[Funland] Góc cảnh báo cho các cụ về Nick Lãolangthang

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Đôi khi còn cả nể, cảnh báo để anh em sau k mắc phải, chứ mình cũng sẽ có cách giải quyêt riêng của mình!
Lội đoạn tin nhắn như tâm sự của Cụ, nói thật là nếu không phải Cụ đã cắt xén bớt, k/n "thu hồi vốn" trong trường hợp này là quá thấp
Khả thi nhất, mỗi tháng Cụ nhận được 300k, gọi là công nợ trả dần :((

daylight

Xe hơi
cái giống máy 88 vertu này. Mua dễ bán khó. Nên cứ phải chọn cửa hàng chuẩn chỉ nếu muốn chơi. Còn không tốt nhất nghỉ hoặc xác định mua sưu tầm.

Angel Investor

Xe hơi

Trước em mua của cụ này con Ip 6s plus 16gb giá 2tr3, mua cho ông già dùng. Gặp cụ ấy ở quán bia ở đường Vũ Tông Phan, cụ ấy kể đây là quán bia chung vốn với anh em. Em là người dùng cũng chỉ biết kiểm tra cơ bản, dùng được khoảng gần một tháng thì màn hình bị chảy mực. Vì hết bảo hành trách nhiệm nên thôi coi như đen.
Ông già bảo thôi bố vẫn dùng được nhưng em mua cho cái khác còn con này vứt hộc tủ.
Nhân chuyện của cụ chủ thớt thì em chia sẻ.

TuanBMV

Xe hơi
Mua đồ xong lại đưa cho ông Lang Thang là dở rồi :)

phuongmit

Xe cút kít
Nhiều cụ cứ xui đánh đấm nhưng chỉ là múa phím thôi :)) mục đích của thu nợ xấu là thu tiền chứ k phải lấy máu hay cắt gân ;)) cứ húng hắng thế ra đời lại vừa mất tiền vừa thêm án thì khổ lắm

BBWM

Xe hơi
Nhiều cụ cứ xui đánh đấm nhưng chỉ là múa phím thôi :)) mục đích của thu nợ xấu là thu tiền chứ k phải lấy máu hay cắt gân ;)) cứ húng hắng thế ra đời lại vừa mất tiền vừa thêm án thì khổ lắm
Mong nó khỏe, động viên nó làm ăn rồi nó trả Cụ ạ, chứ cắt củng lại mệt lắm.

xanh

Xe điện
Giống như vụ anh Văn cho người gây án ngay BCA để nổi tiếng cụ nhể! Trước đó đúng 1 tuần còn ngồi uống cafe với ảnh quán gần SVĐ Mỹ Đình mà chỉ 1 tuần đã thấy ảnh lên báo.

Manhpd

Xe cút kít
Đ
Đây là đoạn tin nhắn vừa xong, các cụ hãy chờ xem!
1 năm trời gãi ghẻ được ông rẻ rách hứa trả tận 5tr.em thật là em chả có tiền chơi dt xịn thế nhưng nếu em phải trường hợp như cụ chủ em cứ gửi lên xxx tờ A4 cho nhanh.

phuongmit

Xe cút kít
Mong nó khỏe, động viên nó làm ăn rồi nó trả Cụ ạ, chứ cắt củng lại mệt lắm.
Vầng xui đấm đá, chặt cắt là tấm chiếu mới kèm năng lực múa phím hơi cao thôi cụ. Người nhà em dính quả nợ xấu gần tỉ mà sang nhà nó còn cái nịt, trong nhà k còn gì 1 triệu mà bắt nợ, con nợ vừa qua cơn bạo bệnh điều trị thần kinh nhẹ thôi cũng làm cân đường hộp sữa sang thăm, động viên chóng khoẻ thu xếp cho gia đình cứ 5 triệu thì xin 5 triệu, 10 triệu thì xin 10 triệu mà gãi ghẻ nó cả năm chả nổi 5 chục vẫn phải mỉm cười chứ nào có dám quát to :))

xanh

Xe điện
Vầng xui đấm đá, chặt cắt là tấm chiếu mới kèm năng lực múa phím hơi cao thôi cụ. Người nhà em dính quả nợ xấu gần tỉ mà sang nhà nó còn cái nịt, trong nhà k còn gì 1 triệu mà bắt nợ, con nợ vừa qua cơn bạo bệnh điều trị thần kinh nhẹ thôi cũng làm cân đường hộp sữa sang thăm, động viên chóng khoẻ thu xếp cho gia đình cứ 5 triệu thì xin 5 triệu, 10 triệu thì xin 10 triệu mà gãi ghẻ nó cả năm chả nổi 5 chục vẫn phải mỉm cười chứ nào có dám quát to :))
Thế là cụ còn may là nó trả. Vụ của tôi tiền đó là tiền cty, nó cách xa 700km ai vào đó mà thăm nom rình mò xem nó có tiền lúc nào mà đòi. Vụ đó thì coi như là đen thôi chứ đỏ thì....

