó nhận. Xong đòi tiền nó cứ phải qua thi hành án, qua nhà nó siết đồ cái là mình đi tù ngay
Có điều việc của cụ chủ ko phải vay mượn tiền đơn thuần mà có dấu hiệu "lợi dụng tín nhiệm, chiếm đoạt tài sản". Cụ thể ở đây là cái điện thoại có giá trị trên khung hình sự rồi thì em mới xui cụ ấy đâm đơn ra công an. Chứ cụ chủ mà cho nó vay tiền,xong nó cứ khất hẹn trả thì đúng là chịu thật chỉ có ra tòa dân sự nhìn nhau thôi
Kể cả nhờ nó bán mà nó tiêu mất thì cũng chỉ là tranh chấp dân sự không thằng nào dám khép nó vào hình sự cả.

nguyentoan.uct

Xe điện
Cụ quyết 1 câu đi, cong ăn cong, thẳng ăn thẳng luôn cho nó khỏi xoắn

darklight

Xe đạp
Mất tiền mới khôn ra được

phuongmit

Xe cút kít
Em còn thấy có ông chẳng quen bt cụ thớt còn bảo cho đàn em đến đập cu em kia. Dễ thế thật em nhờ cụ ý đập em 20 khách đang nợ tiền bễ lắm trốn cả năm rồi
Hihi cứ viết thế cho tinh thần ọp phơ lên cao mà cụ. Có thằng lừa tiền khẩu trang chính chủ các cụ còn chả giật dc lông chân nó nữa là đập giúp :)) nợ xấu thì muôn hình vạn trạng chứ chả đơn giản đâu cụ. Đợt chứng khoản 2008 2009 công ty cho hội môi giới vay chơi, vỡ toang hết rồi bê nhau ra toà. Con nợ bảo em sẵn sàng đi làm để trả nợ công ty với số tiền sau khi nuôi con là 1triệu 1 tháng, làng nhàng mỗi ông tầm 1 tỉ thôi nó trả đến lúc sang cát cũng k hết nợ :)) sau thấy cũng chán k đòi nhau nữa thì phải

Cháu 93

Xe máy
Đây rõ là lừa đảo chiếm đoạt tài sản người khác còn gì cụ ơi?
Chưa đủ dấu hiệu đâu cụ ! Vì thứ nhất là liên lạc 2 bên vẫn có ông kia đã lặn mất đâu ?
Thứ hai : bên đưa máy k có j xác minh và giao hẹn là bao giờ đưa tiền hay k bán đc thì ntn
Sơ sơ hai ý đấy cụ ạ. E thì thấy cụ chủ cả tin vô tình tạo lòng tham cho kẻ gian. Sử dụng các mqh xã hội 1 cách ổn có khi lấy đc tiền và cho ông kia 1 bài học

xanh

Xe điện
Thuê xã hội thâm để gây sức ép với nhà nào ông con nợ, ông bà già có tiền nhưng đang tiếc k trả thôi cụ ạ. Còn vào tầm trên răng dưới zái nó mài dao ông chém nó luôn chứ cần gì thuê mướn phát sinh chi phí :)) vấn đề mấu chốt của đòi nợ là phải đọc dc tiểu sử hoàn cảnh của con nợ chứ k phải đấm nó
Thằng tử tế gặp hoàn cảnh thì mới vậy chứ bản chất nhiều vụ là lừa đảo nên không thể nói chuyện tử tế như cụ được. Vấn đề là lỗ hổng Pháp luật tạo kẽ hở cho nhiều thằng lưu manh trầy bửa trây ì vì nó biết CA cũng chả làm gì được nó!

darklight

Xe đạp
Khi cụ ấy đăng kí kdcn trên of hình như là phải nộp cả cmt photo mà cụ
Thấy đồn laf thủ tục nó vầy (cccd + sổ hk công chứng). Chỉ khi police vào cuộc có phốt noá mới trưng thông tin theo yêu cầu thoai . dân thường tuổi j mà noá phải trình

tmcuong

Xe hơi
Thịt người không ăn được. Cụ chủ cứ lựa mà làm.
Cảm ơn cụ đã có thông tin cảnh báo anh em trên OF.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Thấy đồn laf thủ tục nó vầy (cccd + sổ hk công chứng). Chỉ khi police vào cuộc có phốt noá mới trưng thông tin theo yêu cầu thoai . dân thường tuổi j mà noá phải trình
Ít ra cụ ấy cũng biết tìm thông tin của kẻ lừa mình ở đâu cụ ạ

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Ko thích thì cụ tự đăng mà bán, giờ bán dễ chứ có như xưa phải cửa hàng đâu mà nhờ vả rồi thả gà ra đuổi!