Linn Xing

Xe hơi
Cụ chắc chiếu mới à, ra CA bơm mất gần chục củ cho CA, thà gặp a e xxx đưa 1 xấp, thích nó dẹo chỗ nào trên cơ thể thì cứ đặt hàng.
CA mà cụ nghĩ liêm khiết thế thì oan cho áo vàng quá.
E thấy ra xã hội, nói Luật pháp nó gần như trên sách vở, và trên... mặt Bác Hồ. Mấy năm trước, E gái e bị bạn ngậm 23 chỉ vàng, CA làm giá 15 chỉ, vẫn k đòi lại được, vì nhà kia cầm đồ, có nhiều thứ hơn mình. Sau đó có vài vụ, e hết tin CA, tin vào Luật Khác hơn ạ.
E voit phiếu lấy bộ phận.
cụ chủ mà nghe lời cụ này nó kiện ngược lại đi tù tội chủ mưu nhé :) chiếu mới chiếu cũ của cụ tất. em ko tranh chiếu với cụ

onano69

Xe container
Còn cái nịt là có thật :))

Linn Xing

Xe hơi
Nghe cụ nói thì em đúng là tấm chiếu mới trải. :(
Vậy em vote dùng cách phi chính thống để xử nó.
ôi cụ ơi nghe gì cái thằng mõm đấy rồi đi tù tội chủ mưu đấy =)) em làm đơn ra công an, 1 đơn ra tòa. Ủy quyền cho luật sư, tiền thì chưa đòi được nhưng có thằng đi tù lâu rồi. Em cũng bảo cụ chủ cho vay tiềnđòi thì khó, gần như éođc luôn. Nhưng việc của cụ chủ có dấu hiệu lợi dụng tín nhiệmchiếmđoạt tài sản.Đi nhanh lắm. Còn việc của em là nhận cọc bỏ trốnđây. Cụ chủ k tin thì inb em gửi hồ sơ cho. Hơi mất thời gian tí và cũng chưa đòiđc hết tiền về nhưng có thằngđi tù rồi

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Thế là cụ còn may là nó trả. Vụ của tôi tiền đó là tiền cty, nó cách xa 700km ai vào đó mà thăm nom rình mò xem nó có tiền lúc nào mà đòi. Vụ đó thì coi như là đen thôi chứ đỏ thì....
Vâng vụ nhà em thì e HN nó Béc Lin quan họ, trc khi mò về cũng gọi điện hỏi thăm, xin gặp, nhờ thu xếp tiền rồi mới dám mò về chứ về bất chợt con nợ lại đi công tác ngay. Nhiều lần nó chả có tiền mà cũng nhử mình về để trình bày…hoàn cảnh, tức lộn ruột nhưng phải vỗ về chứ biết làm sao :)) đừng cụ nào gợi ý thuê mấy anh thơ nụ, công an hay toà án nhé, nhà em tham khảo hết rồi ;))

xanh

Xe điện
Vâng vụ nhà em thì e HN nó Béc Lin quan họ, trc khi mò về cũng gọi điện hỏi thăm, xin gặp, nhờ thu xếp tiền rồi mới dám mò về chứ về bất chợt con nợ lại đi công tác ngay. Nhiều lần nó chả có tiền mà cũng nhử mình về để trình bày…hoàn cảnh, tức lộn ruột nhưng phải vỗ về chứ biết làm sao :)) đừng cụ nào gợi ý thuê mấy anh thơ nụ, công an hay toà án nhé, nhà em tham khảo hết rồi ;))
Thuê xã hội thâm không khó nhưng chỉ là cách trẻ trâu nó làm. Có thể ban đầu mất ít tiền nhưng nó lỡ tay thì....bán cả nhà đi cũng không thoát. Vụ anh Phùng Anh Lê quận Tây Hồ đấy, húng lên túm nó lên xe, thu nó cái điện thoại....nhưng rồi sao? Chỉ vì 4T bạc mà nhà nó phải chi vài trăm triệu chạy án đủ kiểu rồi kết cục vẫn đi mấy năm tù.

ATG

Xe buýt
Thằng sạo ke này toàn bán máy đểu mà hay chê các thợ khác lắm